Nhờ tư vấn nâng cấp máy tính !

Hà Nội thì càng nhiều sự lựa chọn cho bạn. Hi hi tui ở Nha Trang muốn chơi cũng khó, vậy mà vẫn đú đởn như ai
Giờ mình chỉ còn biết đi mua ở các siêu thị thôi :(
Các quán sửa chữa và bán linh kiện máy tính chỗ mình đều có phương châm lừa đảo + moi tiền
Anh mình ko biết máy bị làm sao, đem ra quán 1 hí hoáy mãi, anh mình bận nên về nhà chút, lúc ra nó kêu cháy tụ, thay mất 200k
Hỏi cháy tụ nào, nó chỉ cái tụ éo nào ý, ông anh mình thì khẳng định là vẫn tụ cũ, chân hơi han.
Còn mình ram tiếp xúc kém, bật không lên chỉ kêu tít tít, đem ra quán 1 hỏi nó kêu cháy ram, tưởng ko mất tiền thế mà nó đòi luôn 100k :(
Giờ cái RAM đó mới cháy :D
Rồi hôm bận học, bà chị ở nhà làm gì mà máy ko mở đc, gọi điên cho mình. Rút kinh nghiệm, bảo đem ra quán 2, nó hô hỏng main, thay 500k cái main hiện đang sài đó. Nhưng lại nhét cái chip 1.8Ghz vào, mình ra hỏi thì mãi nó mới trả lại cái chip của mình, lúc đầu thì cứ kêu là trước máy mình dùng chip 1.8

nhứ bác thì còn vào dc, người ko biết mà vào đây dễ dính hàng tray
Vào xong vất link tui xem là biết ngay chứ gì đâu mà. Tin vui là vừa đua xe được 1 em màn Dell led 23" giá khá thơm

Vào xong vất link tui xem là biết ngay chứ gì đâu mà. Tin vui là vừa đua xe được 1 em màn Dell led 23" giá khá thơm
eo cầm trên tay còn chưa chak nữa là nhìn hình,
quảng cáo thì ghi là hàng box, khi giao hàng thì hàng tray bố thằng cùi mía dc

eo cầm trên tay còn chưa chak nữa là nhìn hình,
quảng cáo thì ghi là hàng box, khi giao hàng thì hàng tray bố thằng cùi mía dc
Ta chỉ ship mà chưa nhận cái phốt nào cả đây, cũng có tý kinh nguyệt với F68

Haizz, nhờ các bác vất vả mà chẳng làm gì đc.
Thôi có lẽ lại kiếm cái RAM 1 2 GB lắp tạm vào chờ tìm được phụ kiện hoặc thay case mới vậy :(

Haizz, nhờ các bác vất vả mà chẳng làm gì đc.
Thôi có lẽ lại kiếm cái RAM 1 2 GB lắp tạm vào chờ tìm được phụ kiện hoặc thay case mới vậy :(
tùy cậu thui, muốn lên thì cpu nào mà ko lên dc, quan trọng money hjhj
main của cậu muốn nâng cấp chíp thì làm con core 2 dual 8400 cho nó máu hjhj ( đùa tý )

tùy cậu thui, muốn lên thì cpu nào mà ko lên dc, quan trọng money hjhj
main của cậu muốn nâng cấp chíp thì làm con core 2 dual 8400 cho nó máu hjhj ( đùa tý )
Qx9770 thì thế nào nhỉ, sợ không đủ đạn để đú thôi

Qx9770 thì thế nào nhỉ, sợ không đủ đạn để đú thôi
hihi bác nói chuyện bá đạo thế, chủ thớt bỏ pic rùi, ko còn chuyện gì bye lun nhé,
chak mai mốt nhờ cậu tư vấn ráp con cpu quá :)

@PhongVu @daosythui79 ui mừng vờ lờ các bác ạ :D
Đang chán, đem RAM ra định bẻ luôn cho xong, lấy tay uốn éo cái RAM
Xong nghĩ thế nào, lắp lại, lại sống rùi :D :D :D
Cám ơn 2 bác nhìu lắm, nhờ 2 bác mà biết thêm được bao nhiêu thứ
Sau này đi mua case lại kinh nguyệt đầy mình :D

