[Report] Mod SonJG không biết luật mà làm theo ý mình, ép người

Status
Not open for further replies.
Reactions
215
MR
0.000
Tình hình là sáng này dậy thấy Mod SonJG close topic mua bán của mình.

Mình PM riêng hỏi thì cậu ấy bảo tớ có 2 topic tương tự nhau, mình nói nhiều ex cũng có từ 2 topic trở lên, cậu ta lại bảo do họ lập ở 2box, mình hỏi do mình mua bán nhỏ nên lập ở box Small Exchange cùng một box ko dc ah, cậu ta bảo ko nhưng thực tế thì luật cho phép, mình copy luật mua bán ở box do chính Shine lập, cậu ta đuối lý đành mở lại topic cho mình

http://mmo4me.com/showthread.php?121570-Ban-PM-WMZ-gia-tot-minh-chiu-phi/page6

Cuối câu PM cậu ta có nhắn lại câu:

"Và rồi mọi chuyện sẽ như tôi nói. Wait..."

Lúc đó mình cũng ko hiểu ý nghĩ câu nói đó lắm nhưng một lúc sau topic mình lại tiếp tục bị close, hoá ra cậu ta vì muốn chứng minh bản thân đúng hay muốn ép người khác mà tự ý sửa luật mua bán trong 4rum, và sửa luôn nội quy do Shin tạo ra :binhsua51: để dc close topic của mình =))

http://mmo4me.com/showthread.php?28290-Noi-quy-Box-Money-Exchange/page10

Thật nực cười cho người làm luật, làm sai người ta đem luật ra nói, cải ko lại cứng họng, ngấm ngầm sửa luật lại ép người khác, thử hỏi làm thế ai phục.

Giả sử cậu phạm tội hiếp dâm, luật nói cậu phạm tội, nhưng cậu có quyền sửa luật cậu phán một câu "Và rồi mọi chuyện sẽ như tôi nói. Wait..." cậu đi sửa luật hiếp dâm ko phạm tội rồi thành vô tội ah.

Khi mình mở topic này thì vô tình thấy nhiều người khác cũng report cách làm việc của cậu, cậu nên tự kiểm điểm bản thân lại là vừa.

============

Và đây là cách mod nói chuyện khi mình có thắc mắc, có phải mod thì dc quyền *** này *** nọ với thành viên ?

Last edited by a moderator:
té cm cho rộng đất , tưởng là cựu mod thì trình thế nào , hóa ra cũng chỉ là mod được có vài ngày .

phản biện thì éo phản biện được , dẫn được vài cái vớ va vớ vẩn chẳng ăn nhập mịe gì đến vấn đề cả .
Thấy ngứa đít quá vào hỏi bạn dẫn được cái luật về tăng giá xăng và cộng điểm phát đi bạn (chính xác có những từ đó nhé). Hay được mod cho cục xương giờ phải vẫy đuôi thế nhỉ. Khổ ăn tiền của chúa phải múa tối ngày rồi. Thôi tới đây tui xì tóp được rồi, đã hiểu vấn đề rồi, tập trung chuyên môn thôi

Upvote 0
Thấy ngứa đít quá vào hỏi bạn dẫn được cái luật về tăng giá xăng và cộng điểm phát đi bạn (chính xác có những từ đó nhé). Hay được mod cho cục xương giờ phải vẫy đuôi thế nhỉ. Khổ ăn tiền của chúa phải múa tối ngày rồi. Thôi tới đây tui xì tóp được rồi, đã hiểu vấn đề rồi, tập trung chuyên môn thôi
Chuẩn không cần chỉnh ;)) té..........:binhsua50:

Upvote 0

http://tintuc.hocmai.vn/quy-dinh/th...-tien-trong-ki-thi-tuyen-sinh-dh-cd-2012.html
https://www.google.com.vn/search?q=...4&aqs=chrome.0.69i57&sourceid=chrome&ie=UTF-8
http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-...-an-sua-nghi-dinh-84-ve-xang-dau-2837297.html

trên trời rớt xuống à , tắt máy và đi ra ngoài nhé .

p/s : OT vl

Upvote 0
2 Topic của ông/bà account_vietmaker tại cùng 1 Box Small Exchange

Topic 1:

Bán PM-WMZ giá 21 mình chịu phí
Hiện tại tớ đang cần bán vài k PM-WMZ

Giá cho cả 2

< 100 giá 21.2
> 100 giá 211.
> 1k giá 21

Toàn bộ mình chịu phí, giá tốt trong điều kiện hiện nay

Y!M: account_vietmaker

Đã đóng bảo hiểm, là ex nên xin phép nhận tiền trước.

Cảm ơn!

Topic 2

Bán PM-WMZ giá tốt mình chịu phí

Hiện tại tớ đang cần bán vài k PM và WMZ

Giá PM
< 100 giá 21
> 100 giá 20.9
> 1k giá 20.8

Giá Z
< 100 giá 21.2
> 100 giá 21.1

Toàn bộ mình chịu phí

Y!M: account_vietmaker

Đã đóng bảo hiểm, là ex nên xin phép nhận tiền trước.

Cảm ơn!

Tôi chưa hiểu lý do nào mà ông/bà này phải khăng khăng đòi giữ lại 2 topic này. 2 topic với 2 giá khác nhau, member sẽ biết ông mua bán theo tỷ giá nào?

Với những ông lý lẽ ngang ngược như vậy, việc siết chặt rules là cần thiết.

Trong khi các Exchanger khác đều làm như vậy thì ông/bà này 1 mình 1 lẻo đòi làm theo cách của mình, hay vì ông/bà này thấy các Topic bên Box Services Exchange lượng view sẽ thấp hơn nên đòi 1 mình 2 topic Support tại box Small Exchange để cạnh tranh ko lành mạnh.

Upvote 0
Có phân biệt được luật và nghị định không vậy chú, đưa mấy cái nghị định và bảo đó là luật hả. Vãi ngu (nói thẳng luôn đỡ phái kháy).
Ngu thì cũng biết tìm kiếm chứ tìm không ra thì vãi cả ngu (sr bà con cho tui chửi thẳng chứ thằng này nó không thích nói vòng vo tam quốc)

Luật (cao nhất, quốc hội ban hành)
Nghị định (hướng dẫn luật, chính phủ ban hành)
Thông tư (hướng dẫn nghị định, thuộc cấp bộ, bộ trưởng ký ban hành)
Quyết định, công văn, văn bản là một mớ những cái được gọi là văn bản dưới luật nhằm hoặc là để thực hiện công việc, hoặc là làm rõ hơn nữa những cái mà thông tư không làm rõ được do mà các ông thủ trưởng ở các cấp khác nhau đều có thể ban hành.

Điều cơ bản nhất là luật do quốc hội ban hành nhé chú.

Upvote 0
LÀm Mod nên tránh tranh cãi đôi co với member nhiều, cứ theo ruler của box và forum mà thi hành thôi còn chuyện đúng hay sai thì để cho admin giải quyết.

Upvote 0

Topic 1:

Topic 2

Tôi chưa hiểu lý do nào mà ông/bà này phải khăng khăng đòi giữ lại 2 topic này. 2 topic với 2 giá khác nhau, member sẽ biết ông mua bán theo tỷ giá nào?

Trong khi các Exchanger khác đều làm như vậy thì ông/bà này 1 mình 1 lẻo đòi làm theo cách của mình, hay vì ông/bà này thấy các Topic bên Box Services Exchange lượng view sẽ thấp hơn nên đòi 1 mình 2 topic Support tại box Small Exchange để cạnh tranh ko lành mạnh.
Nếu đúng như bài post này thì close 1 topic là đúng r mà :m083:

Upvote 0
Vietmaker chợ lớn: Tao muốn mở thêm dịch vụ massage ở chợ lớn.
SonJG Nhớt: Tao cấm, mầy không biết luật ở chợ lớn này ak. Mày mở đi tao kêu đàn em xử.
Vietmaker chợ lớn: Luật ở đây tao biết rất rõ, mày tuổi gì mà láo ah?
SonJG Nhớt: Mày chờ đi con....
................................................................................................
SonJG Nhot: Shin bụi, thằng Vietmaker nó muốn mở thêm dịch vụ massage, như zậy là phạm luật ở chợ lớn này rồi.
Shin bụi: Ok, mày cứ sửa luật đi. Nó không đồng ý, 1 mình tao gặp nó rồi ai cũng sẽ ngủ ngon.

Upvote 0
Có phân biệt được luật và nghị định không vậy chú, đưa mấy cái nghị định và bảo đó là luật hả. Vãi ngu (nói thẳng luôn đỡ phái kháy).
Ngu thì cũng biết tìm kiếm chứ tìm không ra thì vãi cả ngu (sr bà con cho tui chửi thẳng chứ thằng này nó không thích nói vòng vo tam quốc)

Điều cơ bản nhất là luật do quốc hội ban hành nhé chú.

ngu vãi , thông tư nghị định nhỏ hơn luật , thế nó không phải là luật chắc ?

