Help Nơi thảo luận của newbie đây.

Bây giờ tình hình ko đoán được, có người bảo xuống, có người bảo lên, thôi chờ coi sao vậy! Hix, nhận định nào cũng thấy có vẻ hợp lý hết! Mình cũng đang sell!

- - - Updated - - -

Bây giờ tình hình ko đoán được, có người bảo xuống, có người bảo lên, thôi chờ coi sao vậy! Hix, nhận định nào cũng thấy có vẻ hợp lý hết! Mình cũng đang sell!

:binhsua153: hit sl tèo cái lệnh buy luôn rồi. h chắc canh sell thôi :binhsua144:

Để stop loss bao nhiêu mà đã dính rồi vậy Vịt?

vịt buy ở gần trend nên sl 5p =,= haha. :binhsua140: sell lại ngay lúc đấy nên cũng được 40p rồi thầy. h cut đi đá bóng thôi :binhsua149:

về cơ bản mình chỉ đọc nghiên cứu qua chứ khong rành cái này, vào đây xem anh em lam thế nào rồi bắt chước

về cơ bản mình chỉ đọc nghiên cứu qua chứ khong rành cái này, vào đây xem anh em lam thế nào rồi bắt chước

đâu phải hnào cũng có chiến lược đâu bạn. tự học là chính thôi. k hiểu thì hỏi, muốn giỏi phải học mà

Đã qua cái thời newbie ;))
Đã qua cái thời lỗ vốn ;))
Đã qua cái thời huề vốn ;))
Đang ở cái thời lời nhiều hơn lỗ :">

Chà nhìn lại cũng dc 2 năm rồi :">
Cũng được 3 năm rồi, thỉnh thoảng mới có lời, đa phần là lỗ :D

nếu đã chơi 3 năm mà ko có lời thì nghỉ đi chứ chơi làm gì nữa , đơn giản là bác ko có khả năng chơi forex rồi còn gì

Lời khuyên của người đi trước. Nếu bác nào đam mê trading thì trước hết DEMO ít nhất 3 tháng, ko thì 6 tháng cho chắc, coi như là thực tập. Nếu profit mỗi tháng 20% thì lúc đó hẵng nghĩ tới Live
Còn system thì mỗi người mỗi cách, tùy vào tính cách từng người mà phù hợp với system khác nhau
Good luck

Lời khuyên của người đi trước. Nếu bác nào đam mê trading thì trước hết DEMO ít nhất 3 tháng, ko thì 6 tháng cho chắc, coi như là thực tập. Nếu profit mỗi tháng 20% thì lúc đó hẵng nghĩ tới Live
Còn system thì mỗi người mỗi cách, tùy vào tính cách từng người mà phù hợp với system khác nhau
Good luck

Khuyên thì vẫn là khuyên thôi. :D. Cái cần nhất vẫn là tâm lý, phải bình tĩnh, chờ đợi thời cơ, vội là hỏng, không ăn lệnh này còn có lệnh khác

Khuyên thì vẫn là khuyên thôi. :D. Cái cần nhất vẫn là tâm lý, phải bình tĩnh, chờ đợi thời cơ, vội là hỏng, không ăn lệnh này còn có lệnh khác

Khuyên hoài cũng có thấm đâu. Đợi market nó khuyên mới thấm ;))

- - - Updated - - -

em có vài lời với các bác trade theo kiểu "có người bảo xuống, có người bảo lên" là nếu các bác trade demo cho vui thì không sao chứ live dù tiền ít cũng không nên, và chỉ áp dụng indicator ichimoku như trên thì chắc không thắng được trừ khi các bác đang luyện tập thằng này. Nếu các bác thích học theo system ichimoku thì em chỉ cho các bác vào download system THV của bác cobraforex trong forum forexfactory.com, đó là một system mở cho các trader chuyên nghiệp chỉnh sửa từ năm 2008 đến nay, kết hợp ichimoku và nhiều indicator khác, nghe nói bác cobraforex cũng được tư vấn bởi 1 cụ khoảng 20 năm mài đũng quần ở wall street, và system này được nhiều trader trên thế giới comment, chỉnh sửa góp ý đến bầy giờ sau 5 năm tương đối hoàn thiện, bản thân em cũng theo dõi topic và system này được 2 năm thấy cũng tốt, các bác theo đường link dưới mà download và nghiên cứu, system mở và miễn phí cho các trader góp ý, hoàn thiện, em nghĩ các bác newbie cứ theo rule và signal của nó mà trade theo thì may cũng được chút chút, ít nhất em nghĩ là cũng không thua, nếu bác nào không rành tiếng anh và TA không hiểu system và các đk entry và exit của nó thì cứ hỏi chứ đừng trade theo cảm tính, theo ý thích là thành đánh bạc đó, mà đánh bạc thì 100% sẽ thua. Mong chia sẻ chút ít các bác newbie. Nhưng đây chỉ là cho các bác newbie để thay thế system ichimoku đơn giản của các bác chứ không phải là chắc ăn nhé, bản thân em cũng chẳng tin có một system trên thế giới này cứ auto áp dụng theo đó là thành công, và em cũng chẳng nhất nhất áp dụng theo nó, chỉ dùng nó trong mỗi vài thời điểm và vài trường hợp thôi. Nhưng đối với các bác muốn vừa học vừa chiến ngay thì nó ít nhất cũng tránh cho các bác thua. link download nè:

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,655
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week