Solved Nhờ anh em giúp cài đặt Wifi mạng VNPT

buzz yahô ko thấy hồi âm! do em đang xài cái cục wifi giống như này nên tp link w8151n
em có chụp ít ảnh cách cài modem do hồi hay reset nên có chụp lại ít ảnh để setting :D bây h em up cho bác tham khảo :
lật đít wifi lên có thông số dùng để đăng nhập chắc bác biết :D
dưới đây là hình ảnh về cài Tp link w8151n ai ko biết thì có thể tham khảo :D cái này là chụp từ setting của cục modem của mình :p bác duong cài đc rồi thì up cho ai sau này cần gặp ! phần username và pass world nó nằm trong bản hợp đồng lúc ký họp đồng đăng ký mạng ý :D
1

2

3
4

5

6

7

8

9

10
11

12

haizz ! thanh bác đã chia sẽ......những hình ảnh bên dưới sẽ rất hưu ích cho mọi người..

tớ đã làm được và xin chia sẽ như sau:

1: ngắt kết nối từ ADSL đến wifi

2. chỉ kết nối PC và wifi

3.. gõ 192.168.1.1

user va pass mặt định của modem wifi vnpt là Megavnn
nếu k được cứ dùng Admin

4... cài đặt hoặc đổi pass tùy thích...

5. Kết nối lại ADSL sang Wifi sẽ lên mạng bình thường...

hjjh

vậy là cả gia đình bây giờ không cần đăng ký Mimax cho điện thoại nữa.. xài ké gói mạng giáo viên 110k/tháng luôn..

nhưng e vẫn k hiểu, em đổi ip wifi thành 192.168.1.2 thì không được...nó sẽ báo lỗi...cái này cũng không quan trọng lắm

thank các bác đã chia sẽ và gúp đỡ nhé.

anh em ai rành cái này yahoo giúp mình pát.cũng giống như bác thớt này đây!!!

2 cái modem sẽ đụng nhau chát chát luôn, tình trạng này gặp khá khá nhiều.

em có cái wifi giống hệt thớt vào mạng bt nhưng chỉ đc 1 máy, máy khác vào thì lại không có mạng. Out máy này ra máy kia vào lại có mạng, nhà có 2 cái lap mà chỉ dùng đc có 1 máy. Bác nào giúp em với . hic hic:(

em có cái wifi giống hệt thớt vào mạng bt nhưng chỉ đc 1 máy, máy khác vào thì lại không có mạng. Out máy này ra máy kia vào lại có mạng, nhà có 2 cái lap mà chỉ dùng đc có 1 máy. Bác nào giúp em với . hic hic:(
bật DHCP trong wifi lên, hoặc bật lun cả trên wifi vs ADSL

Đơn giản thui, chỉ gắn cái wifi vào máy tính, cài đặt xong thì gắn tất cả với nhau và sài.
Gắn hết tất cả thì khi vào cài đặt dễ bị đụng nhau, muốn cái cái modem nào thì chỉ gắn cái đó thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,471
173,648
Latest member
anhsh12tht

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week