Report Refund tiền BH của VPSCHATLUONG (ver 2)

Status
Not open for further replies.
Reactions
4,342
MR
0.014
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Xin chào toàn thể anh em mmo4me.
Hôm nay bản tính hóng hớt nhiều chuyện của mình lại trỗi dậy. Giờ thì ngay và luôn mình lập thread này thay mặt 1 số anh em chính thức report nick name vpschatluong scam lần thứ 2.

Tình hình là Him vpschatluong bị report bên đây :
http://mmo4me.com/threads/v-v-refund-tien-bao-hiem-cua-vpschatluong.117822/page-18
Xong him quay lại bảo hành cho các bạn :
http://mmo4me.com/threads/dang-ky-nhan-bao-hanh-vps-cua-vpschatluong.118848/
Qua 1 thời gian thì đòi refund ại tiền Bảo hiểm lần 2 (lần 1 không nhắc nữa vì lần 1 mới lòi ra thread report ở trên) : http://mmo4me.com/threads/xin-rut-tien-bao-hiem.120724/

Nay mình nhận thấy có 1 số anh em nhận được sự bảo hành VPS từ him nhưng VPS bảo hành cũng không live được bao ngày mà giờ him lại đòi Admin refund tiền bảo hiểm lại.
Và qua trao đổi với Admin thì mình lập thread này cho anh em ai bị <<dính phốt>> với him này vào báo danh.
Nội dung : Yêu cầu refund tiền mua - thuê ACC - VPS của him vpschatluong
Lý do : lương lẹo qua 2 - 3 đợt hòng lường gạt anh em.

Nội dung post report : proof bảo hành - thời gian bảo hành live - số tiền yêu cầu refund

p/s Mình lập thread này là không muốn anh em bị lừa dối thêm nữa. Anh em nên ngay và luôn yêu cầu Admin refund tiền mua VPS lại chứ không nên nhận bảo hành gì nữa.
Còn anh em nào không muốn nhận lại tiền thì cũng nên báo 1 tiếng cho Admin xung vào công quỹ 4room để sau này làm event hay gì gì cũng được chứ quyết không cho him vpschatluong này lấy lại tiền.
Mong anh em thành thật và quyết đoán.

Thời hạn cuối cùng cho anh em pub proof là 23h59p59s ngày 25/08/2013 nhé

Chào thân ái và quyết thắng !!

admin thì bảo Nam tước xem xem refun bao nhiêu. giờ thì ông lại nói là chờ admin. sao khổ vậy. chờ nhau hoài

Trường hợp của cậu quả thật tớ ko quyết được, cũng không tính toán gì cho cậu được.
Lúc tớ report hồi đầu, cậu không vào post proof chi hết mà mãi 2 tuần sau khi him kia quay lại bảo hành thì cậu mới vào post proof đòi bảo hành.
Giờ thì him đó chính thức bỏ của chạy lấy người thì cậu vào đòi refund.
Nói thật, nếu tiền bảo hành không đủ cho mọi người thì tớ quả quyết cậu sẽ không được refund đâu.
Còn giờ thì tớ không đoán chắc được như thế nào nên mới bảo là trường hợp cậu sẽ do Admin quyết định.
Và cũng như tớ đã nói ở mấy post trước, cậu mua mất 40$, sử dụng 1 thời gian rồi, bảo hành qua lại nữa, mà giờ đòi refund lại 700K (hơn 35$) là quá vô lý.
Thiết nghĩ cậu nên tính toán lại cho trugn thực và đưa ra con số cụ thể nhất (không có cái kiểu giận lẫy như <<40$ xin lấy lại 30$ được ko. hay là 20$ ko thì 5 10$ gì tùy admin vậy>>). Cậu nói thế này thì chả ai mà giải quyết cho đâu.

Thân ái...

Upvote 0
uhm . sorry mình cũng chưa biết gì. thấy có topic mở refun thì mình mới bik vào post xin refun, chứ topic trước mình cũng ko biết nên chẳng để ý
vậy nếu giờ mình xin refun lại 30$ qua tk PM (U2946486)này được ko ? mình cũng chẳng biết mọi người bồi thường bao nhiêu cả. nhưng chạy được 10 ngày die. thì trừ bớt 10$ = 25% số tiền mình mua có hợp lý ko ah`. thực ra thì mình mất nhiều hơn vậy. vps die,nhiều thứ mình còn để trong vps giờ chẳng lấy lại được nữa. giá trị của nó hơn cả tiền mua vps nữa. nếu cảm thấy ko hợp lý thì tuỳ các bạn quyết định. mong rằng các bạn giải quyết sớm giùm mình . tks

