Như thế này có kiện Công An xã được không ?

Status
Not open for further replies.
kiện tới bến luôn. bọn nó có bằng chứng đâu mà dám vu cáo bạn cậu ăn trộm đt. nói thật chứ ko biết vùng của cậu ở thế nào chứ riêng vùng tớ mà mấy thằng CA xã mà bố láo thì cho đi nạng luôn. Nếu mình ko ăn cắp thì việc gì phải sợ

Đã bị bọn nó đánh đập ra tro rồi, bắt kí nhận tội rồi thì còn j phải sợ điều tiếng nữa, kiện đến chết thì thôi. Làm gì làm chứ danh dự của mình là quan trọng nhất, nó làm thế là sỉ nhục mình quá còn gì. Nếu ko làm tới thì bọn nó càng lộng hành hơn đấy, CA xã học đến lớp 12 là cùng, xong đi tập huấn vài lần lên làm CA chứ thật ra chẳng có tri thức j cả đâu, đừng nên sợ. Nếu ko sai thì đến Chủ tịch nước mình cũng dám nói lý lẽ mà.

Còn nếu muốn làm to chuyện thì như bạn ở trên nói ấy, bạn chụp ảnh nạn nhân, thuê người viết bài rồi gửi vào tòa soạn dân trí,vnexpress hoặc gọi trực tiếp đến trình bày, người ta cho người đến tận nhà chụp ảnh viết bài. Đảm bảo 1 tuần sau nổi như cồn, vì gần đây đang có vụ công an đánh chết người đang xôn xao dư luận. Nhân vụ này có khi nổi tiếng hơn đấy o_O

Đã bị bọn nó đánh đập ra tro rồi, bắt kí nhận tội rồi thì còn j phải sợ điều tiếng nữa, kiện đến chết thì thôi. Làm gì làm chứ danh dự của mình là quan trọng nhất, nó làm thế là sỉ nhục mình quá còn gì. Nếu ko làm tới thì bọn nó càng lộng hành hơn đấy, CA xã học đến lớp 12 là cùng, xong đi tập huấn vài lần lên làm CA chứ thật ra chẳng có tri thức j cả đâu, đừng nên sợ. Nếu ko sai thì đến Chủ tịch nước mình cũng dám nói lý lẽ mà.
ha ha ha ha ha lý lẽ k0 ai dám đống tình chống lại người to ở trên đâu, vì sợ hại tới bản thân ấy mà

ha ha ha ha ha lý lẽ k0 ai dám đống tình chống lại người to ở trên đâu, vì sợ hại tới bản thân ấy mà
Bạn, ý mình nói lý lẽ có nghĩa là đứng trc ng có quyền thế cũng ko sợ đấy bạn ạ chứ ko nói cần ai đồng tình bênh vực mình cả đâu.

thank các bác. gia đình cậu ấy đọc được những nội dung này chắc sẽ an tâm và nhờ người giúp lấy lại danh dự, đây k phải danh dự của riêng thằng bạn tớ mà liên qua đến cả nhà nó.. tiếng thơm cả đời hủy trong 1 ngày mà k biết lí do vì sao

nói tóm lại chỉ cần nhờ báo, và mấy thằng báo nó sẽ hướng dẫn cách kiện, nó chụp hình đăng báo rồi làm um lên, như vậy sẽ rất lợi cho phía bạn

thank các bác. gia đình cậu ấy đọc được những nội dung này chắc sẽ an tâm và nhờ người giúp lấy lại danh dự, đây k phải danh dự của riêng thằng bạn tớ mà liên qua đến cả nhà nó.. tiếng thơm cả đời hủy trong 1 ngày mà k biết lí do vì sao

Đồng tình với bạn. Mắc gì phải sợ, nếu không phản kháng khác nào mình nhận mình ăn trộm, rồi danh dự của mình sao này làm sao ra nhìn xã hội khi mình là một người đoàng hoàng. Nó chỉ là công an xã thôi chứ gốc nó lớn nó ko còn làm ở đó đâu, bi giờ báo đài có đủ hết rồi, sự thật sẽ được dân cả nước biết tới cho dù muốn trốn tránh tội lỗi cũng không được.

cứ kiểm định thương tật rồi kiện đi có gì mà phải sợ quyền thế thì cũng tùy lúc tùy nơi lúc nào cũng bao che được sao. Chuyện ko làm thì cứ kiện bình thường giỏi thì nó tìm được tang vật tận răng như thế lào chứ thế này thì cứ vô tư đi. Còn ko thì cứ bảo nó 1 câu bạn chơi luật rừng với mình thì hãy đợi đấy :D

cứ kiểm định thương tật rồi kiện đi có gì mà phải sợ quyền thế thì cũng tùy lúc tùy nơi lúc nào cũng bao che được sao. Chuyện ko làm thì cứ kiện bình thường giỏi thì nó tìm được tang vật tận răng như thế lào chứ thế này thì cứ vô tư đi. Còn ko thì cứ bảo nó 1 câu bạn chơi luật rừng với mình thì hãy đợi đấy :D

CA xã toàn mấy thằng ít học thì bảo sao nó ko đánh người như mấy thằng côn đồ ngoài đường chứ. Kiện chết mẹ nó đi. Anh em MMO nào rành luật thì tư vấn cho chủ thớt làm đơn kiện và chuẩn bị chứng cứ.

Không bàn luận liên quan tới chính trị!

Close!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,141
173,232
Latest member
88bigznet