Nhờ mod check. điều tra và xử lý thằng scam này nicf 4rum linhhaiha

Status
Not open for further replies.
Loại cờ hó như mày mà cũng nói dc câu này, bái phục mày đấy, nhưng yên tâm, cái nick cờ hó thì ko bao giờ log, de mỗi ngày còn pm chửi. Để khi ngày nào mày log vào thấy dc thì tai họa nó sẽ đến với mày

- - - Updated - - -

ở đây mình cũng bị tên scam pm bảo bán giùm, chứ mình có 5stp thôi nha, log chat

mod nào cần team máy em xem nha, luc đầu em có chat với volong66 về việc bán pz, thấy pm lại nhờ bán giùm stp nên em mới đưa yahoo thayboi cho bác mà không dể ý rõ số 6, mong mod và mọi người xem xét lại sự việc, em trước giờ đã từng bị scam 1 lần 1tr2, do em không để ý nên bị scam,do bận nên không viết report, việc đó có mod letan biết, anh em có thể hỏi nhé
Thân

tao với mày ko hề chát và tao ko có nhờ mày sell dùm, mày pót cho tao cái log chát tao nhờ mày sell hộ STp đi con d o g, và cái đoạn mày dưa nick 2006 cho tao. Vì thằng 2006 nó tư pm tao chứ tao ko pm nó.
Tao nghĩ mày ko có đâu.
Anh e ai có thông tin thằng cờ hó này ko. pót lên cho anh e cảnh giác nhé.
Và cái số pass team kia là đoạn log chát của tao với cớ hó, nếu ko phải mày thì ai biết dc, trong khi mày cũng hiểu pass têam chỉ có 1 lần, ko thể có lần thứ 2.
Thứ cờ hó mà cũng sủa ghê thế

Last edited by a moderator:
dưa cái log chat nhờ sell STP đây. Vì sao khi ong nói xong thì lập tức bon scam nó pm ông kia ngay.
Và cái log chát của thằng scammer tôi chát với nó, tại sao ông có dc. trừ khi ông chính là nó, thì mới có dc log chat của tôi với scammer và copy dưa ông kia, và hôm qua chỉ có thằng scam nó mới team máy, và nó mới biết số ID và pass, hom qua ko ai team máy tôi hết ngoài con *** scam. !!!!!!!!!!!!!! Khỏi giả vờ nữa.
Nhờ Mod Khai Đao con Cờ Hó này dùm. Mày còn 13 ngày nữa đấy, ráng phấn đấu đi

tớ cung cấp những gì tớ chat với tên scam rồi đó thôi, tên scam nói stp ra sao tớ cũng nói lại, giống như bán lấy hoa hồng :(, chứ lúc trước đó bạn pm mình mua pz mà còn không nhớ hả :-s
tao với mày ko hề chát và tao ko có nhờ mày sell dùm, mày pót cho tao cái log chát tao nhờ mày sell hộ
nick scam pm nhờ mình sell hộ nhé, mình cứ tưởng là bác, trước đó bác có pm mình mua pz, bác F3 lại giùm, và lịch sự lại khi không rõ sự việc nhé, tớ đã từng bị scam, và cay bọn nó lắm, mod letam biết info tớ, bác có thể pm hỏi thăm

scam ngày càng tinh vi, chắc chỉ dám gd với những người đã lưu trong Yh + danh bạ điện thoai thôi.......

tớ cung cấp những gì tớ chat với tên scam rồi đó thôi, tên scam nói stp ra sao tớ cũng nói lại, giống như bán lấy hoa hồng :(, chứ lúc trước đó bạn pm mình mua pz mà còn không nhớ hả :-s
mày nói mày chát với tao mà, sao giờ mày nói mày chát với scam.
Khỏi già vờ đi mày, mày kêu là chát với tao rồi tao nhờ mày sell, mày đưa log chát lên đi con cờ hó. Xem có log chát tao nhờ mày sell ko.
nếu ko có log chát tao nhờ mày sell STp thì mày chính là scam, mày tính cứu cái nick này hả. tao nghĩ ko qua khỏi rồi.
Và các doạn log chat của tao thì ngoài con Cờ Hó là mày ra thì ko ai biet mà copy dưa cho ong nhatthao.
Bố chỉ mún đấm vỡ mồm mày thôi.

