Những Ma đêm captcha Các bạn là Ai ?

Vợ đẻ ở nhà trông con chán ko có gì làm lên gõ kiếm ít tiền chơi game :binhsua57:
:binhsua96:

---------- Post added at 05:42 AM ---------- Previous post was at 05:41 AM ----------

Hồi còn sống mình cũng có thắc mắc giống chủ thớt.
Ặc thế bi giờ quy tiên rồi hỡ bác:binhsua76:

ngồi chăn bò rãnh ko có gì làm, lấy laptop với 3g ra gõ cạp kiếm thêm thu nhập :binhsua57:

từng gõ captcha được khoảng 5$ WMZ , nhưng do phá pri của chủ group ngại quá nên thôi :m202:

các bạn ơi nếu mình có 1 công việc off ở ngoài 1 tháng 2tr5 thì mình có nên làm ko hay ở nhà gõ cap ,đi làm of p đi làm xa tốn kém nhiều lắm mà ở nhà gõ cạp chẵng lẽ gõ cả đời à :-s đang phân vân quá:binhsua04:

các bạn ơi nếu mình có 1 công việc off ở ngoài 1 tháng 2tr5 thì mình có nên làm ko hay ở nhà gõ cap ,đi làm of p đi làm xa tốn kém nhiều lắm mà ở nhà gõ cạp chẵng lẽ gõ cả đời à :-s đang phân vân quá:binhsua04:
Đi làm bên ngoài: mới vào được 2tr5 (cho hỏi ngoài tí: bác định làm việc gì mà mới vào trả có 2tr5 vậy?) có cơ hội tăng lương, đóng bảo hiểm các thứ, kỹ năng giao tiếp xã hội phát triển hơn làm capt tại nhà, cơ hội thăng chức + tăng lương vùn vụt (nếu thuộc diện COCC "con ông cháu cha" được gửi gắm... nếu làm với mức lương 2tr5 bạn sẽ có cơ hội biết được mình bị bóc lột sức lao động như thế nào hihi
Làm capt: tự chủ được thời gian làm, ko tốn tiền xăng đi lại so với làm xa và cũng nhờ nó mà biết được mình bị bóc lột sức lao động khi nhận mức 2tr5/tháng.
Còn mình thì hiện tại đang kết hợp cả hai thứ vừa làm bên ngoài vừa làm capt tại nhà để kiếm thêm thu nhập (vì mình ở trường hợp chỗ làm việc xa nhà khoảng 14 km, chi phí xăng+ các thứ tốn kém): đi làm chiều về cố ngủ đến khuya 1h -> 2h sáng dậy làm cho tới sáng rồi đi cày bên ngoài tiếp. Nên làm capt ko được bao nhiêu ngày khoảng 3$, nhiều bữa mệt quá thì nghỉ capt. So với mức lương mình nhận được hiện nay thì vẫn thua việc bỏ cả ngày ra làm capt nhưng nếu bắt buộc lựa chọn 1 thì mình sẽ chọn công việc bên ngoài vì thực sự mình có cơ hội hơn là làm capt ko.

Nói chuyện nghe sao dễ dàng quá :))
Ở kái xã hội thất nghiệp đầy ra,có tấm bằng ĐH trong tay vẫn ăn bám cha mẹ,vào xin việc thì đòi kinh nghiệm,bla bla :))
Chứ cứ vác đơn đi xin việc là đc nhận ngay và lương 5,6tr/tháng chắc :))
mấy bác nói cứ như đùa,thế thì mmo tàn sớm,vì dek ai cần cày cuốc làm j :))

mình tốt nghiệp lập trình đang thất nghiệp vào cạp capcha kiếm chúc cháo qua thời bảo giá, mình chơi capcha 3 năm về trước làm thời gian rồi nghỉ lúc đó 10k/1000 code. kiểm được chúc cháo rồi nghỉ lo học, giờ học xong thất nghiệp quay lại cạp tiếp

---------- Post added at 01:09 PM ---------- Previous post was at 01:07 PM ----------

có việc làm thì đi làm đồng lương ổn định hơn capcha, capcha xem như 1 nghề phụ kiếm thêm thu nhập thôi, nếu có công việc ổn định thì nên làm chứ phân vân cái gì

1 ngày 12$ là mãn nguyện đối với sinh viên năm cuối như tớ : ngày đánh 8 tiếng speed 25.00 thì 12$ là đủ có khi hơn vì đánh máy là ước mơ từ nhỏ của mình . kết bạn --> jounouchi2011

học lập trình mà ra trường thất nghiệp cái này lạ quá ta cái này chắc vô trường lo ngắm gái hoặc game nhiều hơn
ngắm sách vỡ^^!:binhsua03:

Ta là ma ngày không phải ma đêm....nghề này là nghề thời thượng mà ai cũng làm được nhưng làm bền vững thì chắc sương cốt rã rời nhỉ....

Đi làm bên ngoài: mới vào được 2tr5 (cho hỏi ngoài tí: bác định làm việc gì mà mới vào trả có 2tr5 vậy?) có cơ hội tăng lương, đóng bảo hiểm các thứ, kỹ năng giao tiếp xã hội phát triển hơn làm capt tại nhà, cơ hội thăng chức + tăng lương vùn vụt (nếu thuộc diện COCC "con ông cháu cha" được gửi gắm... nếu làm với mức lương 2tr5 bạn sẽ có cơ hội biết được mình bị bóc lột sức lao động như thế nào hihi
Làm capt: tự chủ được thời gian làm, ko tốn tiền xăng đi lại so với làm xa và cũng nhờ nó mà biết được mình bị bóc lột sức lao động khi nhận mức 2tr5/tháng.
Còn mình thì hiện tại đang kết hợp cả hai thứ vừa làm bên ngoài vừa làm capt tại nhà để kiếm thêm thu nhập (vì mình ở trường hợp chỗ làm việc xa nhà khoảng 14 km, chi phí xăng+ các thứ tốn kém): đi làm chiều về cố ngủ đến khuya 1h -> 2h sáng dậy làm cho tới sáng rồi đi cày bên ngoài tiếp. Nên làm capt ko được bao nhiêu ngày khoảng 3$, nhiều bữa mệt quá thì nghỉ capt. So với mức lương mình nhận được hiện nay thì vẫn thua việc bỏ cả ngày ra làm capt nhưng nếu bắt buộc lựa chọn 1 thì mình sẽ chọn công việc bên ngoài vì thực sự mình có cơ hội hơn là làm capt ko.
Tớ học cao đẵng CNTT học 3 năm làm sao mà biết gì về phần mềm được chỉ có loay hoay về phần cứng thôi ,mới ra trường mà 2tr5 mà ít à bạn ?

hic, sao toàn tốt nghiệp CNTT thất nghiệp thế này :(
Vì công việc của những người học CNTT là rất rộng lớn. Nhiều người làm những việc liên quan đến CNTT mà không hề biết! Nó giống như khái niệm CNTT hiện nay vậy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,598
Latest member
showmemore

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week