offer android kô còn chỗ đứng cho Admin nữa

Nhìn anh nói muốn cười vào mặt, thứ nhất chẳng có coder nào thánh thiện đi viết tool phục vụ cho cộng đồng cả mục đích của họ vẫn là sell để lấy tiền mà sống,...

Thứ 2: "Những update trên tool hầu hết là những update cần thiết phục vụ cho cả cộng đồng bạn nhé, chứ kô phải vì quyền lợi của bất cứ cá nhân nào. Viết tool cho cộng đồng, mà support, upgrade chỉ hỗ trợ riêng cho cá nhân và sell riêng? Bạn nghĩ như thế là được sao." Anh cứ làm coder cái méo gì họ cũng biết á, họ là thánh à cách cheat bị fix, thì họ phải tìm cách cheat mới để update mà một khi không có cách cheat mới thì sao họ update cho cái " cộng đồng" của anh được, pro họ có cách cheat của họ, họ dám share không hay share rồi lại bị fix thế thì có ai ngu mà đi share không. Không không tự mình đi đạp đổ bát cơm của mình? Cái suy nghĩ của anh chỉ là một cái suy nghĩ ích kỷ của bản thân mà thôi đừng có mà áp đặt lên một khác. Anh mua một tool trong 1 time anh cheat được bao nhiêu có nhiều hơn tiền mua tool không anh tự hiểu. Ai xui thì mua trúng vào time tool bị fix thì chịu bởi vì đã cheat rồi thì xác định cái rủi ro đừng có mà gào thét, cào bàn phím với người bán tool.

Thứ 3: Với cái tư tưởng này "Còn nữa, đừng nói từ cheat ở đây, ai cũng như ai cả thôi. Lấy $ về VN còn hơn là đem $ bỏ vào google, chạy ads cho tụi nước ngoài hưởng. Cheat kô kỹ là do cá nhân làm hay là do tool không chịu cập nhật?" của anh thì cái VN này càng càng bị kỳ thị thôi chứ đ** phát triển được đâu nhé. Kiếm tiền bằng cách gian lận tự hào quá hơ, ngon ra đường ưỡn ngực nói " Tôi là giàu bằng cách gian lận đấy bà con ơi" xem những người có tư tưởng tốt có cười vào mặt cho không ( mấy người có tư tưởng giống nhau thì nói làm gì :)) ). Thằng này cũng từng cheat và cũng chẳng vui gì khi nói với mọi người tiền đó tôi làm ra được bằng cách cheat cả. Thế nên anh cứ ôm cái tư tưởng đó đi để giúp cho VN này ngày càng đi xuống nhé và cũng đường có nói cái kiểu ném tiền cho người nước ngoài nó hưởng, ngon thì bản thân mình được như nó đi rồi lúc được người khác ném tiền cho hưởng nhé!

Cuối cùng là cái này "Tụi nước ngoài,... tụi nó vẫn cheat như thường kể cả Bỉ, Nauy, India nhưng ít khi bị nói hơn VN, gặp mặt offline vẫn nói về cheat bình thường. bạn có biết là vì sao kô?" Nó cheat thì kệ cmn nó bị ban, bị report có liên quan tới mình đâu. Đã thế còn nói bọn nó cheat ít hơn người VN nữa chứ haiz :). Còn thành viên trong team cheat thì gặp mặt thì nói về cheat để làm gì nhỉ? :D Thôi tự hiểu nhé!!!

Kết: Đã kiếm tiền bằng cách không trong sạch thì đừng có mà gào thét hay cào bàn phím khi mình không có miếng ăn. Chẳng được gì đâu ngoài việc bị người khác lên án( như thằng này ), chửi, ném gạch cả. Đừng có để người khác hạ thấp bản thân mình và lòng tự trọng của mình. Vây thôi! Chúc anh kiếm được nhiều $ từ MMO.
p/s: cái cmt này của chỉ nói rõ cho thớt hiểu thôi còn hiểu hay không thì kệ họ. Còn ai cứ cheat thì đừng quan tâm nhiều làm gì chẳng có ai cấm bản thân mình cheat ngoài bản thân mình ra có đọc cmt của em thì hãy suy nghĩ. Muốn ném đá cũng được ( I don't care ^^ )

HẾT!

