Waiting for Answer Paypal bị Hacker chuyển tiền nhờ pro giúp

Status
Not open for further replies.
hơn 400$ tự động bị chuyển đi và mình là chủ tài khoản không hề làm điều đó, thực sự là rất sock khi mình nhận được mail báo chuyển tiền. Mình vào kịp thời và change lại pass.
từ trước đến giờ mình chưa hề biết vinacaptcha là gì. Ai trên diễn đàn có thể giúp mình về trường hợp này, mình xin cảm ơn.

giống mình mất PM nhưng thằng ăn cắp PM lợi hại hơn :(

Thế mà bị hack cái là tỉnh táo dispute ngay. Xin lỗi chứ bị hack mà còn tỉnh táo tìm hiểu dc à ?
thực sự ko hiểu trong đầu cậu @kirasam là cái gì nữa, chắc ko phải là thứ giống mọi người quá :D
Vậy chứ bị hack thì phải lăn đùng ra ngất xỉu rồi nằm liệt 1 chỗ luôn thì mới là bình thường à bạn :D
Ko bênh vực gì chủ thread và thậm chí mình cũng nghĩ có thể do cậu này dàn dựng, nhưng nói như bạn thì ko đúng tẹo nào.

Last edited:
để pp trả lời là biết :), bệnh vực cũng thế

Tớ đã thỏa thuận với chủ thớt là giải quyết theo cách 50% / 50%. Bây giờ nhờ các Mod hay Pro nào vào làm chứng giúp tớ và chủ thớt (sẽ có hậu tạ).
1. Chủ thớt đồng ý hủy case dispute. (Cái này hok biết có hủy dc hok, nhờ Mod hay Pro này rành thì Teamviewer giúp chủ thớt chuyện này).
2. Sau khi một trong 2 bên tớ hay chủ thớt nhận được tổng số tiền là $445 thì chia đôi ra cho 2 người tớ và chủ thớt.
Thật tình tớ cũng hok biết có cách nào hủy Case pp hay làm sao bây giờ các Pro?

Tớ đã thỏa thuận với chủ thớt là giải quyết theo cách 50% / 50%. Bây giờ nhờ các Mod hay Pro nào vào làm chứng giúp tớ và chủ thớt (sẽ có hậu tạ).
1. Chủ thớt đồng ý hủy case dispute. (Cái này hok biết có hủy dc hok, nhờ Mod hay Pro này rành thì Teamviewer giúp chủ thớt chuyện này).
2. Sau khi một trong 2 bên tớ hay chủ thớt nhận được tổng số tiền là $445 thì chia đôi ra cho 2 người tớ và chủ thớt.

Nhờ các pro chỉ giúp, trong lúc nóng vội sáng nay mình cũng chưa biết đến vinacatcha và hậu quả của việc dispute..

ko có tùy chọn hủy, nếu cậu đã response case đó rồi thì 2 bên cùng chờ đợi xem tiền sẽ về bên nào, còn nếu chưa response thì vào response và chọn refund để tiền quay lại acc chủ thread ngay, sau đó nhận 150% từ chủ thread.

Last edited:
Đã respone thì sẽ có hậu quả.
Nếu đã muốn êm đẹp thì cách nhanh nhất là thớt gửi email nhá. Nếu ko biết gửi nội dung sao thì inbox đi bày cho

Nhanh đi mấy bro ơi. Bên kia tụi nó bắt đầu làm việc rồi. Có gửi ko để mình đi ngủ..zz.zz
Thanks cậu, nảy giờ bận trao đổi với chủ thớt và trung gian nên hok để ý Pro vào comment... sorry nha !
Đành chờ PP review vậy :(

Confirm đã nhận 4338k từ chủ topic.

Hold VND cho đến khi có kết qủa $ pp được reserval hay ko rồi mới giải quyết.

Thân ái.

còn các bạn nói việc chủ topic không nên distupe là k đúng, nếu 1 ngày bạn log vô tài khoản thấy bị hack mất 400~8tr mà người nhận $ của mình bạn k biết thì bạn có distupe ngay lập tức k, hay là lên đây chờ phân rõ trắng đen để thằng kia nó send $ qua vài vòng cho khỏi distupe luôn???
nói chung mua paypal thì có cách thế này phòng distupe, yêu cầu chuyển tiền vào tài khoản ngân hàng chính chủ, ví dụ như tên paypal là gì thì thẻ ngân hàng phải trùng tên, k thì bắt người bán login facebook lên để sau này còn có chứng cứ, vậy thôi
còn bạn @kirasam: bạn nói chuyện như con nít lớp 1 vậy

:) d' cãi nhau vs cậu nữa. Bik cậu khôn rùi :rolleyes: . Cậu bik chắc gì người khác bik. Bố đời cứ làm như mình biết tất . Thằng xài máy chắc gì bik sửa máy , hay tính kêu gg làm gì chắc , thằng nào bik sửa máy chả nói nên tháo máy , còn thằng ko bik lấy cc gì mà kêu nó tháo. d' bik bạn có quen bik nó ko , nhưng nói cứ như hiểu nó rõ vậy. Nó khôn hay ngu giờ chưa ai bik dc đâu. Đừng lấy thứ mình biết rùi nói ng khác biết như thế. bull shit lắm !!

