Solved Onl tiệm net tham gia MMO được không các bạn?

Status
Not open for further replies.

cotdien

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Mình mới tìm hiểu về MMO và muốn thử sức với nó. Nhưng không có máy nhà mà phải onl tiệm net. Như vậy thì tham gia MMO có khả thi không nhỉ.
Với newbie như mình thì nên tham gia hình thức nào để dễ làm quen nhất, nếu phải dùng tool thì các tool đó save vào USB khi làm việc copy ra máy tiệm được không?
Mình chỉ định làm MMO để khám phá, học hỏi, hiểu biết thêm. Vì vậy chuyện chấp nhận hòa vốn hay lỗ tiền giờ trong mấy tháng đầu cũng được :D

Mong anh em chỉ giáo :)

P/s Yahoo mình:
[email protected]

bạn có cái yahoo hay đấy.
khuyên bannj mua máy về mà chơi. tiền chơi net đc 1 tháng đủ mua máy luôn đấy

Upvote 0
ngồi net cũng dc nhưng hơi lỗ vs lại sợ khi chơi trang nào đó ở đó có ng cùng chơi login vào chung 1 IP = ban
mới vào thì chiến PTC or cạp , mà chiến cạp thì đa số cạp chơi đêm nếu chơi sáng thì mua acc GGS or chơi Qlink , chơi cạp thì 1 tháng cho newbie là 40$ = 800k , 1 tháng ngồi nét gõ cạp cũng 600k rồi nên thành ra lời chưa đến 200k , tốt nhất là bác nên kiếm vốn mua 1 con máy xài tạm cũng dc :D

Upvote 0
Cám ơn các anh em đã tư vấn nhưng quả thật là mình không đủ tiền mua máy. Ngày mình ngồi net hết khoảng 30k đổ lên, tầm 10 tiếng. Nhưng quả thật không biết làm gì ra tiền, chuyến này vọc MMO thành công thì tạ ơn trời. Thất bại hay bị scam chắc ra ngồi cột điện mất :confused:

Upvote 0
Mình tìm hiểu mmo từ năm 2008 tới năm 2011 mới có thu nhập đầu tiên ( thu nhập khoảng 6 triệu 1 tháng mà ko cần có PC riêng ), trong quá trình tìm hiểu mình toàn online ngoài tiệm net, mỗi ngày 1,2 tiếng. Quan trọng là phương pháp kiếm tiền :D
Thớt đừng nản chí, cố gắng lên nhé!
Chúc thớt kiếm đc nhiều $$$!
Em giống bác cơ mà em biết mmo khi 2010 đến bây giờ vẫn chưa làm ra đc $ nào :D

Upvote 0
Thời gian ngồi net tìm hiểu mmo dùng số tiền đó mua lấy cái máy :D

Không đủ mua máy cấu hình cao thì mua cái tầm trung, thấp hơn nữa thì cùi cùi. Không đủ mua máy mới thì mua máy cũ. màn cũ 19inch giờ tầm 1.5tr-1.7tr, cây cũ tầm 1tr-1.5tr. Vậy tổng mất tầm 3tr là có bộ cây ngon rồi, hoặc cái laptop 3tr cũng dùng được :D mmo k giống với chơi game k cần cấu hình cao, đầu tư cái desktop màn hình rõ net và to tầm 24inch. vậy là thừa sức để mmo rồi. quan trọng là có máy rồi có kiếm đựoc k :D

Nếu mua máy để mmo mình khuyên nên mua bộ cây màn hình to và rõ nét tầm 24inch trở lên, hoặc k đủ điều kiện làm cái 19inch. dùng laptop khó chịu lắm :D
Mình mới tìm hiểu về MMO và muốn thử sức với nó. Nhưng không có máy nhà mà phải onl tiệm net. Như vậy thì tham gia MMO có khả thi không nhỉ.
Với newbie như mình thì nên tham gia hình thức nào để dễ làm quen nhất, nếu phải dùng tool thì các tool đó save vào USB khi làm việc copy ra máy tiệm được không?
Mình chỉ định làm MMO để khám phá, học hỏi, hiểu biết thêm. Vì vậy chuyện chấp nhận hòa vốn hay lỗ tiền giờ trong mấy tháng đầu cũng được :D

Mong anh em chỉ giáo :)

P/s Yahoo mình:
[email protected]

PM yaho mình nhé

Nếu xác định kiếm tiền mmo nên mua máy tính để bàn tầm trung ( chừng 5 triệu) trở xuống cầu hình tầm trung chơi được một số món như phần mềm kiếm tiền chạy trên máy tính đa phần là vậy ????

