Report Paypal bị limit, nhưng hình như nhẹ, mong các bác giúp em để ăn tết này với.

aguro

Newbie
Reactions
16
MR
0.000
Hôm nay log vào paypal thì nó limit acc mình. Hình như ko phải 180 ngày gì đó.
Nó iu cầu cung cấp ID, rồi điền số card, Nó send một cái transaction rồi yêu cầu giải thích chứng mình giao dịch này là hợp pháp.
Mình đã làm đủ cách, chụp hình lại email giao dịch với thằng mua rồi. Xong nó bảo mail với nội dung như thế này:

You've already completed the following actions as part of our review:
- We’ve received acceptable copies of the following documents or
information:
-> Photo ID

We're still unable to complete the review process of your account at this
time. Please help us finish this process by completing the following steps:
■ Please provide more information about your business. Explain your
business model in detail. Include the address of your website and any
documentation that can describe the merchandise sold. If you don't have a
website or don't sell online, please provide a detailed explanation of how
you advertise and sell your items.

Nói chung là nó muốn biết xem cách thức mình kinh doanh là gì.
Sơ qua về hình thức em kinh doanh, em có mở một site chia sẻ file, có mục VIP MEMBER, nghĩa là ai mua VIP 1 tháng thì sẽ cho lên làm thành viên VIP và thành VIP thì có quyền lợi được download link direct, chỉ vậy thôi.

Vậy bây giờ mình phải giải thích với nó sao đây các bác. Em rối quá, sắp tết đến nơi rồi có hơn trăm bạc mà bị nó khóa, chán nản tuyệt vọng.
Các bác nào biết được cách trả lời với nó như thế nào thì giúp em với. Em xin hậu tạ.
Thanks các bác

với paypal thì không nói trước được gì,trước bị 1 cái limit rất nhẹ mấy pro đều bảo 80% là gỡ được,cuối cùng từ limit thường sang 180 day.tốt nhất bác nhờ mấy member gọi điện sang giải thích cho nó nóng

với paypal thì không nói trước được gì,trước bị 1 cái limit rất nhẹ mấy pro đều bảo 80% là gỡ được,cuối cùng từ limit thường sang 180 day.tốt nhất bác nhờ mấy member gọi điện sang giải thích cho nó nóng
Ai nghĩ rằng PP từng gỡ limit thì trust càng cao là 1 sai lầm nghiêm trọng đối với người dùng PP tai VN. Vì VN trust cỡ nào cũng nằm trong nhóm blacklist, tỉ lệ "gian lận" cực cao, nên cứ bị mit tập 1 thì xác định có tập 2 :D

cái này nó nghi là bác không giao hàng cho seller thôi , nói seller hoặc nhờ 1 người bên đó giả vờ làm khách hàng lên xác nhận là ok , nếu tiền lớn thì làm , tiền nhỏ thôi cho nó ăn mít đi bác

em có mở một site chia sẻ file

Kiểu kinh doanh này bắt buộc phải Pre-approval, xin phép PP trước đã

Nhiều khả năng là không được, đó là lý do nhiều host chia sẻ file không chấp nhận PP

Nếu bạn làm ăn lớn thì xin giấy phép để chấp nhận Visa / Master Card

Mình làm công ty US nên kô có vấn đề gì, nếu bạn ở VN chắc sẽ 99,99% là không đc vì VN rủi ro cao

nếu bạn mở dịch vụ chia sẻ file thì thì xác định 90% thì ko gỡ đc, vì sau nhiều lần kiện tụng về vấn đề chia sẻ file ko có bản quyền của các file host lên PP, giờ PP đã cấm tất cả các dịch vụ file host rồi... đáng buồn nhưng thực tết giờ đang là như vậy đó bạn :(

à chia sẻ file ko phải là hosting đâu mấy bác, là site về download ebook và mấy thứ linh tinh thôi.
Vậy giờ nhờ một người gọi điiện lên àh? Hay mình có thể trả lời email của nó ko?

à chia sẻ file ko phải là hosting đâu mấy bác, là site về download ebook và mấy thứ linh tinh thôi.
Vậy giờ nhờ một người gọi điiện lên àh? Hay mình có thể trả lời email của nó ko?

Bạn bán ebook có bản quyền thì giải thích nó còn bán lậu thì khỏi giải thích cho mắc công

Mình chưa nói mấy thứ linh tinh kia là gì. Còn nếu nguồn hàng ebook của bạn là do bạn tự làm, hoặc bạn là nhà phân phối chính thức đc cấp phép thì bạn chỉ cần giải thích với PP là sẽ qua, còn nếu là ebook lậu thì bạn hiểu kết cục thế nào rồi đó :)

Chúc bạn may mắn ! ;)

Các bác giúp em với :(

Trước giờ bạn nhận bao nhiêu giao dịch rồi? Nếu cần thì bạn inbox mình. Mình có cách giải quyết, nhưng không public được, vì nếu PP mà biết thì risk càng cao hơn nhé bạn. Phải trao đổi cụ thể tình hình của bạn thì mình mới giúp được nhé.

Thân.

À site của mình nó giống dạng này:
http://www.tactools.ru/

Nghĩa là ai mua VIP 1 tháng sẽ được làm VIP, đc vào mục download link backup của nó.
Mình đã có trên 50 giao dịch.
Nó kêu em giải trình 1 cái giao dịch rồi. Em có chụp hình email chat với thằng đó.
2 Bác ở trên có thể chỉ em chút xíu làm sao giải trình đc ko. Chán nản quá, tết nhất rồi gặp đủ thứ chuyện.

À site của mình nó giống dạng này:
http://www.tactools.ru/

Nghĩa là ai mua VIP 1 tháng sẽ được làm VIP, đc vào mục download link backup của nó.
Mình đã có trên 50 giao dịch.
Nó kêu em giải trình 1 cái giao dịch rồi. Em có chụp hình email chat với thằng đó.
2 Bác ở trên có thể chỉ em chút xíu làm sao giải trình đc ko. Chán nản quá, tết nhất rồi gặp đủ thứ chuyện.
cần gì bác cứ bảo đó là khoản thanh toán mà khách hàng của tôi phải trả khi họ treo banner or quảng cáo lên website của tôi . Website của tôi là .... Lấy đại web nhattao.com mà đưa

Pm cho bác Iloveu1996 rồi mà chưa thấy trả lời :(

thế bạn nghĩ PP nó mở cho bạn vô số lý do xong bảo gỡ thì nó gỡ à , nghĩ lại đi nó không phải nói 1 và làm 2 được ??? không phải một sớm một chiều là xong ??? cho dù bạn có pro english đi chẳng nữa cũng đành bó tay thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,149
173,239
Latest member
Caitlin95

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week