Suggest Ráp máy tính cấu hình như vậy có được không

Ko có DVD room lấy gì cài win vậy bạn :D

Với cái dàn mình build thì 350w là đủ rồi , Vì cái VGA này là tầm trung thôi , nó ngốn rất ít điện . Cái dàn này tổng hết lại cũng chưa dc 250w đâu .
h còn cài win DVD room hả cậu, tưởng cái đó h ko ai xài rồi

Sao thớt không chơi Pentium 4 win XP cho đỡ tốn kém nhỉ, loại này giờ mua lại tầm vài trăm k à, dư tiền chơi ca ve luôn............

P/s: không biết thớt có đọc truyện "Ở đây có bán cá tươi" chưa?
Thích thì mua thôi, trăm người trăm ý nghe xong dẹp luôn khõi mua cho tiện.

Sao thớt không chơi Pentium 4 win XP cho đỡ tốn kém nhỉ, loại này giờ mua lại tầm vài trăm k à, dư tiền chơi ca ve luôn............

P/s: không biết thớt có đọc truyện "Ở đây có bán cá tươi" chưa?
Thích thì mua thôi, trăm người trăm ý nghe xong dẹp luôn khõi mua cho tiện.

Thớt ko có kinh nghiệm về phần cứng nên mới lên đây hỏi , mọi người góp ý biuld cấu hình vừa túi tiền cho thớt , chứ đâu phải cái chợ mà bán cá :eek:? Nói chuyện ra đừng tỏ ra thông thái , để người khác phải đánh giá o_O

Thớt ko có kinh nghiệm về phần cứng nên mới lên đây hỏi , mọi người góp ý biuld cấu hình vừa túi tiền cho thớt , chứ đâu phải cái chợ mà bán cá :eek:? Nói chuyện ra đừng tỏ ra thông thái , để người khác phải đánh giá o_O
Không phải, mình cũng tay mơ thôi, tại thấy thớt chọn case bị nói trẻ trâu, mình cũng mua cái cáse giống vậy nên mình bị nhột thội :D

Không phải, mình cũng tay mơ thôi, tại thấy thớt chọn case bị nói trẻ trâu, mình cũng mua cái cáse giống vậy nên mình bị nhột thội :D

Thay vì mua cái case đẹp giá gần 1tr thì mua case bình thường tí bù lại vào các phần cứng mạnh hơn .

Case độ , giá từ 1tr trở lên chỉ dành cho dân độ máy , OC ác , tản nước các kiểu mới đẹp . Chứ cấu hình của thớt như trên mà quất cái case đó vào nhìn chẵng có giá trị .

Năm trước mình build 1 dàn ko màn 15tr để chơi game mà chỉ pentium dòng G chứ ko thèm lên I3 làm gì . Có lên thì lên I5 hoặc I7 luôn . Hoặc Chip E3-1231V3 cộng thêm cái VGA ngon là ok , GTX 980 .

Muốn chơi 1 dàn DDR4 thì phải 30tr trở lên rồi mới nghĩ đến . Chứ DDR4 mà 11tr thì khác nào thằng ăn mày mặt bộ vest , nhìn ko ra cái giống ôn gì .

Thay vì mua cái case đẹp giá gần 1tr thì mua case bình thường tí bù lại vào các phần cứng mạnh hơn .

Case độ , giá từ 1tr trở lên chỉ dành cho dân độ máy , OC ác , tản nước các kiểu mới đẹp . Chứ cấu hình của thớt như trên mà quất cái case đó vào nhìn chẵng có giá trị .

Năm trước mình build 1 dàn ko màn 15tr để chơi game mà chỉ pentium dòng G chứ ko thèm lên I3 làm gì . Có lên thì lên I5 hoặc I7 luôn . Hoặc Chip E3-1231V3 cộng thêm cái VGA ngon là ok , GTX 980 .

Muốn chơi 1 dàn DDR4 thì phải 30tr trở lên rồi mới nghĩ đến . Chứ DDR4 mà 11tr thì khác nào thằng ăn mày mặt bộ vest , nhìn ko ra cái giống ôn gì .
Đúng thật là case chả giúp ích gì nhiều cho dân không OC, lúc chưa có ham lắm, xong thì cũng để đóng bụi, nhưng cũng mãn nguyện vì dành tiền mua được mà không phải ăn cướp, nên thật lòng mong mấy bác tư vấn thì tư vấn cấu hình chứ đừng chửi chỏ này nọ ạ.

với nhu cầu render video thì cái đầu tiên là cần i7 còn lại ko thấy có ji liên quan đến video ca
máy mình ram 8g vga 4g khi sửa video thì bỏ só

với nhu cầu render video thì cái đầu tiên là cần i7 còn lại ko thấy có ji liên quan đến video ca
máy mình ram 8g vga 4g khi sửa video thì bỏ só

Xin hỏi bạn Render thì dùng chip nhiều hay dùng VGA nhiều ?

