OctaFX SCAM =))

quaza

Hero
Reactions
313
MR
0.101
http://www.forexfactory.com/showthread.php?t=410739
Ko biết MOD ở đây xử lý ntn đây?
Từ đầu đã biết thg này ntn rồi, nhưng chưa có bằng chứng. Hnay tình cờ lượn FF thấy topic này, haha
Never get old

Có nhiều sàn lâu đời uy tín lắm rồi ko chui vào lại thích dây vào ổ kiến lửa...

Còn nhiều broker được IB PR ở đây mập mờ lắm, thích BONUS thì cứ chui vào:binhsua135:

PS: Cứ táng broker regulate NSA, FSA, ASIC, nó scam còn có đường mà kiện

Last edited by a moderator:
=)) đọc qua một hồi thì cũng bình thường thôi ;)) mấy sàn như thế này mình đã sớm khuyến cáo không dep nhiều đằng này dep nhiều chơi tăng acc nhanh rồi rút nhiều thì kiểu mấy broker như thế này nó trở mặt là chuyện thường tình thôi. CŨng chưa gọi là scam được đâu chỉ là tụi broker này nó chọn khách hàng như thế nào để trả mà thôi :)) cậu cũng chả cần phải kết luận như rứa làm chi ;)).
Với lại đừng có mà tự tin ở trong cái thị trường ni mấy cái sàn có FSA hay NFA cứ thể múc là an toàn đâu thằng broker nào cũng như rứa cả! Nhất là luật pháp của VIE không có can thiệp hay có quyền can thiệp gì. Chúng ta chơi cũng kiểu ngoài pháp luật nên giả sử nếu có mấy sàn đó có có vấn đề thật thì đa số công dân mấy nước như US, UK nó sẽ có lợi thế hơn...Còn kiểu như cậu hay trader VIE chỉ là tép thôi :)). Cậu chờ nó bồi thường lại thì cũng giống như nhân vật trong topic bên kia của Forexfactory mà thôi :D.

=)) đọc qua một hồi thì cũng bình thường thôi ;)) mấy sàn như thế này mình đã sớm khuyến cáo không dep nhiều đằng này dep nhiều chơi tăng acc nhanh rồi rút nhiều thì kiểu mấy broker như thế này nó trở mặt là chuyện thường tình thôi. CŨng chưa gọi là scam được đâu chỉ là tụi broker này nó chọn khách hàng như thế nào để trả mà thôi :)) cậu cũng chả cần phải kết luận như rứa làm chi ;)).
Với lại đừng có mà tự tin ở trong cái thị trường ni mấy cái sàn có FSA hay NFA cứ thể múc là an toàn đâu thằng broker nào cũng như rứa cả! Nhất là luật pháp của VIE không có can thiệp hay có quyền can thiệp gì. Chúng ta chơi cũng kiểu ngoài pháp luật nên giả sử nếu có mấy sàn đó có có vấn đề thật thì đa số công dân mấy nước như US, UK nó sẽ có lợi thế hơn...Còn kiểu như cậu hay trader VIE chỉ là tép thôi :)). Cậu chờ nó bồi thường lại thì cũng giống như nhân vật trong topic bên kia của Forexfactory mà thôi :D.
Thế luật thế giới làm cảnh à. Vốn lớn thì tội gì ko trích ra 1 phần nhỏ thuê luật sư
Bác có học luật ko thế. Khi 1 khách hàng kí kết với 1 công ty mà trụ sở chính của nó ở nước A thì áp dụng theo luật của nước A. Cho dù VN ko thụ án nhưng có nước A nó thụ án cho, nếu nó bác bỏ vụ kiện của khách hàng thì nó sẽ hạ uy tín trên thương trường. Làm thế nào để hạ nó, đăng lên báo chí nước ngoài, tụi nó ko vì vài ngàn USD mà ảnh hưởng uy tín nó tạo dựng bao nhiêu năm nếu broker đó regulate NFA, FSA
Lúc mở live acc nó có cái term lúc đầu trước khi đăng kí, chịu khó đọc giùm cái thì sẽ ko cmt ngớ ngẩn như vậy =))
Con người VN có xu hướng cam chịu, ngại tố cáo nên tụi tham nhũng ở VN giờ nó ko coi ai ra gì, làm lộ liễu mà chả ai làm gì =))