- - - Updated - - -

nick scam pm nhờ mình sell hộ nhé, mình cứ tưởng là bác, trước đó bác có pm mình mua pz, bác F3 lại giùm, và lịch sự lại khi không rõ sự việc nhé, tớ đã từng bị scam, và cay bọn nó lắm, mod letam biết info tớ, bác có thể pm hỏi thăm

Thôi con cờ hó, lúc thì mày nói là bạn tao lúc thì mày nói mày chát với tao và chính tao nhờ mày sell STP để lấy huê hông, sao mày ko dưa logchat ra thế.
Và cái thứ 2 chính là doan log chát của tao với con cờ hó 2006, vì sao mày có dc và copy nguyên văn cho ong nhatthao.
nếu đo ko phải là mày thì còn ai vào đây hả con cờ hó

có mấy thằng (mà có khi chỉ là 1 thằng) chuyên fake nick yahoo (thêm hoặc thay đổi 1 ký tự) những người rao bán hay mua gì đó để scam, biết là thằng nào thì band chít nó đi.

mày nói mày chát với tao mà, sao giờ mày nói mày chát với scam.
Khỏi già vờ đi mày, mày kêu là chát với tao rồi tao nhờ mày sell, mày đưa log chát lên đi con cờ hó. Xem có log chát tao nhờ mày sell ko.
nếu ko có log chát tao nhờ mày sell STp thì mày chính là scam, mày tính cứu cái nick này hả. tao nghĩ ko qua khỏi rồi.
Và các doạn log chat của tao thì ngoài con Cờ Hó là mày ra thì ko ai biet mà copy dưa cho ong nhatthao.
Bố chỉ mún đấm vỡ mồm mày thôi.
tớ sẽ nhờ mod team view check yahoo tớ nhé, còn bác không rõ tớ nói là, bác pm mình mua pz, lúc sau pm lại, mình tưởng là bác, đọc kĩ lại sự việc nhé, lúc pm đó minh chưa biết đó là scamer, còn bác muốn log chat thì team, vì tớ ít rảnh để giải quyết mấy vụ này, tớ đã từng bị scam cũng chẳng rảnh để mà report, cái nick 4rum thì để tham gia với anh em cho vui, chẳng có li do gì baned mình cả
bác pm mình mua pz thì nói nhẹ nhàng lắm, sao giờ lại quay ra cắn vậy, hay do mình không bán pz cho bác???
Và cái thứ 2 chính là doan log chát của tao với con cờ hó 2006, vì sao mày có dc và copy nguyên văn cho ong nhatthao.
nếu đo ko phải là mày thì còn ai vào đây hả con cờ hó
tên scamer chat những lời gì, tớ copy lại cho bác thao hết
ma nguon stp bac co tot khong vay
volong666: tot bac
volong666: minh bao hanh 100% do
linhaiha_paypal: oh do to sell ho, so mang tieng
linhaiha_paypal: bac cho team lai 1 lan nua kia
volong666: ok bac
linhaiha_paypal: clubbannersbroker la gi vay bac
volong666: clubbannersbroker la chieu nay mua cua may anh em do ma
volong666:
còn ở duoi co bb nua đó
do anh em lập, nhieu ng pay vào đó
linhaiha_paypal: oh
linhaiha_paypal: bac cho xem team lan nua kia
volong666: oh doi minh ti
volong666: 3933
volong666: xem di bac duoc chua
volong666: doi to lock chuc nang team
volong666: keo virus nua
linhaiha_paypal: no check xong
linhaiha_paypal: ti ban pm no ma gd di nha
volong666: doi to kiem cai vcb
linhaiha_paypal: ti bac pm ma gd di nha
volong666: doi to kiem cai vcb
linhaiha_paypal: ti bac pm ma gd
linhaiha_paypal: xong thi cho minh it hoa hong nha
volong666: ok tk bac
Từ trước tới giờ, 1,5 ở 4rum tham gia mình chưa có 1 vụ bê bối nào, mà còn bị c.hó cắn mấy lần rồi nhé, bác nói chuyện thì lịch sự vào, đừng có giống tên đồ tể như thế