Mình cũng tính chửi thằng đó 1 đoạn như thím, mà thấy phí time với thành phần này quá nên thôi :D.

Thím cũng giải tỏa hết những gì mình muốn chửi trong đây rồi :D

trên forum hình như có vài người vẫn chơi real tuy thu nhập ít nhưng vẫn đỡ hơn bị ăn banned :)
99% ko bị banned :)

Tôi kô nói bạn nhé, bạn có code private tool cho ai thì tôi kô cần biết, bạn có code tool cho group riêng của bạn tôi cũng chả quan tâm được. Bạn bị người ta khiển trách thì bạn cứ lấy hợp đồng, thương lượng trước đây mà nói thì ai bắt bẻ được bạn? Trừ phi bạn không rõ ràng thôi bạn à.

Cái tôi nói ở đây là những người viết tool phục vụ cho cộng đồng, bạn hiểu kô? Giá cả bao nhiêu thì khách hàng tự nhận ra, đắt rẻ gì thì họ sẽ biết, chứ kô phải như suy nghĩ nhỏ bé của bạn đâu.

Những update trên tool hầu hết là những update cần thiết phục vụ cho cả cộng đồng bạn nhé, chứ kô phải vì quyền lợi của bất cứ cá nhân nào. Viết tool cho cộng đồng, mà support, upgrade chỉ hỗ trợ riêng cho cá nhân và sell riêng? Bạn nghĩ như thế là được sao.

Còn nữa, đừng nói từ cheat ở đây, ai cũng như ai cả thôi. Lấy $ về VN còn hơn là đem $ bỏ vào google, chạy ads cho tụi nước ngoài hưởng. Cheat kô kỹ là do cá nhân làm hay là do tool không chịu cập nhật?

Tụi nước ngoài,... tụi nó vẫn cheat như thường kể cả Bỉ, Nauy, India nhưng ít khi bị nói hơn VN, gặp mặt offline vẫn nói về cheat bình thường. bạn có biết là vì sao kô? HAIZZZ
Update vì cộng đồng ?
Đúng, khi bán tool là vì cộng đồng đó, nhưng trước mắt là vì bản thân coder trước đã, nếu vì cộng đồng thì free đi, bán làm cái móc gì ?
Mà coder ko vì bản thân thì mang tiếng coder làm gì, vì coder cũng là 1 cái nghề mà, ko vì bản thân thì cào đất mà ăn à ?

Ừ, chắc suy nghĩ mình nhỏ bé thật :D Có nhiều ng nghĩ to lớn hơn mình, bán tool vĩnh viễn xong thì cũng lặn mất tâm đấy thôi :D
Mà "vĩnh viễn" là thế nào, theo mình thì các bạn phải hiểu là "vĩnh viễn" là bán đứt đuôi, chứ ko phải "vĩnh viễn" là bán và update suốt đời suốt kiếp cho các bạn.