Và VGA 1GB , 2GB hay thậm chí 4GB cũng ko nói lên được điều gì , khi mà VGA bạn là VGA gì , màn hình bạn bao nhiêu inch , bạn dùng để làm công việc gì .

Xin hỏi bạn Render thì dùng chip nhiều hay dùng VGA nhiều ?

Và VGA 1GB , 2GB hay thậm chí 4GB cũng ko nói lên được điều gì , khi mà VGA bạn là VGA gì , màn hình bạn bao nhiêu inch , bạn dùng để làm công việc gì .
mình chưa thấy pm nào render = vga cả mình cũng đã dùng khá nhiều pm chỉnh sửa video
toàn bộ đều sử dụng cpu mình cũng chỉ là nói về kinh ngiệm của mình để bác tham khảo thôi có thể công việc của bác dùng được vga để render nhưng mh bao nhiêu inch thì trả có ji lên quan đến render cả

mình chưa thấy pm nào render = vga cả mình cũng đã dùng khá nhiều pm chỉnh sửa video
toàn bộ đều sử dụng cpu mình cũng chỉ là nói về kinh ngiệm của mình để bác tham khảo thôi có thể công việc của bác dùng được vga để render nhưng mh bao nhiêu inch thì trả có ji lên quan đến render cả

Nếu dùng CPU thì lên E3-1231v3 luôn để tiên mua thêm cái VGA ngon . Chứ lên I7 làm chi , cũng phải mua thêm cái VGA nữa , tốn nhiều tiền hơn mà lại phí cái VGA onboard trong chip i7 :)

Nếu dùng CPU thì lên E3-1231v3 luôn để tiên mua thêm cái VGA ngon . Chứ lên I7 làm chi , cũng phải mua thêm cái VGA nữa , tốn nhiều tiền hơn mà lại phí cái VGA onboard trong chip i7 :)
bác có vẻ quan tâm vga nhưng nếu render thì nên quan tâm cpu con e3 với i7 mình ko so sánh được nhưng có vẻ tốc độ như nhau

bác có vẻ quan tâm vga nhưng nếu render thì nên quan tâm cpu con e3 với i7 mình ko so sánh được nhưng có vẻ tốc độ như nhau
E3 và i7 tốc độ như nhau , có điều i7 hơn E3 ở con VGA tích hợp vào chip . Nhưng nếu lấy cả 2 con E3 và I7 gắn VGA rời để so sánh thì con E3 sẽ vượt trội hơn .
Ví dụ :
E3 + GTX 980
I7 + GTX 980

Thì khi đó con vga tích hợp trong I7 sẽ tự ngắt , chỉ chạy VGA rời . Trừ vài dòng của Ndivia cho phép vga onboard chạy các chương trình nhẹ song song với VGA rời .

Như thé thì có thể thấy E3 rẽ hơn nhưng sức mạnh thì tương đương I7 .

Dư 1 con PC render này mình muốn nhượng lại cho ai có nhu cầu.

CPU AMD AM3 FX8350 8 nhân
Main asrock 970 Extreme4
VGA asus GTX760 2GD5
PSU corsair VS550 80 plus
1 SSD intel 120G
1 HDD 2T western server
Ram 8g gskill 2x4
Case Thor erosi View
1 LCD 22 in AOE

tất cả còn bảo hành 2 năm 5 tháng nhé chỉ mới sử dụng được 7 tháng
PC này mình mua tổng cộng 22trieu giờ mình muốn bán 17 triệu
bạn nào có nhu cầu mua lại thì mình để lại giá rẻ
sms: 0908712577
giá inbox mình nha

Dư 1 con PC render này mình muốn nhượng lại cho ai có nhu cầu.

CPU AMD AM3 FX8350 8 nhân
Main asrock 970 Extreme4
VGA asus GTX760 2GD5
PSU corsair VS550 80 plus
1 SSD intel 120G
1 HDD 2T western server
Ram 8g gskill 2x4
Case Thor erosi View
1 LCD 22 in AOE

tất cả còn bảo hành 2 năm 5 tháng nhé chỉ mới sử dụng được 7 tháng
PC này mình mua tổng cộng 22trieu giờ mình muốn bán 17 triệu
bạn nào có nhu cầu mua lại thì mình để lại giá rẻ
sms: 0908712577
giá inbox mình nha

Dàn của bạn hàng mới giá ko tới 17tr chứ nói gì xài 7 tháng mà bán lại 17tr . Sự thật mất lòng có gì bỏ qua cho :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,673
Latest member
hienvo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom