Suggest Nhờ các bạn chỉ giáo về VPN

MoonThief

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Hiện tại mình đang muốn mở dịch vụ dùng VPN để sử dụng mạng miễn phí trên Android và PC. Chắc nhiều bạn cũng đã biết. Mình có một vài thắc mắc muốn các bạn chỉ giáo thêm:
1. Mình đinh đầu tư tiền mua VPS để làm VPN. Thực ra mình cũng hơi mù mờ nhưng mình có nghe nói là có VPS thì có thể thiết lập VPN để kết nối vào. Không biết có phải như vậy không? VPS nào cũng được hay sao?
2. Bạn nào chuyên môn về cái này thì có thể cho mình xin ít hướng dẫn được không ạ? Mình tự mày mò là chính thôi. Thực chất thì mình chỉ có ý định dùng cho cá nhân là chính. Nếu sau này quản lý tốt thì sẽ mở các Server và thu phí
Mình còn gà. Nếu có gì khiếm khuyết mong các bạn bỏ qua và góp ý giúp mình. Coi như giúp nhau một chút. Mình là học sinh xa nhà có chút niềm đam mê với máy tính. Nếu ai cùng cảnh ngộ thì giúp đỡ mình chút :)

evilbaby

Senior
Reactions
310
MR
0.400
Hiện tại mình đang muốn mở dịch vụ dùng VPN để sử dụng mạng miễn phí trên Android và PC. Chắc nhiều bạn cũng đã biết. Mình có một vài thắc mắc muốn các bạn chỉ giáo thêm:
1. Mình đinh đầu tư tiền mua VPS để làm VPN. Thực ra mình cũng hơi mù mờ nhưng mình có nghe nói là có VPS thì có thể thiết lập VPN để kết nối vào. Không biết có phải như vậy không? VPS nào cũng được hay sao?
2. Bạn nào chuyên môn về cái này thì có thể cho mình xin ít hướng dẫn được không ạ? Mình tự mày mò là chính thôi. Thực chất thì mình chỉ có ý định dùng cho cá nhân là chính. Nếu sau này quản lý tốt thì sẽ mở các Server và thu phí
Mình còn gà. Nếu có gì khiếm khuyết mong các bạn bỏ qua và góp ý giúp mình. Coi như giúp nhau một chút. Mình là học sinh xa nhà có chút niềm đam mê với máy tính. Nếu ai cùng cảnh ngộ thì giúp đỡ mình chút :)
mình có cách làm VPN số lượng lớn không cần phải mua VPS :P ! tất nhiên mọi thứ đều không free rồi .

mình có cách làm VPN số lượng lớn không cần phải mua VPS :p ! tất nhiên mọi thứ đều không free rồi .

Mình chỉ biết cách dùng dịch vụ vpn hiện có như HMA,..
Cách của bác khi làm mất phí hàng tháng cao ko và chất lượng ra sao. Bác muốn trao đổi gì nào :cool:

vodkaexpans

Verified
Reactions
877
MR
0.029
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger
google cái là có thôi. "how to setup VPN PPTP windows" hoặc how to setup VPN PPTP linux" hoặc thay PPTP thành OpenVPN hoặc L2TP chịu khó google trước khi hỏi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week