Nhờ anh em xem cấu hình PC thế này ổn chưa ạ

Ko rõ nhu cầu chơi game của bạn đến đâu nhưng chọn con VGA này chắc cũng có chủ đích rồi. Cấu hình build ổn SSD chưa thực sự cần thiết, mình dùng Xeon E3 - 1230V2 - Main B75 GAMING - cặp RipjawsX 8GBx2 HDD 1TB encode ầm ầm từ 2013 đến giờ chẳng vấn đề gì.
game giải trí trong tầm con card đó thôi, chứ nếu chỉ game ko chắc sẽ suy nghĩ đến PS

vậy chẳng có gì phải suy nghĩ về cấu hình đó nữa. Nhưng nếu việc chính là encode/render thì nên chơi kit ram.

Bạn có thể google thêm.

Sơ lược thì nó gồm 2, 3, 4 thanh ram (1 kit), được kiểm định chất lượng từ lúc sản xuất cho hiệu năng tốt hơn ram thường (các thanh lẻ) khi chạy cùng nhau.
vậy là nó bán theo cặp đúng ko ?

Có case luôn 15tr đúng cũng ổn rồi ae nhỉ
cái VGA bác thêm 300k lấy con GTX 660 ngon hơn, RAM bác nên lấy kit 2 thanh để chạy Dual, render nên lấy G.kill hay Cosair cho nó tốt. Render nhiều thì thêm cái tản nhiệt 800-900k là OK. Đừng tiết cái tản nhiệt. Hồi đó mình ráp ko ráp tản nhiệt giờ thấy uổng :D

Last edited:
con đó thì tốt nhất cho các game trung bình rồi . Muốn chơi hàng hard code thì chắc chế độ thấp chịu được. Dòng xeon chỉ dùng chơi nhìu account thui chứ ko mạnh về xử lý đồ họa

con đó thì tốt nhất cho các game trung bình rồi . Muốn chơi hàng hard code thì chắc chế độ thấp chịu được. Dòng xeon chỉ dùng chơi nhìu account thui chứ ko mạnh về xử lý đồ họa
nhu cầu mình là render game chỉ giải trí thôi mà xem qua thấy đánh giá con này ngang ngửa i7 còn gì

1. có vga cần gì cpu ?
2. lý do gì nói xeon chỉ dùng chơi nhiều acc, i5, i7 kém?

nó mạnh hơn con i7 nếu bác chạy nhiều account cùng lúc kể cả con 5930k nha.
Nhưng nó kéo đồ họa yếu thôi

1. có vga cần gì cpu ?
2. lý do gì nói xeon chỉ dùng chơi nhiều acc, i5, i7 kém?
em chẳng hiểu nhưng xài 2 con này hết rồi
i7 5930k oc lên 4.8 lun nhưng chạy vẫn thấy yếu
còn con xeon chạy đều ,ổn định hơn nhièu

nó mạnh hơn con i7 nếu bác chạy nhiều account cùng lúc kể cả con 5930k nha.
Nhưng nó kéo đồ họa yếu thôi
1 kết luận mang đầy tính chất hóng hớt được mấy bài viết ở trên mạng.

về xử lý i7 và xeon là ngang nhau
về đồ hoạ i7 có gpu nên nó xử lý được đồ hoạ
lý do nhiều người chọn xeon cho nhu cầu chơi game vì nó rẻ, chạy mát hơn i7 và quan trọng nhất là họ dùng VGA nên ko cần tốn thêm tiền cho cái gpu nằm trong con i7 :)

xeon bản thân nó dành cho dòng workstation nên về độ trâu và ổn định tất nhiên nó hơn i7 lý do hơn mình cũng đã giải thích ở trên :)

mình thì ko am hiểu cái này nhưng mình soi trên cpubenchmark còn xeon kìa bằng điểm con i7 6700 nhưng 6700 hơn tận 1 triệu mấy còn mấy cái khác mình ko rỏ, chỉ rỏ tầm tiền này ở đâu họ cũng tư vấn xeon cả

tư vấn con đó lời nhiều bác ơi

giờ mới để ý còn CPU bác đưa vl gấp đôi giá con XEON bên trên

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member