Help Paypal bị limited indefinitely không lý do

NguyenMinh86

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Chào các bác,
Cách đây vài ngày tài khoản Paypal của mình bị limited, paypal nó gửi mail báo về cho mình như sau:

We recently noticed an issue with your account.

What's the problem?

We've noticed some changes to your usual selling activities and will need
some more information about your recent sales.

Case ID Number: PP-004-441-443-xxx

Because of this issue, your account has been permanently limited. We
understand this may be frustrating and inconvenient but you'll still be
able to see your transaction history for a limited time.

You can get more details about your account limitation in the Resolution
Center. For more information, please contact us and we'll do our best to
help.

You'll be able to withdraw money from your account within 180 days. We'll
email you when it's available. We just want to make sure that you have
money in your account to cover any payment reversals.​

Sau đó mình đã contact với paypal để hỏi lý do limited và cách xử lý, nhưng paypal nó chỉ bảo là account của mình bị limited indefinitely và không có lý do.

Thank you for contacting PayPal in regard to the account issue.

We understand that you would like to be informed on the status of your account. However, at this time, your account is limited indefinitely and an appeal is not possible. Please disregard the email that you recently received. We apologize for any confusion this may have caused.

Thank you for choosing PayPal for your payment needs. Please feel free to contact us if you require further assistance.

Hiện tại thì mình có tìm hiểu và thấy có bạn nói là phải gọi qua paypal năn nỉ thôi chứ không có cách khác để xử lý. Nhưng mình hơi kém về khoản nghe nói nên vụ này khó quá. Bạn nào từng trải vụ này cho mình hướng xử lý với.

Đặc biệt là bạn @PhạmThi , mình có nghe bạn mình giới thiệu bạn nên có gì nhờ bạn tư vấn giúp mình với nhé.

Để các bạn nắm tình hình, mình giới thiệu sơ về tài khoản Pp của mình:

Mình lập tài khoản pp này để bán hàng trên eBay.
Đã bán hàng được khoảng gần 2 năm.
Lượng giao dịch hàng tháng vào khoảng $1000-$2000, nhưng đặc biệt là tháng này, có lẽ do tài khoản ebay của mình đủ lv và ngày blackfriday, nên lượng giao dịch đã lên tới khoảng $8000. Và mình bị return khoảng 4 cái order ( gửi ra nước ngoài nhưng bị trả về do không tìm được địa chỉ, nên mình phải refund cho khách hàng )
Đồng thời có 1 số đồng chí từ các nước linh tinh dùng tiền bẩn order hàng của mình, nhưng do mình nhận được mail thông báo của paypal và ebay nên đã cancel order và refund toàn bộ khoảng 6 cái giao dịch.
Sau vụ này, có lẽ lượng giao dịch đạt tới mức 20.000$/ năm nên paypal gửi thông báo yêu cầu mình tax number, nhưng do mình không phải dân US nên đã chọn option " not us citizen " và tiếp tục bán hàng, sau đó 1 2 ngày thì giao dịch tiếp khoảng $2000 với khách quen.

Và sau đó khoảng 1 ngày thì mình bị limited paypal. Tới hiện tại mình vẫn chưa có hướng giải quyết, vì nếu bỏ account paypal này thì đuối quá, vì mình nuôi account paypal và ebay này đã hơn 2 năm, ebay lên toprate và xin được up limit lên 30.000$/ tháng rồi.

Tình hình là "an appeal is not possible" thì chắc xác định tư tưởng là bỏ acc. Có bệnh thì vái tứ phương, nhưng trường hợp này mình nghĩ bác sĩ giỏi cỡ nào chắc cũng trả về.
Mặt khác, hiện tại Ebay cho phép bạn add 1 PP khác vào tài khoản cũng không ảnh hưởng lắm đến limit $30.000/tháng của bạn đâu. Chỉ trừ có việc chờ tiền available thì hơi lâu hơn so với account hiện tại thôi.

30k$ 1 tháng acc ebay bán đc như vậy , nhưng cũng phải có 1 acc paypal tương xứng với nó , chứ tạo acc pp khác thì chắc nhận đc vài trăm $ là toi acc .tốt nhất là đk 1 cái pp business , up đủ giấy tờ lên .

vấn đề này chỉ có gọi điện mới giải quyết được . mình cũng đã gặp trường hợp này .. và bây giờ paypal quy định 1 tháng mình chỉ nhận tầm < 50k thì không sao còn > thì có thể nó limit dạng scan ID or yêu cầu gọi ... or trước khi giao dịch trên số tiền yêu cầu thì phải gọi điện nói cho nó biết ..

