Nhờ tư vấn nâng cấp máy tính !

Reactions
97
MR
0.024
Với cấu hình như bên dưới thì có lắp được 2 thanh RAM 2GB hay 1 thanh RAM 4GB không? Giá thành tầm bao nhiêu?
Nếu muốn nâng chip lên thì có được không? Hay phải thay cả main?
Nhờ mọi người tư vấn dùm.

p/s: trước máy mình lắp 2 thanh RAM 1GB DDR2, vừa nãy mới bị hỏng mất 1 thanh.

Khỏi nâng chip, lắp cái card màn hình vào là ổn,
Ram thêm 2GB hay 4GB đều mượt
Vậy giờ case của mình lắp được RAM 4GB loại nào hả bạn? Nên lắp 2 cái 2GB hay 1 cái 4GB? Giá cả tầm bao nhiu?
Mình tưởng máy hoạt động chậm là do chip cùi quá chứ?
Nếu lắp card màn hình thì tầm bao nhiu?

Vậy giờ case của mình lắp được RAM 4GB loại nào hả bạn? Nên lắp 2 cái 2GB hay 1 cái 4GB? Giá cả tầm bao nhiu?
Hoạt động chậm thì bạn nên coi lại có bị phân mảnh máy tính + bị virus trong máy ko
DDR2 h có chỗ bán có chỗ ko bán nên có loại nào thì mua loại đó đi bạn
RAM tầm trên 800k =))

ram ddr2 bus 800 1gb giá tầm 450k
2gb tầm 800k

Hoạt động chậm thì bạn nên coi lại có bị phân mảnh máy tính + bị virus trong máy ko
DDR2 h có chỗ bán có chỗ ko bán nên có loại nào thì mua loại đó đi bạn
RAM tầm trên 800k =))
Cũng ko hẳn là hoạt động chậm, vì mình chống phân mảnh và cài Kaspersky rùi
Chỉ là thỉnh thoảng chạy nhiều chương trình 1 chút thì nó xử lý hơi chậm á
1 thanh 4GB 800k hả, vậy thì lo được :D
Mình hỏi trước, tại vì lúc trước thằng sửa máy tính gần nhà kêu máy nhà mình ko lắp được 4GB

Mình hỏi trước, tại vì lúc trước thằng sửa máy tính gần nhà kêu máy nhà mình ko lắp được 4GB
Mình chỉ nói là trên 800 chứ ko chuẩn 800 bạn ạ
giá cả có thể tham khảo ở đây: http://www.vatgia.com/home/ram+ddr2+4gb+bus+800.spvg
à mà mở nhiều chương trình 1 chút xử lý hơi chậm thì xác định là nên có thêm 1 con card màn hình tầm 1GB trở lên là ổn

Mình chỉ nói là trên 800 chứ ko chuẩn 800 bạn ạ
giá cả có thể tham khảo ở đây: http://www.vatgia.com/home/ram ddr2 4gb bus 800.spvg
à mà mở nhiều chương trình 1 chút xử lý hơi chậm thì xác định là nên có thêm 1 con card màn hình tầm 1GB trở lên là ổn
DDR2 2Gb cũ (còn bảo hành) cũng chỉ tầm 350k thôi chú, đưa giá vật giá để so sánh max hả. Mở nhiều chương trính chút xử lý hơi chậm liên quan ứ gì tới VGA nhỉ, liên quan đến CPU, RAM, HDD trước tiên. Mở game mà không mượt thì mới xem lại VGA nhé.
Có vài thứ cần trao đổi với chủ thớt như này:
Bạn cần máy tính cho công việc gì?
Ngân sách để bạn nâng cấp?
Rồi mình sẽ tư vấn tiếp cho bạn

DDR2 2Gb cũ (còn bảo hành) cũng chỉ tầm 350k thôi chú, đưa giá vật giá để so sánh max hả.
Pro đó thread theo đi, mình ko dám múa rìu qua mắt thợ :>

Pro đó thread theo đi, mình ko dám múa rìu qua mắt thợ :>
Không dám nhận là pro chỉ là trả lời trong phạm vi hiểu biết của mình

