Quyết định nghỉ việc, chuyển qua làm Offers, nhờ tư vấn!

tưởng newbie thì mình phản đối, chứ bạn thì mình ủng hộ nghỉ việc, trước khi nghỉ sent link bài viết này cho lão sếp bạn đọc cho lão thấy cách sống như shit của lão rồi hẳn nghỉ!

nói k phải chứ ghét thì nghỉ thôi bác , ko ưa nhau thì làm sao hợp tác đc . Nghề bác vẫn còn đó có mất đi đâu , trong lúc nghỉ chuyển qua làm off , À mà lúc nghỉ phải có dư chút ít cầm cự ăn uống qua ngày . Làm off 1 thời gian cảm thấy đc thì làm tiếp k đc thì xin chỗ khác làm , em thấy dân design thì bằng cấp k quan trọng

giờ ổng mua đc 2 căn nhà mặt tiền, xe hơi xịn,mới cưới vợ đc 1 tháng. Cách đây 2 tháng e bị bệnh về thận, do ngồi 1 chỗ, ít vận động, uống ít nước và hay nín tiểu. E chạy chữa hết gần 40t. Cũng là e đi vay mượn bên ngoài cả, ổng thì giao tài chính cho bà chị lo nên ko thể giúp, còn bả thì vẫn thờ ơ. 1 câu hỏi thăm cũng ko có. Chỉ cho e ứng đc mỗi lần 500n thôi trong khi e chích thuốc giảm đau mỗi ngày 1,1 triệu. Tiền thuốc mỗi tuần 5t nữa. E thấy ức chế quá.
ĐM, nói gia đình lão ra đảo sống với robinson hay dzô rừng sống với khỉ đi! đọc mà tức sôi lên! ĐM

Bác chủ thớt cho e đoán nhé! Mọi người đang hỏi rất nhiều về vấn đề lương 8tr/ tháng sao lại bỏ! :))
Bản thân e cũng có câu hỏi này nhưng e đoán như sau! Nếu có trúng tim bác thớt thì đừng hù e nhé:

1. Chả biết bác có vợ con hay chưa nhưng giám khẳng định tiền bác kiếm dc 8tr: Ngoài dùng vào công việc hay chi thiêu thì bác còn ăn chơi 1 trong những thứ như: lô đề, Bóng bánh hay gái gú (Chơi cái gì bác biết phải hem)
2. bác nói bác phải đi trị bệnh thì số tiền nằm viện và điều trị đó cũng đâu nhỏ. mấy trục tr mà

Nguyên nhân bác không có xu nào là bác làm dc đâu bác xâu đấy! Thì lấy đâu ra..Vì thấy hướng đi vào MMO của bác có nhắc là Offer nên e lắm lời đôi chút thui chứ k có ý gi! Vì qua những mốc thăng trầm của MMO nhất là Offer nói riêng thì E vẫn muốn thốt lên 1 câu rằng "E MÚN CÓ 1 CÔNG VIỆC ỔN ĐỊNH"

Việc xếp của bác đối sử với bác như vậy cũng hơi thiệt thòi cho bác như biết làm sao được! Chắc bác có nghe qua câu :"MÌnh không xây tương lai cho mình thì người khác sẽ thuê mình xây tương lai cho HỌ "

Còn e nói thật với cái nghề của bác đã có trong tay!...K thiếu Công ty lớn hay trung tâm làm ăn tốt để bác phát huy tiềm lực bản thân - E cũng mới đi vào nghề này và mới chỉ là thằng phụ!

Last edited by a moderator:
Đời ko bao giờ là mơ :) ,mình cũng như bạn làm thiết kế nhưng bên ảnh cưới làm cháy bóng ,thôi mình nghỉ rồi nhắc tới thêm buồn ,mình cũng từng nghĩ thôi ở nhà làm MMO đi 1 tháng cày cố cực lực cũng dc 300~500$ chớ đi làm ngoài xã hội cực mà còn lời nói ra nói vào nhiều khi động chạm tự ái ,nhưng chưa thực hiện dc vẫn đang làm nhưng trái nghề (bán hàng) :d đang kiếm vốn làm dàn máy vip sì lip tí :binhsua172:

luơng 1 tháng 8 triệu cha mẹ thiên hạ,mình lương 1 tháng có 3.5 triệu đây sống còn đủ ăn cơm nhà cũng uống cafe ,còn cậu lương 1 tháng 8 triệu cơm chủ nhà bao mà hok ăn nhậu chắc cậu đi chơi hút chích ah,làm gì hok dư

Đọc cũng xúc động thật, em cũng học IT chắc sau này áp lực cũng như a quá, mà a có kinh nghiệm có thực lực, sợ gì a. Nghĩ chỗ này, có thể làm MMO ( Khôn ngoan thì 20-30 củ/tháng) nếu thất bại MMO a có thể thử việc tại chỗ khác. A pro Design mà, lại dạy thêm... chã có gì phải lo cả! Liều ăn nhiều, mà k ăn đc thì ăn ít.
em làm offers đc 4 tháng giờ cũng ổn định như con số trên. a cứ thử đi.Thử đi kiếm vốn ra ngoài lập Cty lấy danh vọng!

P/S: Các bác đừng pm Yh dưới hỉ @@

Last edited by a moderator:
Đọc cũng xúc động thật, em cũng học IT chắc sau này áp lực cũng như a quá, mà a có kinh nghiệm có thực lực, sợ gì a. Nghĩ chỗ này, có thể làm MMO ( Khôn ngoan thì 20-30 củ/tháng) nếu thất bại MMO a có thể thử việc tại chỗ khác. A pro Design mà, lại dạy thêm... chã có gì phải lo cả! Liều ăn nhiều, mà k ăn đc thì ăn ít.
em làm offers đc 4 tháng giờ cũng ổn định như con số trên. a cứ thử đi.Thử đi kiếm vốn ra ngoài lập Cty lấy danh vọng!

