Nhờ anh em tư vấn mua laptop

o0ohpvo0o

Senior
Reactions
294
MR
1.367
Em đang tia em
Asus A42J - Core i5,ram 2GB,ổ 500GB,card rời 1GB

Cấu hình như sau:

CPU: Intel Core i5 560M (2x2.66GHz Turbo Boost 3.2GHz, Cache 3MB, Bus 1333, Hyper Threading - trong win nhận 4 nhân)
RAM: 2GB DDR3
HDD: 500GB SATA
VGA: NVIdia Geforce 310M (1GB VRAM)
LCD: 14" HD LED
ODD: đọc & ghi DVD
Webcam: 1.3 Megapixels
Có đầu đọc thẻ nhớ 5 in 1, Wifi chuẩn N, Bluetooth
Giá người bán đưa ra là 6tr

Theo các bác em có nên xúc em này không , em này dùng ổn định không??? ( mát máy , chiến game tốt , đồ họa ,tốc độ xử lý .... ) , em là em cũng mù tịt nên các bác diễn giải cho em dễ hiểu chút
_ Bác nào biết khuyết điểm nào cứ nêu ra cho em nhé ,em Thanks nhiệt tình :D

Em cần thanh lý em này , bác nào có nhu cầu giao thông nhé
Sell - Laptop HP , 17 inch , GIÁ HẤP DẪN : 2800k cho anh em mmo | Kiếm Tiền Trên Mạng - Make Money Online - MMO4ME

Last edited:
cấu hình ok, máy sai đc bao lau rui !

hàng củ ha bác . thế câu của miệng đầu tiên trước khi mua là hỏi vì sao lại bán , do hư hỏng hay là chôm của người khác mà bán rẻ vậy

máy này chắc 4 năm rồi thì phải .mà cấu hình như vậy thớt mua máy mới còn hơn thêm 2 triệu nữa có i3 đời 4 rồi bảo đảm mạnh hơn máy của thớt mà chơi game thớt nên ráp mày bàn thì hơn nhiều vì cấu hình đó chơi game là nản liền vì giật tung chảo

cảnh báo với thớt là:
Cẩn thận khi mua hàng cũ, hàng xách tay nhé
mình có thằng em họ cũng mua với cấu hình như trên, cửa hàng nó bán nói là: hàng xách tay nên bảo hành 1 tháng...giá cũng 6 triệu
dùng được 6 tháng thì em nó tèo, mang ra cửa hàng nó sửa chữa thì nó bó tay bảo là học CHIP, gửi đi Hà Nội sửa cũng bó tay, đành ngậm ngùi bán lại cho nó giá 1.7 triệu.
cẩn thận vẫn hơn

Cấu hình OK đó thớt nhớ kiểm tra xem máy bung chưa nhé, nhìn mấy con óc ý xem có bị trườn gai chưa, mua con này về rồi ra tiêmk nâng thêm thanh ram 2GB tầm 550k nữa thì chạy khỏi phải nói.
Đem về chiến CF, offer, PTU, chắc khỏi phải nói luôn :)

nên kiếm chỗ uy tín mua nhé, cậu mua laptop chắc cũng có lí do, gặp mình mình build một dàn pc rồi :D lap cũ hay hỏng vặt, mà mấy em có card rời thì nóng nên cẩn thận check kỹ vẫn hơn. google xem cách check hàng nhé.

Last edited:
máy này chắc 4 năm rồi thì phải .mà cấu hình như vậy thớt mua máy mới còn hơn thêm 2 triệu nữa có i3 đời 4 rồi bảo đảm mạnh hơn máy của thớt mà chơi game thớt nên ráp mày bàn thì hơn nhiều vì cấu hình đó chơi game là nản liền vì giật tung chảo

Uhm , em này hình như ra mấy năm trc rùi , bác xem em có nên xúc không , sợ nhất mua phải hàng lậu , giang mai :)

nên kiếm chỗ uy tín mua nhé, cậu mua laptop chắc cũng có lí do, gặp mình mình build một dàn pc rồi :D lap cũ hay hỏng vặt, mà mấy em có card rời thì nóng nên cẩn thận check kỹ vẫn hơn. google xem cách check hàng nhé.

Bác nào biết chỗ bán máy tính cũ uy tín tại Hn cho em thông tin với :)
cấu hình ok, máy sai đc bao lau rui !

bác ấy bảo máy hết BH rùi thôi , em cũng chưa hỏi rõ lắm , thấy bảo mới 90%, con này đời cũ

Uhm , em này hình như ra mấy năm trc rùi , bác xem em có nên xúc không , sợ nhất mua phải hàng lậu , giang mai :)

Bác nào biết chỗ bán máy tính cũ uy tín tại Hn cho em thông tin với :)

bác ấy bảo máy hết BH rùi thôi , em cũng chưa hỏi rõ lắm , thấy bảo mới 90%, con này đời cũ

ko nên em nói thật mua về sau này bác mới thấy tiếc và phí tiền nếu nghiền game qua chạy ra quán choi tạm khi nào đủ tiền 8 củ thì rap máy bàn ko thì mười máy củ laptop mói choi game tàm tàm được thui

> 1 năm rùi, mắc ...

cảnh báo với thớt là:
Cẩn thận khi mua hàng cũ, hàng xách tay nhé
mình có thằng em họ cũng mua với cấu hình như trên, cửa hàng nó bán nói là: hàng xách tay nên bảo hành 1 tháng...giá cũng 6 triệu
dùng được 6 tháng thì em nó tèo, mang ra cửa hàng nó sửa chữa thì nó bó tay bảo là học CHIP, gửi đi Hà Nội sửa cũng bó tay, đành ngậm ngùi bán lại cho nó giá 1.7 triệu.
cẩn thận vẫn hơn
6 tháng hư là đúng rồi , đâu phải lỗi thằng bán . Nó giao kèo bảo hành 1 tháng bạn chấp nhận mua thì Ok . Xài 6 tháng ngon lành => ko phải lỗi trước mua máy rồi

ko nên em nói thật mua về sau này bác mới thấy tiếc và phí tiền nếu nghiền game qua chạy ra quán choi tạm khi nào đủ tiền 8 củ thì rap máy bàn ko thì mười máy củ laptop mói choi game tàm tàm được thui
Laptop mình sáng chơi game tối treo dơwnload phim HD mấy chạy 24/24 suốt gần 8 tháng đấy có vấn đề gì ko ? Người ta cần mua laptop là người ta có công việc xách tới xách lui mà bác kêu mua máy bàn :eek:
Lúc mình mua là mua máy cũ nhé ^^ . Giờ đổi sang mua mới laptop dõm rồi nên ko chơi kểu đấy

Laptop mình sáng chơi game tối treo dơwnload phim HD mấy chạy 24/24 suốt gần 8 tháng đấy có vấn đề gì ko ? Người ta cần mua laptop là người ta có công việc xách tới xách lui mà bác kêu mua máy bàn :eek:
Lúc mình mua là mua máy cũ nhé ^^ . Giờ đổi sang mua mới laptop dõm rồi nên ko chơi kểu đấy

thì em cũng có nói rõ mà ý em là có 15 triệu đổ lên hãy tính mua laptop chơi game còn ít quá thì ráp máy bàn. vì chơi game cùi lắm cũng phải có card rời gt 730 trở lên mà cái vga của thớt chỉ 310 từ đời ông tống thì làm sao choi game.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom