>> Phật pháp nhiệm màu <<

guildgold9

Senior
Reactions
2,248
MR
0.101
Phone Number
Call me! Call me!
^^
Đầu năm 2014 này, mình rất đen.... Công việc thì thất bại, tình cảm gia đình cũng như đối với ny không mấy xuôn xẻ.... Bế tắc tiền bạc, tinh thần vô cùng suy sụp....
Mình rất buồn :( Chán quá nên mình ra chùa Tứ Kỳ ngay gần nhà và làm việc Phật sự (tức là giúp đỡ chùa, in sách, nấu xôi, quét chùa, ..v.....v...)
Khi ở trong chùa mình cảm thấy rất thanh thản, tâm rất bình an, cảm thấy thoát đc cuộc sống xô bồ ngoài kia, thoát đc cái căng thẳng về cả tiền bạc lẫn tinh thần.... Mình cũng quen các huynh đệ (trong chùa mọi người gọi nhau là huynh đệ, tỷ muội cho thân ^^). Các huynh đệ rất tốt, ko phân biệt tuổi tác, ko phân biệt đẳng cấp, ai cũng yêu quí, thương yêu, giúp đỡ nhau... Mình rất thích :D
Rồi các huynh đệ rủ mình đi tu tập ^^ Ôi, chỉ đi 1 buổi thôi mà mình thấy rất thích :D Vậy là từ đầu năm 2014 đến giờ, tuy rằng mình bận làm việc là thế nhưng tuần nào mình cũng dành 1 buổi tối thứ 5 để đi tu tập cùng các huynh đệ (mọi người nên đi nha, rất tuyệt đấy!). Khoá lễ cũng không lâu lắm đâu, mình ở Hà Nội, khoá lễ bắt đầu vào tối thứ 5, lúc 19 giờ và kết thúc lúc 21 giờ tại chùa BỒ ĐỀ
- 19h - 20h: đọc kinh
- 20h - 20h30 : nghỉ 1 tí để các huynh đệ nói chuyện, bàn về việc Phật sự cũng như để các huynh đệ khởi động để bắt đầu ngồi thiền
- 20h30 - 21h: ngồi thiền

^^
Khi đi chùa, mình không cầu cho riêng mình, mình cầu cho tất cả chúng sinh đều mạnh khoẻ, an vui, hạnh phúc ^^
Nhưng có 1 điều kỳ lạ là, từ khi mình đi chùa, công việc cũng như tình cảm càng ngày càng tốt đẹp, mình vui lắm ^^ Mình hi vọng mọi người nếu ai có thời gian rảnh thì nên qua giúp đỡ chùa, và nên đi tu tập, cho tâm ngày càng sáng ra nha mọi người nha ^^

Dưới đây mình xin chia sẻ những bài kinhmình cùng các huynh đệ hay đọc trong các khoá lễ, mọi ng nên nghe nhé^^

LỜI KHẤN NGYỆN

KINH NHẬT TỤNG

KINH LẠY PHẬT SÁM HỐI

VÌ ĐẠO THIÊNG

Còn nhiều lắm ạ, nhưng trên đây là những bài mình và các huynh đệ hay đọc thui nha mọi người nha (mình thuộc hết rùi đó. hihi ^^)

Còn đây là link facebook, mọi người có thể lên xem lịch tu tập, các hoạt động của chúng thanh niên phật tử phật quang miền Bắc tại đây: https://www.facebook.com/groups/chungtnptpqhanoi/

NAM MÔ BỔN SƯ THÍCH CA MÂU NI PHẬT
NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT

Last edited:
Chùa tứ kỳ nghe quen lắm, k nhớ ở chỗ nào hà nội
Đi tu thì k nhất thiết phải tu tại chùa,
Sống sao đúng với lương tâm đạo đức con ng là dc

Chùa tứ kỳ nghe quen lắm, k nhớ ở chỗ nào hà nội
Đi tu thì k nhất thiết phải tu tại chùa,
Sống sao đúng với lương tâm đạo đức con ng là dc

Chùa Tứ Kỳ ở đường Giải Phóng, đối diện bxe nước ngầm đó bạn

Đúng thế, Phật ở tại tâm
Nhưng khi bạn ra chùa, tâm bạn sẽ thanh thản hơn nhiều. hì :p

Chùa Tứ Kỳ ở đường Giải Phóng, đối diện bxe nước ngầm đó bạn

Đúng thế, Phật ở tại tâm
Nhưng khi bạn ra chùa, tâm bạn sẽ thanh thản hơn nhiều. hì :p
Bản thần vì cái thanh thản mà đât nước hao tốn bao tiền thuế của nhân dân :))

Bản thần vì cái thanh thản mà đât nước hao tốn bao tiền thuế của nhân dân :))
đất nước từ đâu ra
--> từ nhân dân
nước giàu nhờ đâu
--> nhân dân
vậy nhân dân thanh thản làm việc tốt hơn thì ai đc lợi
--> đất nước
............
như nhau cả thôi bạn ak

Bạn đừng nói thế
Cái gì cũng nhiều mặt, nhiều lý do của nó
Nước ta còn nghèo dân ta còn khổ, lại bị mấy ông quan chức chèn ép, đời sống nhân dân bjo khác j thời bị xâm chiếm

Bản thân mỗi ng phải tự vươn lên thôi, cứ ỷ vào may mắn thì sao thành công

hehe, tu tập mà mình cứ đọc nhầm tụ tập, lúc đầu cũng thắc mắc. Ủa tụ tập làm gì vậy ta :D.

Cám ơn về chia sẽ :D

ở cái xã hội nước mình thì chưa vào tù vì miếng cơm đã là may mắn rồi,đọc cái báo từ thiếu uý từ khi bị thất nghiệp trở thành tội phạm vì gia đình mẹ già con thơ là đủ hiểu rồi,học sinh sinh viên chưa có tiền nộp học thì lấy lãi như dân cho vay nặng lãi,chẳng qua nhân dân cắn răng để sống vì lỡ sinh ra tại đất nước tươi đẹp này quá thôi,nói tu cũng khó lắm,tu rồi gia đình ai lo khi cơm áo luôn đè nặng nhân dân,đôi lúc muốn được thanh thản nhưng chữ tiền đi đâu cũng gặp là vấn đề nhức nhối đối với mọi người

Ô hay các bác này lạ

Người ta đang nói chuyện làm việc thiện cho lương tâm thanh thản, các bác lái sang chuyện đất nước đang ******* là thế nào

Nhà bác ở khu nào gần đó á? nhà mình ở bên Pháp Vân. Có đôi lần vào chùa thôi lễ thôi, chứ chưa tham gia giúp đỡ chùa.

Nhà bác ở khu nào gần đó á? nhà mình ở bên Pháp Vân. Có đôi lần vào chùa thôi lễ thôi, chứ chưa tham gia giúp đỡ chùa.

Mình ở Pháp Vân cậu ạ :D

Nói chung rảnh thì NÊN QUA chứ mình ko có ép ai hết ý :D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week