@PhongVu @daosythui79 ui mừng vờ lờ các bác ạ :D
Đang chán, đem RAM ra định bẻ luôn cho xong, lấy tay uốn éo cái RAM
Xong nghĩ thế nào, lắp lại, lại sống rùi :D :D :D
Cám ơn 2 bác nhìu lắm, nhờ 2 bác mà biết thêm được bao nhiêu thứ
Sau này đi mua case lại kinh nguyệt đầy mình :D
ok cơ mà đồ điện tử, thick tử lúc nào thì tử thui muk
ram trừ khi là cắm ngược thì mới cháy

hihi bác nói chuyện bá đạo thế, chủ thớt bỏ pic rùi, ko còn chuyện gì bye lun nhé,
chak mai mốt nhờ cậu tư vấn ráp con cpu quá :)
Lỡ thì chơi tới luôn chứ hi hi hi, con đó VN có không nhiều lâu lâu mới xuất hiện 1 em khó săn lắm.
Còn hình ảnh con PC ghẻ của tui đây, không dám tư vấn nhiều

Cấu hình

Nhiệt độ

Last edited:
Bác đúng dân chơi có khác chơi ra cả nước:p
Riêng e GTS250 cũng hút mớ tiền điện nhỉ:D

Bác đúng dân chơi có khác chơi ra cả nước:p
Riêng e GTS250 cũng hút mớ tiền điện nhỉ:D
Thực sự thì em này không nhiều điện lắm đâu, hiệu năng tốt trong tầm giá

Quan trọng là thớt có nhu cầu thế nào thôi chứ , giờ E5xxx vẩn sống tốt đổi máy mới chi . Cần ram thì thay ram thôi nghe theo lời mấy bạn trên chi . Đúc vào cây ram 300 ngàn xong chứ gì . Nhớ mua ram củ ấy đừng mua ram mới

Quan trọng là thớt có nhu cầu thế nào thôi chứ , giờ E5xxx vẩn sống tốt đổi máy mới chi . Cần ram thì thay ram thôi nghe theo lời mấy bạn trên chi . Đúc vào cây ram 300 ngàn xong chứ gì . Nhớ mua ram củ ấy đừng mua ram mới
Phán cứ như thánh ấy nhỉ. DDR 2 thì muốn tìm mới cũng hơi nhọc đấy

Phán cứ như thánh ấy nhỉ. DDR 2 thì muốn tìm mới cũng hơi nhọc đấy

phán gì bạn ? máy bạn đó lúc giờ xài vẩn Ok chứ có thiếu kém gì đâu giờ kêu mua máy mới , Cái này gọi là lắm thầy thì nhiều ma chứ gì .? còn ddr2 thì hiếm. nhưng mình nói câu này vì có nhửng cửa hàng họ bán ko được , bán ế để chình ình 5 7 8 năm vẩn còn và giá ... sợ bạn ấy mua nhầm thôi . Ở chỗ mình còn có cửa hàng bán con pentium 4 cả mấy triệu kìa lại mua chơi

phán gì bạn ? máy bạn đó lúc giờ xài vẩn Ok chứ có thiếu kém gì đâu giờ kêu mua máy mới , Cái này gọi là lắm thầy thì nhiều bệnh chứ gì ? còn ddr2 thì hiếm. nhưng mình nói câu này vì có nhửng cửa hàng họ bán ko được , bán ế để chình ình 5 7 8 năm vẩn còn và giá ... sợ bạn ấy mua nhầm thôi . Ở chỗ mình còn có cửa hàng bán con pentium 4 cả mấy triệu kìa lại mua chơi
Chỉ là tư vấn nếu với số tiền abc bạn ấy có thể làm xyz thôi. Còn cửa hàng nào còn DDR 2 mới thì bó tay với cửa hàng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week