Nhờ anh em mách nước đuổi chuột

HourlyMonitor

Ancient
Verified
Reactions
2,224
MR
10.438
$150.00
Chat with me via Skype
Cập nhật tình hình.

Hôm qua về nhà lấy cái bẫy chuột tự chế của nhà lên đặt ngay chỗ đường các bác chuột đi lại. Rắc cơn + bánh xung quanh + ở chỗ đầu lẫy. Xong xuôi đi ngủ.

Sáng nay tỉnh dậy thì xung quanh đã hết cơm + bánh. Nhưng cái miếng bánh ở đầu lẫy vẫn còn nguyên.

Khéo bọn chuột này thành tinh rùi. Không lẽ nó biết phân biệt cái nào nên ăn, cái nào không?. Nhưng đc cái là ko thấy nó chạy rình rịch nữa.

XuanTrinh92

Junior
Pre-verified
Reactions
131
MR
0.143
Chat with me via Skype
images

dùng bẫy này đi bác ơi :D để miếng thịt nhỏ lên lấy tăm cắm để giữ miếng thịt với cái miếng đen đen kia thì làm sao mà mất được mồi :D nhà e toàn thế

vickiiphone

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Tình hình là cái bọn này nó làm loạn quá rồi. Đêm qua có quả chuối để gần đầu giường ngủ mà nó cũng gặm tan nát. Có khi nào nó vào nó gặm ngón chân 2 vc không nhỉ?
nó gặm 1 trái chuối, bỏ lại 1 trái là quá lịch sự rồi chủ thớt ơi! Nó gặm nốt trái kia thì có mà........

PixProner

Senior
Reactions
842
MR
0.000
Nếu khuyên nghiêm túc thì bạn nên nuôi 1 con Mèo .Chứ các loại bẫy với ko gian nhỏ như phòng thì nếu có cũng chỉ hiệu quả thời gian đầu .Chuột trông vậy thôi nhưng nó cũng rất tinh khôn ,chỉ cần 1 con dính bẫy những nếu bạn ko làm sạch bẫy lần sau thì những con khác rất ít khi bị dính (có thể nó có mùi hoặc 1 hormon sợ hãi đc tiết khi dính bẫy còn vương lại mà cùng loài sẽ cảm nhận đc ) .Trong thế giới động vật tự nhiên khi muốn xua đuổi 1 loài khác ko gì hiệu quả hơn bằng việc có 1 loài thiên địch có mặt tại đó .Mèo là loài vật săn mồi tự nhiên theo bản năng ,dù bạn có cho nó ăn no thì đêm nó cũng vẫn sẽ đi săn mồi .Nhiều người nói mèo bây giờ ko biết bắt chuột ,sáng thấy nó nằm mà chuột bò qua nó cũng ko thèm đuổi đây là 1 nhận định sai lầm vì có 1 thực tế ở ánh sáng ban ngày Mèo có thị lực rất kém nên gần như bất lực trong việc đuổi bắt ban ngày với những động vật nhanh nhạy .Chỉ cần bạn nuôi 1 con mèo và bảo vệ nó tránh xa mấy con chó thì chắc chắn bạn sẽ ko phải khổ vì chuột nữa :D

duchaiyb

Senior
Reactions
117
MR
0.000
có cách này :d làm nhanh nhé :)
B1 : Tối đợi đúng lúc chúng nó duyệt binh, cậu và vợ bảo nhau ra ngoài cách ra xa tầm 10m đồng thời lấy hết đồ đạc có giá trị ra khỏi nhà nhé
B2 : Mình cậu nhẹ nhàng đi vào nhà mang theo can xăng ( 5lit cái này chuẩn bị từ trước nhé)
B3 : Nhè nhẹ tưới xăng xung quanh nhà ( chú ý : tìm chỗ nào dễ cháy nhanh bén đến trần nhà nhé )
B4 : Ra ngoài mở hé cửa, nhanh tay châm lửa rồi đóng cửa lại chạy về hướng vợ đang đứng.
B5 : Tận hưởng thành quả lũ chuột chết hết không còn 1 con :D

Acanthina

Newbie
Reactions
13
MR
0.076
Chat with me via Skype
trước e có cách này để đối phó với ấy con chuột quái thai khôn lỏi : bẫy bán nguyệt ko bao giờ động vào thì mình mở bẫy bán nguyệt ra,đặt 1 tờ giấy A4 lên trên,xiên cái cọng sắt gắn mồi qua tờ giấy,cốt để tờ giấy che cái bẫy đi,rồi gắn mồi vô ,rắc mồi và ít giấy xung quanh nghi binh nữa.Mịa ,chuột gì mà khôn hơn cả người thì mình phải dùng mánh lừa nó bác ạ :cool:

bắt từng con chuột, xong nhét thuốc chuột vào mồm nó :)

Cách này nghe quen quen :D

có cách này :d làm nhanh nhé :)
B1 : Tối đợi đúng lúc chúng nó duyệt binh, cậu và vợ bảo nhau ra ngoài cách ra xa tầm 10m đồng thời lấy hết đồ đạc có giá trị ra khỏi nhà nhé
B2 : Mình cậu nhẹ nhàng đi vào nhà mang theo can xăng ( 5lit cái này chuẩn bị từ trước nhé)
B3 : Nhè nhẹ tưới xăng xung quanh nhà ( chú ý : tìm chỗ nào dễ cháy nhanh bén đến trần nhà nhé )
B4 : Ra ngoài mở hé cửa, nhanh tay châm lửa rồi đóng cửa lại chạy về hướng vợ đang đứng.
B5 : Tận hưởng thành quả lũ chuột chết hết không còn 1 con :D

Cách này bá đạo quá. Ngày mai sẽ có tite giật trên báo 24h và VNexpress là "Vợ chồng HourlyMonitor đốt nhà để sưởi ấm trong đợt rét đậm rét hại vừa qua ở miền Bắc"

trước e có cách này để đối phó với ấy con chuột quái thai khôn lỏi : bẫy bán nguyệt ko bao giờ động vào thì mình mở bẫy bán nguyệt ra,đặt 1 tờ giấy A4 lên trên,xiên cái cọng sắt gắn mồi qua tờ giấy,cốt để tờ giấy che cái bẫy đi,rồi gắn mồi vô ,rắc mồi và ít giấy xung quanh nghi binh nữa.Mịa ,chuột gì mà khôn hơn cả người thì mình phải dùng mánh lừa nó bác ạ :cool:

Hôm qua cái bẫy đã sập nhưng chả có con chuột nào bỏ mạng. Đêm nay sẽ thử cách của bạn

depdinhcut

Banned
Reactions
33
MR
0.000
bạn sớt trên gg có máy đuổi chuột đấy, thử xem có hiệu quả không, chứ đang bận xếp hình mà chuột nó cứ chạy qua lại cũng thấy phiền, làm giảm hưng phấn, hiệu suất ko cao :D:p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,982
176,455
Latest member
Thuongkbn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week