Report Nhờ mod nào banned topic mình ở box Money Exchanger trả lời giúp mình

lexus4464

Kindness
Verified
Reactions
555
MR
0.491
$1,000.00
Service Details
1||VPS|https://mmo4me.com/threads/vps-azure-nhiet-tinh-chu-dao.115913/|0||0|5
1||Chorme profile|https://mmo4me.com/threads/quan-ly-da-luong-profile-chorme-che-do-auto-nhieu-thu-2500-d-1-ngay.422655/
1 topic đầu tiên mình bị closed do sai rule . Okie minh chiu

topic thứ 2 . Mình đã đọc rất kỹ . Sử dụng đúng prefix . Vậy mod nào closed thì vào trả lời giúp mình nhé . Thích bắt bẻ , từng câu từng chữ cũng Okie luôn .

Mình có 2 loại tiền chỉ muốn bán , mình đã sử dụng prefix sell . Ko lập nhiều topic . Vậy Lý do sai rule ở điểm nào ?
.
Topic của mình :

Rule của box :

Link topic của mình : https://mmo4me.com/threads/doc-rule...te-22-1-vcb-sell-500-pm-rate-22-3-vcb.315098/

......

Kiểu này:

[prefix Buy& Sell ] [SELL] 10000Z - 22.1, 500PM - 22.3 - VCB

Last edited:
Upvote 0
SELL thì SELL 1 lần thôi bác ơi. Đã đặt prefix SELL thì thôi k phải ghi [SELL] nữa

Kiểu này:

[prefix Sell ] 10000Z - 22.1, 500PM - 22.3 - VCB
prefix đúng là Buy & Sell không phải Sell

Ko nên bắt bẻ người ta như vậy. làm theo quy định cũng là để mem vào dễ nhận biết đâu là mua, bán thôi. chứ có phải viết code lập trình đâu mà bắt sai cú pháp như thế. MOD có nhiều việc khác cần làm hơn là ngồi soi vài cái như thế. (nếu đúng là lỗi của người ta như trên)

Upvote 0
Upvote 0
- mấy bác ngộ , người ta làm mod k coi box quản lý chặt chẽ thì bảo bỏ bê . Còn nhiệt tình thì lại nói bị soi.
- VD như bỏ qua lỗi đó rồi sau này xuất hiện thêm 1 người rồi 2 rồi 10... cứ bỏ qua vậy đặt rule làm gì . Bỏ hết cho rồi

Upvote 0
box buy sell or trade tụi nó không đóng bảo hiểm . mà chả thấy ai khóa topic
Phải đợi report từng thằng một à .
Dạo này ban quản trị không biết lo kiếm tiền hay việc gia đình mà ít thấy chăm forum

Upvote 0
Mod làm đúng roài, người ta có trách nhiệm quản lý. Chả lẽ mỗi người sai 1 ít bỏ qua. Cuối cùng rule đặt ra làm gì. nản mấy bố kiểu gì cũng nói được. Không tham gia forum thì out thôi, còn tham gia là fai chơi theo luật của người ta.

Upvote 0
SELL thì SELL 1 lần thôi bác ơi. Đã đặt prefix SELL thì thôi k phải ghi [SELL] nữa

Kiểu này:

[prefix Sell ] 10000Z - 22.1, 500PM - 22.3 - VCB
prefix đúng là Buy & Sell không phải Sell
Soi kỹ quá rồi 2 bạn mod

Mình thấy sell 2 loại tiền ghi như trên có khác rules một tí nhưng tổng quan chung là chấp nhận được và hợp lý. Vì sao

Khi mua or bán 2 loại tiền mà sử dụng prefix Buy/ Sell. Ví dụ: Mua 5000 Paypal - rate 21, Mua 5000 Payoneer - rate 21.5 - VCB .....
Thì tới 25% khách pm mình hỏi anh/ chị bán cho em ........ . Nằm ngoài mục đích của topic luôn

Sell Buy đã có prefix riêng thì Buy/Sell chỉ dành cho ai mua bán thôi !

Upvote 0
Mod hiểu sai rule của forum rùi, prefix Buy & Sell chỉ áp dụng khi người lập topic muốn MUA & BÁN các loại E-money cùng lúc với nhau, trường hợp này chỉ nên sử dụng prefix Sell là hợp lý....

Upvote 0
Khổ thật,

Mình đi ngang qua mình nói ý mình hiểu cho bạn thớt thôi sao cứ nghĩ mình xoá bài bạn ấy nhỉ :)))

Upvote 0
Dạo trong topic exchange thấy 2 topic bị close gần nhau nghĩ ngay thể nào cũng có topic này vậy mà có thiệt. :D
Mình thấy mấu chốt gây nên lỗi để prefix là ở cái mua/bán chứ k phải mua&bán. cái dấu "/" = hoặc nhưng nhiều bạn k để ý lại nghĩ prefix buy&sell chỉ áp dụng cho mua và bán nhiều loại cùng lúc chứ k nghĩ là mua hoặc bán nhiều loại cùng lúc. Rule forum thì cũng như luật pháp nhà nước thôi, tuân thủ từng câu chữ cũng là điều hợp lý.

Upvote 0
Luật prefix [SELL] là chỉ bán 1 loại tiền thôi mà chủ thớt bán 2 loại tiền. Nên trường hợp này dùng prefix [BUY & SELL] là đúng nhất

Upvote 0
Ngày xưa mình cũng từng lập topic y chang :D. Cũng post 2 cái bị khoá cả 2, cuối cùng phải lập topic thế này vì đọc rule rồi mà chịu không biết làm thế nào cho đúng.

Để prefix Sell không vừa dễ hiểu, vừa đúng mục đích, vừa gọn gàng, nhưng vì là rule do Admin đưa ra nên phải áp dụng y nguyên, giống kiểu chép văn mẫu vậy :D . Mặc dù rule thì dễ gây hiểu nhầm, nhưng Admin không chịu sửa và Mod thì cứ áp dụng nguyên cái sai đấy vào để xử lý vì nó là rule mà :))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,715
171,817
Latest member
vinhtoan29021988
Back
Top Bottom