Solved Những ngôn ngữ cơ bản trong paypal trên mmo và giao dich trung gian

minhquan1992

Junior
Reactions
58
MR
0.000
Mình newbie. mình định giao dịch trên mmo mà không hiểu mấy từ cơ bản:
+ví dụ: bên mục exchange loại sell: 50PP rate 19.5. ( có phải là sell 50$ trong balance của paypal đó với giá 19.5 ngàn / $ phải khong). Có phải sell: 50PP rate 19.5 giống với sell: 50$ PP rate 19.5. hay là bán 50 tài khoản PP ( 0$ bl chỉ có tài khoản thôi)?
+ khi mình sell như cách trên thì mình bán như thế nào? Đưa luôn user và pass , mail,cau hỏi bí mật palpay cho người mua luôn hả? hay là đưa 50$ đó thôi còn nik mình để lại?
+mình newbie nên định giao dịch trung gian. Mình có đọc qua giao dịch trung gian rồi. Mình vẫn chưa hiểu ở chỗ giao. ( theo trình tự)
người mua chuyển tiền trước cho trung gian. trung gian nhận ok. người bán đưa hàng ( nik pp chẳng hạn) cho người mua. Vậy lỡ đưa hàng xong...nó đổi pass rồi kêu hàng không có thực. rồi đòi trung gian trả lại tiền cho bên mua thì sao? mình mất hàng rồi chẳng nhận được tiền thì sao hả các bạn? mình không hiểu khúc này cho lắm?

+ Sell 50$ trong balance của paypal đó với giá 19.5 ngàn / $
+ Đưa 50$ đó thôi còn nick mình để lại
+ Trung gian giữ tiền, cậu lên đây lập topic "Waiting for Answer" cả 3 vào giải quyết vấn đề

Mình newbie. mình định giao dịch trên mmo mà không hiểu mấy từ cơ bản:
+ví dụ: bên mục exchange loại sell: 50PP rate 19.5. ( có phải là sell 50$ trong balance của paypal đó với giá 19.5 ngàn / $ phải khong). Có phải sell: 50PP rate 19.5 giống với sell: 50$ PP rate 19.5. hay là bán 50 tài khoản PP ( 0$ bl chỉ có tài khoản thôi)?
+ khi mình sell như cách trên thì mình bán như thế nào? Đưa luôn user và pass , mail,cau hỏi bí mật palpay cho người mua luôn hả? hay là đưa 50$ đó thôi còn nik mình để lại?
+mình newbie nên định giao dịch trung gian. Mình có đọc qua giao dịch trung gian rồi. Mình vẫn chưa hiểu ở chỗ giao. ( theo trình tự)
người mua chuyển tiền trước cho trung gian. trung gian nhận ok. người bán đưa hàng ( nik pp chẳng hạn) cho người mua. Vậy lỡ đưa hàng xong...nó đổi pass rồi kêu hàng không có thực. rồi đòi trung gian trả lại tiền cho bên mua thì sao? mình mất hàng rồi chẳng nhận được tiền thì sao hả các bạn? mình không hiểu khúc này cho lắm?
- 50PP rate 19.5 là 19.500VND/$ paypal
50PP rate 19.5 giống với sell 50$ PP rate 19.5
- Sell $ trong tài khoản Paypal thôi, tuyệt đối không đưa thêm bất kỳ thông tin gì (người mua có thể yêu cầu check team view và bạn chỉ bật chế đọ xem trong teamview thôi ko đc bật thêm chế độ File Trans)
- Khi giao dịch trung gian bạn nên chú ý vào topic add nick yahoo trung gian cẩn thận và trung gian TUYỆT ĐỐI KHÔNG ADD NICK BẠN TRƯỚC nhé. Khi giao dịch trung gian bạn hãy hỏi trung gian từng bước để giao dịch được AN TOÀN VÀ NHANH CHÓNG.
- NẾU bạn là NEWBIE thì hãy dùng trung gian khi giao dịch nhé, khi nào có ít kiến thức về giao dịch an toàn thì tính sau

túm lại là thớt muốn giải quyết cài này à
Cho xin cách giải quyết hơn 20 nik paypal chưa ver. ( có tiền trong mỗi nik)

"Hiện tại mình có hơn 20 nik paypal. mỗi nik khoảng từ 50$ - 100 $.
Tên nik: fake ( vi dụ: david jonh, lisa bell...tên ảo, theo kiểu us)
nguồn tiền offer.
mail: gmail"

làm offer giàu đến thế mà thớt hỏi những câu của newbie ngày 1 ngày 2 tham gia mmo thì ai tin

- 50PP rate 19.5 là 19.500VND/$ paypal
50PP rate 19.5 giống với sell 50$ PP rate 19.5
- Sell $ trong tài khoản Paypal thôi, tuyệt đối không đưa thêm bất kỳ thông tin gì (người mua có thể yêu cầu check team view và bạn chỉ bật chế đọ xem trong teamview thôi ko đc bật thêm chế độ File Trans)
- Khi giao dịch trung gian bạn nên chú ý vào topic add nick yahoo trung gian cẩn thận và trung gian TUYỆT ĐỐI KHÔNG ADD NICK BẠN TRƯỚC nhé. Khi giao dịch trung gian bạn hãy hỏi trung gian từng bước để giao dịch được AN TOÀN VÀ NHANH CHÓNG.
- NẾU bạn là NEWBIE thì hãy dùng trung gian khi giao dịch nhé, khi nào có ít kiến thức về giao dịch an toàn thì tính sau
mình sell 50$ trong bl bằng cách nào hả bạn? chuyển cho người mua bằng cach nào? nik pp mình loại unver.
túm lại là thớt muốn giải quyết cài này à
Cho xin cách giải quyết hơn 20 nik paypal chưa ver. ( có tiền trong mỗi nik)