Mình đâu có bảo là update riêng hay sell riêng đâu nào ? Mà nếu là sell riêng thì update riêng nó là chuyện đúng mà, sai chổ nào nhỉ ?
Mình dã dụ giờ bạn đang có nguyên 1 "Thao Cơm" và bạn tính toán là, nếu chia nhỏ nó ra rùi bán, thì bạn sẽ có gấp lần số cơm đó, thế thì bạn sẽ làm gì ? Nếu là mình thì mình sẽ chia nhỏ ra và bán nó ngay ( coder thành tool đem sell cho cộng đồng ) Chứ bạn nghĩ, ko ko tự dưng có người "vì cộng đồng" à ? Bạn có tự thấy mắc cười ko, người ta ngâm cứu cái kỹ thuật "Cheat" để phục vụ cho cả cái cộng đồng nói chung, hay cá nhân bạn nói riêng chỉ với cái giá vài ba triệu đó à ? Tool bị fix là do coder à ? Update ko kịp thì cũng đỗ lỗi cho coder ? Bộ coder là thần tiên sống hay gì, mà google nó fix thì coder cũng fix đc tool ngay ? Trước khi nói thì suy nghĩ kỹ về cái vấn đề này tí xíu, google nó là 1 "Tập Đoàn" còn coder đa phần chỉ là 1 hoặc vài người, chứ ko phải là 1 "Tập Đoàn" như google đâu bạn, muốn đấu tay đôi về mặt coder với nó là chuyện ko tưởng đc nhé :D

Tới đoạn này thì mình hiểu vì sao dân MMO VN ngày càng đi xuống => Tại sao người ta cứ đem tiền "ném" cho thằng ads ăn ? Lý do là vì, nó ăn xong nó "nhả" ra 1 cục "Tiền" rất là to cho mình, chứ cứ snghi như bạn "ném tiền cho nó ăn mà sao ko tự cheat", oh thì bạn cứ cheat đi, điều đó lý giải vì sao, bọn nước ngoài "Cheat" nhưng số tiền lên đến hàng nghìn k$, mà chúng nó vẫn đc paid đó, là vì chúng nó cheat theo kiểu bỏ tiền ra 100%, chứ ko cheat = tay như bạn, rủi ro nó khác nhau chứ, vì khi bỏ tiền ra để cheat, thì nó có thể gọi là real traffic rồi, dân VN mình cũng đang học theo đó thôi, bạn nên bỏ cái tư tưởng vì sao dân nước ngoài cheat mà mình ko cheat cho = với ng ta đi =]]

Cheat ko kỹ là thế nào ? Ví dụ như giờ con off đó yêu cầu RRS 70%, mà gặp mấy thím lười chảy thay ra, thích lead thui, chứ éo có thích load RRS, giờ chúng nó vẫn RRS, nhưng thay vì 70% thì chúng nó RRS 30% thôi, thế cái này là do tool à ? Hay do thím lười ?
Rồi click CR, người ta yêu cầu 1/10 thì bọn nó lại click 2/10, nghĩ là "ùi, có 1% thui mà, chắc [ko sao]" => ừ thì đâu có sao, cheat mà, banh xác thì quay qua đỗ lỗi cho bọn "coder" vậy là xong :D y chang như thớt cho khỏe, cần móc gì làm kỹ ta :D ha ha

Gặp mặt vẫn nói cheat à, bạn đang nói ai, VN hay nước ngoài ?
Nếu là VN thì do các bạn đó đều có tư tưởng giống nhau, chỉ "lười chảy thay ra" chỉ biết cheat = tool của bọn "coder vì cộng đồng" mà bạn nói đấy :D chứ cũng chả biết cách cheat thế nào = những "tool ko vì cộng đồng" bạn à :D
Nếu là dân nước ngoài, thì sao bạn biết chúng nó gặp nhau thì chỉ nói về cheat ? Theo mình thì chúng nó bảo, làm sao "triệt hạ" đc bọn cheat hoặc click tặc thui, chứ làm = cheat thì chắc ko có đâu ha :D

Update vì cộng đồng ?
Đúng, khi bán tool là vì cộng đồng đó, nhưng trước mắt là vì bản thân coder trước đã, nếu vì cộng đồng thì free đi, bán làm cái móc gì ?
Mà coder ko vì bản thân thì mang tiếng coder làm gì, vì coder cũng là 1 cái nghề mà, ko vì bản thân thì cào đất mà ăn à ?

