Nhờ anh em tư vấn mua laptop

Laptop mình sáng chơi game tối treo dơwnload phim HD mấy chạy 24/24 suốt gần 8 tháng đấy có vấn đề gì ko ? Người ta cần mua laptop là người ta có công việc xách tới xách lui mà bác kêu mua máy bàn :eek:
Lúc mình mua là mua máy cũ nhé ^^ . Giờ đổi sang mua mới laptop dõm rồi nên ko chơi kểu đấy
lap mình mua máy cũ, dùng 5 năm rồi vẫn ngon, cày game, torrent, ít khi tắt máy lắm :D.

thì em cũng có nói rõ mà ý em là có 15 triệu đổ lên hãy tính mua laptop chơi game còn ít quá thì ráp máy bàn. vì chơi game cùi lắm cũng phải có card rời gt 730 trở lên mà cái vga của thớt chỉ 310 từ đời ông tống thì làm sao choi game.
Củng tùy theo game , mình mua laptop ko bao giờ lựa laptop có card rời vì hao điện + nóng máy + thêm 1 món dễ hư ^^ . Mình chơi game nhẹ nên thế ... với lại mình thường nghỉ dân vn đa số chơi game online nhẹ hiều .

Củng tùy theo game , mình mua laptop ko bao giờ lựa laptop có card rời vì hao điện + nóng máy + thêm 1 món dễ hư ^^ . Mình chơi game nhẹ nên thế ... với lại mình thường nghỉ dân vn đa số chơi game online nhẹ hiều .
:D dân vn đa số chơi game online nhẹ hiều. câu này phải xem lại đó bác

nói như bác vậy fifa 3 chắc bác cho là game khủng quá vì card on không chơi được giật lắm mà mấy game nhẹ hiều thì khác nào chơi ga me mobile:D.thớt mua máy đó về hơi game mobile được còn con i5 đó ko bằng còn i3 bây giờ vì nó là đời nhà tống rồi bò thêm 2 triệu có i3 may mới luôn mà bảo hành 2năm còn máy kia thì thậm chí 4 triệu em cũng không mua:rolleyes:

Last edited:
các bác cho em xin cái tên máy nên mua với , asus hay acer cũng đều được , con nào ngon mà giá hợp lý tí ( em cũng ko dư giả đâu :D)
giá từ 6> 8m

các bác nghĩa qua thử 2 cái topic này xem em nên xúc cháu nào với
https://www.nhattao.com/threads/topic-asus-gia-re.3103832/
https://www.nhattao.com/threads/topic-chuyen-acer-gia-cuc-tot.3106278/

Nếu các bác thấy ko ổn thì cho em xin tên máy với địa chỉ bán nhé , Thanks alot !

em thấy bác ko nên mua máy cũ bác qu đây mua máy mới bảo hành 2 năm luôn mà giá lại rẻ nữa hàng xách tay nhưng vẫn bảo hành 2 năm

http://laptopno1.com/san-pham/25/asus-x-series/6.htm

e thì thấy máy cũ dùng cũng không sao bác lên xem kĩ e cũng mua con
Laptop Dell Vostro 3550 (Intel Core i5-2410M 2.30GHz, 4GB RAM, 500GB HDD, VGA ATI Radeon HD 6630M, 15.6 inch, Windows 7 Home Basic cũ dùng 2 năm rồi thấy ngon và mượt hồi đầu năm e quyết định khui nó ra lên ram 8G dùng chơi game hay offer đều rất ổn

Asus K series thì thôi đừng mua bác :D
Tầm 6-8 củ thì Thinkpad T420 cũ đập chết tất cả các con Customer, pin ngon, phím chuẩn, mỗi tội xấu, không lòe gái được :D
Còn không thì EliteBook cũ, đẹp hơn Thinkpad nhưng phím kém hơn :D

