Nhờ dịch dùm tiếng Anh

mmome334

Hero
Reactions
1,449
MR
0.316
Chào anh chị em, ai giỏi tiếng Anh thì giúp mình dịch 2 câu hỏi này ra tiếng Việt với nha, cám ơn mọi người nhiều.

nếu có sai box, thì mod chuyển dùm nhé :)

1 Viết ứng dụng đọc 1 số nguyên và in ra tổng của các số chẵn giữa (và bao gồm) số 2 và số được nhập vào . In thông báo lỗi nếu số đó < 2
2 Viết 1 ứng dụng đọc 1 chuỗi ký tự và in toàn bộ các ký tự của chuối đó, xuống hàng sau mỗi ký tự đc in.

Dịch theo mình hiểu, còn dịch sát nghĩa khó lắm, quen rồi thì đọc tiếng Anh rồi hiểu luôn bắt dịch ra tiếng việt rất khó :D

Last edited:
3.4 : Thiết kế và viết 1 ứng dụng để đọc 1 giá trị số nguyên và xuất ra tổng giá trị của các số nguyên chẵn chia hết cho 2 và chính nó(các số chia hết cho 2)
in ra lỗi nếu giá trị nhập nhỏ hơn 2.
3.5 : Thiết kế và viết 1 ứng dụng đọc 1 chuỗi do người dùng nhập và in ra màn hình 1 character trên 1 dòng

trình em còn gà lắm chỉ có thể giúp bác dịch được thế này thôi =='',mấy bác đừng ném đá em kẻo em tủi thân :(
Thiết kệ và tạo 1 ứng dụng có thể đọc 1 giá trị của biến nguyên và in ra được tổng của tất cả biến nguyến đó ngay cả khi biến nguyên nằm giữa 2( số 2) và truyền vào giá trị cho nó,gồm như sau,xuất ra 1 hộp thoại sai và truyền vào giá trị ít hơn 2,thông báo xuất hiện sao cho hợp lý
-Tạo 1 ứng dụng mà ứng dụng đó đọc 1 chuỗi từ user và xuất ra 1 kí tự trên mỗi dòng chuỗi đó

Chào anh chị em, ai giỏi tiếng Anh thì giúp mình dịch 2 câu hỏi này ra tiếng Việt với nha, cám ơn mọi người nhiều.

nếu có sai box, thì mod chuyển dùm nhé :)

dịch thế này chuẩn nhất

import java.io.*;

class SumEvens
{
static public void main( String[] argv )
throws Exception
{
System.out.print( "Enter an even number: " );
BufferedReader dis = new BufferedReader( new InputStreamReader(( System.in )));
int n = Integer.parseInt( dis.readLine() );

if (( n % 2 ) != 0 ) {
System.out.println( n + " was not even." );
System.exit( 0 );
}

int sum = 0;
for ( int i = 2; i <= n; i += 2 ) {
sum += i;
}

System.out.println( "The sum of all even numbers from 2 to " + n + " is " + sum );
}
}

import java.util.Scanner;

public class strings
{
public static void main(String[] args)
{
String message;
int marker = 0;
int length;
char current;
Scanner scan = new Scanner(System.in);
System.out.print("Enter a string: ");
message = scan.nextLine();
length = message.length();

for (int count=0; count < length; count++)
{
current = message.charAt(marker);
System.out.println(current);
marker++;
}

}
}

Announcements

Forum statistics

Threads
421,062
173,143