nhờ mod letam cung cấp info thằng cờ hó này, sau 13 ngày nếu ko có gì xảy ra thì thôi, còn như có gì xảy ra, thì tao với mày sẽ gặp nhau sớm thôi.

- - - Updated - - -

tớ sẽ nhờ mod team view check yahoo tớ nhé, còn bác không rõ tớ nói là, bác pm mình mua pz, lúc sau pm lại, mình tưởng là bác, đọc kĩ lại sự việc nhé, lúc pm đó minh chưa biết đó là scamer, còn bác muốn log chat thì team, vì tớ ít rảnh để giải quyết mấy vụ này, tớ đã từng bị scam cũng chẳng rảnh để mà report, cái nick 4rum thì để tham gia với anh em cho vui, chẳng có li do gì baned mình cả
bác pm mình mua pz thì nói nhẹ nhàng lắm, sao giờ lại quay ra cắn vậy, hay do mình không bán pz cho bác???

tên scamer chat những lời gì, tớ copy lại cho bác thao hết
thế sao mày có số teamview tao thế, chính miệng mày nói la tao nhờ mày sell STP mà, sao giờ mày chuyển qua PZ vậy.
nói 1 hồi nữa chắc mày chuyển qua LR và WMZ luôn.
và từng câu, từng lời tao nói với thằng cờ hó 2006 sao mày biết, mà còn chính xác đến ko ngờ, ko sai 1 chữ.
bây giờ tao chỉ cần info của mày thôi, sau 13 ngày nếu ko có gì thì thôi, còn ko thì tao se mời mày đi uống cafe với dường

thế sao mày có số teamview tao thế, chính miệng mày nói la tao nhờ mày sell STP mà, sao giờ mày chuyển qua PZ vậy.
nói 1 hồi nữa chắc mày chuyển qua LR và WMZ luôn.
và từng câu, từng lời tao nói với thằng cờ hó 2006 sao mày biết, mà còn chính xác đến ko ngờ, ko sai 1 chữ.
bây giờ tao chỉ cần info của mày thôi, sau 13 ngày nếu ko có gì thì thôi, còn ko thì tao se mời mày đi uống cafe với dường
số teamview của bác thì scamer nó đưa, bác không đọc hả, mình nói lúc đầu bác pm mình mua pz, bác f3 lại xem giùm chứ ai bảo bán giùm, mình không bán, rồi lúc sau lại có nick giống bác pm nói bán hộ stp, hiểu chưa?
nhờ mod letam cung cấp info thằng cờ hó này, sau 13 ngày nếu ko có gì xảy ra thì thôi, còn như có gì xảy ra, thì tao với mày sẽ gặp nhau sớm thôi.
hình như bác đang sợ gì nên cứ cố buộc tội mình là scamer phải không vậy, bác cẩn thận thì có thứ quái gì xảy ra mà sợ

- - - Updated - - -

sự việc này nếu như tính toàn thì, scamer nó thấy mình cmt ở topic bác nhatthao thấy nick mình lâu năm,chỉ có 5stp và thấy topic bác volong sell stp, nên định scam abc đây mà, giao dịch thì chỉ có newbie mới bị lừa, còn pro như bác volong mà xém chút anh dương không đưa use stp thì bác volong đã đi tong 1k rồi, cẩn thận khi giao dich đi à, sắp tết cờ hó nhiều lắm

số teamview của bác thì scamer nó đưa, bác không đọc hả, mình nói lúc đầu bác pm mình mua pz, bác f3 lại xem giùm chứ ai bảo bán giùm, mình không bán, rồi lúc sau lại có nick giống bác pm nói bán hộ stp, hiểu chưa?

