Nội dung kênh như này có nên bỏ làm YT ko ạ?

Vâng . Cảm ơn bác đã chia sẻ
bạn phải xác định mình làm gì. Hướng dẫn nấu ăn ( như Sức khỏe tâm sinh) hay làm video giải trí về nấu ăn ( kiểu Tam Mao TV, mùa gặt miền tây.. ).
Nếu hướng dẫn nấu ăn thì phải trình bày nguyên liệu, các bước làm. Ko thuyết mình thì phải có Sub trên video...
Còn làm giải trí phải có mặt trong video, để diễn. Ng ta xem giải trí chủ yếu xem mặt, cuộc nói chuyện. cảnh....
Cả 2 cái cần video sáng.nét.. mới thu hút người xem. Cái thumbnail, tiêu đề cũng quan trọng nữa..
Content cần kiên trì, +đầu tư mới dc. :v

Chào các bác . Sau nhiều lần xấp mặt với coin . Cơ duyên đưa đẩy em mò mẫm làm YT . Ngẫm mãi cũng chẳng biết quay gì , quanh đi quẩn lại đành quay mấy video nấu ăn . Do giờ công việc của em cũng là bán cơm bình dân . Hix cũng chẳng phải đầu bếp cao siêu gì . Giờ sau hơn 2 tháng cặm cụi mò mẫm kiến thức đủ mọi ngóc ngách kênh YT của em chỉ toàn view với sub từ chạy quảng cáo với trao đổi . Lượng sub và view thật rất ít không đáng kể . Thật sự chán ghê ko còn động lực quay thêm video . Các bác chuyên về mảng này có thể ghé qua kênh em xem video em làm nội dung và chất lượng thế này có tệ quá ko ạ . Em nên làm tiếp hay dừng lại ạ . Mong ý kiến từ mọi người . Cảm ơn đã đọc tâm sự của em
Kênh em đây ạ : https://www.youtube.com/channel/UCFzKHnnqD4V2wy2XP55bPBQ
bác thớt cho mình xin fb hoặc skype với ạ

bạn phải xác định mình làm gì. Hướng dẫn nấu ăn ( như Sức khỏe tâm sinh) hay làm video giải trí về nấu ăn ( kiểu Tam Mao TV, mùa gặt miền tây.. ).
Nếu hướng dẫn nấu ăn thì phải trình bày nguyên liệu, các bước làm. Ko thuyết mình thì phải có Sub trên video...
Còn làm giải trí phải có mặt trong video, để diễn. Ng ta xem giải trí chủ yếu xem mặt, cuộc nói chuyện. cảnh....
Cả 2 cái cần video sáng.nét.. mới thu hút người xem. Cái thumbnail, tiêu đề cũng quan trọng nữa..
Content cần kiên trì, +đầu tư mới dc. :v
Dạ . Đa tạ bác chỉ giáo . Em sẽ cố gắng thêm

muốn thành công phải kiên trì :rolleyes::rolleyes::rolleyes: dù đi sau nhưng đi đúng thì vẫn đuổi kịp hay thậm chí vượt luôn nhé!!! ;););)

mới có vài tháng đòi thành công!! :mad::mad::mad: đã dễ vậy, thì "người người tuber, nhà nhà tuber" hết rồi!!! :eek::eek::eek:, cứ theo tiếp 1 vài năm nữa đi, sáng tạo thêm + thực tế cho bớt nhàm chán ... tức song song việc quay clip nấu ăn, clip pha chế, các mẹo vặc trong bếp ... cần đi quay thực tế các món khác như: món vỉa hè, món teen, món theo trào lưu ...

xem người ta làm nè: https://mmo4me.com/threads/topic-video-giai-tri.385586/

p/s: nếu giờ đây, thiếm bõ kênh tìm việc khác thì củng hông khả quang đâu và cũng bõ tiếp nữa thôi :D:D:D ... chưa đầu tư gì mà đòi bằng người ta :confused::confused::confused: (có biết: 95% tuber đã trải qua những gì chưa??? đã bõ ra công sức, thời gian, nguồn lực mới có được chổ đứng ... hay thým muốn nằm trong 5% còn lại là may mắn??? muốn thế thì đầu thai lại nhé o_Oo_Oo_O)

luôn nhớ, phải đa mê mới sinh kiên trì rồi dẫn đến thành công :popo_look_down::popo_look_down::popo_look_down:

theo như bài toả của thớt, vào ytb chỉ muốn kiếm tiền thì thật là khó, rất khó, rất rất khó khăn nhá!!! :popo_angry::popo_angry::popo_angry:
cảm ơn bác đã đưa em qua đây. Hôm nay rảnh đi dạo thì thấy.

Chủ đề nấu ăn mà cho tây xem thì ko cần thuyết trình gì cả. Bạn cứ làm món ăn mới lạ
Cần nhất là có nhiều video và đăng video đều

Chủ đề nấu ăn mà cho tây xem thì ko cần thuyết trình gì cả. Bạn cứ làm món ăn mới lạ
Cần nhất là có nhiều video và đăng video đều
Vâng cảm ơn bác . Em cũng nghĩ vậy . Em có làm thêm 1 site là https://vietnamesefoodnews.com để liên kết với kênh . Em tính đánh vào nhóm đối tượng ng nước ngoài có nhu cầu du lịch việt nam muốn tìm hiểu về các món ăn . Chứ để làm mấy video như kiểu TamMaoTV..... thì còn phải có duyên , rất khó ạ
Mà thật sự ít view và sub quá ạ . Kéo sub bằng gg ads trung bình cũng mất 4k vnđ mới đc 1 sub nước ngoài . Hix

mình có làm tầm khoảng 500 video, đăng đều mà thấy view không lên mấy
Đăng đều cũng giúp kênh có tương tác thường xuyên. Nhưng làm sao nổi bật được 1 video thì cả kênh sẽ lên. Nếu đầu từ quảng cáo hay kéo views thì chỉ cần tập trung 1 video là được. Video khác tự nó lên sau

Bạn tham gia các nhóm nấu ăn trên facebook để giao lưu rồi đăng clip vào đó là hiệu quả nhất, nhưng trước hết bạn nên đậù tư nội dung thật chất lượng trước đã

Tớ thấy hay đó ! cậu cố lên
Bạn tham gia các nhóm nấu ăn trên facebook để giao lưu rồi đăng clip vào đó là hiệu quả nhất, nhưng trước hết bạn nên đậù tư nội dung thật chất lượng trước đã
Dạ em cảm ơn 2 bác đã góp ý .
Kênh YT của em đã bật được kiếm tiền sáng nay sau 5 ngày từ lúc đăng ký . Cũng có thêm động lực để cố gắng ạ .
Cũng chẳng đáng gì đâu nhưng với 1 thằng bán cơm dạo như em thế cũng vui rồi ạ
Thanks all

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,231
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week