Nick Chilvas, yahoo: fly.b_1997 scam tiền hợp tác chiến coingeneration

Status
Not open for further replies.

trantuankt

Senior
Reactions
111
MR
0.022
Vài hôm trước mình có mở thread nhận veri acc coingeneration để treo trên VPS với 3 cách cho mọi người lựa chọn tại topic: http://mmo4me.com/showthread.php?118514-Nhan-veri-va-reg-acc-cho-cac-ban-co-VPS-chien-coingeneration
Sau đó Chilvas sử dụng yahoo là fly.b_1997 đã pm mình để cùng hợp tác 50-50 treo acc trên 3 VPS của him. Nhưng sau đó mình pm qua yahoo nhưng him không trả lời và quịt tiền hợp tác giữa 2 người. Hôm nay mình report để mọi người đề phòng mà tránh xa loại bẩn bựa như vậy.
Mình hợp tác với him từ ngày 21-06 đến nay là 13 ngày, tổng số tiền treo trên 3 acc được khoảng 30$ chia 50-50 thì đúng ra mình được 15$.
Proff trên forum:
Proff trên yahoo:
Mong mod sớm giải quyết để loại bỏ những thành phần rác rưởi như thế này vì ít $ lẻ mà nó scam được thì với số tiền nhiều hơn thì sẽ thế nào ?

Up lên cho chilvas vào giải thích nhé!

thể bây giờ mình trả cậu lại tiền đúng 3 phone nhé , còn 20% bonus cho ref thì mình vẫn giữ chu cấp cho cậu

Giờ t chả cần nữa. Làm không đúng thỏa thuận là scam. Số $ đó chả đáng là bao nên t cũng chẳng cần đòi lại. Mod giải quyết giùm mình

bây giờ mình trả 3$ cho 3 phone của cậu , xong mai mình vứt acc , khỏi bonus niết gì , tuần này mình đều treo 3 acc đó , tiền bonus mỗi acc 20% cậu ăn ngon quá r nhỉ , :)

Giờ t chả cần nữa. Làm không đúng thỏa thuận là scam. Số $ đó chả đáng là bao nên t cũng chẳng cần đòi lại. Mod giải quyết giùm mình

Ngta đã chủ động trả tiền thì cậu cũng nên bỏ qua đi. Dĩ hòa di quý :D . Trong trường hợp là không trả tiền, lừa mới gọi là SCAM cậu.

bác này chắc chưa định nghĩa được chữ scam , lúc đó tại chưa thấy topic ai mở ver nên mình mới nhờ cậu , giờ trả lại 3$ tiền 3 phone , và tuần này cậu ăn bonus của tớ chắc cũng hơn 3$ đó r nhi :) , còn k chịu mà cứ tiếp tục report thì mình cũng chả biết làm gì !
chủ động trả tiền lại k thấy thì đừng hỏi tại sao :) , ở đây k muốn mang tiếng nhé :)

ông chivas làm thế này là ko được. đã thoả thuận ăn chia 50/50 , ăn xong 30$ rồi trả lại tiền phone có 3$ thì ai coi được. thà ông mua 3 acc chính chủ từ đầu cho rồi.

ông chivas làm thế này là ko được. đã thoả thuận ăn chia 50/50 , ăn xong 30$ rồi trả lại tiền phone có 3$ thì ai coi được. thà ông mua 3 acc chính chủ từ đầu cho rồi.

3 acc đó đều của mình , mình chỉ nhờ bạn đó ver phone thôi , chứ k có phải acc của bạn đó mà mình change pass :)

thể bây giờ mình trả cậu lại tiền đúng 3 phone nhé , còn 20% bonus cho ref thì mình vẫn giữ chu cấp cho cậu
Thể loại gì đây, thấy ăn ngon quá nên muốn hưởng 1 mình đây mà :m098:

Thỏa thuận thì là thỏa thuận, nếu xác định acc của mình chỉ ver phone thì lúc đầu mua mẹ số phone để very, người ta có dịch vụ đó luôn còn gì, kêu hợp tác 50-50 xong đến lúc thấy lợi thì kêu trả tiền phone, thế ko lừa đảo thì là gì. Cái này ko những lừa đảo mà còn bẩn tính nữa.

