Nhớ người ta quá các bác ạ.

Boboiboy

Senior
Reactions
158
MR
0.037
Nửa đêm tự dưng lại thấy nôn nao,chịu ko nổi,lại ko biết đi đâu bày tỏ vì nếu ko nói ra đêm nay mình ko ngủ ddc mất.

Tình hình là mấy ngày nay xem lại Tây Du Ký của TVB,cả 2 phần,ko có gì đáng nói cả,chỉ là cách đây 3 năm mình cùng người ta chiều nào cũng ngồi xem tivi cái phim này,chớp mắt đó đã 3 năm,giờ tự nhiên xem lại thấy nhớ người ta kinh khủng,rất khó chịu,như thể muốn xé nát lồng ngực cho bớt cái cảm giác khó chịu này,ko biết người ta có nghĩ tới mình hay ko.Các bác nào chưa từng yêu đơn phương chắc ko hiểu đâu,miệng thì cứ bảo quên đi nhưng mà có làm đc đâu,chỉ cần 1 chút gì gợi lại cũng làm mình nhớ lại trước đây.Con người đó chẳng có gì đặc biệt cả,mặt mũi thì tươi tắn dễ nhìn chứ ko phải xinh đẹp gì,chỉ cao có 1m56 thôi,nhưng ko hiểu sao mình lại thích.Cơ mà vì nhiều lý do nên mình ko muốn nói cho người đó biết mình phải lòng người đó,ko phải sợ người đó từ chối hay tránh mặt mình,vì mình ko mong người ta đáp lại,mà là 1 số lý do khách quan ko thể nói ra.Lúc trước cứ nghĩ đây chỉ là cảm xúc nhất thời thôi,ai dè đã 4,5 năm nay ko thay đổi chút nào,cứ vẫn như vậy mà luôn ngóng theo ai đó.

Nói xong rồi,cảm ơn đã đọc,nói ra xong và hi vọng có người hiểu tâm trạng của mình thì mình thấy nhẹ nhõm,thanh thản hơn rồi.

Cậu bn tuổi rồi? Cô ấy bao nhiêu?
Giờ cô ấy ở đâu, còn đi học hay đi làm rồi?
Cậu có hình cô ấy ko, tớ muốn xem lắm. Nếu đc thì cậu inbox tớ xem.

Tớ như cậu rồi, nên tớ hiểu cảm giác đó.

Hình thì có cả đống,nhưng xóa cách đây cũng lâu rồi,đa số là chụp chung với nghía lén vài tấm lúc người ta ko để ý để đó ngắm,sau này chịu hết nổi nên xóa luôn cho đỡ khổ.Người đó học CĐ sắp ra trường rồi :binhsua32:

Người như cậu thì phải ra đường nhiều vào. Ngồi ở nhà cày mmo hoài là suốt đời ko quên được nó.
Ra đường đi làm.
Ra đường đi học.
Để mà tiếp xúc với nhiều người, nhất là con gái đồng trang lứa với cô ấy. Từ đó cậu có sự so sánh và thay đổi suy nghĩ. ( Chỉ sợ cậu gặp 1 con nhỏ khác ngon lành hơn, quên đc con cũ nhưng lại đơn phương con mới :)) )

cái này tớ biết, đã từng đứng cột đèn nhìn hằng vào nhà cô ấy mà ko dám vô, đi học mắt trái liết nàng mắt phải liết cô giáo :(
cơ mà bạn đừng bùn, hãy truy cập lầu xanh chấn o gờ rờ,

Người như cậu thì phải ra đường nhiều vào. Ngồi ở nhà cày mmo hoài là suốt đời ko quên được nó.
Ra đường đi làm.
Ra đường đi học.
Để mà tiếp xúc với nhiều người, nhất là con gái đồng trang lứa với cô ấy. Từ đó cậu có sự so sánh và thay đổi suy nghĩ. ( Chỉ sợ cậu gặp 1 con nhỏ khác ngon lành hơn, quên đc con cũ nhưng lại đơn phương con mới :)) )

