Nhờ anh em tư vấn mua smartphone !

ồ ồ bạn nhầm rồi đấy :)
Dòng cao cấp hiện tại của Sam là vô đối về tốc độ nhé bạn :) chỉ quản lý ram nó điên điên thôi :)
sao nhầm dc, nó ghi rõ ràng mà, bạn thử so sánh 2 thông số giữa G4 và Note 5 sẽ thấy ngay thôi

sao nhầm dc, nó ghi rõ ràng mà, bạn thử so sánh 2 thông số giữa G4 và Note 5 sẽ thấy ngay mà
bạn ơi bạn nhầm to rồi đấy :)
Xem bài review đi nhé, Note 5 hiện tại vẫn chưa có nhìu bài test, nhưng nó chạy cùng chip với S6, và S6 hiện là con Android có tốc độ nhanh nhất nhé bạn, và Note 5 cũng ko ngoại lệ đâu
2 con LG và note chạy 2 dòng chip khác nhau Note 5 chạy Chip của Sam, LG chạy Chip Rồng có LQ gì đâu mà cậu so sánh từ thông số đc
Cậu lên kênh của Vật Vờ mà xem bài đánh giá nhé, Chắc chắn ở thời điểm hiện tại Dòng Cao Cấp của Sam là VÔ đối tốc độ Của Android . LG chỉ quản lý Ram pro hơn thôi thì phải
Cậu mua đt nên trải nghiệm thực tế cậu ah, đừng nhìn vào thông số nó ghi trên web, câu biết con Chip 810 chứ nó còn thua cả chip 808 đấy, trong khi con 810 là Chip mới nhất của Rồng :p

bạn ơi bạn nhầm to rồi đấy :)
Xem bài review đi nhé, Note 5 hiện tại vẫn chưa có nhìu bài test, nhưng nó chạy cùng chip với S6, và S6 hiện là con Android có tốc độ nhanh nhất nhé bạn, và Note 5 cũng ko ngoại lệ đâu
2 con LG và note chạy 2 dòng chip khác nhau Note 5 chạy Chip của Sam, LG chạy Chip Rồng có LQ gì đâu mà cậu so sánh từ thông số đc
Cậu lên kênh của Vật Vờ mà xem bài đánh giá nhé, Chắc chắn ở thời điểm hiện tại Dòng Cao Cấp của Sam là VÔ đối tốc độ Của Android . LG chỉ quản lý Ram pro hơn thôi thì phải
Cậu mua đt nên trải nghiệm thực tế cậu ah, đừng nhìn vào thông số nó ghi trên web, câu biết con Chip 810 chứ nó còn thua cả chip 808 đấy, trong khi con 810 là Chip mới nhất của Rồng :p
thì cũng phải thôi mà, 1 cái 17 chai với 1 cái 13 chai thì chênh lệch vể chip là dĩ nhiên rồi

Tình hình là mình muốn mua 1 con smartphone xài , mà không biết nên mua con nào.

Đang phân vân giữa 3 hãng là LG, Apple, Samsung.

Đang me 2 con này:

Samsung Galaxy S6 32GB và LG G4 Metallic/Ceramic

https://www.thegioididong.com/dtdd/samsung-galaxy-s6-vs-lg-g4-metalic-ceramic

View attachment 58475

Anh em nào xài rồi cho ý kiến với nha, thanks all.

Tư vấn chân thành chủ thớt 1 câu là thế giới di động bán mắc vc. Đêm so sánh thì được keke
Mình thích xài samsung... :)

tùy vào mục đích sử dụng, thích pin trâu thì Sony, thích sành điệu thì IP SS, đang dùng con IP plus và chuẩn bị mua con SS note 5 để khoe thôi chứ chẳng làm gì cả :p

Tư vấn chân thành chủ thớt 1 câu là thế giới di động bán mắc vc. Đêm so sánh thì được keke
Mình thích xài samsung... :)
mình cũng tham khảo giá của các cửa hàng khác nhau rồi bạn như fpt shop, viễn thông á, ... thì thấy tgdd là rẻ nhất đó bạn, nếu còn chỗ nào rẽ hơn tgdd thì bạn tư vấn dùm mình, thanks

mình cũng tham khảo giá của các cửa hàng khác nhau rồi bạn như fpt shop, viễn thông á, ... thì thấy tgdd là rẻ nhất đó bạn, nếu còn chỗ nào rẽ hơn tgdd thì bạn tư vấn dùm mình, thanks
có nhưng mà cậu ở đâu mới đc :)
Nhưng ko phải các cửa hàng lớn nhé, ví dụ Cellphones Click buy đại loại thế

Đắt hơn vài ba trăm quan trọng gì chứ, mình thì cứ thích đến gặp mấy em Viettel vì trước đây cũng làm Viettel rồi :D

đây là 2 thông số giữa G4 và Note 5 nè, bạn thử so sánh nhé

View attachment 59549
tớ đã nói bạn rồi, phải dùng và trải nhiệ chứ cái thông số nó ko nói lên điều gì cả .
Bạn có thể vào Channel thằng mình gữi để xem bài so sánh mà, tốc độ hiệu nặng S6 ăn Đứt ALL LG 4 Note 5 cũng k ngoại lệ vì cùng chip, nhưng nó thua ở quản lý Ram vì thằng sam đó giờ vẫn thế

Bác wa tinhte để hóng review đó ... Ở đây toàn nông dân ko à, ko bít gì đâu ...

tớ đã nói bạn rồi, phải dùng và trải nhiệ chứ cái thông số nó ko nói lên điều gì cả .
Bạn có thể vào Channel thằng mình gữi để xem bài so sánh mà, tốc độ hiệu nặng S6 ăn Đứt ALL LG 4 Note 5 cũng k ngoại lệ vì cùng chip, nhưng nó thua ở quản lý Ram vì thằng sam đó giờ vẫn thế
cái mình nói ở đây là cái giá thành của note 5 cao hơn nhưng về cấu hình thì thằng g4 có vài điểm vẫn trội hơn thằng note 5 mà

cái mình nói ở đây là cái giá thành của note 5 cao hơn nhưng về cấu hình thì thằng g4 có vài điểm vẫn trội hơn thằng note 5 mà
mình nói rồi Kể cả S6 vẫn nhanh hơn LG G4 bạn ah, ko cần nhất thiết phải Note 5 đâu
Mà cái bọn nói hơn mình ko rỏ nó hơn chỗ nào, mình Dùng đt đa số quan tâm hiệu năng để chơi game ko ah, chụp hình thì S6 có cái hơn LG G4 có cái thua nói chung tùy lúc .
Hiệu nặng S6 hơn G4 nhưng quản lý Ram nó thua, nếu ko quan tâm cái này thì bỏ qua đc
hình cậu show chỉ thấy duy nhất 1 điều G4 có
Mình thì thích dùng dòng Note và chưa dùng LG nên ko rỏ lG ra sao, nhưng cậu nên xem bài review đánh giá chi tiết sẽ rỏ hơn cậu ơi, chứ cậu cứ khư khư cái Thông số thì k nói lên điều gì đâu
Sẵn tiện bên clickbuy bán con G4 11tr2 đó rẻ hơn 2tr so với TGDD

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,523
174,806
Latest member
MaxMediavn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back