Thế luật thế giới làm cảnh à. Vốn lớn thì tội gì ko trích ra 1 phần nhỏ thuê luật sư
Bác có học luật ko thế. Khi 1 khách hàng kí kết với 1 công ty mà trụ sở chính của nó ở nước A thì áp dụng theo luật của nước A. Cho dù VN ko thụ án nhưng có nước A nó thụ án cho, nếu nó bác bỏ vụ kiện của khách hàng thì nó sẽ hạ uy tín trên thương trường. Làm thế nào để hạ nó, đăng lên báo chí nước ngoài, tụi nó ko vì vài ngàn USD mà ảnh hưởng uy tín nó tạo dựng bao nhiêu năm nếu broker đó regulate NFA, FSA
Lúc mở live acc nó có cái term lúc đầu trước khi đăng kí, chịu khó đọc giùm cái thì sẽ ko cmt ngớ ngẩn như vậy =))
Con người VN có xu hướng cam chịu, ngại tố cáo nên tụi tham nhũng ở VN giờ nó ko coi ai ra gì, làm lộ liễu mà chả ai làm gì =))

Xin lỗi mình chỉ thằng học kĩ thuật thôi không liên quan gì đến tài chỉnh hay luật lệ gì cả nhưng mà những năm tìm hiểu học hỏi thì đó là những kinh nghiệm của mình. Mình cũngk hông rãnh mà đi nói lý luận với nhưng gì mà cậu nói ở trên. Nhưng mà chắc cậu biết cậu : "Con kiến kiện củ khoai" chứ? Đó là điều mình muốn nói :).....Những điều trên nó không thật sự ngớ ngẩn như cách nhìn nhận ngớ ngẩn của cậu đâu, cái đó chỉ là một đống lý thuyết mà thôi.

Xin lỗi mình chỉ thằng học kĩ thuật thôi không liên quan gì đến tài chỉnh hay luật lệ gì cả nhưng mà những năm tìm hiểu học hỏi thì đó là những kinh nghiệm của mình. Mình cũngk hông rãnh mà đi nói lý luận với nhưng gì mà cậu nói ở trên. Nhưng mà chắc cậu biết cậu : "Con kiến kiện củ khoai" chứ? Đó là điều mình muốn nói :).....Những điều trên nó không thật sự ngớ ngẩn như cách nhìn nhận ngớ ngẩn của cậu đâu, cái đó chỉ là một đống lý thuyết mà thôi.

Thứ 1: Tôi chỉ thấy tội nghiệp cho bác vì bác đã sống quá lâu ở VN và ko còn tin tưởng vào luật pháp, cái đó thì thông cảm, vì ai cũng biết.
Thứ 2: Tôi thì chưa bị kiện cáo gì liên quan tới luật quốc tế nhưng chú bác của tôi đã bị rồi, và đối thủ của họ là 1 tập đoàn rất nhiều tiền và có thế lực ở nước sở tại, ông ấy chuyên xuất khẩu gạo qua Nga, đối tác đã đưa 30% số tiền, sau khi đã giao hàng tới Nga thì tụi nó xù 70% còn lại ko chuyển khoản. Đoán coi ai thắng, tất nhiên người có lý lẽ thắng, và đó là điều khá hay của luật pháp quốc tế

"Con kiến kiện củ khoai" thì chỉ nên áp dụng ở VN thôi, đừng mang ra nước ngoài ng` ta cười đấy. Sống nên tiếp thu chứ đừng sống trong ấu trĩ.
Vì khi luật pháp ko còn hiệu lực thì lòng tin ko còn. Nên nhớ lòng tin là 1 thứ rất quan trọng trong thị trường tài chính, gầy dựng thì rất lâu nhưng đạp đổ khá nhanh. Nếu ko còn lòng tin thì hệ thống tài chính sẽ sụp đổ, hệ thống tài chính mà sụp đổ thì ko còn giao thương bằng tiền nữa đâu =))

