Nhật kí Hội 888 Cạp Cạp Cạp [ Chap 5 ]

ko mua 1 bảo hiểm nơi nào cả xã ah , có 1 đứa con sinh 2010
là chị họ của chồng , lớn hơn 4 tuổi , chị em trong nhà ox toàn gọi mày-tao

:l nãy giờ tưởng ox nói bạn bè ,anh em họ trong nhà bx mà gọi mày tao là =='' dép bay
mà cái bệnh viện việt nam là biết rầu,có đời nào để bệnh nhân lên hàng đầu đâu
chị họ của ox lại ko mua bảo hiểm nữa
ko biết có thể làm giấy giảm tiền viện phí được ko,chứ 60 triệu,15 mũi :(
với lại hơn 26 tuổi,thì chưa có gì ổn định trong sự nghiệp lấy đâu ra mà nộp tiền viện phí
haizzzz cuộc đời

:l nãy giờ tưởng ox nói bạn bè ,anh em họ trong nhà bx mà gọi mày tao là =='' dép bay
với lại hơn 26 tuổi,thì chưa có gì ổn định trong sự nghiệp lấy đâu ra mà nộp tiền viện phí
haizzzz cuộc đời
ox vừa search thông tin trên mạng , thấy bảo có chích ngừa bệnh ung thư tử cung ung thư gan , phổi rồi đó bx . Hôm nào vc mình đi tiêm thôi , cho an toàn .

bv vn ko có tiền chịu chết , đang tìm chỗ vay tiền cho bả :binhsua155:

haizzzz cuộc đời
ox vừa search thông tin trên mạng , thấy bảo có chích ngừa bệnh ung thư tử cung ung thư gan , phổi rồi đó bx . Hôm nào vc mình đi tiêm thôi , cho an toàn .

Èo ông xã bà xã gớm tóa

Thời gian trôi qua nhanh thật. Thứ 2 rồi lại đến thứ 7, chủ nhật. Tuần này qua tuần khác; tháng này qua tháng khác... Và ta, vẫn cứ chờ...

Thời gian trôi qua nhanh thật. Thứ 2 rồi lại đến thứ 7, chủ nhật. Tuần này qua tuần khác; tháng này qua tháng khác... Và ta, vẫn cứ chờ...

Ngày càng già đi còn ko lo "còn chông" ở đó mà chờ :binhsua146:

Ngày càng già đi còn ko lo "còn chông" ở đó mà chờ :binhsua146:

chờ chồng:binhsua58::binhsua58::binhsua58:

chờ chồng:binhsua58::binhsua58::binhsua58:

[FLASH]http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?ZC8zYS9kM2E4MzQzYjZhMDk3NWFkM2U2ZTZmZjBkYzFmMGJlOS5cUIbaBmUsICDN8Q2jhdUng50gRW0gTsahaSBUaOG7gW0gVHLEg25nfFRy4WeBqnWeBiBUaHUgSMOgfHwx[/FLASH]
"chờ e nơi thềm trăng như giấc xưa áo hoa tóc rối......"

chắc hồi phải chích quá ,trước khi có chồng nên lo chích cho chắc ==''

- - - Updated - - -

Èo ông xã bà xã gớm tóa

=))=)) 2vc em zui lắm,có 1 ko 2 ,người nào ai muốn có người yêu cũng được=))=))

Chẳng có người nào bận đến nỗi...không nhắn nổi 1 tin nhắn...hay gọi 1 cuộc điện thoại.......cho người mà họ nói là yêu thương.
- Vấn đề là ở chỗ...yêu thương ấy có được người đó trân trọng...và thật lòng hay ko???
- Còn tất cả các lý do chỉ là ngụy biện...

Châm ngôn cuộc sống dành tặng 12 cung

Bạch Dương:

” Trời sắp tối rồi , những tia nắng cuối cùng từ từ tan biến

Trận cầu đó , chúng ta đã chịu một thất bại nặng nề , mọi người đều buồn bã âm thầm về nhà .