nên sắm một máy tính bàn ( desktop ) khuyên đừng dùng laptop hay máy tính bảng dùng hệ điều hành android hay IOS nhé vì thường chúng không chạy nổi 24/07 ngày đâu? mà phần mềm kiếm tiền treo máy tính đòi hỏi phải chạy 24/07 ngày

Nếu treo nhiều món thì mình được tiền cộng dồn và trả tiền điện lẫn tiền internet

Upvote 0
PM yaho mình nhé

Nếu xác định kiếm tiền mmo nên mua máy tính để bàn tầm trung ( chừng 5 triệu) trở xuống cầu hình tầm trung chơi được một số món như phần mềm kiếm tiền chạy trên máy tính đa phần là vậy ????

nên sắm một máy tính bàn ( desktop ) khuyên đừng dùng laptop hay máy tính bảng dùng hệ điều hành android hay IOS nhé vì thường chúng không chạy nổi 24/07 ngày đâu? mà phần mềm kiếm tiền treo máy tính đòi hỏi phải chạy 24/07 ngày

Nếu treo nhiều món thì mình được tiền cộng dồn và trả tiền điện lẫn tiền internet
vậy có đủ tiền trả tiền sửa máy tính ko :D

Upvote 0
Thời gian ngồi net tìm hiểu mmo dùng số tiền đó mua lấy cái máy :D

Không đủ mua máy cấu hình cao thì mua cái tầm trung, thấp hơn nữa thì cùi cùi. Không đủ mua máy mới thì mua máy cũ. màn cũ 19inch giờ tầm 1.5tr-1.7tr, cây cũ tầm 1tr-1.5tr. Vậy tổng mất tầm 3tr là có bộ cây ngon rồi, hoặc cái laptop 3tr cũng dùng được :D mmo k giống với chơi game k cần cấu hình cao, đầu tư cái desktop màn hình rõ net và to tầm 24inch. vậy là thừa sức để mmo rồi. quan trọng là có máy rồi có kiếm đựoc k :D

Nếu mua máy để mmo mình khuyên nên mua bộ cây màn hình to và rõ nét tầm 24inch trở lên, hoặc k đủ điều kiện làm cái 19inch. dùng laptop khó chịu lắm :D

bác nói làm em buồn quá , cái màn hình nhà em có 15 in ,đang ráng kiếm tiền mua con 19 in đây

Upvote 0
bác nói làm em buồn quá , cái màn hình nhà em có 15 in ,đang ráng kiếm tiền mua con 19 in đây

máy cây mình dùng màn 19inch 6 năm rồi, giờ công việc nhiều 1 màn k đáp ứng được, bí quá, mua thêm cái laptop cùi thì bỏ xó. định mua cái màn 24inch mà chưa mua được, công việc giờ phải dùng 2 màn mới đủ

Upvote 0
Tình hình là ngày mai sẽ kiếm khoảng 50 site ptc click thử quảng cáo.
Hôm qua có đăng ký neobux click thử nhưng ngày được có khoảng 0.030S$. Không có vốn thuê RR, chắc phải hơn hai tháng mới đủ rút quá :confused:

Anh em nào có kinh nghiệm ptc free không giúp newbie với :)

Upvote 0
thớt với t giống nhau

Upvote 0
Chào bạn,

Câu hỏi của bạn mình xin trả lời như thế này,

Đầu tiên là có thể trước nhá, có thể ra tiệm NET làm nếu bạn xác định 1 ngày bạn thu nhập >5$/8h/1day. Vì nếu bạn có mức thu nhập >5$/8h/1day thì tính ra trung bình 1h máy tính ở NET thì tầm 3-5k, vị chi 8h = 24-45k. >100k - 24-45k vẫn còn lời. Đây là điều có thể và cũng được một chút tiện lợi là mạng ở tiệm NET chạy rất nhanh :D!

Tiếp theo là xác định mục tiêu là lỗ khi những lúc khó khăn nha, bạn là New thì nên tham khảo các vấn đề đơn giản trước như PTC, Captcha,.... Nên xin vào các Group để làm từ từ trước rồi hãy tính tới chuyện dài lâu.

Vậy tóm lại nếu bạn kiên trì thì vẫn có thể làm được ở NET nhưng còn nếu bạn lơ là là bạn sẽ toi ngay vì thế xác định có máy tính ở nhà là luôn luôn tốt hơn ở ngoài tiệp NET :D!

Chúc bạn thành công,

Thân.

Upvote 0
tốt nhất sắm cái máy cùi cùi đi cậu, giờ tầm 3-5 tr là đc rùi, tha hồ mà MMO. Với MMO chủ íu đêm khuya àh, sáng khó kiếm ăn hơn :D

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,491
173,666
Latest member
tmdt123

Most viewed of week