Toán học là 1 môn học , Đại số và Hình học nằm trong toán học .

Thế đại số không phải là toán học à ?

Ngu vãi **** .

đã éo phản biện được cái gì có giá trị , giờ ngồi bới lông tìm vết , săm soi câu chữ để diễn giải ngữ nghĩa , vãi *** phản biện .

Luật forum do quốc hội nào ban hành thế ?

Upvote 0
Nghị định, thông tư, nghị quyết của Quốc hội, của Uỷ ban thường vụ Quốc hội, Nghị quyết của Hội đồng Thẩm phán Toà án nhân dân tối cao... là những văn bản quy phạm pháp luật.
- Khoản 1, điều 1 Luật ban hành văn bản quy phạm pháp luật 2008 quy định: "Văn bản quy phạm pháp luật là văn bản do cơ quan nhà nước ban hành hoặc phối hợp ban hành theo thẩm quyền, hình thức, trình tự, thủ tục được quy định trong Luật này hoặc trong Luật ban hành văn bản quy phạm pháp luật của Hội đồng nhân dân, Uỷ ban nhân dân, trong đó có quy tắc xử sự chung, có hiệu lực bắt buộc chung, được Nhà nước bảo đảm thực hiện để điều chỉnh các quan hệ xã hội".
- Điều 2 Luật ban hành văn bản quy phạm pháp luật 2008 quy định về hệ thống văn bản quy phạm pháp luật bao gồm:
1. Hiến pháp, luật, nghị quyết của Quốc hội.
2. Pháp lệnh, nghị quyết của Uỷ ban thường vụ Quốc hội.
3. Lệnh, quyết định của Chủ tịch nước.
4. Nghị định của Chính phủ.
5. Quyết định của Thủ tướng Chính phủ.
6. Nghị quyết của Hội đồng Thẩm phán Toà án nhân dân tối cao, Thông tư của Chánh án Toà án nhân dân tối cao.
7. Thông tư của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao.
8. Thông tư của Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang bộ.
9. Quyết định của Tổng Kiểm toán Nhà nước.
10. Nghị quyết liên tịch giữa Uỷ ban thường vụ Quốc hội hoặc giữa Chính phủ với cơ quan trung ương của tổ chức chính trị - xã hội.
11. Thông tư liên tịch giữa Chánh án Toà án nhân dân tối cao với Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao; giữa Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang bộ với Chánh án Tòa án nhân dân tối cao, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao; giữa các Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang bộ.
12. Văn bản quy phạm pháp luật của Hội đồng nhân dân, Uỷ ban nhân dân.

Upvote 0
éo rỗi hơi ngồi OT với các bạn não *** nữa .

Nếu mà có phản biện gì về rules trong forum thì cãi nhau tiếp ( éo dùng chữ luật kẻo lại 1 lũ vào khóc mướn thì lại OT ) :binhsua44:

Còn tới giai đoạn ngồi săm soi vạch lá giở từ điển ra tra nghĩa của từ thì tớ éo rảnh cả ngày để ngồi cãi nhau với mấy thằng đàn bà ( xin lỗi vì hơi bị xúc phạm đàn bà )

Upvote 0
ngu vãi , thông tư nghị định nhỏ hơn luật , thế nó không phải là luật chắc ?

Toán học là 1 môn học , Đại số và Hình học nằm trong toán học .

Thế đại số không phải là toán học à ?

Ngu vãi **** .

đã éo phản biện được cái gì có giá trị , giờ ngồi bới lông tìm vết , săm soi câu chữ để diễn giải ngữ nghĩa , vãi *** phản biện .

Luật forum do quốc hội nào ban hành thế ?

Thế mày mới chứng tỏ là mày ngu, mày biết cái mệnh đề suy ra và mệnh đề tương đương không thằng ngu. Học sinh là thành viên của 1 lớp chứ không phải học sinh là lớp học hiểu chưa thằng ngu. Học lại cấp hai đi hay chưa qua khỏi cấp 2, chắc mua bằng rồi hả.

- - - Updated - - -

éo rỗi hơi ngồi OT với các bạn não *** nữa .

Nếu mà có phản biện gì về rules trong forum thì cãi nhau tiếp ( éo dùng chữ luật kẻo lại 1 lũ vào khóc mướn thì lại OT ) :binhsua44:

Còn tới giai đoạn ngồi săm soi vạch lá giở từ điển ra tra nghĩa của từ thì tớ éo rảnh cả ngày để ngồi cãi nhau với mấy thằng đàn bà ( xin lỗi vì hơi bị xúc phạm đàn bà )

Xin lỗi tao phải xúc phạm con cho cục xương nên phải vẫy đuôi rồi. Lý sự như cái chổi cùn ấy. Về bợ đi mod sắp ấy ra rồi kìa.

