Help [quaza] chiến lược "make by me"

volume và open intersted của SSI là toàn bộ market à MOD nice
Không đây chỉ là con số thống kê mà từ tất cả các platform của FXCM như trading station, MT4. Bọn họ gom lại để đưa ra mà thôi nhưng mà nói chung thì lượng chơi tại sàn FXCM cũng khá đông nên cũng tin tưởng được !

Àh mà nhân tiện nói về cái vụ buyer - seller này mình cũng muốn thảo luận về một chỉ số mà không biết quaza chơi tại FXCM có biết tới chỉ số SSI (Speculative Sentiment Index) đây là một chỉ số mà bên Fxcm bọn họ cũng đo lường số người đang buy và số người đang sell trên một số cặp đấy! Khi nào chúng ta sẽ lấy số liệu ở đó ra phân tích và làm rõ về số liệu này nhá :)

Hồi xưa cũng nghiên cứu cái này, cũng khá được. Nhưng còn nhiều thằng lớn khác như là gain capital, forex.com, fxpro,..., nên số liệu cũng ko được sát lắm, mà có còn hơn ko. Nó cũng là 1 option mình cũng thường theo dõi

thế này bạn à
hôm EU đang up trade như mình cũng ko sell tại 1.320.
bạn cũng ko nên nói câu đó
5 USD của bạn đấu lại 2 ngàn tỉ USD ko mà đi sell
theo bạn nghĩa là sao, 2000 tỷ là gì vậy bạn, tin gì để nói là 2000 tỷ., QE3 thì ra tin lâu rồi, ( hay bạn nói tới “bờ vực tài khóa” )
mình thấy câu nói đó của bạn là tự tin và khoe khoang quá.
bạn nên nói ko nên sell tại 1.320 vì Eu còn up mạnh , đợi thời gian nữa rồi sell giá cao hơn là đủ rồi.

1. Bạn trade bạn tự biết lệnh của mình chứ sao mình biết được
2. Thế mình nói ko đúng à, thường thì 2 tỉ USD là dịch chuyển được 10 pips trong market rồi, nhưng 1 ngày có hàng đống lệnh giao dịch nên thống kê 1 ngày tiền đổ vào forex cỡ 2-5 ngàn tỉ USD. Mà QE gì ở đây, lượng tiền trên thế giới có khi gấp mấy lần QE của thằng Mỹ nó in

Các bạn phải học ngành kinh tế như mình đang học thì mới hiểu sâu được market, cái nhìn bên trong mới là cái nhìn của sự thật

Last edited by a moderator:
thường thì mấy pro nhận thông tin tài chính ở đâu nhanh nhất nhỉ.mấy trang nước ngoài hay mấy trang viện nam vậy.có thể cho mình bt site đó dc k

bác đang học ngành gì vậy ?:binhsua146:
e học QTKD bác ạk. :binhsua146:

- - - Updated - - -

thường thì mấy pro nhận thông tin tài chính ở đâu nhanh nhất nhỉ.mấy trang nước ngoài hay mấy trang viện nam vậy.có thể cho mình bt site đó dc k
Thông tin chính sắp phát hành trong ngày thì xem trên forexfactory.com

ý kiến của mình là tin tức ko làm thay đổi xu hướng mà chỉ thúc đẩy nó chạy nhanh hơn thôi, và do chạy nhanh quá nên làm cho giá giật lên giật xuống, tin càng khủng giá chạy càng nhanh, giật càng mạnh

ý kiến này chắc đủ gạch xây lâu đài, nhưng gạch cỡ nào mình vẫn giữ ý kiến của mình, mình vẫn luôn nghĩ mình "thông minh" mà ;))

ai có ý gì thì post lên thôi, ko cần phải phản bác ý kiến người khác đâu, vì trong forex này chả ai chịu ai cả,

tại cùng 1 thời điểm, 1 người vào lệnh buy, 1 người vào lệnh sell nhưng cả 2 người đều nghĩ rằng mình thông minh mà

gạch thì gạch nhưng nghĩ lại thì ý kiến của mình ko phải là ko có cơ sở đâu các bạn ạ :binhsua146:

vậy xu hướng chịu anh hưởng bởi yếu tố nào bạn.

nói chung mình cũng ko hiểu rõ mấy cái yếu tố này, nhưng để biết xu hướng thì dựa vào phân tích kỹ thuật

nhưng phải là phân tích kỹ thuật đúng, giá chạy ngược với PTKT của bản thân => bản thân phân tích sai cmnr

theo quan điểm của mình thì chả có phe mua và phe bán, mà chỉ có phe nhiều tiền và phe ít tiền.
Phe nhiều tiền là phe PTKT "đúng", và giá sẽ chạy theo hướng của phe nhiều tiền => giàu càng giàu.
Phe ít tiền là phe chơi ngược với phe kia và PTKT "sai" => nghèo càng nghèo.
Ai ít tiền mà PTKT "đúng" & đủ vững vàng để theo PT của mình đến cùng thì từ từ cũng chuyển qua phe nhiều tiền.
Còn lực mua/ bán ngược với xu hướng mà có lớn là do nhu cầu sử dụng thực tế của những người ko phải trader, nhưng dù có lớn thì cũng ko thể cự lại với lực của những đại bàng trong thị trường này, cho nên giá vẫn chạy theo hướng của phe nhiều tiền.

