PayPal tăng thời gian mở tranh chấp lên 180 ngày. Lợi hay hại?

HourlyMonitor

Ancient
Verified
Reactions
2,223
MR
10.334
$150.00
Mới nhận đc mail của Paypal về vấn đề này.
Chúng tôi đã tăng cường bảo vệ cho việc mua bán của bạn.
Hi Phong Dinh

Chúng tôi đang làm thay đổi chính sách bảo vệ người mua của chúng tôi, có hiệu lực ngày 18 tháng 11 năm 2014 Dưới đây là những cải tiến mà chúng ta sẽ được thực hiện để giúp cung cấp cho bạn yên tâm hơn.

Có gì mới?

Tăng thời gian yêu cầu bồi thường
Bảo vệ người mua giai đoạn yêu của chúng tôi cho các mặt hàng hữu hình sẽ được mở rộng từ 45 đến 180 ngày, đem lại cho bạn nhiều thời gian hơn để thực hiện một yêu cầu bồi thường nên một vấn đề phát sinh.

Các mặt hàng không chính hãng
Nếu bạn nhận được một món hàng được xác nhận giả, bạn có thể không được yêu cầu trả lại hàng để được hoàn lại tiền đầy đủ.

Đơn đặt hàng tùy chỉnh thực hiện
Nếu bạn mua một sản phẩm tùy chỉnh thực hiện và nó không hiển thị, bạn đang bao phủ quá.
Chi tiết xem tại:

https://www.paypal.com/VN/webapps/mpp/ua/upcoming-policies-full

Bản thân mình thấy việc mua bán PP sẽ trở nên khó khăn hơn 6 tháng vẫn có thể mở Dis, thuận lợi hơn cho Scam hoạt động. (riêng ở lĩnh vực mua bán PP thui)
CÒn quyền lợi người mua hàng hoá thật sự sẽ đc tăng lên.

Còn theo các bạn như thế này là có lợi hay có hại?

thực sự thì đã có ý đồ scam thì đường nào cũng có kế hoạch dispute trước thời gian kết thúc mở tranh chấp
nhưng tăng lên thế này thì người mua PP chức nơm nớp lo sợ ôm tiền mà chẳng yên.

Thực sự ko hiểu dụng ý của PP khi nâng thời hạn mở tranh chấp để làm j

Trong 4rum mình thì sẽ rất có hại và bất cập.

Vì phần lớn là trao đổi PP chứ ít mua bán có Invoice thật sự. Nhưng đó là xét khía cạnh ở 4rum mình.

Chứ PP thay đổi TOS thì chủ ý để bảo thêm quyền lợi của buyer thôi.

thực sự thì đã có ý đồ scam thì đường nào cũng có kế hoạch dispute trước thời gian kết thúc mở tranh chấp
nhưng tăng lên thế này thì người mua PP chức nơm nớp lo sợ ôm tiền mà chẳng yên.
Thực sự ko hiểu dụng ý của PP khi nâng thời hạn mở tranh chấp để làm j
PP đâu cho mua bán PP nên nó quyết định như vậy là tốt nhất cho người khách hàng rồi.

ngon. thế này có thế đầu tư vào mấy site ptc thoải mái. cứ ăn đc bao nhiêu rút hết ra. nó scam thì lai tranh chấp. nếu mà tranh chấp thành công thì. hí hí. đc khoản lãi đã rút :v . đã được 1 lần như thế :v =)) like cho pp :D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,067
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back