• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Nick 123CardVn(có BH) bán PP xong đòi lại tiền(dispute)

heothanhtinh

Hero
Verified
Reactions
524
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Last Activity:
Today at 6:45 PM
Warning Points:
0

sao giờ đóng bảo hiểm dễ thế nhỉ
chia buồn với ông bạn dính rắc rối :(

guildgold9

Senior
Reactions
2,250
MR
0.119
Call me! Call me! Chat with me via Skype

Em nói luôn, từ khi thằng này mở Unauthorization transaction
Nó ko nói em 1 câu nào nhé :)
Vậy có nhất thiết phải chờ ko nhỉ ? ^^

aitishare

Banned
Reactions
77
MR
0.000
cái này là do pp bên kia limit nên bị hold giao dịch lại chứ lão kia có scam đâu . nhìn vào thấy rõ luôn còn gì :)
làm dịch vụ về paypal thì nên am hiểu tý đê :D góp ý vậy thôi

Reactions
475
MR
0.000
Chat with me via Skype
Hêy hêy
Nó có bảo hiểm mà :D Có gì lấy lại cũng đc ông ai :D
Đã biết có BH rồi sao sồn sồn lên thế, tiền nó nằm đó chứ mất đi đâu mà sồn.

Cho người ta time vào giải quyết chứ
P/S: MÀ cái này là PP đơn phương limit rồi hold chứ phải chủ ý của người ta đâu, không khéo bạn ấy còn đang nằm phè phỡn ở chỗ nào đó, còn chưa biết hung tin ấy chứ

tammy

Member
Hot Girl
Reactions
955
MR
0.078
Chat with me via Yahoo Messenger
Rất may cho em vì buôn bán với Chị :D chả may có bị limit còn có thầy dậy gỡ :p

:)

kinh nghiệm xương máu cả đấy
trước có dính 1 giao dich 130$ với 1 seller ebay
mấy hôm trước cũng bị hold 1k6 với lí do y chang

với cả trong mail PP nó ghi rõ lí do gd bị hold mà

thachthao

Hero
Reactions
10,627
MR
0.009
Mọi người đặt nghi vấn là bạn ấy bị limit nên bạn guildgold9 đợi thêm chút để bạn ấy giải thích nha, theo Rule thì bạn ấy có 24h để trả lời, và chưa xác định chính xác là bạn ấy scam mà ban nick thì cũng ảnh hưởng tới uy tín sau này của bạn ấy, có thể chỉ là sự cố gì đó, ^^ !
G9!

Reactions
393
MR
0.008
Chat with me via Skype
:)

kinh nghiệm xương máu cả đấy
trước có dính 1 giao dich 130$ với 1 seller ebay
mấy hôm trước cũng bị hold 1k6 với lí do y chang

với cả trong mail PP nó ghi rõ lí do gd bị hold mà
Bao giờ mình mới có 1k6 $ để có cơ hội bị hold nhỉ :P

nvt197

Banned
Reactions
44
MR
0.000
Mong là bị limit thôi chứ đừng có scam, nick mình từ 2012 còn đang xin đóng bảo hiểm đây, mấy ông mới mà scam nữa chắc admin khỏi cho đóng bảo hiểm quá

daso1988

Senior
Reactions
280
MR
0.165
theo mình nghĩ thì đây là paypal tự hold giao dịch do nghi ngờ, có lần mình cũng bị, khả năng là 2 bên phải bắt tay giải quyết thôi, tự bảo vệ mình là quyền lợi của seller, nếu vẫn ko xuất hiện thì thớt cứ thế mà lấy tiền bh.

Qua 24h sau khi bị report ko thấy bạn @123CardVn onl, mình tạm ban nick bạn theo Rule, bạn 123CardVn nếu cần giải thích gì thì clone nick khác vào trả lời nhé
Nếu sau 1 tuần ko có hồi đáp từ phía bạn 123CardVn thì BQT sẽ có hướng giải quyết cho guildgold9 và các bạn khác ( nếu có ) về số tiền BH tùy theo số nạn nhân và cung cấp proof bị scam
Thân!

DoctorXuan

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
1,865
MR
0.003
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Online ko vào đối chất thì có vấn đề rồi. Và ai confirm cho hắn đóng bảo hiểm thì chuẩn bị lãnh đạn đi là vừa ^^.

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
Chat with me via Skype
Đã biết có BH rồi sao sồn sồn lên thế, tiền nó nằm đó chứ mất đi đâu mà sồn.