Account ebay của mình đã bị temporarily restricted, lý do là eBay yêu cầu mình giải quyết rắc rối vụ Paypal đã mới cho sell lại.
Bạn @okso1 cho mình hỏi thăm một chút, bạn đã gọi qua số nào, và quá trình giải quyết của bạn ra sao để mình tham khảo với nhé.
Cuối năm dính vụ này ăn tết hết cả ngon,hix.

kinh nhề! bác buôn bán ác quá... chắc PP nó tỵ

bác chơi paypal us dùng info fake thì phải chịu cảnh đấy thôi. chứ nếu làm ăn đoàng hoàng thì up cái tax number là pp nó chả thèm động vào nữa

@nguyentiennam : PP của mình là pp VN nhé
@nguyentrongdai : PP của mình là PP vn và dùng info thật, không fake chút nào.
Còn vụ tax number thì chỉ có công dân US mới cần up lên theo luật của IRS

We're asking for your tax ID number due to new IRS rules. Your tax ID
number is one of these:

- Your Social Security number
- Your Individual Tax Identification Number
- Your Employer Identification Number

We'll use your tax ID number to send tax Form 1099-K to you and the IRS
when the payments you receive exceed both of these milestones in a calendar
year:​
Sau đó mình vào xác nhận mình không phải dân US thì việc này đã xong rồi, mail xác nhận đây

Thank you for confirming your non-US tax status.

We appreciate your business. If you have any further queries, please contact our Customer Service by clicking the "Contact Us" link at the bottom of any PayPal page.
Vụ này bác nào trải qua rồi vào giúp mình với.

Chơi ebay mà Paypal bị limit 180 day kèm câu này :"
some more information about your recent sales." thì xác định không cứu đc luôn

Kể cả Paypal nó cho step gỡ mà lí do limit như trên thì tỉ lệ phục hồi paypal là rất thấp

Chia buồn cùng bạn

Giờ chỉ có thể nhờ Pro nào call ebay xin cho bán hàng lại và kiếm cái acc Paypal khác đủ tầm nhiệt nhận tiền add vào bán hàng lại thôi

Chứ con hiện tại 180 day thì tỉ lệ cứu là 1%

Account ebay của mình đã bị temporarily restricted, lý do là eBay yêu cầu mình giải quyết rắc rối vụ Paypal đã mới cho sell lại.
Bạn @okso1 cho mình hỏi thăm một chút, bạn đã gọi qua số nào, và quá trình giải quyết của bạn ra sao để mình tham khảo với nhé.
Cuối năm dính vụ này ăn tết hết cả ngon,hix.

trước tiên gọi cho paypal qua pần contact . xong nó sẽ yêu cầu buôn bán mặt hàng gì đưa ra = chứng bán hàng trên ebay.. xác nận vài điều là xong !

Có thể do những mặt hàng của bạn có giá trị cao quá nên bọn nó sợ. Hôm nay mình vừa gỡ 1 PP VN cũng bị nói là: "We've noticed some changes to your usual selling activities and will need some more information about your recent sales" rồi bắt tớ gỡ 13 steps =)) lúc đó cũng nghĩ là đi đời rồi thôi chờ 180 ngày vậy ai dè nó vẫn réstore account hộ mình. Ở đây mình nghĩ cái quan trọng là giá trị từng transaction của mình rất thấp < $15.

Chào các bác,
Cách đây vài ngày tài khoản Paypal của mình bị limited, paypal nó gửi mail báo về cho mình như sau:

We recently noticed an issue with your account.

What's the problem?

some more information about your recent sales.

Case ID Number: PP-004-441-443-xxx

Because of this issue, your account has been permanently limited. We
understand this may be frustrating and inconvenient but you'll still be
able to see your transaction history for a limited time.

You can get more details about your account limitation in the Resolution
Center. For more information, please contact us and we'll do our best to
help.

You'll be able to withdraw money from your account within 180 days. We'll
email you when it's available. We just want to make sure that you have
money in your account to cover any payment reversals.​

Sau đó mình đã contact với paypal để hỏi lý do limited và cách xử lý, nhưng paypal nó chỉ bảo là account của mình bị limited indefinitely và không có lý do.

Thank you for contacting PayPal in regard to the account issue.

We understand that you would like to be informed on the status of your account. However, at this time, your account is limited indefinitely and an appeal is not possible. Please disregard the email that you recently received. We apologize for any confusion this may have caused.