Èo,MMO chỉ là kiếm thêm chút đỉnh thôi bác,rong chơi 1 thời gian định kiếm ít vốn học đồ họa.Mình thì bay nhảy khắp nơi chứ ít khi ngồi 1 chỗ lắm,tuần đi cafe,trà chiều với đám bạn cũng phải 4,5 chầu,gái gú thì từ mấy em teen đến hạng san chảnh cũng thấy nhiều quá rồi,cơ mà chỉ để fap thôi hoho :binhsua20:,chứ tận đáy lòng ko lúc nào quên đc :binhsua22:

cái này tớ biết, đã từng đứng cột đèn nhìn hằng vào nhà cô ấy mà ko dám vô, đi học mắt trái liết nàng mắt phải liết cô giáo :(
cơ mà bạn đừng bùn, hãy truy cập lầu xanh chấn o gờ rờ,

Cũng hay vậy nè,nhiều lúc nhìn người ta đắm đuối đến chảy dãi mà người ta nhìn lại thì ngó chỗ khác,cái tật của mình là thích ai rồi thì ko bao giờ dám nhìn thẳng mặt người ta,nói năng thì cứ như mới ở mặt trăng xuống ko biết mình muốn nói gì :binhsua29:

=)) Bố này đích thị là muốn xem hình con bé đây mà. Giả vờ! =))

Ps: Thông cảm cho chủ thớt, ai có yêu đơn phương thì mới biết, ngoài miệng thì sỉ diện nói quên hay không thèm nhớ tới vậy thôi chứ bên trong ngược lại hoàn toàn. Khi ra đường hay khi ở cùng những người xung quanh mình như vui vẻ và chẳng có gì nhớ nhung, nhưng tới khi về nhà nằm 1 mình ở trong phòng bốn bức tường, nằm gối trùm chăn..lúc đấy mới thật sự biết bản thân mình thế nào và có suy nghĩ ra sao, nhớ ai, ghét ai, giận ai, thương ai. Thôi thì cậu cứ thổ lộ đc thì thổ lộ, không thì cứ để thời gian nguôi ngoai :)

Thế ví dụ m có tình cảm thật lòng với nhiều người 1 lúc thì có tốt k ? =.= Biết là kiểu gì cũng bị chửi này kia nhưng mà vẫn chưa bỏ được .

Max
Cái đấy là tình cảm thật nhưng mình không dám chắc tình cảm đó thật sự là chín chắn và là tình yêu ;;)
Nhiều khi bạn có tình cảm với 2,3 cô gì đấy nhưng thật ra không phải là yêu, có thể bây giờ bạn không nhận ra mình đang yêu ai mà chỉ thấy mình thấy thích cả 2 cô :) Nhưng tới 1 lúc nào đó bạn sẽ nhận ra ai là người bạn thật sự muốn ở bên, vì thích và yêu là 2 khái niệm khác nhau hoàn toàn mà. Chỉ sợ lúc đấy đã hơi muộn :(
Mình cũng từng...và đó là thời tuổi trẻ bồng bột :D

m muốn nói sự thật với 3 ng kia là m đag theo đuổi 1 ng # nhưng mà nghĩ lỡ "đâm lao nên phải theo lao" nên cuối cùng không biết làm gì hết cứ giữ nguyên vậy thôi =.= Bạn có cách gì nói mà k làm tổn thương k ?

Max

Đã là về tình cảm thì ít hay nhiều cũng có tổn thương cả bạn à. Nếu đâm lao theo lao luôn thì càng ngày càng lún, tới khi mấy người đấy biết họ lại càng tổn thương hơn và quan trọng nhất là tổn thương người bạn đang theo đuổi, chắc bạn cũng hiểu mà. Không có chuyện "giải quyết" hoàn hảo đến mức mà không ai bị tổn thương đâu bạn. Đã lỡ làm thì phải chịu thôi chứ sao giờ :( còn hơn sau này càng ngày càng khó xử hơn, đến lúc muốn rút không biết đường đâu mà lần, lại bị gấu đá hay mang tiếng lăng nhăng thì khổ :(

Chúc bạn sớm mạnh dạn đối đầu với các cô =))

Announcements

Forum statistics

Threads
421,068
173,147
Latest member
kubet88date

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back