Quay lại vấn để của chủ topic này:

B1 Theo như trình bày: đầu tiên mod sai <-- chắc cái này ai cũng thấy rồi không phải bàn cãi nhỉ.
B2 Tiếp theo: mod sửa sai bằng cách mở lại 2pic của bạn chủ 2pic và thòng thêm 1 câu "hãy đợi đấy"
B3 Sửa lại nội quy: close 2pic kia ==> giờ thành mod đúng.

Từ bước 2 qua bước 3 không thuận lòng khá nhiều người vì ít nhất cũng phải cần 1 thời gian để bà con biết được chứ không lẽ mỗi lần mở 2pic mới lại phải xem lại nội quy àh. Ngoài ra nên thông báo 1 dòng bên ngoài home về việc thay đổi để bà con còn biết đường thực hiện. Còn mod nói rằng: nhà tui, tui muốn làm gì thì làm các bạn miễn ý kiến thì sẽ stop tại đây. Chốt cái reply cuối cùng của mình trong 2pic này tại đây thôi nhường quyền phán xét về cho mấy bạn có chức có quyền vậy

Upvote 0
càng bình luận càng thấy topic này sao sao ấy. nay mới biết MMO toàn dân Luật sư :binhsua44:

đi vào rùi đi ra.

Upvote 0

Topic 1:

Topic 2

Cậu làm trò thế này ko nhục ah :))

Bán PM-WMZ giá tốt mình chịu phí <~~~ topic này tớ bán lâu dài để mọi người vào confirm
Bán PM-WMZ giá 21 mình chịu phí <~~~ cái này tớ bán nóng có thể 1-2 ngày hết hàng tớ close lại (thậm chí có thể sau vài phút)

Cậu có tính copy 2 ngày khác nhau rồi nói giá khác nhau gây nhầm lẫn khách hàng cậu thử coi lại đi phải 2 ngày đó là 2 ngày khác nhau không, 2 ngày khác nhau thì giá phải khác nhau chứ? :))

Nói hay đưa ra quyết định gì phải coi trước coi sau, ko bị người ta bẻ lại, mắc công tự ý đi sửa luật nữa đấy

- - - Updated - - -

Decerte <~~~ bác này toàn chửi với lý sự cùn các bác dây vào làm gì

Upvote 0
thôi cãi nhau nữa chi cho thêm mệt, ko ai giải quyết đâu.
Nhìn kĩ vấn đề là do 2 ông này trong lúc nói chuyện thì thái độ gay gắt dẫn đến căng thẳng (account_vietmaker khó chịu trước) , ông SonJG kia thì có phần bảo thủ + nhiệt tình + cái tôi to quá nên đi hỏi admin rồi thay đổi rule để xử lý ông kia . Cái này thì là ông SonJG ko đúng vì thay vì nói kiểu thách thức kia ông chỉ cần nói : luật mới thay đổi cho phù hợp với forum hơn mong bạn thông cảm. Thì có ai nói gì đc chứ vừa thay rule xong là xử lý topic cũ thì là ko đúng rồi. Nói chung 2 ông đều ko vừa. 1 ông là EX 1 ông là MOD nên ko ông nào chịu nhường ông nào.

Account_vietker ko đúng vì lập 2 topic chỉ khác nhau về giá dễ dẫn đến việc nhầm lẫn trong mua bán, loãng box. Nếu cho đúng rule thì topic giá thấp hơn thu đều thì ông lập bên box dịch vụ. Còn topic giá cao thu gấp thì lập bên small trade là đúng rule thôi.
Ông SonJG thì lần sau có làm việc thì góp ý cho người ta hiểu rõ hơn và giúp người ta làm sao cho đúng rule là đc.