khái niệm PTKT đúng sai mình để dấu ngoặc kép là do ko hiểu rõ các yếu tố gì đó mà bạn nói, nên với mình thì nó cũng chỉ là tương đối thôi, "đúng" là do nó đúng với trend thực tế, chứ cũng chẳng biết thế nào là đúng thực sự. Hic

chắc post này nhận thêm gạch bonus ;))

Mình thấy cũng không có chi đâu cứ để vậy cũng được thôi ! Box Forex mình cũng không có gì đặc biệt cả nên cứ có vài topic này cho nó sống chứ :).....đang tìm nhà tài trợ cho cái event mà chưa ra đây :)
Mình có ý này nếu không đúng, Mod và các bạn bỏ qua đừng chém mình nhé: Nếu event nho nhỏ thì Mod lập topic kêu gọi tài trợ như bên mod Ruby.love ấy, admin, mem vào tài trợ cho. Forex cũng cần tổ chức 1 event để các mem có dịp giao lưu vui vẻ và học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau.

nói chung mình cũng ko hiểu rõ mấy cái yếu tố này, nhưng để biết xu hướng thì dựa vào phân tích kỹ thuật

nhưng phải là phân tích kỹ thuật đúng, giá chạy ngược với PTKT của bản thân => bản thân phân tích sai cmnr

theo quan điểm của mình thì chả có phe mua và phe bán, mà chỉ có phe nhiều tiền và phe ít tiền.
Phe nhiều tiền là phe PTKT "đúng", và giá sẽ chạy theo hướng của phe nhiều tiền => giàu càng giàu.
Phe ít tiền là phe chơi ngược với phe kia và PTKT "sai" => nghèo càng nghèo.
Ai ít tiền mà PTKT "đúng" & đủ vững vàng để theo PT của mình đến cùng thì từ từ cũng chuyển qua phe nhiều tiền.
Còn lực mua/ bán ngược với xu hướng mà có lớn là do nhu cầu sử dụng thực tế của những người ko phải trader, nhưng dù có lớn thì cũng ko thể cự lại với lực của những đại bàng trong thị trường này, cho nên giá vẫn chạy theo hướng của phe nhiều tiền.

khái niệm PTKT đúng sai mình để dấu ngoặc kép là do ko hiểu rõ các yếu tố gì đó mà bạn nói, nên với mình thì nó cũng chỉ là tương đối thôi, "đúng" là do nó đúng với trend thực tế, chứ cũng chẳng biết thế nào là đúng thực sự. Hic

chắc post này nhận thêm gạch bonus ;))

Smart money always make money, stupid money always lose money :">

Merry Christmas to all
Hohoho

Cmt ngày hôm nay:
Eur, 1 chuỗi kéo dài thời gian lê thê để họ (những nhóm quyền lực và nhóm lợi ích) có đủ thời gian để cứu chính mình và cứu tụi ngân hàng thoát khỏi khủng hoảng, và khi mọi việc xong xuôi, họ để market đổ vỡ(crash) như đã từng làm trong quá khứ... 2008.
Cuối cùng thì ng dân là chịu hậu quả nhiều nhất. Cùng nâng 1 quả bóng KT, trong khi tụi nó thì thảnh thơi hưởng thụ
Pathetic
Trade wise fellow
Clock ticking

cho mình hỏi công ty mô giới forex thì thu lợi nhuận từ khoản nào vậy mấy pro.thanks.

theo mình biết,

nếu là broker làm ăn chân chính thì từ spread,

nếu làm ăn bậy bạ thì cũng từ spread nhưng là phần nhỏ mà phần lớn là từ khoản tiền thua của nhà đầu tư (ko đưa lệnh vào market mở của thế giới, mà hold lại theo kiểu làm cái của cờ bạc), cho nên nó luôn làm mọi cách để trader thua

Market tuần này và tuần sau cũng chả chạy đc bao nhiêu cả . Ai scalping thì coi chừng tụi big boss :D .

GU coi như đã break 1.6175, có thể sẽ tới vùng 1.60
Ko như dự đoán, EU vẫn giữ được phong độ như ngày nào, nếu break được 1.31 sẽ tới vùng 1.30, nhưng trường hợp xấu break được 1.33 sẽ up mạnh tới 1.35
Cheers
Xỉn rồi ngồi phân tích tí, có gì sai sáng mai sửa lại
Ngủ thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,599
Latest member
tnguyen999

Most viewed of week