Chúng ta hãy làm ra vẻ chiến thắng đi chứ !

Nhiều năm sau , ai lại còn nhớ đến trận đấu này đâu chứ ?

Chỉ có thể nhìn thấy trong những tấm ảnh là nụ cười rạng rỡ trên khuôn mặt của chúng ta . “

Còn nhớ sự xông pha của anh trong trận đấu hôm đó không ? Còn nhớ những lúc chúng ta cùng nhau đá banh không ? Cùng nhau vật vã với bọn kia không ? Mọi người vẫn còn đây , Nhưng không còn ai có thể quay trở lại trận cầu hôm đóngày hôm đó được nữa rồi .

Kim Ngưu:

” Gặp một người chỉ cần thời gian là một giây ,

Quen biết một người chỉ cần thời gian là một phút ,

Thích một người chỉ cần thời gian là một tiếng ,

Yêu một người chỉ cần thời gian là một ngày ,

Nhưng để quên một người thì cần thời gian là cả một đời người . “

Hình ảnh đó , cái hình ảnh đã rời khỏi bạn phải chăng vẫn còn trong tâm trí của bạn ? Những dấu chân của những người đi qua đời bạn để lại trên con đường trưởng thành của bạn chắc hẳn bạn vẫn còn khắc ghi trong lòng phải không !

Song Tử :

Cùng một đôi mắt nhưng lại không cùng cách nhìn .

Cùng một đôi tai nhưng lại không cùng cách nghe .

Cùng một cái miệng nhưng lại không cùng cách nói .

Cùng một trái tim nhưng lại không cùng cách suy nghĩ .

Có phải vì vậy mà cùng một đời người nhưng lại không cùng một nỗi buồn . “

Mọi người luôn tự nhủ với mình rằng những người bạn xung quanh đều có những nỗi phiền muộn khác nhau .Dù cho chúng ta không hiểu nhau nhưng cũng không muốn lắng nghe nhau phàn nàn , chỉ mang lại mệt mỏi và hiềm khích mà thôi .

Cự Giải :

” Trong lúc vui vẻ luôn cảm thấy một sự sợ hãi vu vơ

Trong lúc cười rạng rỡ , lại rơi xuống những giọt nước mắt cảm động .

Tôi không cách nào tin tưởng luôn tồn tại một thứ hạnh phúc đơn thuần .

Luôn phủ định những niềm vui nỗi buồn của cuộc đời mỗi khi đối mặt chúng ,Luôn xem chúng là điều dĩ nhiên nhưng lại cảm thấy bất an . “

Thế giới này thay đổi quá nhanh , Thứ mà bàn tay tôi đang nắm giữ liệu có thuộc về tôi ? Không ổn không ổn , vẫn là không ổn . Tôi cần vòng tay của bạn , dù rằng chỉ là thoáng qua nhưng lại là những gì ấm áp và chân thật nhất .

Sư Tử :

” Ngỡ rằng nếu có một đôi cánh , thì có thể biến thành một chú chim

Tưởng rằng sau khi biến thành chim , thì có thể được tự do ,

Nhưng , sau khi có được đôi cánh mong ước đó ,

Nhưng chỉ có thể bay lượn trong một không gian nhỏ nhoi , mất đi tự do ,

Thì ra chính bản thân mình lại không thể hiểu ,

Muốn được đội cánh đó , được bay lượn , được tự do ,

Hay là thứ mình muốn chỉ là được theo đuổi cảm giác được bay lượn đó . “

Nguyện vọng của bạn liệu có trở thành hiện thực được hay không ? Nhưng bạn lại cảm thấy có điều gì đó trắc trở , thứ mà bạn muốn đã được bày ra trước mắt , chẵng lẽ đã là sai lầm ngay từ đầu ? , bạn hiểu sai bản thân mình ? Hay là , bạn đã thay đổi ?

Xử nữ :

” Cái ngày tôi được ngồi bên mặt trăng , Mặt trăng tiết lộ với tôi 1 bí mật rằng thật ra cô ta chính là mặt trời .

Cũng trong cái ngày tôi ngồi bên mặt trăng , Tôi nói một bí mật với cô ta rằng thật ra tôi rất sợ độ cao .

Trước bản thân mình , nhất định phải luôn có sẵn một nơi dành cho tôi , Sau đó tôi mới đi yêu .

Không biết người đó là ai , không biết yêu như thế nào ,cũng không biết yêu trong bao lâu . “

Chỉ là luôn mong đợi một tình yêu , có thể nó không bao giờ đến , nhưng cái cảm giác được đợi chờ đó chính là tình yêu của tôi .

Thiên Bình:

” Cơn mưa ngoài trời đã tạnh , nhưng trong nhà mưa vẫn cứ đang rơi .

Tôi mỉm cười , nhưng điều không có nghĩa là tôi đang có niềm vui .

Tôi nắm lấy cái Ô , nhưng không phải vì muốn tránh mưa .

Bạn vĩnh viễn không thể hiểu được tôi đang nghĩ gì .

Tôi muốn dang vòng tay ôm lấy mọi người , nhưng trước tiên hãy cho tôi hơi ấm của bạn , xini hãy khoan dung cho tôi .

Cũng như tôi đang tập khoan dung cho bạn . “

Mỗi ngày liệu Bạn có giữ được trạng thái trang nhã, điềm tĩnh của bản thân hay ko trong khi luôn gặp những điều buồn phiền. Đối diện với những con người phiền toái , bạn ngày ngày đều phải nở nụ cười ; Đối diện với những chuyện phiền toái , bạn luôn nhẫn nhịn mà chấp nhận nó . Như vậy liệu có đáng hay ko ?

Hổ Cáp :

” Những ngôi sao không với tới được , luôn là những ngôi sao lấp lánh nhất .

Những con cá tuột ra khỏi bàn tay , luôn là những con cá đẹp nhất .

Những tiểu thuyết sai lầm , luôn là những bộ xem hay nhất .

Những người yêu tôi đã đánh mất , luôn là người hiểu tôi nhất .

Tôi vẫn không tài nào hiểu nổi , rốt cuộc đây là những đạo lý gì . “

Đừng bao giờ mang những thứ bạn thích về nhà , vì nhà của bạn không thể chứa hết , cũng như trong lòng bạn không chứa hết được những thứ ấy . Hãy để những thứ ấy ở vị trí ban đầu của nó , mỗi khi nghĩ về nó , chúng ta hãy cùng hồi tưởng mà thôi

Nhân Mã :

” Mọi sự đau thương , đều để lại những tia hạnh phúc nhỏ nhoi .

Mọi sự sai lầm ,có thể luôn để lại những dấu ấn hoàn mỹ .

Tôi đang ở vùng lạnh nhất của biển sâu , tìm kiếm một con đường hy vọng .

Luôn trong cơn mơ bừng tỉnh vào nửa đêm , cảm thấy kinh ngạc trước vẻ đẹp của mặt trăng . “

Tại sao con đường mà chúng ta nỗ lực mà đi , càng đi phía trước càng tối tăm , chúng ta phải đi theo hướng nào đây ? Kì thật ở những góc tâm tối nhất trên thế giới , vẫn luôn có một ngôi sao sáng nguyện dõi theo bạn , dẫn đường cho bạn tìm thấy con đường phía trước .

Ma Kết :

” Những lúc nhạc nền trao giải thưởng vang lên , tôi lại cảm thấy bồn chồn .

Người hạng một , vui mừng quá mức nên ngất xỉu phải mang đến bệnh viện cấp cứu , nên không thể nhận giải .

Người hạng 2 , không phục nên từ bỏ giải thưởng .

Người hạng 4 , vì không phải là một trong top 3 , nên không dám lên lãnh giải thưởng .