Giờ thì ông SonJG giúp ông account_vietmaker move topic thu mua giá thấp và đều nhiều comment về box dịch vụ EX, còn topic thu mua gấp kia thì cứ để ở small trade. Open lại topic là xong

Vào forum để cùng nhau kiếm tiền nên giúp đỡ nhau thay vì làm khó nhau, và lúc gặp chuyện hãy bình tĩnh dùng lí trí và tình nghĩa nói chuyện với nhau thì dễ giải quyết hơn là gay gắt để lôi nhau lên topic kiện cáo thế này ;)

Upvote 0
thôi cãi nhau nữa chi cho thêm mệt, ko ai giải quyết đâu.
Nhìn kĩ vấn đề là do 2 ông này trong lúc nói chuyện thì thái độ gay gắt dẫn đến căng thẳng (account_vietmaker khó chịu trước) , ông SonJG kia thì có phần bảo thủ + nhiệt tình + cái tôi to quá nên đi hỏi admin rồi thay đổi rule để xử lý ông kia . Cái này thì là ông SonJG ko đúng vì thay vì nói kiểu thách thức kia ông chỉ cần nói : luật mới thay đổi cho phù hợp với forum hơn mong bạn thông cảm. Thì có ai nói gì đc chứ vừa thay rule xong là xử lý topic cũ thì là ko đúng rồi. Nói chung 2 ông đều ko vừa. 1 ông là EX 1 ông là MOD nên ko ông nào chịu nhường ông nào.

Account_vietker ko đúng vì lập 2 topic chỉ khác nhau về giá dễ dẫn đến việc nhầm lẫn trong mua bán, loãng box. Nếu cho đúng rule thì topic giá thấp hơn thu đều thì ông lập bên box dịch vụ. Còn topic giá cao thu gấp thì lập bên small trade là đúng rule thôi.
Ông SonJG thì lần sau có làm việc thì góp ý cho người ta hiểu rõ hơn và giúp người ta làm sao cho đúng rule là đc.

Giờ thì ông SonJG giúp ông account_vietmaker move topic thu mua giá thấp và đều nhiều comment về box dịch vụ EX, còn topic thu mua gấp kia thì cứ để ở small trade. Open lại topic là xong

Vào forum để cùng nhau kiếm tiền nên giúp đỡ nhau thay vì làm khó nhau, và lúc gặp chuyện hãy bình tĩnh dùng lí trí và tình nghĩa nói chuyện với nhau thì dễ giải quyết hơn là gay gắt để lôi nhau lên topic kiện cáo thế này ;)

Mình nói rồi, ko phải mình thường xuyên mua đi bán lại vài chục k như các bác kia, bây giờ mình dư hàng thì chỉ bán ra, nhưng có thể vài hôm nữa mình hết hàng thì mình chỉ mua vào như thế ko thể gọi là exchange lớn dc

Upvote 0
Cậu làm trò thế này ko nhục ah :))

Bán PM-WMZ giá tốt mình chịu phí <~~~ topic này tớ bán lâu dài để mọi người vào confirm
Bán PM-WMZ giá 21 mình chịu phí <~~~ cái này tớ bán nóng có thể 1-2 ngày hết hàng tớ close lại (thậm chí có thể sau vài phút)

Cậu có tính copy 2 ngày khác nhau rồi nói giá khác nhau gây nhầm lẫn khách hàng cậu thử coi lại đi phải 2 ngày đó là 2 ngày khác nhau không, 2 ngày khác nhau thì giá phải khác nhau chứ? :))

Nói hay đưa ra quyết định gì phải coi trước coi sau, ko bị người ta bẻ lại, mắc công tự ý đi sửa luật nữa đấy

Mod SọnG đã copy 2 bài 2 ngày khác nhau của mình để bắt bẻ mình tội tại sao giá lại khác nhau gây nhầm lẫn cho khách hàng :))

Dự là chiều nay sẽ có luật mới, giá PM ko dc thay đổi trong suốt quá trình mua bán

Upvote 0
Mod SọnG đã copy 2 bài 2 ngày khác nhau của mình để bắt bẻ mình tội tại sao giá lại khác nhau gây nhầm lẫn cho khách hàng :))

Dự là chiều nay sẽ có luật mới, giá PM ko dc thay đổi trong suốt quá trình mua bán

Định ko comment nữa nhưng lại phải nói:

@ captchater: Bạn đã đọc log PM giữa mình và account_vietmaker, ai bảo mình ko hướng dẫn cho ông đấy, mà ông tướng này ko chịu nghe, khăng khăng đòi report mình:

@ Ông/ bà: account_vietmaker: Đúng là 2 ngày khác nhau rồi, vì 1 cái cũ hơn bị tôi closed mà.

Upvote 0
Bây giờ tôi hỏi Mod SonJG đơn giản thế này, trả lời có hay ko thôi nhé

Lúc trước khi tôi đóng tiền và verify info để thành Ex thì luật có cấm Ex tạo hơn 1 topic trong box Small Exchange hay ko ?

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,711
171,814
Latest member
tdtruong1102
Back