"Hiện tại mình có hơn 20 nik paypal. mỗi nik khoảng từ 50$ - 100 $.
Tên nik: fake ( vi dụ: david jonh, lisa bell...tên ảo, theo kiểu us)
nguồn tiền offer.
mail: gmail"

làm offer giàu đến thế mà thớt hỏi những câu của newbie ngày 1 ngày 2 tham gia mmo thì ai tin
mình đã nói bên topic kia rồi. mình gà paypal và mới lập nik mmo. còn offer thì tớ ok nhé. mình đã show hàng bên topic đó luôn rồi. đâu phải cái gì mình cũng biết.
Hôm nay mình xin nghỉ phép 1 ngày ra ngân hàng làm nhận tin sms ngân hàng cho điện thoại và làm tài khoản trên site VCB để chuẩn bị giao dịch. Mỗi topic mình lập đều solve bạn nhé. khi nào mình rành và hiểu. thì mình qua mục exchange bạn nhé. sao mình thấy bạn đi lung tung toàn phán...giả nai...scam... sao bạn không dùng time đó kiếm tiền? hày là đi post kiếm kiếm messages ( kiếm độ tin tưởng)

mình sell 50$ trong bl bằng cách nào hả bạn? chuyển cho người mua bằng cach nào? nik pp mình loại unver.

mình đã nói bên topic kia rồi. mình gà paypal và mới lập nik mmo. còn offer thì tớ ok nhé. mình đã show hàng bên topic đó luôn rồi. đâu phải cái gì mình cũng biết.
Hôm nay mình xin nghỉ phép 1 ngày ra ngân hàng làm nhận tin sms ngân hàng cho điện thoại và làm tài khoản trên site VCB để chuẩn bị giao dịch. Mỗi topic mình lập đều solve bạn nhé. khi nào mình rành và hiểu. thì mình qua mục exchange bạn nhé. sao mình thấy bạn đi lung tung toàn phán...giả nai...scam... sao bạn không dùng time đó kiếm tiền? hày là đi post kiếm kiếm messages ( kiếm độ tin tưởng)
Trong paypal có nút SEND MONEY đó, nhập mail người nhận vào rồi nhập số tiền.
Messages trong forum không có ý nghĩa là độ tin tưởng đâu nha cậu, đừng hiểu nhầm cái này dễ bị lợi dụng để người khác lừa cậu nhé.

vậy thì xin lổi thớt nhé, tui cảnh giác vậy thôi. căn bản là thớt hỏi những câu đơn giản tự tìm hiểu là được.

à tui chỉ cảnh giác chứ chưa bao giờ nói scam nhé.

Trong paypal có nút SEND MONEY đó, nhập mail người nhận vào rồi nhập số tiền.
Messages trong forum không có ý nghĩa là độ tin tưởng đâu nha cậu, đừng hiểu nhầm cái này dễ bị lợi dụng để người khác lừa cậu nhé.
ờ vậy mình hiểu rồi. nếu mình send money cho người mua thì paypal sẽ có biên lai nên không sợ lừa đảo nữa. ( lúc đầu mình cứ nghĩ giao nik pp. giao xong nó đổi pass thì cạp đất mà ăn).
vậy nik unver send money bình thường chứ?

ờ nếu như vậy. Mình lập 1 nik visa very paypal. rồi các tài khoản khác send money về 1 tài khoản. sau đó withdaw về từ nik very đó. hê hê. có hướng mới. nguồn offer từ company nên không sợ scam... o la la.

sẵn tiện m.n cho mình hỏi: PP US và PP VN khác nhau ra sao, tức là tiền trong balance của 2 loại đó gd như bình thường hay sao, và PP VN nhận tiền từ PP US có vấn đề gì không

Last edited:
Bác không rành thì đừng đụng vào pp. Chuyển tiền kiểu bác trước sau gì cũng bị ăn limit hết các acc của bác. Chứ ở đó mà là lá la.

Accounts Unverified là thấy khó chuyển được tiền đi rồi... Thế nào cũng kiểu như "We're sorry.." rồi phải Verified mới chuyển đi được, mà toàn tên Tây, thông tin giả.

Các site Offers nói chung không cho tạo nhiều accounts cũng có lý do hiển nhiên, ngay cả site mmo4me admin cũng không cho phép 1 người có nhiều accounts, và gần như tất cả diễn đàn đều như vậy.

Cơ chế bảo mật của PP khá chặt, dù còn vài chỗ Glitch... Tiền từ nhiều accounts khác chuyển Balance tới 1 account Paypal cũng sẽ đặt nghi vấn.

Tìm hiểu cho thật kỹ hả sử dụng pp. Còn nhiều vấn đề phải nói với anh này. Limit, limit ngầm đủ thứ.

Cũng nghi nghi có gì mờ ám ở đây có thể là giả gà để làm phi vụ gì đó.Bình thường nếu ai kiếm đc cái gì mà có tiền về thì mình nghĩ sẽ tìm ngay cách để làm thế nào chuyển được về thành tiền tiêu được.Chứ k đến mức vài chục acc rồi mới có những câu hỏi như này

Cũng nghi nghi có gì mờ ám ở đây có thể là giả gà để làm phi vụ gì đó.Bình thường nếu ai kiếm đc cái gì mà có tiền về thì mình nghĩ sẽ tìm ngay cách để làm thế nào chuyển được về thành tiền tiêu được.Chứ k đến mức vài chục acc rồi mới có những câu hỏi như này
mình có vài acc. còn vài chục acc có thể có trong tương lai. nhưng trước khi làm thì phải tìm hướng đi nước bước. nếu không thì vứt sọt rác hết.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week