Waiting for Answer Nhờ Mod và mọi người phán xét giúp.

Status
Not open for further replies.
Nói chung đưa ra tòa xử lý thì dựa trên luậtthỏa thuận giữa 2 bên thôi. Xem bên nào vi phạm.

Vấn đề đạo đức hay tình là không có giá trị.

Nếu 1 bên đồng ý không kiện cáo thì có nghĩa là...bên đó nếu kiện thì sẽ thua.

Cũng như A gây tại nạn cho B, A & B thỏa thuận là A đền 1 triệu cho B thì B không kiện nữa/hoặc rút đơn kiện.

Lời bạn nói đúng về mặt tình lý. Nếu không có thỏa thuận "gì khác đó" giữa 2 bên thì bạn nói đúng.
cảm ơn bạn, cái này nói lên hết ý của mình.
Mình mong chủ thớt cũng giống như các bạn khác đọc kỹ giao kèo ngày 23-3 thì mới hiểu cái đúng của mình chứ nếu dựa vào người mua người bán bài viết của chủ thớt thì mình hoàn toàn chịu trách nhiệm.

Congdungdn co the doc lai
mình hiểu cái này nếu không có ngày 23-3 thì mình sẽ chịu 100% đổi 2 acc net khác.
Có ngày 23-3 thì khác,bạn songtien ko chịu kiểm tra mà đã xác nhận ok và không kiện cáo nữa dẫn đến mình ko đòi cpaload đưa 2 acc khác.Vì lúc này cpaload có sẵn 2 acc net loại nay,sẵn sàng đưa mình. songtien mà bảo ko ok thì có acc khác rồi.
Cau coi lai nội dung chát ngày 23 mình post lên đi cậu. Ko có cái j gọi la giao kèo ở đây cả. Mình pm nói cậu là mình nhầm acc thoi. Câu bảo vậy mình lam viec với cpa đi. Ko lie quan tới cậu. Ko kien cáo nha. Lúc đó đag bận lam viek với cpa nen minh ok thoi. Cn chuỷn acc cau bán cho mình có vâbs đề thì cậu phải giải quyết cho mình chú. Jo cậu biết cpa nó scam nen cậu ko dám nhận trách nhiẹm về cậu. Đơn giản thế thôi

Cau coi lai nội dung chát ngày 23 mình post lên đi cậu. Ko có cái j gọi la giao kèo ở đây cả. Mình pm nói cậu là mình nhầm acc thoi. Câu bảo vậy mình lam viec với cpa đi. Ko lie quan tới cậu. Ko kien cáo nha. Lúc đó đag bận lam viek với cpa nen minh ok thoi. Cn chuỷn acc cau bán cho mình có vâbs đề thì cậu phải giải quyết cho mình chú. Jo cậu biết cpa nó scam nen cậu ko dám nhận trách nhiẹm về cậu. Đơn giản thế thôi

Vấn đề là chỗ hôm đó congdungdn đã bảo cậu check kỹ đi vì lúc đó cpaload đồng ý đổi acc nếu acc có vấn đề (acc sẵn lúc đó) thì cậu có chịu check đâu (lúc đó nếu cậu check thì cpaload không đền thì congdungdn buộc phải đền không tranh cãi) , và log chát cũng rõ ràng là cậu nói sẽ không kiện cáo gì sau này :rolleyes:

Đọc đi đọc lại 1 hồi :D Vấn đề mấu chốt là nó nằm ở đây:

upload_2015-4-4_1-21-17-png.50238

Chủ thớt xác nhận ko kiện cáo là về ac của thớt mua trực tiếp bên bạn cpaload :)
Còn về 2 ac mà bạn @congdung bán thì chưa nói tới :D
Các bạn xem lại xem đúng ko nhỷ @@

Đọc đi đọc lại 1 hồi :D Vấn đề mấu chốt là nó nằm ở đây:

upload_2015-4-4_1-21-17-png.50238

Chủ thớt xác nhận ko kiện cáo là về ac của thớt mua trực tiếp bên bạn cpaload :)
Còn về 2 ac mà bạn @congdung bán thì chưa nói tới :D
Các bạn xem lại xem đúng ko nhỷ @@