Ừ, chắc suy nghĩ mình nhỏ bé thật :D Có nhiều ng nghĩ to lớn hơn mình, bán tool vĩnh viễn xong thì cũng lặn mất tâm đấy thôi :D
Mà "vĩnh viễn" là thế nào, theo mình thì các bạn phải hiểu là "vĩnh viễn" là bán đứt đuôi, chứ ko phải "vĩnh viễn" là bán và update suốt đời suốt kiếp cho các bạn.

Mình đâu có bảo là update riêng hay sell riêng đâu nào ? Mà nếu là sell riêng thì update riêng nó là chuyện đúng mà, sai chổ nào nhỉ ?
Mình dã dụ giờ bạn đang có nguyên 1 "Thao Cơm" và bạn tính toán là, nếu chia nhỏ nó ra rùi bán, thì bạn sẽ có gấp lần số cơm đó, thế thì bạn sẽ làm gì ? Nếu là mình thì mình sẽ chia nhỏ ra và bán nó ngay ( coder thành tool đem sell cho cộng đồng ) Chứ bạn nghĩ, ko ko tự dưng có người "vì cộng đồng" à ? Bạn có tự thấy mắc cười ko, người ta ngâm cứu cái kỹ thuật "Cheat" để phục vụ cho cả cái cộng đồng nói chung, hay cá nhân bạn nói riêng chỉ với cái giá vài ba triệu đó à ? Tool bị fix là do coder à ? Update ko kịp thì cũng đỗ lỗi cho coder ? Bộ coder là thần tiên sống hay gì, mà google nó fix thì coder cũng fix đc tool ngay ? Trước khi nói thì suy nghĩ kỹ về cái vấn đề này tí xíu, google nó là 1 "Tập Đoàn" còn coder đa phần chỉ là 1 hoặc vài người, chứ ko phải là 1 "Tập Đoàn" như google đâu bạn, muốn đấu tay đôi về mặt coder với nó là chuyện ko tưởng đc nhé :D

Tới đoạn này thì mình hiểu vì sao dân MMO VN ngày càng đi xuống => Tại sao người ta cứ đem tiền "ném" cho thằng ads ăn ? Lý do là vì, nó ăn xong nó "nhả" ra 1 cục "Tiền" rất là to cho mình, chứ cứ snghi như bạn "ném tiền cho nó ăn mà sao ko tự cheat", oh thì bạn cứ cheat đi, điều đó lý giải vì sao, bọn nước ngoài "Cheat" nhưng số tiền lên đến hàng nghìn k$, mà chúng nó vẫn đc paid đó, là vì chúng nó cheat theo kiểu bỏ tiền ra 100%, chứ ko cheat = tay như bạn, rủi ro nó khác nhau chứ, vì khi bỏ tiền ra để cheat, thì nó có thể gọi là real traffic rồi, dân VN mình cũng đang học theo đó thôi, bạn nên bỏ cái tư tưởng vì sao dân nước ngoài cheat mà mình ko cheat cho = với ng ta đi =]]

Cheat ko kỹ là thế nào ? Ví dụ như giờ con off đó yêu cầu RRS 70%, mà gặp mấy thím lười chảy thay ra, thích lead thui, chứ éo có thích load RRS, giờ chúng nó vẫn RRS, nhưng thay vì 70% thì chúng nó RRS 30% thôi, thế cái này là do tool à ? Hay do thím lười ?
Rồi click CR, người ta yêu cầu 1/10 thì bọn nó lại click 2/10, nghĩ là "ùi, có 1% thui mà, chắc [ko sao]" => ừ thì đâu có sao, cheat mà, banh xác thì quay qua đỗ lỗi cho bọn "coder" vậy là xong :D y chang như thớt cho khỏe, cần móc gì làm kỹ ta :D ha ha

