[ nỗi buồn nhân 2] Valentin em đi lấy chồng !!!!! :((

tuanmobile

Senior
Verified
Reactions
420
MR
0.013
Facebook
Follow me on Facebook
Chưa có Valentin nào lại buồn và thê thảm như năm nay !!! người tôi yêu đi lấy chồng đúng vào ngày lễ tình nhân này mới buồn chứ :(( . sau khi tôi post xong bài này là tôi đi đám vui người ấy, yêu nhau đã 4 năm , chúng tôi mới chia tay nhau 1 năm nay , và bầy giờ cô ấy lên xe hoa,................... [ ko say ko về ]

tối nay bắt đầu câu chuyện Valentin 2012

Phần 1 : đi đám vui
bước vào cửa . cả hội trường quay lại nhìn , toàn bộ bạn bè cô dâu ko có ai ko biết mình , anh em , họ hàng ai cũng biết ,vào ngồi mà ko giám lên tiếng , mặt vẫn cười , may có 2 cô bạn thân của cô dâu chạy tới mời vào uống nước ,gặm hạt dưa , và bắt đầu có tiềng xì xào bàn tán , ngồi đc 15 phút ko biêt làm sao nên tìm cách rút lui ,
cô dâu tới và nói : sao anh về sớm vậy ? ah hôm nay ngày 14/2 chắc còn phải đi tặng hoa chứ gì ? ( nghe câu này xong lặng thầm bước ra cửa về thẳng nhà )

Phần 2 : đi ăn cưới .
hôm nay mình được mời tới dự bữa cơm thật mật cùng gia đình em vào lúc 9 giờ !! . sáng mai sắm sửa chỉnh tề , đi cùng mấy người bạn đến đúng 9 giờ , bước vào rất đông người đang ăn nhậu , có người say người tỉnh , mình vào thẳng nhà chào hỏi ông bà và làm thủ tục gửi phong bì :D mời chúc mừng , cũng tay bắt mặt vui ( có vui chăng ?) .
bắt đầu ngôi vào bàn ăn thì được chào đón nhiệt tình bởi bạn bè cô dâu , ko phải chào đón ko đâu nhé !! đi kèm lời chào là 1 chén rượu , lần lượt từng người bạn , rồi đến anh em chú bác cũng đến chiến đấu ( nghĩ trong đầu chẳng lẽ cho mình rụng tại trận sao ? ) . hi hi nhưng tiểu lượng mình cũng ko kém !! tiếp đãi từng người 1 cũng xong ! ( trước khi đến cũng tranh thủ đi ăn lót dạ rồi mà ) ! ngồi 1 lúc cũng đến giờ đón dâu ! , mình cũng đi đón dâu ,
Khi đến nhà trai !! ai nấy đều vui vẻ !! có 1 người đại diện bên nhà trai ra đón khách bắt tay rất vui vẻ ! ôm mình lại hỏi thăm ! Người yêu đi lấy chồng vui chứ ? ! Choáng !!!.
bước vào hội trường ngồi với mấy con em khá xinh ! , ngồi đối diện với bố vợ HỤT nhưng vẫn vui cười với mọi người !! :D . ngồi được 15 phút , đến đoạn hay nhất của buổi lễ !! cô dâu chú rể chụt nhau thì mình chào mọi người và về !!!! . :D.
HẾT HẾT !!!!!!!!!!!!!!!!!

Last edited by a moderator:
chia buồn
tưởng số mình nhọ ai dè có bố nhọ hơn mình
cám ơn bạn mình vui lên rồi :)

Chưa có Valentin nào lại buồn và thê thảm như năm nay !!! người tôi yêu đi lấy chồng đúng vào ngày lễ tình nhân này mới buồn chứ :(( . sau khi tôi post xong bài này là tôi đi đám vui người ấy, yêu nhau đã 4 năm , chúng tôi mới chia tay nhau 1 năm nay , và bầy giờ cô ấy lên xe hoa,................... [ ko say ko về ]

hình như là x20 lận đó, thôi gắng làm ăn đi, sau này bạn sẽ gặp người tốt hơn....................

Chia vui với người ta đi bạn. đừng có níu kéo cái gọi là quá khứ nhé :D

Èo 2 bác đã xyz người yêu chưa,nếu rồi thì lo gì =))
đâu cứ phải xyz là hay đâu bác??? chủ thớt đâu phải vì cái đó mà buồn ... cố gắng lên bác, Rồi sẽ có ng` tốt hơn đến với bác. Chúc bác sớm tìm đc một nửa đích thực của mình :)

giờ 2 tay vác 2 dao đi ăn cưới đây !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!11
không nên bác ơi...âu dù sao cũng là định mệnh...tốt nhất là đi với vẻ mặt đầy kiêu hãnh, để cho e nó biết e không là gì...chứ đi đám mà như thế thì...không hay tý nào :D

không nên bác ơi...âu dù sao cũng là định mệnh...tốt nhất là đi với vẻ mặt đầy kiêu hãnh, để cho e nó biết e không là gì...chứ đi đám mà như thế thì...không hay tý nào :D

giờ đúng là vác dao đi , nhưng đi trả cho thằng bạn hôm trước mượn của nó , tớ chưa nói xong .

---------- Post added at 07:44 PM ---------- Previous post was at 07:40 PM ----------

[video=youtube;KNYhDws9D6c]http://www.youtube.com/watch?v=KNYhDws9D6c[/video]​
bài này tớ nghe nát rồi ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

hỏi thế gian tình ái là chi mà đôi lứa thề nguyền sống chết..! Nhân tình thế thái là chuyện muôn thủa của con người...!
Là thằng đàn ông cái quan trọng nhất là bản lĩnh..! Phận làm trai phải lo sự nghiệp trước..! Hãy sống và làm việc khả năng của mình thành công sẽ đến với bạn..!
Con người thành công là con người có cả 3 thứ :
---- Sức khỏe
---- Công Việc
---- Tình cảm
Chỉ số thành công và hạnh phúc của con người là tổng của 3 thứ đó ..! Người yêu cũng đã đi lấy chồng rồi..! Giờ có níu kéo cũng ko được nữa ..! Việc của bạn là sống tốt hơn...!
Có sự nghiệp thì bạn sẽ có nhiều sự lựa chọn cho tương lai :)
Good luck for you

Đám cưới gì giờ này vậy trời?! có chém ko đây!!
Thôi sự thật nó phũ phàng, bác nên biết chấp nhận số phận, yêu nhau 4 năm mà lại không bằng 1 năm... gì ấy!! Thôi, bác cố gắng, đừng bức xúc wá mà nghĩ bậy.. chuyện đâu còn có đó, thua keo này ta bày keo khác đúng ko?!

bác đây chăng :binhsua149: ...................

[video=youtube;Izb6i7yJpoM]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Izb6i7yJpoM[/video]
Chắc valentine tỏ tình thất bại :binhsua156:
Dù biết nó die rồi ... Nói thật chứ thằng này vừa NGU vừa Bất hiếu ...:m020:

P/S: 14/2/2012 chứ , Máy tính mình ghi ngày 13:binhsua149:

chia buồn cùng bạn, biết đâu đi ăn cưới lại quen được 1 cô nào. :binhsua141:

PS : mà đám vui là đám gì vậy ???

Biết đâu dòng đời xô đẩy lại tìm dc cô vợ tốt hơn thì sao :D hi hi nên chúc nta hp mới đúng chứ ;)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week