Nhờ BQT và anh em mmo4vn vào phân xử giúp

Status
Not open for further replies.

kunsi

Junior
Reactions
281
MR
0.000
Cốt truyện :)

1.Mở đầu : Bị âm PP và dính limit
Chả là mình có 40$PP nhận từ khách mua thẻ , mình bán cho đại diện của Minh Châu Bank là boyxjnk , MCB yêu cầu hold số tiền đó 1 ngày . Trong thời gian hold thì tài khoản PP của mình bị tranh chấp , và bị âm số tiền đã gửi cho MCB , còn MCB nói tài khoản của họ bị limit và trong đó còn hơn 100$.

2.Đoạn kế : Giải quyết tranh chấp thành công và xác thực 40$ là của kunsi .
Sau 17 ngày tranh chấp thì mình đã giải quyết thành công (ngoài dự tính) , tài khoản mình hết bị âm , các giao dịch đều Complete :)

Còn MCB nói tk của họ vẫn đang bị limit , và nói "Ông giải quyết đc là tốt cho ông , còn tôi vẫn bị limit , lúc bị limit thì ông có đền tôi 100$ không ?" - Trích nguyên văn đoạn tin nhắn MCB gửi .

3.Đoạn cuối : Lý lẽ

Nếu theo lý mà nói thì MCB phải thanh toán với mình khi hold xong . Hold chỉ là 1 điều kiện để xác minh là PP chính chủ (tiền sạch). Đến giờ mình đã xác minh được tiền là tiền sạch (sau vụ tranh chấp thành công) . Thì MCB phải thanh toán với mình . Còn nếu nói là đang bị limit thì như thế thật vô lý , cứ bán $PP cho ai mà tk người đó bị limit thì đổ tại cho người bán sao . Limit thì có hàng trăm lý do để bị limit .
Mà số tiền mình gửi cho MCB đang ở dạng hold chứ chưa bán . Đã là exchange thì cũng cầm đằng chuôi , dù có vấn đề gì thì họ cũng sẽ không bị thiệt mà người bị thiệt chỉ có thể là khách hàng . Còn MCB nói còn hơn 100$ trong đó thì mình không cần biết ,đó là do sơ xuất của MCB ,( mặt khác tk MCB đã veri nên hoàn toàn có thể rút về bank nên ko thể mất trắng ).

Cứ theo nguyên tắc giao dịch mà làm thì :

Khách hàng(mình) - >(chuyển tiền)->MCB->hold 1 ngày ->xác minh tiền sạch->thanh toán

Cái đoạn hold ở đây là 18 ngày rồi , xác minh tiền sạch thì paypal đã xác nhận vì mình win distup mà :)

Mong BQT và anh em làm chứng , nói câu công bằng không thiên vị .Không phải mình cố làm ảnh hưởng đến danh tiếng MCB nhưng mình đã đợi câu trả lời của MCB 1 ngày , có hỏi anh Dũng chủ MCB thì anh trả lời : "sao vậy bạn" và không nói thêm gì nữa .:(

Còn proof thì mình có vô số , cần BQT yêu cầu là đưa ra thôi .

Theo ý kiến của bác Dương và anh em thì xin đưa ra 1 số proof sau :

Đây là link topic report scam [email protected] nguyên nhân của việc bị tranh chấp và âm tiền => http://mmo4vn.com/showthread.php?35322-Paypal-nuocda-biz-gmail-com-la-mot-thang-lua-dao-dang-chet

Bằng chứng xác minh win của pp gửi :

Bằng chứng đã complete giao dịch sau khi giải quyết tranh chấp :
Bằng chứng giao dịch với boyxjnk của MCB

Đã nhận được support từ anh Dũng chủ của Minh Châu Bank

Đã giải quyết với nhtwvn ổn thỏa trước mắt thanh toán 720k đợi giải quyết limit xong nhtwvn sẽ thanh toán nốt số tiền còn lại :) - Thank anh em :)

Last edited by a moderator:
MCB vào giải quyết cho bạn ấy kìa!

