SCAM Nick yahoo - beanbeacay - nick mmo : minhthanh77

Từ hôm dính scam, bạn minhthan77 này offline luôn nick Yahoo :) > chắc sẽ ko làm ăn nữa :D

làm người chứ có phải là cái máy đâu ma ol 24/24. Tớ vẫn ol bình thường , chỉ sáng nick treo status khi mua pp, cậu có add nick tớ thì biet mà.

nghĩ cũng tội bác minhthanh nhưng nick diễn đàn do bác quản lý, bảo mật 2 lớp mà còn bị hack vậy thì phải đền 100% rồi :(
mất tiền ai chẳng tiếc nhưng ko có lỗi của người giao dịch với bác
trừ khi bác chứng minh đc lỗi là do forum, trong trường hợp này BQT phải đền bù :D

Võ Thị Huệ làm vụ này nhé. Vừa check ra. @FPT cũng là nó!

Dù có bị hack nick cũng phải bồi thường. Tùy 2 người thương lượng!

Lại VTH hả cậu. Hix. Mà lần trước chính @FPT up info của VTH lên mà nhỉ

Lại VTH hả cậu. Hix. Mà lần trước chính @FPT up info của VTH lên mà nhỉ
Nó lừa đó bạn, 2 nick là 1 thôi ko rõ info đó của người nào đó mà nó ghét chứ scammer ko bao giờ tự post info thật lên diễn đàn, có lẽ chỉ là 1 trò đánh lạc hướng của scammer này, lại còn reg nick clone vào khóc lóc van xin nữa, nó quá nham hiểm

Nó lừa đó bạn, 2 nick là 1 thôi ko rõ info đó của người nào đó mà nó ghét chứ scammer ko bao giờ tự post info thật lên diễn đàn, có lẽ chỉ là 1 trò đánh lạc hướng của scammer này, lại còn reg nick clone vào khóc lóc van xin nữa, nó quá nham hiểm

Hix.Nó lừa bao nhiêu vụ ở MMO rồi mà mãi ko tóm đc nó.

trước mình có giao dịch với Bác này bán pp 3 lần cũng hơn 20tr từ 2 năm trước.
Uy tín nhanh gọn
// ko có ý kiến gì về vụ này :D

Tớ nhìn sự việc ở 1 góc độ hơi khác mọi người 1 chút .

Ở đây có 1 phần lỗi của BQT , mà cụ thể là lỗi của @Shin , lý do là ngày xưa lúc ở diễn đàn cũ thì có chức năng không thể thay đổi được thông tin ở phần nick liên lạc , sdt , ví giao dịch . . . . .

Nhưng khi up lên diễn đàn mới , chức năng ý không còn , thì về lý @Shin phải có thông báo để mọi người biết và đề phòng , những người không am hiểu về cấu trúc forum làm sao biết được cái gì còn , cái gì mất ?

Tớ đưa ra phương án xử lý là BQT chịu 25% , và minhthanh chịu 75% .

@hungtai1900 @legialoc

Ở đây có 1 phần lỗi của BQT , mà cụ thể là lỗi của @Shin , lý do là ngày xưa lúc ở diễn đàn cũ thì có chức năng không thể thay đổi được thông tin ở phần nick liên lạc , sdt , ví giao dịch . . . . .

Nhưng khi up lên diễn đàn mới , chức năng ý không còn , thì về lý @Shin phải có thông báo để mọi người biết và đề phòng , những người không am hiểu về cấu trúc forum làm sao biết được cái gì còn , cái gì mất ?

@hungtai1900 @legialoc

Cờ lờ Gờ tê :D.

kinh khủng vậy
mà mình thắc mắc là sao nó lại hack dk acc 4rum ợ @@!; mình nghĩ các bác buôn bán làm ăn lâu năm chắc ko chủ quan đến mức click vào link lạ hay log acc ở quán nét :D nếu chỉ log acc ở nhà hay cơ quan thì sao scammer lại có thể hack dk nhỉ @@!

@hungtai1900 @legialoc

Thế cũng chuẩn.Nó sửa hết các thông tin sao mà đỡ được :-( >

Minhthanh77 : Gởi BQT , infutuer và cùng toàn thể anh chi e quan tam vụ này.

2 hôm nay mình đâu đầu vì nghi án la 1 Scamer. Oan còn hơn thị màu. Tình ngay mà lý gian vì chính nick 4rum của mình config giao dich.

Mình cố gắn trình bày để mọi người thấy mình kg Scam mà là bi hack 100%.

Thứ 1 : Các bạn xem topic này : https://mmo4me.com/threads/700-pp-us-rate-19-vcb-tcb.216500/

Topic nay mình open để thu mua Paypal US. trên topic có ghi nick yahoo + sdt . các bác xem lúc 10:45AM mình úp mua tiếp pp để cho nó lên trên. Đúng 11:00AM, nick mình bi hack và vào giao dich với cậu ìnutuer. ( https://mmo4me.com/threads/296-wmz-20-8-all-bank.216733/ ).

Các bác thấy đó, nếu mình có ý Scam thì trước đó 15 phút đã không úp toppic mua pp làm gì để mọi người chú ý (trên đó có yahoo + sđt).
ngoài ra, tất cả các topic mua pp va amazon của tớ trước giờ đều có ghi nick minhthanh772001 + sđt.
https://mmo4me.com/members/minhthanh77.22579/

Thứ 2: về tính chất , Mình bảo hiểm 2triệu + uy tín thu mua 3-4 năm (trước thời điểm 4rum update 2012 vẩn láy nick minhthanh) . infutuer bị Scam 150$ = 3triệu. . nghĩa là nếu Scam chỉ ăn dc 1triệu, các bác nghỉ có đáng để Scam kg ?

Thứ 3: Về sự uy tín : Mình thu mua amazon + pp từ vài trăm $ đến 1-2k toàn nhận $ trước paid sau, thi thoảng có 1 vài bạn chưa giao dich lan nào thi qua trung gian. chưa ai nói mình Scam. ngay Hôm qua, khi sự viêc này đang tranh luận ầm ầm , vẩn có 2 bạn tin tưởng giao dich ....

Anh em nào từng giao dịch với Minhthanh, xin vote 1 phiếu tín nhiệm để mình đc minh oan....

Thứ 4: từ khi đóng bảo hiểm, mình làm theo các bước chỉ dẫn để add yahoo + bank vào profile sao cho khong thể sửa nếu bi hack xong an tâm vức đấy. Không ngờ hôm qua nói chuyên với 1 mod mới biết do 4rum update lên giao diện mới nên có thể sửa đc nếu bị hack. hic hic.

Trong vụ này, mình cũng là 1 bị hại, mong BQT , infutuer và mọi người hiểu cho.

Thank all
Mình thấy cái vụ more info không thể sửa được bỏ lâu rồi mà:cool:

Announcements

Forum statistics

Threads
421,067
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week