Gặp mặt vẫn nói cheat à, bạn đang nói ai, VN hay nước ngoài ?
Nếu là VN thì do các bạn đó đều có tư tưởng giống nhau, chỉ "lười chảy thay ra" chỉ biết cheat = tool của bọn "coder vì cộng đồng" mà bạn nói đấy :D chứ cũng chả biết cách cheat thế nào = những "tool ko vì cộng đồng" bạn à :D
Nếu là dân nước ngoài, thì sao bạn biết chúng nó gặp nhau thì chỉ nói về cheat ? Theo mình thì chúng nó bảo, làm sao "triệt hạ" đc bọn cheat hoặc click tặc thui, chứ làm = cheat thì chắc ko có đâu ha :D
Dài dòng quá, nhưng túm lại là đoạn "người ta yêu cầu 1/10 thì bọn nó lại click 2/10, nghĩ là "ùi, có 1% thui mà, chắc [ko sao]"" 1/10 là 10%, 2/10 là 20%, tức là 20-10=10% chứ đâu 1% thui mà, đang rảnh bới tí hehe :D

Dài dòng quá, nhưng túm lại là đoạn "người ta yêu cầu 1/10 thì bọn nó lại click 2/10, nghĩ là "ùi, có 1% thui mà, chắc [ko sao]"" 1/10 là 10%, 2/10 là 20%, tức là 20-10=10% chứ đâu 1% thui mà, đang rảnh bới tí hehe :D
đúng rồi, túm lại là làm ẩu làm tả => banh xác rồi đỗ thừa coder dỏm :D

đọc sơ qua thấy hơi nhột nhột :D

Thật lòng là chả có coder nào muốn bán tool theo dạng vĩnh viễn , chẳng qua cạnh tranh mới vậy thôi , coder nào củng muốn update thật xịn cho tool để lôi kéo khách hàng nhưng nhu cầu thì quá cao mà thời gian + trình độ thì có hạn , sau 1 thời gian đã bán xong với số lượng bão hòa , tức là mỗi 1 cá nhân làm offers đều có ít nhất 1 acc vĩnh viễn cho riêng mình , lúc này là lúc support nhưng ko có lương , dù sao củng nói là sell vĩnh viễn nên sẵn lòng support , nhưng vì ko kím đc thêm lợi nhuận nên chỉ support trong những thứ như kỹ thuật , cách dùng , vân vân... Khi thị trường người dùng yêu cầu 1 bản fix để open con off này , pass con off kia , đó là 1 dạng yêu cầu giống như bản Pro vậy , khi sell củng ko hề hứa hẹn sẽ update theo yêu cầu của khách hàng , khi khách hàng yêu cầu 1 phiên bản cao cấp hơn , tất nhiên coder sẽ phải làm việc , mà làm việc ko công thì ko ổn 1 chút nào nhỉ :) Nói chung bạn chủ thớt cái nhìn còn cá nhân quá , chưa đặt mình vào vị trí người khác thôi , khi nào bạn mua acc vĩnh viễn mà vài tháng sau bạn login ko đc vào tool , bạn ko dùng đc tool nữa thì hẵng lên tiếng trách móc , vĩnh viễn vẫn sẽ vĩnh viễn hết mức có thể , yên tâm :D

dài quá, ai túm cái váy lại dùm e

Trước đây coder hỗ trợ Admin làm offer, viết tool, update đủ thứ. Còn bây giờ kô còn thế nữa, hầu hết coder đều làm offer với số lượng cực khủng hoặc ẩn giật. Thằng google thì update thường xuyên làm anh em điêu đứng, app lúc mở được lúc kô, anh em admin thường xuyên phải nhận toàn bad report , pm coder thì hầu như kô kết quả gì. có khi ngay cả coder cũng bán riêng bản data để mở app nữa