@kirasam: bạn mới nói kiểu bố đời đấy, mình k quen nó và cũng chưa hề bênh thớt là k phải scam, nhưng mà mình chỉ nói với bạn, chỉ with bank thôi chưa chắc là gà paypal, và sự việc chưa rõ ràng thì k nên chửi người khác, ngay cả bác vinacapcha còn k chửi thì bạn lấy quyền gì mà chửi người ta, còn nhìn cách nói chyện của bạn thì mọi người cũng đủ biết về bạn rồi, vậy thôi

còn các bạn nói việc chủ topic không nên distupe là k đúng, nếu 1 ngày bạn log vô tài khoản thấy bị hack mất 400~8tr mà người nhận $ của mình bạn k biết thì bạn có distupe ngay lập tức k, hay là lên đây chờ phân rõ trắng đen để thằng kia nó send $ qua vài vòng cho khỏi distupe luôn???
nói chung mua paypal thì có cách thế này phòng distupe, yêu cầu chuyển tiền vào tài khoản ngân hàng chính chủ, ví dụ như tên paypal là gì thì thẻ ngân hàng phải trùng tên, k thì bắt người bán login facebook lên để sau này còn có chứng cứ, vậy thôi
còn bạn @kirasam: bạn nói chuyện như con nít lớp 1 vậy
Mình và vinacaptcha đã like cmt này :D
Mà vụ này ông chủ thớt bị hack chắc rồi, ổng bạn mình mà, ko thiếu thốn tới mức giàn cảnh thế đâu :(, hix, dạo này nguy hiểm quá, đùng 1 buổi sáng mất sạch tiền mà ko hiểu vì sao :(

Chào bạn trường hợp Paypal của bạn bị hack thì đây là vấn đề phổ biến hiện nay.
Vì paypal chỉ cần biết địa chỉ mail và mật khẩu là có thể chuyển tiền.
Trường hợp này mình có 2 phương hướng giải quyết như sau:
Thứ nhất là mail cho paypal nhờ họ trợ giúp bạn đăng nhập vô paypal chọn contact US và click send US lúc đó bạn sẽ thấy 2 tab, tab 1 topic bạn click chọn sending/receiving Money tab 2 bạn click chọn Refund/ cancel a paypment rồi viết thư nhờ paypal refund số tiền bạn đã bị hack.
Thứ 2 thì như các bạn đã nói trên là bạn có thể gọi cho paypal nhờ họ trợ giúp.
Mấy cái này bạn phải sớm thực hiện nha.
Chúc bạn may mắn.

Sau khi dò xét tất cả dữ kiện thì mình thiên về Vinacapcha hơn .
Vì cơ chế bảo mật của paypal rất rõ ràng bạn kia thường xuyên dùng acc with về bank rồi làm đủ thứ thế kia thì máy của bạn đó có độ trust rất cao , khi login bằng ip khác , máy tính khác ....l sẽ bị security ngay có login dc cũng ko chuyển tiền được mình khẳng dnh95 100% luôn ,trừ khi hacker quá pro dùng chính máy nạn nhân chuyển tiền .
Thứ 2 : là nguy cơ bạn Vinacapcha bị mất tiền là rất khó , vì hàng năm paypal chi ra hơn 200tr USD để bù vào những trường hợp như thế này .
có nghĩa là nếu bạn chủ thớt bị hack thiệt thì paypal sẽ lấy tiền dự phòng ra đền cho bạn thớt chủ ko refund lại số tiền trên . Số tiền trên vinacapcha vẫn được hưởng vì bạn ấy làm service . ( Nếu là chuyển tiền dạng Severice thì cơ hội ko bị mất tiền ít hơn )

Sau khi dò xét tất cả dữ kiện thì mình thiên về Vinacapcha hơn .
Vì cơ chế bảo mật của paypal rất rõ ràng bạn kia thường xuyên dùng acc with về bank rồi làm đủ thứ thế kia thì máy của bạn đó có độ trust rất cao , khi login bằng ip khác , máy tính khác ....l sẽ bị security ngay có login dc cũng ko chuyển tiền được mình khẳng dnh95 100% luôn ,trừ khi hacker quá pro dùng chính máy nạn nhân chuyển tiền .
Thứ 2 : là nguy cơ bạn Vinacapcha bị mất tiền là rất khó , vì hàng năm paypal chi ra hơn 200tr USD để bù vào những trường hợp như thế này .
có nghĩa là nếu bạn chủ thớt bị hack thiệt thì paypal sẽ lấy tiền dự phòng ra đền cho bạn thớt chủ ko refund lại số tiền trên . Số tiền trên vinacapcha vẫn được hưởng vì bạn ấy làm service . ( Nếu là chuyển tiền dạng Severice thì cơ hội ko bị mất tiền ít hơn )

paypal mình bị âm kha khá. nghe câu của bác này thấy đỡ lo :D :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week