hình như bác đang sợ gì nên cứ cố buộc tội mình là scamer phải không vậy, bác cẩn thận thì có thứ quái gì xảy ra mà sợ

Thư 1, ong pm lão nhatthao de bán STP, nhung ko có STP mà sell. Vì nếu ko sell thì pm làm gì chả phải Mục dích là để lấy nick của lão
Thứ 2, dưa cái log chát bằng hình ảnh, với thời gian rõ ràng lên đi, để so xem có khớp thời gian với thằng scam hay ko. mày có thể PTS, nhưng thời gian chắc mày ko nhớ chính xác đâu.
Thử 3, mỗi lần team xong t đều tắt team, nên cái pass chỉ có 1 lần, ko thể có 2 lần để 2 thằng cùng ket noi 1 pass xem dc.
giờ chỉ cần thông tin của mày là xong, để mày tránh xa tao ra. vì mày lãng vảng thì mày cũng biết, vì tiền mày có thể làm cờ hó thì tao cũng có thể vì tiền mà tìm kiếm mày.

Thư 1, ong pm lão nhatthao de bán STP, nhung ko có STP mà sell. Vì nếu ko sell thì pm làm gì chả phải Mục dích là để lấy nick của lão
thì tớ có 5$ stp đấy thôi, muốn lấy nick yahoo của lão, sreach lên google ra 1 đống dó thôi
Thứ 2, dưa cái log chát bằng hình ảnh, với thời gian rõ ràng lên đi, để so xem có khớp thời gian với thằng scam hay ko.
mod nào phụ trách topic này thì pm mình check team nhé
giờ chỉ cần thông tin của mày là xong, để mày tránh xa tao ra.
mình làm gì bác mà sao bác sợ sệt vậy nhỉ, bác không cẩn thận xém bị scam thì mình nghĩ bác không pro trong giao dịch rồi
sao bác không nghĩ, nếu mình là scamer, mình có yahoo của nhatthao rồi, sao mình k fake yh mà chat, sao lại đi chat yh mình để biết mình là scamer, bác cần phải tập suy nghĩ nhiều để phát triển hơn. Minh chỉ có 1 ít thời gian giải lao buổi trưa thôi
Thân!

thì tớ có 5$ stp đấy thôi, muốn lấy nick yahoo của lão, sreach lên google ra 1 đống dó thôi

mod nào phụ trách topic này thì pm mình check team nhé

mình làm gì bác mà sao bác sợ sệt vậy nhỉ, bác không cẩn thận xém bị scam thì mình nghĩ bác không pro trong giao dịch rồi

khỏi giả vờ làm gì, giờ chắc mày đang fake thông tin log chát, nhưng thời gian chắc ko fake dc đâu.
nhiều thằng scam nó pm, nhưng ko hiểu sao giờ nó ko còn, chắc nó bị rủa nên die hết hay sao, còn sót có vài con cờ hó.
Vì thằng fake nick trên 4rum tao nghĩ chỉ có 1-3 thằng thôi, tao đã nghiên cứu rất kỷ cách chát của chúng mày, có 1 diểm chung là copy nguyên văn đoạn chát thằng này đưa cho thằng kia. nên t đã biet chắc là m, t đã tìm ra m. M scam ai là viec của M, nhung m tìm đến tao thì m gặp vấn đề rồi.
Giờ chỉ cần info chính xác của M, dể hom nào có sự cố còn mời M đi uống cafe. Khi m bi scam, mà M tìm dc thằng cờ hó thì mày làm thế nào thì t cũng sẽ làm thế đó. đây là lòi nói cuối cùng với M, cuộc sống của ai thằng nào làm thì thằng đó nhai, ko xâm phạm là dc.
Còn Mod xử lý thế nào tùy Mod, mọi bằng chứng đã cung cấp.