Hic acc chủ thớt mua của CPA load thì liên quan gì đến congdungdn thì cần gì xác với chả nhận. Xác nhận không kiện cáo ở đây là chỉ liên quan đến 2 cái acc chủ thớt mua của congdungdn thôi

Hic acc chủ thớt mua của CPA load thì liên quan gì đến congdungdn thì cần gì xác với chả nhận. Xác nhận không kiện cáo ở đây là chỉ liên quan đến 2 cái acc chủ thớt mua của congdungdn thôi
Bạn đọc lại log chat kỹ là ra vấn đề :D
Nguyên nhân vì sao thớt pm congdungdn: Check thấy ac có vấn đề,Nhưng nhầm vì là ac của chính thớt giao dịch với cpaload :)
Congdungdn: Xác nhận không kiện cáo ( ý nghĩ chủ quan là ko kiện cáo liên quan tới 2 ac mà mình bán )
Thớt: Đồng ý ko kiện cáo vì nhầm là ac chính thớt giao dịch với cpaload :D

Đừng con nít quá bạn, người lớn tí đi, đừng đuối lý rồi đem trò chơi chữ này ra, sao ban đầu ko nói luôn đi để mình chứng mính luôn, giờ đuối lý lại chơi trò của trẻ con này :)) thấy bạn ko còn xứng để để mình phản biện. Ở đây ai cũng là người lớn hết nên ko chơi trò này đc nhé
"
Để mình nói cho bạn và mọi người rõ nhé:

Bạn mua 2 acc net mình cpa ko hề biết bạn là ai (cái này bạn yêu cầu), nên cpa đâu có biết người mua 2 acc của congdung chính là songtienbuon đâu. Khi cpa ko biết bạn mua acc kia thì lấy gì "cam kết không kiện cáo" là cam kết cho acc kia, bạn biết cpa ko biết bạn thì bạn cam kết acc kia với mình làm gì mà cho dù cpa biết thì cam kết thi pm cpa cam kết chứ :D

@quangk8b vào đọc cho hiểu nhé
Proof nè còn nít, QUA ĐÓ THẤY BẠN THẬT ĐÁNG SỢ VÀ ĐANG KHINH

nguybien1-jpg.50288

Attachments

107.9 KB · Views: 209
Last edited:
theo mình thì congdung đúng

theo mình thì congdung đúng

ĐỐI VỚI MỘT NGƯỜI NÓI KHÔNG GIỮ LỜI, LỖI CỦA MÌNH ĐI ĐỔ QUA CHO NGƯỜI TA, ĐUỐI LÝ THÌ LẠI CÁI "KHÔNG" BIẾN THÀNH "CÓ", NÊN ĐẾN ĐÂY TẤT CẢ MỌI NGƯỜI ĐÃ HIỂU. TỐT NHẤT DỪNG TẠI ĐÂY, CHẮC CŨNG CHẢ CẦN ADMIN VÀO PHÁN XÉT.

GỞI BẠN CHỦ THỚT : CHUYÊN CỦA BẠN VỚI MÌNH DỪNG TẠI ĐÂY, CÒN VẤN ĐỀ CPA HỨA ĐỔI ACC CHO BẠN HAY GI GI ĐÓ THÌ BẠN MỞ TOPIC MỚI NHÉ. CẦN HỖ TRỢ GÌ CỨ NÓI MÌNH.

TRÂN TRỌNG CẢM ƠN BẠN VÀ TẤT CẢ MỌI NGƯỜI GÓP Ý.