Lúc trước cũng định đầu tư thằng này 1 ít nhưng nhìn lại địa chỉ của nó tận nơi khỉ ho cò gáy. Nhìn trên maps thì đất nước như 1 dấu chấm nhỏ.
:m141: Nên tránh xa các sàn có tặng Bonus. Nên tìm hiểu kỹ các sàn trước khi dep vào. tránh xa các sàn ở Nga và các đảo.

^
Sàn nào giờ cũng có bonus hết bác ơi. Mà bác đừng vơ đũa cả nắm thế. Em vẫn thấy các sàn lớn có bonus vẫn chơi tốt. Riêng cái OctaFX thì không rõ sàn lớn không nữa. Trước giờ em chỉ nghe Hotforex, fxpro, fxcm, exness,...

mà cái đảo síp là thiên đường trốn thuế, riêng ở đó có vài trăm broker rồi.

^
Sàn nào giờ cũng có bonus hết bác ơi. Mà bác đừng vơ đũa cả nắm thế. Em vẫn thấy các sàn lớn có bonus vẫn chơi tốt. Riêng cái OctaFX thì không rõ sàn lớn không nữa. Trước giờ em chỉ nghe Hotforex, fxpro, fxcm, exness,...

mà cái đảo síp là thiên đường trốn thuế, riêng ở đó có vài trăm broker rồi.

Em thì không biết bác định nghĩa sàn lớn là như thế nào. Những sàn đánh giá tốt như pepperstone, ibfx, Dukascopy, Citifx, MIGbank, FXDD, LMax, MB Trading, Onada hay Forex.com, v.v.... điều ko có bonus. Tuy spread nó ko thấp, nhưng dc cái là yên tâm khi để tiền ở đó. Các sàn uy tín rất khắc khe trong việc verified tài khoản, chứ ko dễ dàng như các sàn có bonus đâu.

Bonus chẳng qua là thu hút các newbie mới tập tành về forex. Trên babypips cũng khuyến cáo nói không các sàn có Bonus. Nếu để 1 điều nữa tại sao phải dep 1 khoản lớn mới dc nhận bonus, trong khi số tiền đó có thể qua 1 sàn lớn uy tín, lâu đời hơn. Khoảng tiền đó có thể đầu tư 1 sàn lớn ở Mỹ hoặc các ngân hàng ở Thụy Sĩ.
Tiền không bao giờ tặng không đâu ;))

Bonus chẳng qua là thu hút các newbie mới tập tành về forex. Trên babypips cũng khuyến cáo nói không các sàn có Bonus. Nếu để 1 điều nữa tại sao phải dep 1 khoản lớn mới dc nhận bonus, trong khi số tiền đó có thể qua 1 sàn lớn uy tín, lâu đời hơn. Khoảng tiền đó có thể đầu tư 1 sàn lớn ở Mỹ hoặc các ngân hàng ở Thụy Sĩ.
Tiền không bao giờ tặng không đâu ;))

50-100$ em thấy cũng nhỏ thôi bác. Bonus theo em thấy là một hình thức cạnh tranh thu hút thêm trader của các broker. Còn nếu quy chụp các sàn broker là scam thì đúng thật vơ đũa cả nắm. Các sàn bác nói là có uy tín rồi nên ko có bonus, các sàn khác trước tiên phải có trader mới sống đc nên phải bonus. Còn chất lượng thì tùy broker. Riêng em ko bao giờ nghĩ bonus là ko uy tín cả.

Cãi nhau mệt. Chốt nhá
Ai thích bó nụt thì cứ dep, ko ai cấm. Nhưng mốt đừng có lên kêu ca
Uy với chả tín, toàn cãi với những điều hiển nhiên. Như cục *** có thối ko?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week