Waiting for Answer [Nhờ giúp đỡ] Muốn trả lại code do mâu thuẫn

Status
Not open for further replies.

tomkuavn

Junior
Reactions
88
MR
0.000
Chào ae mmo, chắc nhiều người trong này cũng biết tớ. Nổi tiếng vì toàn bị scam:D
Tớ mới mua code của sa_t_t_sad hôm qua. topic đây: http://mmo4me.com/posts/3389135/
Tuy nhiên hôm nay do mâu thuẫn nhỏ về vấn đề postback nên tớ ko muốn dùng nữa. Muốn trả lại, tuy nhiên chủ thớt nhất định ko chịu, biết là mình sai nhưng cũng nhờ mọi người giúp đỡ.
Chủ code nói đâu bt bạn có copy code rồi sell lại cho ai đó. Xin cam đoan là tớ ko làm thế, có thể nhiều người trong này bt tớ là người thế nào. Tớ bỏ làm admin từ năm ngoái do khó khăn, giờ muốn quay lại solo kiếm tí do time rảnh nhiều.
Đã nói chuyện với chủ code nhưng nhất quyết ko cho trả lại và hoàn tiền. Mình xin nói ý kiến cá nhân là làm bất cứ nghề gì trên đơi cũng vậy, đạo đức nghề nghiệp và chữ tín là quan trọng nhất.
Tớ trả 1t1 cho cái code đó. Do xích mích postback net, nói thật là chạy vay đc nhiêu đó tiền, còn ít nữa mua sock rồi làm tà tà kiếm cơm. Chứ ko còn tiền nữa, chủ code thì đòi thêm tiền trên mỗi code pb nên tớ ko chạy nổi nữa. Muốn trả lại và tìm code rẻ hơn để bù lại.
Nói hết nước hết cái rồi chủ code vẫn ko chịu, mong mọi người trong 4rum, những người đã từng bt tớ comment cho 1 vài câu,, để tớ lấy tiền đó trả nợ thôi, ko dám mua code nữa, đi chiến thuê cũng đc.
Khó khăn nên đành chịu.

Mong mọi người góp ý.

Y!M: smithann678

Last edited:
Cái này thì tùy vào người bán code thôi! Nếu họ chịu thì trả lại cho cậu! Ko thì thôi! Chứ cậu mua rồi mà trả lại thì ai mà chịu! :)
Uh thì tớ bt thế, cái này do mình ko thỏa thuận từ đầu, cứ chủ quan là thấy có hỗ trợ nhiệt tình nên mình nghĩ ko to tát lắm.
Mình chỉ mong trả lại đc để lấy lại tiền, lỗ cũng dc. Nếu ng ta tốt bụng thì may ra.

như chủ top thì là do cái kiểu lập lờ code giờ thêm postback lại thêm tiền.Thôi thì toàn anh em với nhau k trả lại thì bonnus cho cậu ấy cái pb để cậu ấy làm chứ làm ăn tuyệt tình thế khó nhau ra

như chủ top thì là do cái kiểu lập lờ code giờ thêm postback lại thêm tiền.Thôi thì toàn anh em với nhau k trả lại thì bonnus cho cậu ấy cái pb để cậu ấy làm chứ làm ăn tuyệt tình thế khó nhau ra
Thanks bác, chủ code chỉ sợ là e có copy code đi bán lại ko, tuy nhiên dưới góc độ là dân trong nghề mmo thì e khẳng định là ko làm thế.

Không biết góp ý thế nào nhưng thấy ý kiến của cậu này khá hợp lý nè @tomkuavn
Cám ơn bác.
Code bán đi thì nó vẫn còn đó, ko mất đi đâu đc, mà cũng làm khó nhau. Nếu trước đây thì tớ sẵn sàng bỏ thêm tiền, nhưng giờ khác, khó khăn, nợ nần.

Postback Net gì thế cậu. ???/

Cái này không phải SCAM nhé, cậu report sai mục rồi.

Vấn đề cậu mua xong rồi, xong cậu muốn trả, người bán cho cậu không biết chắc là cậu có copy giữ 1 bản hay không nên rất khó hoàn tiền lại cho cậu.

Mình nghĩ khả năng không trả là cao!

ng bán cho bạn nói cũng đúng code giao bạn rồi giờ trả lại cũng khó lỡ bạn đã copy lại thì cũng khó cho người ta

Cái này không phải SCAM nhé, cậu report sai mục rồi.

Vấn đề cậu mua xong rồi, xong cậu muốn trả, người bán cho cậu không biết chắc là cậu có copy giữ 1 bản hay không nên rất khó hoàn tiền lại cho cậu.

