Solved prommo2014 tự bảo vệ mình

Status
Not open for further replies.

prommo14

Banned
Reactions
5
MR
0.000
Để bảo vệ cho cái gọi là uy tín có tý mình gây dựng trong 2 tháng qua trên forum . Có thể các bạn bảo mình tự tạo uy tín để chờ cơ hội scam nhưng đọc xong cái này các bạn vẫn nghĩ thế thì mình đành chịu.

Đầu tiên là về việc @thanden . Cái mà mình cần ở bạn là 1 cái ảnh get IP ngay tại thời điểm thằng scam click vào link thì bạn không đưa ra giúp mình như lời của bác luxubushops " cái tool đó thì chuẩn từ lâu rồi nhưng vấn đề mấu chốt là thanden đã đưa ra đc bằng chứng đã dùng cái tool đó với nick fake kia đâu "
Lưu ý cái ảnh get IP ngay tại thời điểm đó chứ không phải là cái log chat có cái link get IP đâu . cái link get IP trong log chat nó chả nói lên được điều gì nếu như thanden đã cố tình đổ oan hay vu khống cho mình. cái đoạn chat có link get IP chứng mình @thanden biết dùng link đó đó lấy IP là đúng nhưng các bạn đã khẳng định là thằng scam đã click vào link đó hay ai khác click vào link đó chưa ?

Tiếp theo là yahoo của thanden đã có trong list yahoo mình từ trước và đã có 1 cuộc hẹn giao dịch vào 11h tối 20/11 vậy mình tự đi fake nick để add lại yahoo bạn đấy thì đó không khác là lạy ông tôi ở bụi này

Tiếp đến nick mình giao dịch với số tiền khá lớn trên forum có những ngày vượt mức giới hạn send 100 triệu trong bank nên các bạn bảo mình không có khả năng mua 50k 40k pp gì đó thì nên xem lại vì có khá nhiều bạn rất rõ về kinh tế or tài chính mình có . Và có những thời điểm cùng 1 lúc nhận tầm 2000$ nhưng mình vẫn thanh toán đầy đủ cho khách . Vậy các bạn là scammer các bạn hốt được 1 cục 2000$ tương đương với 40 triệu các bạn đã sướng chưa ? hay không thích scam 2000$ để đi có ý định scam hơn 100$ . ( Điều này mình sẽ tag tên các khách sell lúc đó để họ và làm chứng cho mình + thêm proof send vcb cùng thời điểm đó ) @tblog @NgoCaTin @makemo868 @nasakiaya @chickensoup ... các bạn vào confirm giúp mình

Tiếp nữa trước giờ giao dịch chỉ bị scam chứ chưa bao giờ có ý định scam bao giờ . Vô tình mà bị scam 70$ ở topic này http://mmo4me.com/threads/nhung-ai-...o-muaaccpaypalgiacao-vao-giup-do-minh.135540/

Nick fake muaacpaypalgiacao đã được mình cảnh báo với anh em trong list từ gần 1 tháng trước rồi chứ không phải là gần đây

Còn lại bỏ qua cái vụ event hay từ thiện không lại bảo là tự pro cho bản thân . Ai tin gì thì tin nhưng toàn bộ trong này là sự thật.Uy tín là tự khách hàng nhận xét không phải uy tín được tạo ra bởi bằng cách pro bản thân.Nhớ lấy điều đó

Last edited:
công an không có quền tù giam hay kết tội ai, chỉ có thể tạm giam khi có nghi vấn và 1 số bằng chứng.

tòa án mới có thể kết tội. ví dụ cho b dễ hiểu công an cũng chỉ như một người dân A đi kiện một người dân B. chỉ là công an có quyền cao hơn người dân A là có quyền tạm giam, hỏi cung, điều tra
thế cậu biết VKS là gì ko? , VKS là như 1 công tố viên , xem set hồ sơ từ DTV ( ĐIỀU TRA VIÊN ) đưa lên VKS thấy đủ chứng cứ kết thành tội lúc đó VKS mới ra lệnh khởi tố . Còn có tội đến đâu ra tòa ( ra tòa là mục đich để bạn tự biện hộ cho mình và đc hưởng sự khoan hồng của NHÀ NƯỚC VN )
Còn ko có tội giam cậu vào để người ta mất chức à

Upvote 0
thế cậu biết VKS là gì ko? , VKS là như 1 công tố viên , xem set hồ sơ từ DTV ( ĐIỀU TRA VIÊN ) đưa lên VKS thấy đủ chứng cứ kết thành tội lúc đó VKS mới ra lệnh khởi tố . Còn có tội đến đâu ra tòa ( ra tòa là mục đich để bạn tự biện hộ cho mình và đc hưởng sự khoan hồng của NHÀ NƯỚC VN )
Còn ko có tội giam cậu vào để người ta mất chức à
VKS có quền kết tội @@,luật rừng à,b nên đọc lại luật

tòa án mới là người có quyền quyết định, VKS chỉ có quyền khởi tố và đưa ra bằng chứng chứng minh bị cáo có tội

bị cáo có quyền thuê luật sư bào chữa,

rồi sau mấy phiên tòa tranh cãi giữa luật sư bào chữa và VKS. sau đó tòa án mới quyết định bị cáo có tội hay không, nếu có tội thì hình phạt là gì. b nên học luật đi :D

Upvote 0

tòa án mới là người có quyền quyết định, VKS chỉ có quyền khởi tố và đưa ra bằng chứng chứng minh bị cáo có tội

rồi sau mấy phiên tòa tranh cãi giữa luật sư bào chữa và VKS. sau đó tòa án mới quyết định bị cáo có tội hay không, nếu có tội thì hình phạt là gì. b nên học luật đi :D
thôi đừng cãi nữa. mê đọc conan thì đi làm thám tử tìm bằng chứng đi bạn:D

Upvote 0

cậu xem lại là VKS xem có chứng cứ buộc tội mới ra lệnh khởi tố , ở VN đã bị khởi tố thì xem như có tội ko như nước ngoài đâu bạn à :)

Upvote 0
Conan xuất hiện dự là lại có bác chầu diêm vương:D:p

Upvote 0
cậu xem lại là VKS xem có chứng cứ buộc tội mới ra lệnh khởi tố , ở VN đã bị khởi tố thì xem như có tội ko như nước ngoài đâu bạn à :)
ở VN cũng vậy mà :D

trước lâu rồi nhớ k nhầm trên truyền hình có chường trình tòa tuyên án, mình có xem vài tập. mình thấy VKS và luật sư bào chữa của bị cáo tranh cãi rồi cuối cùng tòa tuyên án, có trường hợp k đủ bằng chứng kết tội nên k cấu thành tội phạm. có trường hợp thì tòa tuyên án có tội rồi sau đó là các hình phạt :D

Upvote 0
hình như mình đang là luật sư bào chũa free của promo14 thì phải

rảnh thật =))

Upvote 0
ở VN cũng vậy mà :D

trước lâu rồi nhớ k nhầm trên truyền hình có chường trình tòa tuyên án, mình có xem vài tập. mình thấy VKS và luật sư bào chữa của bị cáo tranh cãi rồi cuối cùng tòa tuyên án, có trường hợp k đủ bằng chứng kết tội nên k cấu thành tội phạm. có trường hợp thì tòa tuyên án có tội rồi sau đó là các hình phạt :D
Đây là mmo, mạng ảo, không phải đời thực. Trên mạng thì việc tìm bằng chứng là tương đối, không thể tuyệt đối được. Các cậu đừng có lôi tòa án, công an...etc vào làm gì cho mệt. Các a mod, admin... cũng chẳng phải tòa án, công an gì cả, chỉ là theo cái bằng chứng tương đối ấy mà ra kết luận thôi.

Upvote 0
Đây là mmo, mạng ảo, không phải đời thực. Trên mạng thì việc tìm bằng chứng là tương đối, không thể tuyệt đối được. Các cậu đừng có lôi tòa án, công an...etc vào làm gì cho mệt. Các a mod, admin... cũng chẳng phải tòa án, công an gì cả, chỉ là theo cái bằng chứng tương đối ấy mà ra kết luận thôi.
mình k phải là người khơi mào, hình như b nào đó nhắc tới thì mình tiếp chuyện thôi.

mà trên mạng hay ngoài đời thì cũng phải xử sao cho phục chứ b :D

Upvote 0
nếu vụ scam này thành công thì promo được nhiêu $ nhỉ .....bạn promo nếu bạn không phải scam hi vong bạn làm sáng tỏ chuyện này mình vẫn cảm giác bạn vô tội..

Upvote 0
Bão PP gần đây đổ bộ vào VN và vẫn còn tầm ảnh hưởng, cậu ta cũng cố vớt vát chút đỉnh vì cậu ta cũng mua nhầm TK PP có vấn đề và bị ăn mít, cố gỡ vốn được bao nhiêu thì gỡ....

Upvote 0

Muộn rồi đi ngủ đi , mai thanden vào tranh luận nữa là ra kết quả chứ gì :D

Upvote 0
Ah mình chỉ thắc mắc 1 câu: Tại sao hacker chiếm đc nick thật của bị cáo, mà ko dùng luôn nick đó để đi giao dịch, mà phải đi fake yahoo làm gì cho mệt. Mình chắc chắn, với uy tín như là mọi ng đã nói về bạn ấy, thì chỉ cần đăng tin mua bán này nọ thì sẽ hốt nhanh đc cả đống lun, chứ ko chỉ là đơn giản thế đâu. Mình ko tin thằng hacker nào lại dốt thế ^^

Upvote 0
thứ 1: thanden với promo14 có thù oán với nhau hay k thì thanden biết, không ai biết, có thể thanden chỉ là 1 trong nhiều nick của ai đó

thứ 2: thanden đã định up sọt promo14 scam sao lại quên chụp ảnh check ip?????

thứ 3: để kết tội phải tìm bằng chứng chứ k phải bắt bị cáo chứng minh trong sạch
tớ k up sọt Prommo14 mà up sot tên fake yahoo định scam nhờ mod check ip trùng thì xử thoi..đọc lại cho kỹ đi

Upvote 0
nếu vụ scam này thành công thì promo được nhiêu $ nhỉ .....bạn promo nếu bạn không phải scam hi vong bạn làm sáng tỏ chuyện này mình vẫn cảm giác bạn vô tội..
nếu scam thành công thì mình scam đươc nhiều lắm bạn ơi tận 150$ thì phải :)

Upvote 0
Bão PP gần đây đổ bộ vào VN và vẫn còn tầm ảnh hưởng, cậu ta cũng cố vớt vát chút đỉnh vì cậu ta cũng mua nhầm TK PP có vấn đề và bị ăn mít, cố gỡ vốn được bao nhiêu thì gỡ....
suy luận này cũng logic mà đó cũng có thể là động cơ gây án nhưng xin lỗi bạn nếu thế thì mình scam 2000$ rồi chứ chả dại đi scam hơn 100$ :) giờ bạn hiểu rồi chứ

Upvote 0
@uabanthevn "Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe" đừng comment tào lao bí đao để dìm hàng người
khác rồi làm loãng topic

Mọi người cũng hạn chế comment đi để cho Mod @binh6699 vời @animax1991 vào giaii3 quyết.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,652
Latest member
hipro

Most viewed of week