Tool nếu đã bán ra thì nên support hoàn toàn, kiểu này thì chẳng khác nào vì lợi ích cá nhân riêng của coder mà bỏ khách hàng cả. THẬT SỰ RẤT CHÁN NẢN
đi nghỉ cho khỏe:confused:

mình biết code site, dù mới học nhưng vẫn có thể làm được , có ai cho mình vao team với

code đi bác rồi bán, có bác bán mấy triệu 1 code kìa,
hay cho e theo voi, co vai y tuong, ma ko biet code

thứ 1 : mình thấy trc khi trách người code tools thì hãy nói đến truyện ý thức của những người sài tools đó ra sao, mình thấy rằng khi 1 ai đó có đủ khả năng để code 1 tools nào đó, ( tự mình code nhá ) thì họ bao h cũng sẽ tận tâm làm thật tốt cho tools của mình, nó cũng như là 1 đứa con tinh thần, khi nhìn thấy sản phẩm cuả mình ra lò ai cũng muốn nó thật hoàn hoả và phải thật tốt.
Mình thấy họ không update tools cũng vì bản thân các bạn sài tools ko có ý thức và mình thấy đa phần những fngười thế hệ sau này của offers VN đa phần là toàn cứ nhắm mắt làm bừa, cứ như là sợ mất phần của mình, cứ thấy người khác cũng làm như thế mà đc bạc tỷ, mình cũng làm thế rồi cũng kiếm tý, rồi sau ra sao thì ra ko quan tâm, nhưng để kiếm đc bạc tỷ như thế có rất nhiều yếu tố ( may mắn , năng lực, thời điểm ... ) rồi đến khi ko làm đc như thế thì quay ra đổ này đổ nọ, tại tools sida thế này thế nọ, ko sp, ko quan tâm.
Khi trách người bán tool người viết tools mình hãy đặt bản thân vào vị trí người ta xem , bản thân mình nếu như vào hoàn cảnh đó có làm vậy ko đã rồi hẵn đi trách người khác, mình thấy chủ yếu chỉ là do ý thức của người dân VN mình
thứ 2: còn về cheat offers nhé. về căn bản cheat vẫn sẽ được chấp nhận nếu như ko làm láo, các bạn cứ thích chơi kiểu khô máu, đc ăn cả ngã về ko, rồi ko đc thì quay ra than trách,còn bạn làm cẩn thận network họ vẫn có thu nhập từ % cheat đó thì họ cũng ko làm khó bạn làm gì cả, họ chỉ làm khó bạn khi họ cũng bị nhà quảng cáo làm khó, còn cái việc bạn cheat đó cũng là công việc bạn phải đầu tư time công sức tiền bạc vào như vậy nó cũng là bỏ công sức bản thân mình ra để kiếm đồng tiền, nhưng đừng cố làm láo nhé.
còn mấy người làm real thì họ thực sự coi offers như 1 nghề chính của bản thân để có thu nhập từ nó,mình chỉ thấy r ằng khi thực sự có sự đam mê với 1 bộ môn nào đó thì hãy cố gắng làm thật tốt, chứ đừng than trách ai làm gì, trách người chi bằng trách bản thân mình trc, chờ người giúp chi bằng tự mình giúp mình lấy còn hơn,cuộc sống sẽ ko quá bất công với ai có lòng kiên trì, có đam mê , có phấn đấu trong 1 lĩnh vực nào đó.

đang tập code mà trình độ kém quá, có bác nào cần đệ tử code thuê không, kiếm chút cháo :oops:

thật ra nó không màu hồng thế đâu @@chơi real bị trừ tiền với lại scam như cơm bữa cũng bt thôi. chất lượng traffic không tốt, sử dụng nguồn traffic bị cấm... bla bla...

còn vấn đề của thớt thày thì m thấy cực đơn giản: crack quá nhiều nên người code chả có hứng mà làm nữa, có làm nữa cũng để úm xài một mình cho sướng. nói chung tools không quan trọng bằng chiến lược, cách làm đâu nên đừng có ỷ y vào tool quá, có ngày lại lên mmo4me.com lập thread chửi mấy thằng coder làm tool sida =)))

Announcements

Forum statistics

Threads
421,538
173,718
Latest member
ppy0211

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom