Request Nhờ admin xem có hợp lý ko

Status
Not open for further replies.

trannguyenht

Senior
Reactions
494
MR
0.485
Shin said:
Chào các bạn,

Mình cần phải có xác nhận của người bị SCAM là đã bị Ken SCAM, muốn lấy thông tin này. Và mình chỉ gửi cho người bị hại, còn lại họ muốn Public hay không thì do họ tự quyết định.

Đây là thông tin cá nhân của người khác, không thể tự tiện cung cấp được.

Thân
Cái kia bị khóa rồi mạng phép post lên đây.
Admin nói thế thì có đúng không.
Thế thì admin mở ra dịch vụ verify tài khoản để làm cái gì trong khi người verify vẫn scam
Để khi người bị scam mới dùng đến ak. Còn không bị scam thì không được biết để tránh ak.
Majg phép xin admin bỏ cái gọi là "Verify" đi để mem còn nghi ngờ mà đề phòng bị scam.
post bài ở đây biết không biết có sai không
Mong các mod đi ngang qua thông cảm nếu post sai cái gì thì sửa hộ

Mình nhớ lâu rồi admin có pub info của 1 scam nào đó, lâu quá rồi nên mình không nhớ đc. Giờ lại ko đc pub à :D

Upvote 0
Giả sử nếu biết thông tin thì tránh kiểu gì ? trong khi cái nick diễn đàn ai cũng reg được, đâu phải reg là phải cung cấp chính xác thông tin.
Topic không có ý nghĩa gì. chỉ cần ng bị hại có thông tin là được, pub hay ko thì do ng bị hại. vậy là đủ

Bạn này nói đúng rồi đó chủ topic. Để mình phân tích cái verify cho bạn nghe xem nhé

Thứ nhất, giả sử một người cố tình tạo nick trong 4rum và lên một loạt kế hoạch để sau này scam thì chắc chắn cái thông tin cá nhân mà người đó verify với admin chắc chắn là info giả, nên bạn muốn được pub info lên đây không có tác dụng gì cả, chỉ có người bị hại nếu cần thì yêu cầu admin để lấy info đó để họ tự xem xét đối chứng mà thôi

Thứ hai, giả sử info là thật thì thường người đó sẽ không bao giờ đi scam, chỉ trừ hoàn cảnh xô đẩy, giả sử người đó scam đi, ok ban nick. Giờ với info đó thì bạn tính làm gì. Thanh toán dùm người bị hại à. Hay để lần sau không bị scam nữa à, thế bạn nghĩ người đó lần sau vẫn lấy cái info đó reg nick khác mà đi scam bạn à

Vậy tại sao vẫn cần phải verify, và verify để làm gì. Bạn hoạt động trong MMO chắc bạn cũng biết, hầu hết các trang liên quan tới mmo đều bắt verify thông tin cá nhân, nhưng tại sao vẫn có một người hàng chục nick đó thôi. Verify cũng giống như cái mã captcha, là một bước chặn cơ bản để gây khó khăn cho scammer.

Đã là online thì bạn đừng bao giờ tin vào những cái như info. Tự bảo vệ chính mình bằng cách dùng các dịch vụ trung gian hoặc chỉ giao dịch với những thành viên uy tín là cách tự bảo vệ mình tốt nhất. Bị scam đổ tại Admin không quan tâm thì quá là buồn cười

Upvote 0
Mình nhớ lâu rồi admin có pub info của 1 scam nào đó, lâu quá rồi nên mình không nhớ đc. Giờ lại ko đc pub à :D
Là của rinny6789 đấy chứ ai đâu mà nhớ với wên hả em !?

Upvote 0
Bạn này nói đúng rồi đó chủ topic. Để mình phân tích cái verify cho bạn nghe xem nhé

Thứ nhất, giả sử một người cố tình tạo nick trong 4rum và lên một loạt kế hoạch để sau này scam thì chắc chắn cái thông tin cá nhân mà người đó verify với admin chắc chắn là info giả, nên bạn muốn được pub info lên đây không có tác dụng gì cả, chỉ có người bị hại nếu cần thì yêu cầu admin để lấy info đó để họ tự xem xét đối chứng mà thôi

Thứ hai, giả sử info là thật thì thường người đó sẽ không bao giờ đi scam, chỉ trừ hoàn cảnh xô đẩy, giả sử người đó scam đi, ok ban nick. Giờ với info đó thì bạn tính làm gì. Thanh toán dùm người bị hại à. Hay để lần sau không bị scam nữa à, thế bạn nghĩ người đó lần sau vẫn lấy cái info đó reg nick khác mà đi scam bạn à

Vậy tại sao vẫn cần phải verify, và verify để làm gì. Bạn hoạt động trong MMO chắc bạn cũng biết, hầu hết các trang liên quan tới mmo đều bắt verify thông tin cá nhân, nhưng tại sao vẫn có một người hàng chục nick đó thôi. Verify cũng giống như cái mã captcha, là một bước chặn cơ bản để gây khó khăn cho scammer.