Thể loại gì đây, thấy ăn ngon quá nên muốn hưởng 1 mình đây mà :m098:

nói bức quá thì mình bỏ acc , có việc gì phải lớn . chủ động refund không chịu thì thôi

3 acc đó đều của mình , mình chỉ nhờ bạn đó ver phone thôi , chứ k có phải acc của bạn đó mà mình change pass :)

xem logchat thì bạn chắc mới chơi coin nên cũng ko biết nhiều. coi như cũng ko phải scam mà chỉ là ko hiểu biết thui. trong logchat chình bạn bảo ăn chia 50/50 rồi :). nhiều topic người ta cũng ăn chia 50/50 và vẫn verphone cho bạn đấy.

Ngta đã chủ động trả tiền thì cậu cũng nên bỏ qua đi. Dĩ hòa di quý :D . Trong trường hợp là không trả tiền, lừa mới gọi là SCAM cậu.
Trong proff chat mình nói là 1 tuần đưa tiền 1 lần mà đến hôm nay là gần 2 tuần rồi mà nó chưa đưa tiền vậy rõ ràng là lừa đảo rồi. Với lại trong topic của mình có đưa ra 3 cách hợp tác, nó đã chọn cách 3 là 50-50 chứ không phải là cách mình veri cho nó với giá 1$, vậy thì nó phải trả 50% số tiền nó chiến ở coin chứ không phải là 3$ veri phone. Tính ra nó treo 3 acc 14 ngày cũng được hơn 30$. Nếu nó muốn thì phải trả lại 15$ theo cách hợp tác 50-50.

Ở đây là chủ thớt đòi quyền lợi, đòi cái mình đáng được hưởng trong thỏa thuận chứ dek phải đi xin ăn, đi xin tiền để mà có cái kiểu "chủ động refund không chịu thì thôi". Thế nào là "chủ động" có hiểu ko, ko lên thành thớt thế này thì có "chủ động" không. Bẩn tính còn biện minh.

Bây giờ 2 người nói chuyện với nhau nhé. Nếu không đạt được thỏa thuận giữa 2 người mình sẽ xử lý theo proof!

mod đọc log chat đi hình như có đoạn nói 50-50 đó :)

Trong proff chat mình nói là 1 tuần đưa tiền 1 lần mà đến hôm nay là gần 2 tuần rồi mà nó chưa đưa tiền vậy rõ ràng là lừa đảo rồi. Với lại trong topic của mình có đưa ra 3 cách hợp tác, nó đã chọn cách 3 là 50-50 chứ không phải là cách mình veri cho nó với giá 1$, vậy thì nó phải trả 50% số tiền nó chiến ở coin chứ không phải là 3$ veri phone. Tính ra nó treo 3 acc 14 ngày cũng được hơn 30$. Nếu nó muốn thì phải trả lại 15$ theo cách hợp tác 50-50.

vậy thế này nhé , thêm vài ngày nữa , acc pm sẽ đủ 15$ , và mình sẽ refund lại 17$ hoặc 18$ tùy theo vài ngày đó , thế là xong chuyện , vứt acc coin đó làm acc khác , chả việc gì phải nóng tính nhé ông bạn

xem logchat thì bạn chắc mới chơi coin nên cũng ko biết nhiều. coi như cũng ko phải scam mà chỉ là ko hiểu biết thui. trong logchat chình bạn bảo ăn chia 50/50 rồi :). nhiều topic người ta cũng ăn chia 50/50 và vẫn verphone cho bạn đấy.
Cái này mình đã nói với nó lúc hợp tác là nếu treo trên VPS thì mỗi ngày được tầm 1$. Nên chỉ cần treo 2 ngày là hồi vốn rồi nhưng nó thích hợp tác 50-50. Cũng trách mình quá tin người vì thấy số $ nhỏ nên đã để cho him giữ VPS chứ như mấy bác khác hợp tác phải giao VPS luôn.

- - - Updated - - -

vậy thế này nhé , thêm vài ngày nữa , acc pm sẽ đủ 15$ , và mình sẽ refund lại 17$ hoặc 18$ tùy theo vài ngày đó , thế là xong chuyện , vứt acc coin đó làm acc khác , chả việc gì phải nóng tính nhé ông bạn
t không rảnh mà đợi m hoài. Nếu t không up log chat lên đây thì chắc m cũng im luôn rồi. Giờ rf ngay và luôn nhé. Không thì mod cứ giải quyết theo luật là ban never.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week