Nhờ bạn nào có kinh nghiệm chỉ giáo

sonhatq

Senior
Reactions
312
MR
0.018
tình hình la thế này, acc mình đã qua 180 ngày limit, bay gio có thể rut tiền, nhưng khổ nỗi tên business ko trùng với tên mình, mình đã call và email với paypal.
họ hướng dẫn mình hạ cấp xuống personal account. vì theo họ nói personal account mới có thể yêu cầu thay đổi họ và tên.

mình đang phân vân. liệu mình hạ paypal từ business xuống, có thể rút được ngay không, hay lại phải nâng câps lên business để rút. và có thể nâng cấp được sau khi đã hạ ko.

XIN NHỜ CAO NHÂN CHỈ GIÁO

Thanks

Thank you for contacting PayPal with your concerns.
To help you have a better experience in your payments via PayPal, we would like to advise you switch your account into a proper type regarding to your current situation.
Here’s how to request a downgrade of your account:
1. Log in to your PayPal account.
2. Click Contact at the bottom of any page.
3. Click Email us.
4. Choose My Account.
5. Select Changing Account Type and then select Downgrade my account.
6. Enter the reason you want to downgrade your account and click Submit.
We’ll email you within 72 hours to confirm that your account has been downgraded.
You can only downgrade your account from a Business or Premier account to a Personal account once.
After that, we will help you to change your name and also kindly remind you that please follow the instruction to lift your limitation(PP-093-202-964-182) on your account.
If you need any other further assistance, please do not hesitate to contact us.

Have a nice day!

đù, đã lên bussiness rồi thì cần gì phải hạ xuống? rút tiền acc business đâu cần trùng họ tên?người ta muốn up lên business để rút còn chả đc:D

đù, đã lên bussiness rồi thì cần gì phải hạ xuống? rút tiền acc business đâu cần trùng họ tên?người ta muốn up lên business để rút còn chả đc:D
tình hình là thế này ợ

bank mình không chung tên, với tên của paypal ợ

nhung về acb, tiền lại bị return về paypal cậu ah.
bây giờ add bank mơi. nó cho add mỗi số tk, ko cho add name
đó là lý đo cậu ah
mình đã change trong business info, nhưng khi đạt lênh with, thì name on account vân là tên cũ

@PhạmThi vào giúp bạn ấy với

mình bảo mình call PP sử lý dc vụ này nhưng bạn ấy ko cần :D (bạn ấy bảo là bạn ấy contact PP nhiều rồi nhưng ko đc >>>> nghĩa là nhờ người khác nhưng nghĩ người khác cũng sẽ ko làm đc :confused:)

chắc sợ mất phí, 5k$ lận mà chắc quá, còn ko thèm hỏi công cháo bao nhiu đã gạt hết :rolleyes:

mình bảo mình call PP sử lý dc vụ này nhưng bạn ấy ko cần :D (bạn ấy bảo là bạn ấy contact PP nhiều rồi nhưng ko đc >>>> nghĩa là nhờ người khác nhưng nghĩ người khác cũng sẽ ko làm đc :confused:)

chắc sợ mất phí, 5k$ lận mà chắc quá, còn ko thèm hỏi công cháo bao nhiu đã gạt hết :rolleyes:
ac cua ng ta người ta xử lý sao kệ người ta

Bạn phải đổi cái name business kia giống tên bank, sau đó add bank vô khi đó bạn rút thì name bank sẽ là name business rút sẽ về.

Bạn đổi tên business thành họ tên bạn xong add bank mới là đc mà :D

Bạn đổi tên business thành họ tên bạn xong add bank mới là đc mà :D
Bạn phải đổi cái name business kia giống tên bank, sau đó add bank vô khi đó bạn rút thì name bank sẽ là name business rút sẽ về.
Thank các bác, Vấn đề là mình đổi tên business rồi, đổi về họ tên của mình rồi, nhưng khi đặt lệnh with thì tên business ( NAME ON ACCOUNT) vẫn không đổi.

ac cua ng ta người ta xử lý sao kệ người ta
Thanks

bác là người có uy tín, nhưng hôm nay quá lời rồi đó
trong yahoo mình có nói rõ, gọi điện, email cho paypal mình đều tự sử lý được,
Bác đọc lai xem, họ cũng đã hướng dẫn mình cách sử lý như trên.
Ngoài ra mình cũng nói, Paypal mình mang tên CÔNG TY, bí quá mình add tài khoản công ty vào để with,
bác xem lai xem đúng vậy không
và tiêu đề , nội dung mình viết bên trên là muốn hỏi kinh nghiệm của những anh em đã gạp phải trường hợp này, hoạc giả dụ sau này anh em nào gặp phải có thể nhìn vào để tìm cách giải quyết.
Thân!

Sặc, đổi họ tên của bạn rồi thì add bank mới vào là ok

Bác phải đổi rồi add bank vào thì nó mới có tên business nhé, còn add bank trc rồi mới đổi tên thì name ko đổi đâu, túm lại phải đổi tên trc mới add bank.

Chắc có vướng mắc gì đây .
Cậu cứ mail lại cụ thể . Không thì cứ hạ xuống rồi nâng lên lại .
Chắc do nó chưa hiểu rõ vấn đề là bị lỗi gì trong đó mà cứ hiểu đơn giản là cậu cần đổi tên bussines thôi . .

thank cacs bacs

pp replied:

Thank you for contacting PayPal Customer Support. My name is Mae and I am happy to assist you.

If you would like to downgrade your account to Personal-type, kindly reply to this email. All the basic features such as, sending, receiving, withdrawing funds are available on all types of account.

It is my pleasure to assist you. Thank you for choosing PayPal. We are committed to making your experience with PayPal pleasant and rewarding. We welcome your feedback and hope you recommend us to your friends and family.

Whenever you have any questions, just email us or call us by clicking "Help" at the bottom of any PayPal page.

Sincerely,
Mae
PayPal Customer Solutions
PayPal

Copyright © 1999-2015 PayPal. All rights reserved.

làm theo các bước này nhé:
1. đổi tên PP thành tên bạn muốn rút về bank (tên trong tài khoản thẻ luôn: NGUYEN VAN A chẳng hạn)
2, ADD bank vào, sau đó đặt lệnh rút là được
Bạn ko nên ADD BANK xong mới đổi tên nhé, ko được đâu.
Chúc vui@!

làm theo các bước này nhé:
1. đổi tên PP thành tên bạn muốn rút về bank (tên trong tài khoản thẻ luôn: NGUYEN VAN A chẳng hạn)
2, ADD bank vào, sau đó đặt lệnh rút là được
Bạn ko nên ADD BANK xong mới đổi tên nhé, ko được đâu.
Chúc vui@!

Không thể có câu trả lời nào hoàn hảo hơn
hôm trước mình add bank tên công ty, khi rút no lại hiện tên mình, và từ đó mới biết nguyên nhân. lại mất time đi làm cái visa khác

=> Đổi tên trước khi add bank

Không thể có câu trả lời nào hoàn hảo hơn
hôm trước mình add bank tên công ty, khi rút no lại hiện tên mình, và từ đó mới biết nguyên nhân. lại mất time đi làm cái visa khác

=> Đổi tên trước khi add bank
đỡ tốn tiền dịch vụ :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week