Upvote 0
Có lẽ MCB ko biết chăng ? Chắc phải đợi đến ngày mai

Upvote 0
MCB chứng minh được pp bị limit VÀ limited do gd của kunsi thì hãy bắt đền kunsi

Chứ MCB làm ex, ko may bị limit vì thì đổ lỗi lên tất cả khách hàng, vậy ai dám gd với MCB nữa

Upvote 0
MCB chứng minh được pp bị limit VÀ limited do gd của kunsi thì hãy bắt đền kunsi

Chứ MCB làm ex, ko may bị limit vì thì đổ lỗi lên tất cả khách hàng, vậy ai dám gd với MCB nữa

Chứng minh là giao dịch với mình bị limit đc đi chăng nữa thì sau đó mình đã giải quyết ổn thỏa tranh chấp và chứng mình PP sạch thì tất yếu acc của mcb sẽ ko bị limit đằng này vẫn bị limit là sao ta

Upvote 0
Thôi mình không giải quyết được :D up cho pro vào chém;)

Có gì mà ko đc , tất nhiên là ko thể nghe 1 phía đc nhưng nếu đúng thế thì mong bác cho 1 câu công bằng :)

Upvote 0
Vừa nhắn tin với boyxjnk , cậu ấy bảo sẽ vào giải quyết ngay :)

Upvote 0
Đợi câu trả lời của boyxjnk , dường như anh Dũng chủ MCB ko mấy quan tâm đến việc này :(

Upvote 0
ủa chưa xong à
sáng thấy boyxjnk online mà ta

Không thấy trả lời gì cả , cả 2 người cũng ko có tin tức gì .Hiện tại nick svtcnh đang onl cả trên 4rum và yahoo

Upvote 0
Chào các bạn.Minh mới giải quyết xong việc cá nhân của minh cũng đã lâu lắm rồi mới on.
Minh đã pm với chủ topic sẽ giải quyết vụ này sớm.
Còn mấy bạn nói bên minh thái độ support không tốt thì chắc là do các bạn pm vào lúc minh ko online hoạc lúc quá nhiều khách hàng cùng Pm 1 lúc như vậy minh cũng không có đủ 3 đàu 6 tay Pm hêt được đành phải để 1 số bạn phải chờ 1 chút nên mong các bạn hiểu và thông cảm cho bên mình .
còn bình thường ai cũng nói bên minh support rất ok bạn ko tin có thể xem lại các bài post cảu khách giao dịch với Minh châu.

Vụ này minh sẽ giải quyết sớm chủ topic cũng thông cảm cho bên mình nhé.

Upvote 0
Chào các bạn.Minh mới giải quyết xong việc cá nhân của minh cũng đã lâu lắm rồi mới on.
Minh đã pm với chủ topic sẽ giải quyết vụ này sớm.
Còn mấy bạn nói bên minh thái độ support không tốt thì chắc là do các bạn pm vào lúc minh ko online hoạc lúc quá nhiều khách hàng cùng Pm 1 lúc như vậy minh cũng không có đủ 3 đàu 6 tay Pm hêt được đành phải để 1 số bạn phải chờ 1 chút nên mong các bạn hiểu và thông cảm cho bên mình .
còn bình thường ai cũng nói bên minh support rất ok bạn ko tin có thể xem lại các bài post cảu khách giao dịch với Minh châu.

Vụ này minh sẽ giải quyết sớm chủ topic cũng thông cảm cho bên mình nhé.

Thông báo cho cậu. nick yahoo của cậu đã có kẻ giả danh: stvcnh.
Hn vào hỏi bán 12 id 0 cho mình.

Đến đây là hiểu rùi nhé, hok phải giải thích thêm. Thông báo để cậu và mọi ng cảnh giác!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week