Sao đắt vậy, anh mình mua RAM 2GB DDR2 có 550k thôi
RAM 1GB giá 450k mình mua từ năm 2009, chứ giờ chắc còn 150k quá
@@ 2012 giá còn cao hơn ddr3 bus 1333 nữa ak

DDR2 2Gb cũ (còn bảo hành) cũng chỉ tầm 350k thôi chú, đưa giá vật giá để so sánh max hả. Mở nhiều chương trính chút xử lý hơi chậm liên quan ứ gì tới VGA nhỉ, liên quan đến CPU, RAM, HDD trước tiên. Mở game mà không mượt thì mới xem lại VGA nhé.
à cái này thì nên coi lại, thế ví dụ mở 2 cái youtube cho chạy thì cái VGA với cái ko VGA cái nào nhanh hơn, hoặc cho đồng loạt chrome chạy auto refresh thì cái VGA với cái ko VGA cái nào chiếm CPU Usage nhiều hơn :|

vãi tèo thế, cấu hình hiện tại của bạn bây giờ phãi nói là rất bình thường
vậy mà lên win 7 con kaspersky nữa :( hết cmn ram 1gb rùi

Máy mình chỉ thỉnh thoảng để chơi game War3, cài các sv game offline như TLBB, VLTK,...
Còn lại đa số là lên mạng, vì các trình duyệt ngày càng nặng, mở khoảng 5-10 tab là đã hơi lag rồi
Giờ cháy RAM tụt xuống còn 1GB thì chắc ko sài nổi @@
Ngân sách thì khoảng 1 triệu đến 1,5 triệu
Mua RAM thì mình ko ngại tìm nơi để mua, chỉ sợ main lởm ko lắp được RAM thôi

bạn phải nói rõ bạn dùng máy tính cho mục đích gì thì mới tư vấn đc..cấu hình bây giờ cpu dual core e5200 thì làm những nhu cầu bình thường thôi,mình nghĩ bạn nên đổi cái máy khác ddr 3 hiệu suất cao hơn,nếu ở xì gòn qua mình tư vấn và chỉ chỗ mua rẻ cho,tốn ly cafe thui,haha

bạn phải nói rõ bạn dùng máy tính cho mục đích gì thì mới tư vấn đc..cấu hình bây giờ cpu dual core e5200 thì làm những nhu cầu bình thường thôi,mình nghĩ bạn nên đổi cái máy khác ddr 3 hiệu suất cao hơn,nếu ở xì gòn qua mình tư vấn và chỉ chỗ mua rẻ cho,tốn ly cafe thui,haha
Mục đích là lướt web bình thường, nhưng với công suất cao :p
Nếu không nâng chip cũng được, nhưng phải nâng RAM cái đã :D

à cái này thì nên coi lại, thế ví dụ mở 2 cái youtube cho chạy thì cái VGA với cái ko VGA cái nào nhanh hơn, hoặc cho đồng loạt chrome chạy auto refresh thì cái VGA với cái ko VGA cái nào chiếm CPU Usage nhiều hơn :|
Chạy 2 cái để xem phim thì với VGA thì sẽ mượt hơn vì có hỗ trợ hình ảnh tốt hơn (giải thích thì sẽ dài dòng hơn) và tất nhiên là có vga rời (tốt) sẽ ok hơn là không có vga (với chung 1 cấu hình máy). Nhưng để chứng tỏ sự vượt trội thì ko nhận ra nếu không dùng các phần mềm liên quan tới đồ họa đâu nhé.
Lời khuyên chỏ chủ thớt đây:
Nếu bạn không muốn thay đổi nhiều thì: main nâng lên tầm G41 (có thể không dùng VGA rời vẫn ok vài game), đến tiệm bảo em có cây ram 1Gb cần đổi 2 cây 2Gb (đồng bộ). Tầm tiền đó là bạn đổi được rồi đó (hàng cũ thôi nhé, hàng mới 775 giờ cũng chả còn đâu)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,662
Latest member
bontamcaocap

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week