BẠN VUI LÒNG ĐỌC GIÚP MÌNH KHI MUA BÁN CŨNG PHẢI LUẬT MUA BÁN, GIỐNG NHƯ MMO CÓ LUẬT NẾU HỆ THÔNG TIỀN ẢO PM DOWN THÌ ADMIN KO CÓ TRÁCH NHIỆM TRẢ LẠI TIỀN CHO NGƯỜI ĐÓNG BẢO HIỂM.
NÓI NHƯ BẠN SAU NÀY PM DOWN ADMIN PHẢI CÓ TRÁCH NHIỆM TRẢ LẠI TIỀN PHẢI KHÔNG? VÌ THEO MUA BÁN ÔNG GIỮ TIỀN TUI THÌ ÔNG PHẢI CÓ TRÁCH NHIỆM TRẢ TIỀN

VÌ SAO TRÊN MMO NÀY MUA RẤT NHIỀU HÀNG RẺ HƠN BÌNH THƯỜNG, VÌ DỤ NHƯ VPS, ACC HMA, ... VÌ GIÁ RẺ HƠN NÊN NGƯỜI BÁN VÀ NGƯỜI MUA PHẢI CÓ GIAO KÈO , NHƯ CÓ BẠN BÁN ACC HMA 6 THÁNG CÓ 15$ ,TRONG KHI GIÁ CHÍNH HÃNG HÌNH NHƯ TRÊN 50$ VÀ GIAO KÈO CHỈ LÀ 15 NGÀY BẢO HÀNH. NGƯỜI MUA CHẤP NHẬN HAM RẺ MUA VỀ HEN THÌ DÙNG ĐC 6 THÁNG XUI THÌ DÙNG ĐC 16 NGÀY.
e đọc qua thì thấy bác có dũ đúng yêu cầu đau bác
ng ta yêu cầu skype gốc bác đua skype ko fai gốc, như vậycó tính là scam ko ?

ĐỐI VỚI MỘT NGƯỜI NÓI KHÔNG GIỮ LỜI, LỖI CỦA MÌNH ĐI ĐỔ QUA CHO NGƯỜI TA, ĐUỐI LÝ THÌ LẠI CÁI "KHÔNG" BIẾN THÀNH "CÓ", NÊN ĐẾN ĐÂY TẤT CẢ MỌI NGƯỜI ĐÃ HIỂU. TỐT NHẤT DỪNG TẠI ĐÂY, CHẮC CŨNG CHẢ CẦN ADMIN VÀO PHÁN XÉT.

GỞI BẠN CHỦ THỚT : CHUYÊN CỦA BẠN VỚI MÌNH DỪNG TẠI ĐÂY, CÒN VẤN ĐỀ CPA HỨA ĐỔI ACC CHO BẠN HAY GI GI ĐÓ THÌ BẠN MỞ TOPIC MỚI NHÉ. CẦN HỖ TRỢ GÌ CỨ NÓI MÌNH.

TRÂN TRỌNG CẢM ƠN BẠN VÀ TẤT CẢ MỌI NGƯỜI GÓP Ý.
ê. éo biết ai đuối lý đâu nha, giờ tau éo gọi máy là cậu nữa, mẹ, tau éo biết mày với thằng cpaload có một phe hay ko, mẹ máy, máy muốn ko, dis, mày dân đà nẵng à, có ngày tao cũng gặp mày thôi, 120$ tao thí cho mày đó, thằng cờ hó, vì 120$ máy bán cả dinh dự của máy, coi như tao gặp chó đi, ai biết congdungdn chổ nào đn xin cho infor, sẽ có hậu tạ, tau ko cần thiết với mày đâu, mod đóng topic

xin thông báo với ae mmo là thằng congdungdn với thằng cpaload là một ruột, tụi nó là một lũ scam. ae mua bán nên né 2 thằng này ra nhé. cảm ơn mọi người quan tâ, . mod nên đưa 2 thành viên này vào ds để mọi người tránh ra, koer tiền mất tật man giống mính

giờ cả 2 đã chặn yahoo và đth của mình,
Đừng con nít quá bạn, người lớn tí đi, đừng đuối lý rồi đem trò chơi chữ này ra, sao ban đầu ko nói luôn đi để mình chứng mính luôn, giờ đuối lý lại chơi trò của trẻ con này :)) thấy bạn ko còn xứng để để mình phản biện. Ở đây ai cũng là người lớn hết nên ko chơi trò này đc nhé
"
Để mình nói cho bạn và mọi người rõ nhé:

Bạn mua 2 acc net mình cpa ko hề biết bạn là ai (cái này bạn yêu cầu), nên cpa đâu có biết người mua 2 acc của congdung chính là songtienbuon đâu. Khi cpa ko biết bạn mua acc kia thì lấy gì "cam kết không kiện cáo" là cam kết cho acc kia, bạn biết cpa ko biết bạn thì bạn cam kết acc kia với mình làm gì mà cho dù cpa biết thì cam kết thi pm cpa cam kết chứ :D

@quangk8b vào đọc cho hiểu nhé
Proof nè còn nít, QUA ĐÓ THẤY BẠN THẬT ĐÁNG SỢ VÀ ĐANG KHINH

nguybien1-jpg.50288
ôi cái dis, khinh j mày, mày với nó cùng một lũ thôi, hùa nhau scam ngta có éo j mà đáng kính, tau rủa tụi bay mạc cả đời, xui thì đừng gặp tau đất đn mày nhé, tau tìm ra màyddwungf trách tau

Người nào thì xác nhận với người đó thôi.

giờ cả 2 đã chặn yahoo và đth của mình

Cả hai đều chặn yahoo và điện thoại luôn sao, chắc cũng hết lý rồi nhỉ :D

xin lỗi mình ko có chặn đt ai hết nhé ĐỪNG CÓ LỘ MẶT LÀ NGƯỜI MUỐN NÓI TRẮNG THÀNH ĐEN NHÉ, mới ngủ dạy, mình với bạn đã bảo trên này admin xử sao thì mình với bạn chịu vậy :D chắc sợ thua rồi nên chửi hả .
Nên nhớ là mình có bảo hiểm 99$ và mình cũng đã bảo khi admin phán mình thua sẽ đền bạn 100% .

Mình đề nghị Admin và MOD vào phân xử giúp . @binh6699, @danhmay24h, @hungtai1900

xin thông báo với ae mmo là thằng congdungdn với thằng cpaload là một ruột, tụi nó là một lũ scam. ae mua bán nên né 2 thằng này ra nhé. cảm ơn mọi người quan tâ, . mod nên đưa 2 thành viên này vào ds để mọi người tránh ra, koer tiền mất tật man giống mính
ê. éo biết ai đuối lý đâu nha, giờ tau éo gọi máy là cậu nữa, mẹ, tau éo biết mày với thằng cpaload có một phe hay ko, mẹ máy, máy muốn ko, dis, mày dân đà nẵng à, có ngày tao cũng gặp mày thôi, 120$ tao thí cho mày đó, thằng cờ hó, vì 120$ máy bán cả dinh dự của máy, coi như tao gặp chó đi, ai biết congdungdn chổ nào đn xin cho infor, sẽ có hậu tạ, tau ko cần thiết với mày đâu, mod đóng topic
ĐÚNG LÀ ĐỒ CON NÍT, ĐỒ NÓI DỐI, ĐỒ KO GIỮ LỜI

e đọc qua thì thấy bác có dũ đúng yêu cầu đau bác
ng ta yêu cầu skype gốc bác đua skype ko fai gốc, như vậycó tính là scam ko ?
bạn cứ đọc hết những bài phản biện của mình sẽ rõ, nhiều bạn cũng đọc sơ sơ rồi cũng nói như bạn. HÃY ĐỌC GIAO KÈO NGÀY 23-3

Xem bài nói rất chính xác của bạn này

Nói chung đưa ra tòa xử lý thì dựa trên luậtthỏa thuận giữa 2 bên thôi. Xem bên nào vi phạm.

Vấn đề đạo đức hay tình là không có giá trị.

Nếu 1 bên đồng ý không kiện cáo thì có nghĩa là...bên đó nếu kiện thì sẽ thua.

Cũng như A gây tại nạn cho B, A & B thỏa thuận là A đền 1 triệu cho B thì B không kiện nữa/hoặc rút đơn kiện.

Lời bạn nói đúng về mặt tình lý. Nếu không có thỏa thuận "gì khác đó" giữa 2 bên thì bạn nói đúng.

Cả hai đều chặn yahoo và điện thoại luôn sao, chắc cũng hết lý rồi nhỉ :D
không nên nghe những người nói ko giữ lời, cái không nói thành có bạn ah , mà qua thái độ và hành động xấu hổ này chắc mình cũng nên chặn số đt này khỏi làm phiền.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week