^ trong mắt mình thì thinkpad T là con đẹp nhất xấu đâu xấu
nói như bác vậy fifa 3 chắc bác cho là game khủng quá vì card on không chơi được giật lắm mà mấy game nhẹ hiều thì khác nào chơi ga me mobile:D.thớt mua máy đó về hơi game mobile được còn con i5 đó ko bằng còn i3 bây giờ vì nó là đời nhà tống rồi bò thêm 2 triệu có i3 may mới luôn mà bảo hành 2năm còn máy kia thì thậm chí 4 triệu em cũng không mua:rolleyes:
Fifa , dota 2 , lmht ,wot v.v.v... đều là game nhẹ hiệu laptop của mình dư sức chơi nguyên ngày 24/24 quanh năm suốt tháng khỏi tắt máy đủ nói nó nhẹ hiều chưa ?. Đã mua laptop thì chấp nhận ko phải chuyên chơi game ( tính luôn bọn gaming laptop vì nó quá đắt so với cấu hình ) rồi chã nhẽ cứ gọi crysis , battlefiel vào ?? . Đa số game online vn hiện tại chã nhẽ nặng hơn 4 game trên mình nói nếu thì chỉ là số ít ?

Last edited:

Fifa , dota 2 , lmht ,wot v.v.v... đều là game nhẹ hiệu laptop của mình dư sức chơi nguyên ngày 24/24 quanh năm suốt tháng khỏi tắt máy đủ nói nó nhẹ hiều chưa ?. Đã mua laptop thì chấp nhận ko phải chuyên chơi game ( tính luôn bọn gaming laptop vì nó quá đắt so với cấu hình ) rồi chã nhẽ cứ gọi crysis , battlefiel vào ?? . Đa số game online vn hiện tại chã nhẽ nặng hơn 4 game trên mình nói nếu thì chỉ là số ít ?
:D chắc bác để min cấu hình rồi, thế mà cũng gọi là chơi game à

:D chắc bác để min cấu hình rồi, thế mà cũng gọi là chơi game à
CHứ tiền ít mà đòi hít ** thơm à ? tùy game củng chỉnh dc medium chứ .. tư vấn cho người tốt 1 tí cho người ta mua laptop rẻ hơn mà thế củng bắt bẽ.

Last edited:

nhẹ nhung vga on ko chơi được bạn ơi. hay vga của thớt nói đó chơi sẽ giật tung chảo lại chuẩn bị fifa 15 rùi kìa

chip CPU đời cũ, con này 6 triệu hơi chát đó thớt, không rẻ đâu

nhẹ nhung vga on ko chơi được bạn ơi. hay vga của thớt nói đó chơi sẽ giật tung chảo lại chuẩn bị fifa 15 rùi kìa
fifa 15 ko còn gọi là nhẹ được rồi
Chỉ cần on chíp Hd 4000 là chơi được kha khá game rồi tức nhiên chỉnh mức thấp đến trung bình tùy game , gần đây nhất con là on chíp của haswell tăng lên 1 tí nữa . Kể cả con fifa củng chơi nuột ở bản 13 , 14 chưa chơi nhưng chắc ok
Nếu ko chuyên game thì tốt nhất dẹp ngay con vga khi mua đầu tiên để máy được pin lâu hơn , mát hơn ,bền hơn

Last edited:
fifa 15 ko còn gọi là nhẹ được rồi
Chỉ cần on chíp Hd 4000 là chơi được kha khá game rồi tức nhiên chỉnh mức thấp đến trung bình tùy game , gần đây nhất con là on chíp của haswell tăng lên 1 tí nữa . Kể cả con fifa củng chơi nuột ở bản 13 , 14 chưa chơi nhưng chắc ok
Nếu ko chuyên game thì tốt nhất dẹp ngay con vga khi mua đầu tiên để máy được pin lâu hơn , mát hơn ,bền hơn

h400 đây bác nè chơi fìa còn giật tung chảo đơ đơ nè .chơi game mà trải nghiệm như vậy thì đạp máy cho rồi .h400 mà chơi fifa 15 nằm mơ giữa ban ngày hd440 hiệu năng cũng chỉ hơn 30 tới 40% thui nói chung vga on của intell chuối kinh

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom