Nhờ các bạn lí giải dùm trường hợp bị hack này ?

pass 2 lop lam sao nhi

---------- Post added at 10:32 PM ---------- Previous post was at 10:31 PM ----------

dki 2 lop lam sao nhi

kiếm ra đồng tiền k phải dễ lên bảo vệ tốt thành quả của mình....:binhsua111:

thứ 1 là nên xài bảo mật 2 lớp của gmail
thứ 2 là vào system 32 search xem có keylog ko :D

pass 2 lop lam sao nhi

---------- Post added at 10:32 PM ---------- Previous post was at 10:31 PM ----------

dki 2 lop lam sao nhi
Lên google! Search Bảo mật Yahu hoặc Gmail 2 lớp hiện ra đầy ý! Làm mmo ma 2ko bảo mật mail là chết! Thằng Rùa a tớ từng bị rồi đấy! A Dương già rồi chị Nguyên nữa! Cẩn thận là tốt nhất! :binhsua85:

Mới hôm rồi mình bị mất 1 loạt gmail quan trọng, ớn quá. Bạn để ý xem nó còn cài cả chức năng chuyển tiếp mail của bán sang gmail của nó đó

1 là bị keylog 2 là cậu đặt pass yếu wá hay dễ bị người ta đoán ra.....

keylog bữa nay rất ít loại thoát khỏi BKAV , trường hợp 2 có lẽ đúng. pass phải dùng cả số lẫn chữ thì mới ổn.

keylog bữa nay rất ít loại thoát khỏi BKAV , trường hợp 2 có lẽ đúng. pass phải dùng cả số lẫn chữ thì mới ổn.
Trường hợp này từng có 1 hacker trên mmo hướng dẫn chống hack rồi!
1. Là xài Diệt vi rút bản quyền 1 ngày update 1 lần!
2. Khi nhập pass các bạn nên cho pass vào 1 file nào đó sẵn rồi copy/cut rồi hãy pass vào thì sẽ ko sao cả!

2. Khi nhập pass các bạn nên cho pass vào 1 file nào đó sẵn rồi copy/cut rồi hãy pass vào thì sẽ ko sao cả!

rồi đến lúc bị thằng nào đó xâm nhập, nó lấy được cái file đấy thì ăn cám -.-

Bảo mật 2 lớp thì chỉ có cách đánh bạn, lấy điện thì may ra có khả năng mất TK. Hoặc là người quen......

Thằng nào tự xưng hacker mà nó chỉ bạn cách bịnh hoạn 1 ngày update 1 lần antivirus vậy :binhsua96:

Góp ý kiến cho chủ thớt 1 vài cách bảo vệ mật khẩu để khó bị hack hơn (cách mình đang sử dụng)
+ Các password quan trọng như gmail,yahoo...đều có độ dài 24 ký tự trở lên dc tự động generate bao gồm tất cả các ký tự trên bàn phím sao cho chính bạn cũng ko nhớ pass là gì, tất nhiên bạn phải lưu nó ra 1 file hoặc dùng phần mềm quản lý mật khẩu để lưu lại(tự viết hoặc mua nếu ko phải lập trình viên)
+ Đổi password theo định kỳ
+ Không bao giờ sử dụng bàn phím để nhập password
+ Không click vào link lạ trên yahoo do ai đó gửi dù cho link đó là domain nổi tiếng như facebook chẳng hạn(đã có nhiều người bị hack vì khi ko có 1 nick tên khá đẹp bay dô gửi link facebook kêu vote cuộc thi gì gì đó...)
+ Trên trình duyệt khi muốn click vào 1 link gì đó thì rê chuột vào link rồi nhìn phía góc dưới bên trái màn hình để xem action của link đó sẽ đi tới trang nào và làm gì (ko cần rành it cũng có thể lờ mờ đoán ra)
+ Hạn chế xài phần mềm miễn phí, tool mmo do người ko quen biết share, hạn chế crack phần mềm
+ Đừng nghe ai đó nói về cách xài antivirus, như kis xài thì ngon hay avast nhẹ máy mà quét sạch...bla...bla...bla, thật ra mấy người đó chả biết cái gì :D tốt nhất bạn hãy tự nghĩ ra cách tự bảo vệ chính mình hơn là tin vào antivirus
Nói chung thì cái gì cũng tương đối, như mình biết gần đây xuất hiện 1 loại trojan do 1 cậu sinh viên fpt viết có thể qua mặt antivirus, ko xử dụng cách truyền thống là keylock mà nó tự động chụp hình desktop rồi gửi về mail hacker nên có dấu pass thì cũng đi.Chúc bạn may mắn

Tớ đã chơi mật khẩu 2 lớp hết rồi, sẽ không bao H mất pass đc nữa :) còn Paypal mình sẽ thường xuyên đăng nhập trên IP tĩnh và chỉ đăng nhập trên đó thôi, nên nếu bị mất PP và bị send tiền thì vẫn có thể mở tranh chấp, qua vụ việc vừa rồi bâyg H mình đã cẩn thận hơn, nhưng mình biết thằng nhoc hacker đó chắc chỉ là gà mờ thôi, nếu dân chuyên nghiệp chẳng đi lấy pass yahoo và Gmail để làm gì ? trong khi tk PP có mấy trăm $ thì vẫn còn nguyên :)

máy cài phần mềm bảo mật
gmail bảo vệ 2 lớp
password > 20 chars toàn ký tự đặc biệt (nên copy ra đâu đó vì chắc chắn ko tự nhớ nổi pass :)) )

thế là hacker chịu ngay
còn thủ đoạn quá tinh vi thì em cũng bó tay :binhsua87:

nên dặt pass thế này : hdkshalkhdsakduoiawueladklsajdksajdoisajds
Bảo đảm Ô nội nó cũng ko dò ra dược pass.

Sáng ngủ dậy login vào MBC thấy bị cance payment, cashout lại thì log vào email gmail bị mất pass, yahoo cũng bị change, có 1 điều lạ là tài khoản PP lại không bị gì ? trong khi pass PP lại giống pass gmail, Nói chung cũng chưa bị mất gì ? nhưng kinh quá, máy tính mình đã cài Microsoft sercurity vậy mà vẫn bị mất pass, không biết hacker làm thế nào mà change đc pass yahoo và gmail, mong các bạn đưa ra ý kiến và các cách bảo bật tài khoản hiệu quả để mình rút kinh nghiệm. thanks

Đi chơi Fan 2 hôm, về vào mail chính thấy báo cònirm thay đổi pass LR :))
Vào LR ko được, khôi phục pass ko được, vì LR đăng ký bằng mail phụ, mà mail này thì ko bảo mật 2 bước :(
PP chưa việc gì nên phải vào change primary mail lun.
Chắc có thằng nào mượn máy của mình lúc mình đi vắng rồi khoắng đồ. DKM.!

Đi chơi Fan 2 hôm, về vào mail chính thấy báo cònirm thay đổi pass LR :))
Vào LR ko được, khôi phục pass ko được, vì LR đăng ký bằng mail phụ, mà mail này thì ko bảo mật 2 bước :(
PP chưa việc gì nên phải vào change primary mail lun.
Chắc có thằng nào mượn máy của mình lúc mình đi vắng rồi khoắng đồ. DKM.!
mail phụ ko để chế độ mail phục hồi là mail chính à?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,678
Latest member
sbobetstyle

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week