Người hạng 5 nói : Người hạng 4 đã không nhận giải thưởng , thế thì tôi nhận liệu có còn mặt mũi nào không .

Người hạng 3 thật là cô đơn và trống vắng . “

Chẵng lẽ là ” Quá trình so với kết quả quan trong hơn ” ? Chẵng lẽ là ” Đã thi đấu thì bắt buộc phải nhận giải ” ? Rõ ràng là Bạn đã lên kế hoạch cho cuộc chơi này , tại sao mọi người lại không chơi nữa .

Bảo Bình :

” Người không phải là Cá , làm sao hiểu được sự u sầu của Cá .

Cá không phải là Chim , làm sao hiểu được niềm vui của Chim .

Chim không phải là Người , làm sao hiểu được sự hoang đường của Người .

Người không phải là Chim , làm sao hiểu được sự tự do của Chim .

Chim không phải là Cá , làm sao hiểu được nỗi trầm lặng của Cá .

Cá không phải là Người , làm sao hiểu được sự ấu trĩ của Người .

Bạn không phải là Tôi , làm sao hiểu được Tôi . “

Tôi luôn tin rằng trên Thế giới này luôn có một người , cô ấy cũng như tôi là những con người khác nhau . Tôi không biết cô ấy ở đâu , nhưng tôi có thể cảm nhận được , cho nên tôi không quan tâm những người xung quanh có hiểu được tôi hay không .

Song Ngư :

” Đói bụng rồi , bắt đầu ăn cơm thôi ,

Ăn cơm no rồi , bắt đầu nghĩ về ấy ,

Được nghỉ ngơi rồi , bắt đầu đi ngủ ,

Mở mắt ra , lại bắt đầu nghĩ về ấy ,

Thời khắc khi màn đêm buông xuống , kì thật mọi chuyện dường như chưa xảy ra ……”

Đã lâu rồi không có ngây người ra , lần trước ngây người ra là khi nào ? Là lúc bị ông chủ phê bình một cách giận dữ , hay là ăn đồ quên trả tiền ?

Last edited by a moderator:
mụ bán cháo cá trước nhà nghỉ bán mình khỏe dc mấy bữa , hnay lại vác hàng ra làm mình ói 1 trận nên thân nữa rồi . Mùi khói củi quyện mùi cá tanh bay nồng nặc vào nhà mặc dù mình đã đóng kín mít cửa nẻo , cái mùi khó thở nồng nặc đó vẫn hành hạ mình :((

- - - Updated - - -

bán cháo mà chửi thề còn hơn dân giang hồ , vừa bịt mũi vừa phải bịt tai :((

mụ bán cháo cá trước nhà nghỉ bán mình khỏe dc mấy bữa , hnay lại vác hàng ra làm mình ói 1 trận nên thân nữa rồi . Mùi khói củi quyện mùi cá tanh bay nồng nặc vào nhà mặc dù mình đã đóng kín mít cửa nẻo , cái mùi khó thở nồng nặc đó vẫn hành hạ mình :((

- - - Updated - - -

bán cháo mà chửi thề còn hơn dân giang hồ , vừa bịt mũi vừa phải bịt tai :((

pé này thích ăn ngon gớm, ôi ghét của nào trời cho của đó =))

pé này thích ăn ngon gớm, ôi ghét của nào trời cho của đó =))
thời này ko dám mua bếp gas hoặc bếp dầu , toàn nấu bếp củi , mỗi lần má nhóm bếp là như tra tấn mắt mũi làng xóm , khói um cay xè quyện mùi cá tanh ko khác j bom thối . Lúc nãy có bà già kia chịu ko nổi đi ra nói má thay bếp , bả bệnh phổi hít khói bệnh thêm , mủ chửi lại toàn ngôn ngữ abcxz!@#$% . Em cũng tính ra nói mà nghe ngôn ngữ ấy nên thôi cạch , nhét giấy vào mũi chịu đựng . Ráng cạp 1 tháng 1k$ mua đất nơi khác xây villa thôi :binhsua46:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week