P/S: Các bác đừng pm Yh dưới hỉ @@

offer 20-23 củ/tháng x_x
vãi pro

Hi bạn, bạn làm tốt đồ họa thì hợp tác với mình đi, công việc thời gian thoải mái, yêu cầu hoàn tất công việc đúng thời gian đã nhận. Mức lương thỏa thuận tùy vào công việc bạn nhânk. CHo xin cái yahoo ddeeer dễ trao đổi hơn

Khuyên a nên đi tìm làm ở công ty khác với kinh nghiệm 8 năm trời............... Nếu có vốn thì mở công ty, theo anh nói thì mọi công việc chính anh đang khuân hết mà. Cái gì mà a làm ko được đúng không ! Thành lập công ty, tuyển thêm lính chiến... còn thích thì làm thêm MMO. Có một câu này rất hay tặng anh: "Nếu không xây dựng được thành công cho mình thì mãi mãi anh sẽ đi xây dựng thành công cho người khác" Ý câu này chắc anh hiểu.

Offer h nát rồi mấy bác đòi 10-20 chai 1 tháng chắc chết, ngày xưa e và mấy thằng bạn làm tháng 20 chai là bình thường, nhưng h cugx nghỉ hết rồi, MMO lại đang bão mà mấy bác cứ nghĩ nó như mỏ vàng ấy, còn mấy a mà MMO có tiền ra ngoài mở cty thì 1 là đại gia PTU 2 là UG thôi chứ mấy nghề khác lấy gì dư mấy trăm triệu mà kinh với doanh.

Offer là công việc không ổn đinh, hôm nay kiếm nhiều thì ngày mai kiếm ít thậm chí chả được đồng nào là bình thường. Mình nghĩ bạn lên coi trọng công vieecj ngoài đời, với 8 năm kinh nghiệm bạn sẽ không khó tìm được công việc với mức lương tốt đâu. Chúc bạn thành công :binhsua11:

Khuyên a nên đi tìm làm ở công ty khác với kinh nghiệm 8 năm trời............... Nếu có vốn thì mở công ty, theo anh nói thì mọi công việc chính anh đang khuân hết mà. Cái gì mà a làm ko được đúng không ! Thành lập công ty, tuyển thêm lính chiến... còn thích thì làm thêm MMO. Có một câu này rất hay tặng anh: "Nếu không xây dựng được thành công cho mình thì mãi mãi anh sẽ đi xây dựng thành công cho người khác" Ý câu này chắc anh hiểu.

Cám ơn bạn, câu nói rất hay và thấm, đúng là mình đã trải qua rồi đấy.
Offer h nát rồi mấy bác đòi 10-20 chai 1 tháng chắc chết, ngày xưa e và mấy thằng bạn làm tháng 20 chai là bình thường, nhưng h cugx nghỉ hết rồi, MMO lại đang bão mà mấy bác cứ nghĩ nó như mỏ vàng ấy, còn mấy a mà MMO có tiền ra ngoài mở cty thì 1 là đại gia PTU 2 là UG thôi chứ mấy nghề khác lấy gì dư mấy trăm triệu mà kinh với doanh.

Không phải mình nghĩ là Offers dễ ăn nên bỏ việc đâm đầu vào, mình nghĩ làm cái này trước mắt là để có thời gian nghỉ ngơi và quan trọng nhất là được "tự do" làm những gì mình thích . Mặc dù tiền ít hơn nhưng thoải mái hơn .

Chăm chỉ không giàu bây giờ thật nhưng em nghĩ nó lại là động lực rất tốt cho công việc đúng không anh , NGƯỜI PHỤ TA , CHỨ TA KO PHỤ SỰ NGHIỆP phải ko anh , Em nghĩ giờ nếu đã quyết định ra làm riêng thì anh cứ solo thử xem mình có thể đi đến đâu đi ạ . Đời chẳng bao giờ phụ người có chí ,Còn offer em nghĩ anh cũng nên thử qua coi như định hướng lại sự nghiệp một chút và cũng coi như là thử sức bản thân xem thế nào , Rồi tìm sách vở , tài liệu liên quan đến phát triển sự nghiệp riêng như cửa hàng hay doanh nghiệp . Biết đâu sau chuyến nghỉ việc này anh lại thành ông chủ thì hay lắm đó ha !!!

Bác cứ chiến đi đừng nghĩ ngợi gì nữa. Vài tháng nếu cảm thấy ko hợp với mình có thể về với nghề cũ đâu có sao. E cũng giống bác 2 năm làm seo website cũng mới bỏ việc vô tình lại lạc vào offer dc gần tháng nay. May mắn dc một pro mmo nhận làm dt nên em cũng đã có thu nhập từ offer tạm ổn rùi(Hơn lượng làm seo của em :binhsua25:).Giờ em ở nhà vừa làm offer và time rảnh thì chăm sóc và phát triển mấy website của em tăng doanh thu quảng cáo .Giờ là time offer đang nát theo cách nhìn của nhiều người. Nhưng e có cái nhìn khác nó chỉ nát với ng ko ăn dc , với ng ăn dc và có kinh nghiệm nó chả nát tẹo nào . :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,485
173,661
Latest member
baothanhnien

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week