Cho người ta time vào giải quyết chứ
P/S: MÀ cái này là PP đơn phương limit rồi hold chứ phải chủ ý của người ta đâu, không khéo bạn ấy còn đang nằm phè phỡn ở chỗ nào đó, còn chưa biết hung tin ấy chứ
bạn biết hay giả vờ ko biết mà phán vậy ? có BH thì sao nếu nó cố tình scam mình nói là nếu nhé, thì thread đã dính 60$ rồi, nó chỉ cần kiếm ai bán Z hay mua Z khoản 50$ thôi thì lời chưa bạn, 4rum đã từng có những vụ thế này, BH 2tr nó gd 1tr1 rồi, mà acc chưa banned tạm thời nó vào mua 50$ nữa thì lấy BH mà chia ra ah, với con số BH 2tr mua 50$ ko có gì là khó cả

bạn biết hay giả vờ ko biết mà phán vậy ? có BH thì sao nếu nó cố tình scam mình nói là nếu nhé, thì thread đã dính 60$ rồi, nó chỉ cần kiếm ai bán Z hay mua Z khoản 50$ thôi thì lời chưa bạn, 4rum đã từng có những vụ thế này, BH 2tr nó gd 1tr1 rồi, mà acc chưa banned tạm thời nó vào mua 50$ nữa thì lấy BH mà chia ra ah, với con số BH 2tr mua 50$ ko có gì là khó cả
Mình đang nói bạn ấy là cứ sồn sồn lên 1 2 BQT phải send tiền bảo hiểm cho bạn ấy, trong khi đó tới thời điểm đó thì chỉ mới có 1 trường hợp của thớt được ghi nhận bị Scam, tức là tiền BH vẫn còn nguyên xi.

Đọc cho kỹ giùm cái, từng tỏ ra am hiểu để dạy khôn người khác, dị ứng lắm

Chẳng lẽ Scam xảy ra mà BQT không biết đường phong tỏa số tiền bảo hiểm???

Mình đang nói bạn ấy là cứ sồn sồn lên 1 2 BQT phải send tiền bảo hiểm cho bạn ấy, trong khi đó tới thời điểm đó thì chỉ mới có 1 trường hợp của thớt được ghi nhận bị Scam, tức là tiền BH vẫn còn nguyên xi.

1. Nó có thể tiếp tục scam, những người dính scam chưa report lên thì ko ai biết đc. Hoặc nó bán xong chưa disput ngay thì những người ăn cam chưa phát hiện, PP support 45 days disput nhé, cứ 1 tuần sau bem chả ngọt ^^...
2. Có kiện cáo thì ko thể rút BH là chắc chắn rồi bạn. Nhưng ý tên kia nó nói là ko banned gấp đi thì nó sẽ tiếp tục scam người khác. Ví dụ: BH có 2 củ, nó đi scam cho 3-4 thằng như thớt là lãi rồi.

tui đọc r mới nói thứ nhất ko biết acc bạn kia bị banned khi nào nếu như lúc bạn cmt acc kia chưa bị bạn thì bạn thread lo ko có gì là sai, vì nếu acc nó chưa bị banned lở nó làm thêm 1 vụ scam nữa và + 2 vụ lại hơn số tiền bảo hiểm thì sao ? BQT bù vào hả, phong tỏa BH là banned tạm thời để ko cho acc đó gd nữa, đằng này BQT tg đó cứ kêu từ từ đợi vào đối chất, nhưng lại ko nghĩ cảnh nó scam tiếp 1 ai đó rồi vượt mức BH, người reporf lo có căng cứ ko phài ko, nếu dính những trường hợp này mới hiểu
1 Ví dụ đơn giản : nó gd với thread sau đó thread bị thế này, nó out nick nhưng vẫn onl, rồi ngồi xem, Mod vào nói đợi nó đối chất, nó đợi topic chìm or đời tối 1 chút khi topic chìm hẳng nó onl vào kiếm ai đó mua $ nếu thành công 2 cái gd sẽ trên mức BH ? vậy BH phải bị chia ra, và sẽ ko ai nhận đủ số tiền bị scam, nếu như vậy BQT cũng ko bù vào hiểu ko :) phong với chả tỏa BH @@

1. Nó có thể tiếp tục scam, những người dính scam chưa report lên thì ko ai biết đc.
2. Có kiện cáo thì ko thể rút BH là chắc chắn rồi bạn. Nhưng ý tên kia nó nói là ko banned gấp đi thì nó sẽ tiếp tục scam người khác. Ví dụ: BH có 2 củ, nó đi scam cho 3-4 thằng như thớt là lãi rồi.
mình cũng nói giống ý bạn, vậy mà mấy ba kia ko nằm trong hoàng cảnh thread lại nói thread sồn sồn lên, acc nó nhem nhẻm ko bị banned số tiền BH vẫn đang hiển thị thì gd nữa có khó lắm ko
nếu mình ko lầm 4rum đã từng dính 2 3 vụ liên quan đến BH thế này và toàn vượt mức BH những ng bị scam đều ko nhận đủ tiền bồi thường vì số BH ko đủ
mình góp ý BQT thôi nếu sau này có trường hợp tương tự thế này thì nên banned tạm thời để bên kia clone vào đối chất chứ cho hẳng 1 ngày ko banned thế khác gì tiếp tay

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week