Đã là online thì bạn đừng bao giờ tin vào những cái như info. Tự bảo vệ chính mình bằng cách dùng các dịch vụ trung gian hoặc chỉ giao dịch với những thành viên uy tín là cách tự bảo vệ mình tốt nhất. Bị scam đổ tại Admin không quan tâm thì quá là buồn cười

Thế thì verify là ảo ak.
Theo bạn nói, admin sẻ chấp nhận verify mà chẳng biết đó có phải là bạn ấy hay không ak?
Mà sao biết được là đúng hay sai. Vì thế sắp tới đây bọn scam Đồng loạt verify để người khác tin tưởng hơn 1 tý. hay là để cho có cái chữ xanh xanh cho dễ gd.
một bước chặn cơ bản để gây khó khăn cho scammer.
Cái này là bước chặng hay là hình thức lợi dụng verify để scam.
vì như mod này nói verify vẫn ko đúng info mà
trích của mod "Verify cũng giống như cái mã captcha"

Upvote 0
Thế thì verify là ảo ak.
Theo bạn nói, admin sẻ chấp nhận verify mà chẳng biết đó có phải là bạn ấy hay không ak?
Mà sao biết được là đúng hay sai. Vì thế sắp tới đây bọn scam Đồng loạt verify để người khác tin tưởng hơn 1 tý. hay là để cho có cái chữ xanh xanh cho dễ gd.

Cái này là bước chặng hay là hình thức lợi dụng verify để scam.
vì như mod này nói verify vẫn ko đúng info mà
trích của mod "Verify cũng giống như cái mã captcha"

Nhà bạn khóa cửa mà vẫn bị trộm thì bạn đổ tại ai, hay thôi đừng khóa cửa nữa cho nhanh

Upvote 0
Nhà bạn khóa cửa mà vẫn bị trộm thì bạn đổ tại ai, hay thôi đừng khóa cửa nữa cho nhanh
Mình sẻ đổ lỗi cho cái khóa Giỏm, không có tác dụng, đồ đó mình sẻ vứt đi. Cần thay 1 cái khóa mới tốt hơn
Không biết đọc xong mod này có hiểu ko nữa :)

Upvote 0
tran nguyen xin đọc lại lời pokervn và tự động não xí đi, ng** mà tỏ ra nguy hiểm, dự là bị mém đá lại, nhưng không sao, mình sẽ không vào topic zẽm ntn nữa :D

Upvote 0
ở đây trừ bảo hiểm ra còn lại mình éo tin thằng nào :)

Upvote 0
ở đây trừ bảo hiểm ra còn lại mình éo tin thằng nào :)
Vì thế nên bỏ éo cái gọi là "Verify"đi
Thêm zô admin phải lao lực xác nhận thông tin(cũng chẳng biết đúng ko giống như pokervn2012 nói) mà chả được cái tích sự gì.
Làm tốn thời gian thêm thôi,
Xin Shin chứng tỏ công sức verify của mình và sứ mạnh của từ Verify mà admin đặt ra đi. chứ để ko ko như thế chi bằng bỏ đi cho đở mệt.
Mình chỉ thắc mắc tại sao admin không tự pub lên mà để cho người bị scam thích thì pub lên.
Nghe nói tiền sử có người được admin pub lên rồi mà...???
Chờ Shin trả lời

Upvote 0
Scammer ở Cà mau, Người bị hại ở Lạng Sơn. Admin pub info cho mỗi người bị hại để người ta ngắm ảnh anh scammer chứ làm đc gì nó. TRong khi nếu admin pub ra có khi scam nó ở ngay cạnh nhà 1 mem nào đó như vậy có phải là có người xử lý đc thay bị hại ko.