khỏi giả vờ làm gì, giờ chắc mày đang fake thông tin log chát, nhưng thời gian chắc ko fake dc đâu.
nhiều thằng scam nó pm, nhưng ko hiểu sao giờ nó ko còn, chắc nó bị rủa nên die hết hay sao, còn sót có vài con cờ hó.
Vì thằng fake nick trên 4rum tao nghĩ chỉ có 1-3 thằng thôi, tao đã nghiên cứu rất kỷ cách chát của chúng mày, có 1 diểm chung là copy nguyên văn đoạn chát thằng này đưa cho thằng kia. nên t đã biet chắc là m, t đã tìm ra m. M scam ai là viec của M, nhung m tìm đến tao thì m gặp vấn đề rồi.
Giờ chỉ cần info chính xác của M, dể hom nào có sự cố còn mời M đi uống cafe
tớ đâu rảnh để fake,từ trước đến giờ ở 4rum tớ chưa giao dịch bất cứ thứ gì,muốn info tớ thì pm yahoo nha, mình không pub đâu

Hai thằng Volong66 và thayboitimvi2005 còn không biết sent cho ta tiền bonus nữa
Vì ta có công phát hiện ra cái stp
Ta đưa stp cho volong vì thấy hai cái stp sao lại khác nhau quá

Hai thằng bay không sent bonus ta cắt chym đấy

Chuyện vẫn chưa đc làm rõ!

tớ đâu rảnh để fake,từ trước đến giờ ở 4rum tớ chưa giao dịch bất cứ thứ gì,muốn info tớ thì pm yahoo nha, mình không pub đâu

Xin hỏi bạn này có phải lúc trước xài nick yahoo:linhhaiha89(Ngo Linh) ko? Nếu đúng nick này thì mày là 1 con cờ hó chính tông nhé ;))
Lúc xưa thằng có nick yahoo đó có làm site seven và nộp acc cho mình mà nó nộp toàn acc cũ mình check và phát hiện.Nếu đúng mài thì đừng có la làng lên nữa nhé con cờ hó :|
Ngta nói ''Giang sơn khó đổi -- Bản tính khó dời là vậy mà'' Mob vào trảm mấy cái loại này đi để anh em đỡ phải bị lừa

Xin hỏi bạn này có phải lúc trước xài nick yahoo:linhhaiha89(Ngo Linh) ko? Nếu đúng nick này thì mày là 1 con cờ hó chính tông nhé ;))
Lúc xưa thằng có nick yahoo đó có làm site seven và nộp acc cho mình mà nó nộp toàn acc cũ mình check và phát hiện.Nếu đúng mài thì đừng có la làng lên nữa nhé con cờ hó :|
Ngta nói ''Giang sơn khó đổi -- Bản tính khó dời là vậy mà'' Mob vào trảm mấy cái loại này đi để anh em đỡ phải bị lừa

minh chi co 2 yahoo: paypal_sky va linhaiha_paypal thoi nhe ban. Minh noi lai la info minh co mod letam biet
Minh da tung gd voi mod ay va bi mot ten fake nick scam. Cac ban co the pm mod de ro rang hon. Sau viec nay cac ban co the rủ kinh nghiem nhe. Va minh chang bao gio gd buon ban voi ai qua 100$ dau. 1nam o 4rum minh chi theo invest cac pro thôi day la scandal dau tien day. Tu nay cach. Chang dam dug den gd nao nua
Thân

Có lẽ linhhaiha cũng bị dạng SCAM A B C . Chủ thread cũng ko có bằng chứng nào thuyết phục được, nên mình close tại đây!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week