Mình nghĩ khả năng không trả là cao!
Bác nói cũng đúng, quan trọng là làm khó nhau thì cũng chẳng đc gì. Mất lòng cả 2 thôi, ý e cũng mong trả lại, vì tiền kiếm rất khó. Lại tiền đi vay mới chết chứ.

ng bán cho bạn nói cũng đúng code giao bạn rồi giờ trả lại cũng khó lỡ bạn đã copy lại thì cũng khó cho người ta
Thanks cậu, giờ mà hứa hay thề là ko copy cũng ko ai tin, chỉ chờ vào lòng tốt của mỗi người thôi. Vả lại bán đi nó vẫn còn đó, tớ cũng muốn mua để làm ăn. Kiếm tiền từ nó thôi chứ ko phải mục đích trộm cắp rồi bán lại, mặt tớ ko dày đến thế.
Với lại một khi đã bán code thì chấp nhận nhiều chuyện, chẳng hạn 1 người mua rồi share cho bạn bè dùng, chủ code cũng đâu biết.

Trả lại thì ko thể, thoai thì làm 1 top rao bán rẻ lại đê (chỉ bán duy nhất 1 người)......:p:p:p

Trả lại thì ko thể, thoai thì làm 1 top rao bán rẻ lại đê (chỉ bán duy nhất 1 người)......:p:p:p
Cái gì cũng có ngoại lệ bác à. Đã làm ăn thì nhiều lúc phải chấp nhận rủi ro, cậu xem chuyện này có giống rủi ro ko? Chủ code có dám cam đoan là code ko bị ăn cắp ko.

Thanks cậu, giờ mà hứa hay thề là ko copy cũng ko ai tin, chỉ chờ vào lòng tốt của mỗi người thôi. Vả lại bán đi nó vẫn còn đó, tớ cũng muốn mua để làm ăn. Kiếm tiền từ nó thôi chứ ko phải mục đích trộm cắp rồi bán lại, mặt tớ ko dày đến thế.
Với lại một khi đã bán code thì chấp nhận nhiều chuyện, chẳng hạn 1 người mua rồi share cho bạn bè dùng, chủ code cũng đâu biết.
đồng ý khi người ta bán rồi thì đã chấp nhận cậu sell hay share code đó, nhưng dù sao người ta cũng lấy đc tiền từ cậu rồi, còn giờ giao code rồi mà cậu đoài trả lấy tiền lại thì khó cho họ quá, 2 bạn nên thương lượng với nhau đưa lên 4rum thế này ko giúp đc gì đâu

mua chai nước khui ra không uống rồi trả lại được không mọi người , khó có thể nói được lắm , cái này người bán đúng chứ đâu có sai

Trong vấn đề này thật sự khó mà nói ai đúng ai sai .Nhưng có 1 cái này các bạn bán code thì mình nghĩ phải tư vấn cho top biết là với số tiền đã đưa thì có thể làm được gì.chứ giờ đưa cho cái code mà k làm đc gì ngoài việc ngắm thì .... hơi ép người.

mua chai nước khui ra không uống rồi trả lại được không mọi người , khó có thể nói được lắm , cái này người bán đúng chứ đâu có sai
Cậu nói đúng, mình ko nói người sell sai, giờ chỉ mong mọi người cho ý kiến riêng để tiền nói chuyện, thương lượng và trả lại code, hoàn lại tiền, vì giờ ko dùng thì vứt đó, mình chịu thiệt, còn người sell vẫn bán, họ có mất gì đâu.

Trong vấn đề này thật sự khó mà nói ai đúng ai sai .Nhưng có 1 cái này các bạn bán code thì mình nghĩ phải tư vấn cho top biết là với số tiền đã đưa thì có thể làm được gì.chứ giờ đưa cho cái code mà k làm đc gì ngoài việc ngắm thì .... hơi ép người.
Thanks bác.

Cậu nói đúng, mình ko nói người sell sai, giờ chỉ mong mọi người cho ý kiến riêng để tiền nói chuyện, thương lượng và trả lại code, hoàn lại tiền, vì giờ ko dùng thì vứt đó, mình chịu thiệt, còn người sell vẫn bán, họ có mất gì đâu.

Quan trọng có chắc là cậu để đó không dùng không? Vấn đề code này có thể copy ra bất cứ nơi đâu. Nên khả năng không hoàn tiền là có thể và cậu cũng không thể bắt người bán hoàn tiền lại cho cậu!

khó vì vấn đề này là code có thể coppy ,sell hay làm bất cứ điều gì bất lợi cho người bán nên người bán sẽ ko thể lấy lại được

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week