Trước admin có public info scam ver giờ sao lại ko làm nhỉ? Info chỉ hoạt động trong mmo4me nếu đã scam thì phải public cho mọi người còn biết chứ ko thì sao mà đề phòng đc.

Upvote 0
Nói chung là chủ theart vào diện ngi ngờ có khả năng scam của mình thế thui . Dạo này toppic kiểu này mọc lên như nấm thể hiện ........ haizz

Upvote 0
Mình thấy phải pub info của scammer công khai trên 4rum để mọi người còn biết chứ sao Shin lại không pub nhỉ. Luật Việt Nam cũng nêu rõ khi người nào đang thụ án thì không được quyền nhận các đặc quyền của một công dân. Vậy sao shin lại phải bao tre cho Scammer hay sợ bạn ý kiện à.

Upvote 0
Mình thấy Shin làm thế là đúng rồi. Chỉ pub cho người bị hại thôi. Chứ nều shin pub công khai ra thì dính tới luật dân sự lắm. Trong khi Shin đã pub info trong 4rum. Tại diễn đàn củng đâu phải luật từ quốc hội đưa ra. Nếu nhu pub info mà chưa được người ta cho phép thì tèo nhanh vi phạm quyền cá nhân rồi. Khi pub thì chỉ pub cho cảnh sát thôi.
@trannguyenht nên hiểu và thông cảm 1 tí.
@Shin Còn mình thấy admin nên cho reg thông qua người giới thiệu trên bao nhiu post đi.Chứ cho reg free thế này clone với scam nó lộng hành kinh lắm. Reg thông qua người giới thiệu thì khi scam thì mình còn tìm dc ng giới thiệu xem ních đó là clone hay bạn bè thiệt mà đưa ra xử lý dễ hơn

Upvote 0
tóm lại là khi giao dịch với 1 người ngoài việc nhìn vào nick có verified chưa ,có đóng bảo hiểm không ,tham gia forum được bao lâu ,đã giao dịch nhiều chưa ,số bài post được bao nhiêu ,confim topic ,pm trong forum ,phone xác nhận ,trung gian nếu cần ,cứ làm hết những cách đó đi sẽ giảm thiểu được bị scam

Upvote 0
Chào trannguyenht,

Hầu hết mọi người đã trả lời câu hỏi của bạn. Mình chỉ tóm gọn lại các lý do chính mà mình không Public Info của SCAMMER nữa:
  1. SCAMMER sẽ không bao giờ sử dụng 1 Info 2 lần để các bạn dễ dàng nhận ra
  2. Họ đã định làm SCAMMER thì chưa chắc đó là thông tin thật, cho dù phải Verify rất khó khăn:
    • Không may là của người khác thì hậu quả sẽ rất khó lường khi thông tin này bị Public mọi nơi trên mạng
  3. Nếu thông tin là của SCAMMER:
    • Trường hợp không may do đời sống đưa đẩy họ làm thế, thì mình cũng không nên ép họ vào đường cùng để rồi họ làm bậy hơn và trở thành gánh nặng của xã hội vì họ không có ý xấu
    • Trường hợp họ cố tình thì hiện tại vẫn chưa có hình thức xử lý nào hợp lý nhất
  4. Ai bị SCAM thì mới cần thông tin này để họ tự quyết định sẽ làm gì với SCAMMER (yêu cầu trợ giúp từ Members, đưa công an,...), những người ngoài cuộc không nên biết sẽ tốt hơn, để tránh làm tốn thời gian của mọi người, vì có thể nói những người ngoài cuộc không giúp được nhiều cho họ. Chỉ cần các bạn lấy đây là một bài học kinh nghiệm để mình không mắc phải cho lần tới là được.
  5. Với mỗi thông tin cá nhân của Member gửi tới mình đều kiểm tra xem có bị trùng hay không nên không thể sử dụng 1 thông tin nhiều lần
Và lý do tại sao bạn cần Verify:
  1. Chứng mình rằng bạn trong sạch, thông tin minh bạch rõ ràng, uy tín,...
  2. Là vật níu kéo bạn phải làm việc tốt dù trong bất kì hoàn cảnh nào
Sắp tới đây BQT có thể sẽ yêu cầu có thêm Video tự quay bản thân để yêu cầu Verify thông tin cá nhân, để xác định rằng đó là bạn. Và mình xin Close Topic tại đây.

BQT MMO4ME
Thân

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,461
173,626
Latest member