ở việt nam mình là thế phải không?

narontran

Banned
Reactions
2
MR
0.000
mình tốt nghiệp dh bách khoa tphcm loại khá chuyên ngành CNTT - Mạng máy tính , bằng tiếng anh 450đ , vậy mà xin vào làm ở công ty nào ai cũng nói phải chạy 30-40 triệu mới được vào làm ngồi văn phòng còn không thì lvào làm nhưng không dc ngôi văn phòng. sao lại có cái luật đó nhỉ ? . mà mình cũng k hiểu 30-40 triệu đó ai lấy,lấy để làm gì và ai có quyền cho mình dc ngồi làm văn phòng hay không ? thật khó hiểu . bác nào có công ty nhà vào cmt cho mình rõ.

Lựa cty nước ngoài mà làm....Mấy cty mang tính chất nhà nước thì là vậy

mình tốt nghiệp dh bách khoa tphcm loại khá chuyên ngành CNTT - Mạng máy tính , bằng tiếng anh 450đ , vậy mà xin vào làm ở công ty nào ai cũng nói phải chạy 30-40 triệu mới được vào làm ngồi văn phòng còn không thì lvào làm nhưng không dc ngôi văn phòng. sao lại có cái luật đó nhỉ ? . mà mình cũng k hiểu 30-40 triệu đó ai lấy,lấy để làm gì và ai có quyền cho mình dc ngồi làm văn phòng hay không ? thật khó hiểu . bác nào có công ty nhà vào cmt cho mình rõ.
đâu ra thế cậu? làm gì có vụ đó nhỉ ???

thế cho mình hỏi CNTT thì nó có nhiều lĩnh vựt .. quản trị . bảo mật . lập trình . thiết kế bạn thuộc lĩnh vực nào ?

30 triệu đó là dùng để bồi dưỡng cho cấp trên đó cậu: ăn uống của cấp trên, 30 triệu là ít, lúc trước tớ chạy việc hết 170 triệu để vào làm văn phòng lương tháng 4.5 triệu

thế cho mình hỏi CNTT thì nó có nhiều lĩnh vựt .. quản trị . bảo mật . lập trình . thiết kế bạn thuộc lĩnh vực nào ?
mình chuyên về mạng máy tính ( thiết lập hệ thống mạng , bào mật mạng , quản lý quyền user ..)
30 triệu đó là dùng để bồi dưỡng cho cấp trên đó cậu: ăn uống của cấp trên, 30 triệu là ít, lúc trước tớ chạy việc hết 170 triệu để vào làm văn phòng lương tháng 4.5 triệu
umk tks các bác

chạy 170 mà đi làm 4,5 triệu ... thằng bạn mình khỏi chạy chọt ... bằng cao đẳng giờ làm 1 tháng > 10 triệu . ban đầu nó chỉ là công nhân giờ là dc quản công nhân .. cái gì cũng phải từ từ mà bước !

Code:
 vậy mà xin vào làm ở công ty nào ai cũng nói phải chạy 30-40 triệu mới được vào làm ngồi văn phòng còn không thì lvào làm nhưng không dc ngôi văn phòng
Sao nghe giống xin vào cơ quan nhà nước vậy nhỉ? Còn Tốt Nghiệp BK thì lo gì không có việc nhỉ? Thêm 1 năm kinh nghiệm là ăn 7tr tháng !

mình chuyên về mạng máy tính ( thiết lập hệ thống mạng , bào mật mạng , quản lý quyền user ..)

umk tks các bác

công việc này hiện giờ nhiều công ty nó quá nhiều người nên cậu có thể xin công việc khó .. nếu cậu học thêm lập trình nữa thì có thể hợp tác làm bên nước ngoài ... nhu cầu cạnh tranh .

chạy 170 mà đi làm 4,5 triệu ... thằng bạn mình khỏi chạy chọt ... bằng cao đẳng giờ làm 1 tháng > 10 triệu . ban đầu nó chỉ là công nhân giờ là dc quản công nhân .. cái gì cũng phải từ từ mà bước !

đúng mình cũng có ông anh họ làm trong Tổng công ty nhà bè NBC ( khoảng 7 năm về trước thì chỉ có bằng 12 vào làm công nhân, đến giờ lên làm giám đốc xí nghiệp lương 1 tháng 10tr ) hix , vậy phải cố gắng làm công nhân rồi , hihihihi

công việc này hiện giờ nhiều công ty nó quá nhiều người nên cậu có thể xin công việc khó .. nếu cậu học thêm lập trình nữa thì có thể hợp tác làm bên nước ngoài ... nhu cầu cạnh tranh .

hihi mình rất dởm về lập trình , hix , tks ban góp ý

hj, 4,5 triệu là lương cơ bản, ngoài ra còn ăn hối lộ đủ kiểu thì lương tổng cộng cũng tầm 12-15 triệu cậu ah, đời là thế đấy

xin vào cơ quan nhà nước mà muốn vào luôn biên chế thì thường là phải chạy tiền, chị gái mình và mình đều phải chạy tiền thì mới vào được biên chế nhanh và hưởng lợi nhanh

tốt nhất giờ bạn học thêm 1 khóa sửa chữa rắp ráp máy tính . rãnh ngâm cứu ít lập trình web . và tự làm ở nhà trung bình 1 tháng cũng > 20 triệu ... phải tạo uy tín thì mới dc như vậy nhé . chứ giờ làm công ăn lương nó lại ăn chặn % của mình ... đủ thứ !

Học giỏi thế mà không hiểu sao.
Hỏi mấy câu ngây thơ:eek:

người ta học giỏi vì người ta chỉ tập chung vào học .. và ít đi chơi ra xã hội nhiều > cái này mình lấy từ thằng bạn mình ra chứ ko biết chủ thớt ra sao nhé .......

170 triệu để kiếm 4.5tr/ tháng thì hơn 3 năm làm ko lương à bạn?:eek:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,142
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week