Thank you for choosing PayPal for your payment needs. Please feel free to contact us if you require further assistance.

Hiện tại thì mình có tìm hiểu và thấy có bạn nói là phải gọi qua paypal năn nỉ thôi chứ không có cách khác để xử lý. Nhưng mình hơi kém về khoản nghe nói nên vụ này khó quá. Bạn nào từng trải vụ này cho mình hướng xử lý với.

Đặc biệt là bạn @PhạmThi , mình có nghe bạn mình giới thiệu bạn nên có gì nhờ bạn tư vấn giúp mình với nhé.

Để các bạn nắm tình hình, mình giới thiệu sơ về tài khoản Pp của mình:

Mình lập tài khoản pp này để bán hàng trên eBay.
Đã bán hàng được khoảng gần 2 năm.
Lượng giao dịch hàng tháng vào khoảng $1000-$2000, nhưng đặc biệt là tháng này, có lẽ do tài khoản ebay của mình đủ lv và ngày blackfriday, nên lượng giao dịch đã lên tới khoảng $8000. Và mình bị return khoảng 4 cái order ( gửi ra nước ngoài nhưng bị trả về do không tìm được địa chỉ, nên mình phải refund cho khách hàng )
Đồng thời có 1 số đồng chí từ các nước linh tinh dùng tiền bẩn order hàng của mình, nhưng do mình nhận được mail thông báo của paypal và ebay nên đã cancel order và refund toàn bộ khoảng 6 cái giao dịch.
Sau vụ này, có lẽ lượng giao dịch đạt tới mức 20.000$/ năm nên paypal gửi thông báo yêu cầu mình tax number, nhưng do mình không phải dân US nên đã chọn option " not us citizen " và tiếp tục bán hàng, sau đó 1 2 ngày thì giao dịch tiếp khoảng $2000 với khách quen.

Và sau đó khoảng 1 ngày thì mình bị limited paypal. Tới hiện tại mình vẫn chưa có hướng giải quyết, vì nếu bỏ account paypal này thì đuối quá, vì mình nuôi account paypal và ebay này đã hơn 2 năm, ebay lên toprate và xin được up limit lên 30.000$/ tháng rồi.

Chia buồn cùng Bắc; Bác cho hỏi chút thế cái eBay giwof sao rồi nếu add PP mới....

Chào bạn
Mình từng tương tự và hiểu cảm giác của bạn. Tuy nhiên thành thật chia buồn với bạn.

Khi Paypal đánh giá một trường hợp đc cho là rủi ro cao thì dù bạn proof các kiểu, call nói lý cũng ko thể thay đổi quyết định này. Trước kia 180 days vẫn có thể gỡ nhưng hiện tại giao dịch gian lận tăng liên tục khiến cho Paypal khó tính hơn hẳn. Nếu bạn để ý sẽ thấy paypal thường xuyên update policy nhiều hơn xưa và giờ đây khi bị limited " This limitation cannot be appealed "

Thì dụ bạn call hay email, screenshots, invoice, bill đều nhận đc trả lời là "However, at this time, your account is limited indefinitely and an appeal is not possible"

Bạn nhờ bất kì ai cũng vậy thôi, nếu bạn kiếm thu nhập khủng thế có thể thử soạn doc sang Sing kháng cáo + du lịch

@NguyenMinh86: trước mắt cậu call PP cái đi đã...cái này do cậu sell ghê quá nên PP nó sợ.......Call 1 lần ko được thì 3 lần + nhớ email nữa nha.
Thật ra Paypal nó thấy cái gì đó fraud trong giao dịch trong khi số tiền tăng quá đột biến nên thế. Nếu chủ thread provide info supplier + invoice supplier trước và chỉ sell đúng mặt hàng đã xác minh thì chắc chắn ko có vấn đề này xảy ra khi tất cả đều có tracking check online đc.

Mình từng gặp TH này rồi, limited 180 ngày, làm ăn trong sáng gửi hóa đơn đỏ các kiểu real luôn cũng vẫn "However, at this time, your account is limited indefinitely and an appeal is not possible"

Kiểu như fake proof nhiều quá nên nó cảm thấy risk nó cho đi luôn

Gửi bạn chủ thread cái facebook này: https://www.facebook.com/PayPal/
Bạn nói chuyện với họ về vấn đề này nhé, mình cũng hay trao đổi với paypal qua đó

180 dáy thì để đó mai mốt rút về , 6 tháng sau rate pp đảm bảo cao hơn giờ :)

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,053
Latest member
hoathinhtreem

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back