Upvote 0
uhm . sorry mình cũng chưa biết gì. thấy có topic mở refun thì mình mới bik vào post xin refun, chứ topic trước mình cũng ko biết nên chẳng để ý
vậy nếu giờ mình xin refun lại 30$ qua tk PM (U2946486)này được ko ? mình cũng chẳng biết mọi người bồi thường bao nhiêu cả. nhưng chạy được 10 ngày die. thì trừ bớt 10$ = 25% số tiền mình mua có hợp lý ko ah`. thực ra thì mình mất nhiều hơn vậy. vps die,nhiều thứ mình còn để trong vps giờ chẳng lấy lại được nữa. giá trị của nó hơn cả tiền mua vps nữa. nếu cảm thấy ko hợp lý thì tuỳ các bạn quyết định. mong rằng các bạn giải quyết sớm giùm mình . tks
Cậu này nói sao không hợp lý tí nào thế. Topic trc lập nổi cả 4rum sao không biết, VPS die k dc bảo hành kiểu gì chẳng vào MMO report. Sao lại k thấy topic đó dc. Mình thấy admin chỉ nên refund lại cho những ai đã có tên trong topic trc. Còn lại mình nghĩ do ít ng đòi refund nên mấy tên clone nik để kiếm chác.:p

Upvote 0

Nhờ admin xem xét và trả lời giúp cậu ấy.

Upvote 0
Cậu này nói sao không hợp lý tí nào thế. Topic trc lập nổi cả 4rum sao không biết, VPS die k dc bảo hành kiểu gì chẳng vào MMO report. Sao lại k thấy topic đó dc. Mình thấy admin chỉ nên refund lại cho những ai đã có tên trong topic trc. Còn lại mình nghĩ do ít ng đòi refund nên mấy tên clone nik để kiếm chác.:p
nhìn xem mình viết được mấy bài đi. mình tham gia từ 2012. mà viết được ko tới chục bài. có mấy khi vào forum này đâu. mua vps thì người ta cho yahoo giới thiệu.
nếu nói tôi clone thì tìm xem có cái IP nào trùng với IP của tôi không. đừng vơ đũa cả nắm thế. admin check đi rồi nói giùm tôi xem nào, nếu ko giải quyết được thì nói sớm giùm tôi với.
nản quá đi. ai cũng refun được . đến tôi thì đủ thứ chuyện vậy

Upvote 0
nhìn xem mình viết được mấy bài đi. mình tham gia từ 2012. mà viết được ko tới chục bài. có mấy khi vào forum này đâu. mua vps thì người ta cho yahoo giới thiệu.
nếu nói tôi clone thì tìm xem có cái IP nào trùng với IP của tôi không. đừng vơ đũa cả nắm thế. admin check đi rồi nói giùm tôi xem nào, nếu ko giải quyết được thì nói sớm giùm tôi với.
nản quá đi. ai cũng refun được . đến tôi thì đủ thứ chuyện vậy
Mình nói cậu không viết dc chục bài hồi nào. Mà cũng từ năm 2012 tới h mới có hơn chục bài. Nik như cậu mình có nhiều, nhiều bài viết hơn nữa cơ. IP chẳng chứng minh dc gì nhiều.
Cậu mua VPS dc ng # cho yahoo giới thiệu nghĩa là cậu không mua trên MMO. MMO không có trách nhiệm nhé. HẾT!!!

Upvote 0
Đúng là tỏ ra nguy hiểm. Check ip thì biết acc nào clone liền. Tôi nói tôi viết đc ít bài ngĩa là tôi ít lên forum hiểu chưa. Tại sao cậu ko lập clone mà kiếm chác đi, tại sao ko bằng cớ gì tự nhiên vu vạ người khac vậy
Thôi tùy admin.log chat tui để trên #9 ấy. Mail vpschatluong gửi đang còn giữ , cần chứng minh gì thì cứ nói ra tui gửi lên.đợi hơn chục ngày chừ nói vậy thì cũng bó tay
Mà đáng ra á phải refun đủ hết cho người bị scam mới đúng.vps mua có dùng đc vài ngày.nhưng chưa làm đc gì đã chết hết.biết bao nhiêu thứ trong đó chết theo không lấy lại đc.coi như mất trắng.vậy thử hỏi vừa mất cả thời gian.vừa mất hết tất những gì mình làm thì cái đó ai trả đây

Upvote 0
Đúng là tỏ ra nguy hiểm. Check ip thì biết acc nào clone liền. Tôi nói tôi viết đc ít bài ngĩa là tôi ít lên forum hiểu chưa. Tại sao cậu ko lập clone mà kiếm chác đi, tại sao ko bằng cớ gì tự nhiên vu vạ người khac vậy
Thôi tùy admin.log chat tui để trên #9 ấy. Mail vpschatluong gửi đang còn giữ , cần chứng minh gì thì cứ nói ra tui gửi lên.đợi hơn chục ngày chừ nói vậy thì cũng bó tay
Mà đáng ra á phải refun đủ hết cho người bị scam mới đúng.vps mua có dùng đc vài ngày.nhưng chưa làm đc gì đã chết hết.biết bao nhiêu thứ trong đó chết theo không lấy lại đc.coi như mất trắng.vậy thử hỏi vừa mất cả thời gian.vừa mất hết tất những gì mình làm thì cái đó ai trả đây
Mình thấy bạn nói không hợp lý nên nói thế thôi. 8 VPS x5$ = 40$ die mà không lên forum ý kiến gì. Topic trc từ 27/07, topic này 20/08 =>VPS die gần 1 tháng sau đó mới lên forum ý kiến. Sao không hợp lý vậy??? Lần trc mà VPSchatluong k BH mà để refund thì h cậu kêu ai nhỉ.

Upvote 0
tuỳ hiểu. cần proof gì thì nói tui đưa. chả nhẽ vì 1 cái topic ko vào rồi kêu ko đủ điều kiện để được chấp nhận
Điều kiện là do con người đặt ra. nói cái gì cũng phải hợp tình hợp lý 1 chút. cần bằng chứng gì thì tui chứng minh. đừng ở đó nói clone này clone nọ để kiếm chác
hợp lý hay ko hợp lý thì tuỳ hiểu. đôi co lắm mệt xác

Upvote 0
Chào các bạn,

Theo như lời của vpschatluong thì bạn ấy không đồng ý Refund cho bạn sau:
  • makemmos - Mua 10$ - refund 5$
  • nhatmaca - mua 40$
    • Vui lòng không refund cho 2 yêu cầu này. 2 bạn này không có trong danh sách mua
Nếu 2 bạn không giải thích được thì mình sẽ không thể Refund cho 2 bạn.

Và nếu không có gì thay đổi thì đây là danh sách cuối cùng, nhưng có vẻ mọi người không quan tâm nên không để lại tài khoản thanh toán. Nên mình sẽ ngưng vụ này với hạn cuối để các bạn cập nhật tài khoản thanh toán là hết ngày mai 06/09/2013. Sau đó 1 tuần mình sẽ Refund lại số tiền dư cho vpschatluong:
  • ghouls - 500K - Refunded
  • khongthevl -
  • mrquyen - mua 18.6$ - refund 10$ - Refunded
  • PiCiup - mua 8.54 - refunf 4$ - Refunded
  • Payoneer - không refund
  • hoanganhit_9x - 20VPS - refund 500K
  • winterlove - $5 - Refunded
  • blackred1212 - $4 - Refunded
  • kotlt - 300k - Refunded
  • boykuncute - $10 - Refunded

pm U3530429 admin sent vao pm cho mjnh nhe 10$

Mình đã Refund cho bạn rồi.

Last edited:
Upvote 0
Chào các bạn,

Theo như lời của vpschatluong thì bạn ấy không đồng ý Refund cho bạn sau:
  • makemmos - Mua 10$ - refund 5$
makemmos có yahoo là kaitotl.
Bên thread bào hành và thread report lần 1 có cậu này đấy Admin :)

Upvote 0
Vậy thì mầy giữ lấy tiền mờ tiêu đi
Deo co ly do con vo day sua nua ha may , up cai proof len thi nguoi ta moi refund , deo mua ma vo doi refund hai vkl

Upvote 0
Deo co ly do con vo day sua nua ha may , up cai proof len thi nguoi ta moi refund , deo mua ma vo doi refund hai vkl
Xem page 1 có proof đó bro, nhưng vấn đề là him kia mail cho Admin là him này hok có mua hàng :D

Upvote 0
Xem page 1 có proof đó bro, nhưng vấn đề là him kia mail cho Admin là him này hok có mua hàng :D
Khong mua hang sao co proof rua thi admin check proof coi thu co dung ko chu sao lai giu tien

Upvote 0
Khong mua hang sao co proof rua thi admin check proof coi thu co dung ko chu sao lai giu tien
Việc này đã được BQT xử lý rồi cậu àh :rolleyes:
Và theo nguyên tắc thì sau khi đã ra thời hạn cho mọi người vào report để nhận refund xong thì phần thừa sẽ phải trả lại cho khổ chủ.
Và nhân đây cũng xin Admin lưu ý vấn đề tranh chấp giừ vpschatluong và hellobaby về việc ai chuyển tiền đ1ong bảo hiểm trước đây.
Thiết nghĩ nên fund lại đúng tài khoản chuyển tới là chính xác nhất.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week