Waiting for Answer Report scam, congchuaxuhoag làm mình bị scam

dạo này thấy mấy ông có vẻ pro mà toàn bị lừa kiểu abc , gà thật, tuy nhiên mình thấy ngay từ đầu cái nick congchuaxuhoag đã cố tình lập ra thiếu chữ n để sau này tìm cách tạo clone dễ dang de scam, minh cũng *** ưa con mắm thối này, cách giao dịch mua bán của nó rất bố láo, từ hồi nó bán vip72 đã biết tính con này rồi, con mắm thối

Thấy thớt có vẻ tha cho em nó, ko biết 2 bên có đi ô teo dàn xếp tỷ số ko ....

Mình thấy mấy cái này cứ đưa ra Công An là hợp lý nhất, đưa cho mấy anh C50, dúi thêm ít tiền, đảm bảo ra ngay ấy mà . Mất công tí , nhưng sau này đảm bảo không còn nhiều scam nữa , cho vào tù khoảng 5 năm là biết tay nhau ngay ấy mà :D :D :D

Mình thấy mấy cái này cứ đưa ra Công An là hợp lý nhất, đưa cho mấy anh C50, dúi thêm ít tiền, đảm bảo ra ngay ấy mà . Mất công tí , nhưng sau này đảm bảo không còn nhiều scam nữa , cho vào tù khoảng 5 năm là biết tay nhau ngay ấy mà :D :D :D
bỏ thêm tí tiền thì mấy anh cam quýt chết đói đấy ạ

nếu là bán hộ thì cũng phải đền chứ nói thông cảm là được à. Vụ này tính đến giờ thiệt thòi nhất là chủ topic và mình :confused::confused::confused:

công thêm tui nữa ~_~!

Có ai làm ngân hàng tra giúp cho chủ thớt cái info của thằng scam, thớt ở đà nẵng thì làm cho ra ngô ra khoai luôn đi

đậu xanh, 150 củ mà thấy cho qua dể thế nhỉ, chắc giàu lắm đây
Ko giàu đâu. Có điều bợn ây theo đạo phật, tin vào luật "nhân quả" , "từ bi bác ái" nên mới như thế đó.
Hoặc có hẹn em EXCHANGER đi ô teo thỏa thuận tỷ số ko thì ai biết đc ...

Ko giàu đâu. Có điều bợn ây theo đạo phật, tin vào luật "nhân quả" , "từ bi bác ái" nên mới như thế đó.

Bảo hiểm có 800 mà dám giao 1 cục 7k cũng tài, kể cả có bán cho bác cuipap thì chắc em cũng phải chuyển làm 2,3 lần. Confirm cả 2 bên thì hời hợt, đúng người có điều kiện có khác. Tháng chắc phải kiếm được tầm 1 tỷ em mới giao dịch kiểu đấy

Bảo hiểm có 800 mà dám giao 1 cục 7k cũng tài, kể cả có bán cho bác cuipap thì chắc em cũng phải chuyển làm 2,3 lần. Confirm cả 2 bên thì hời hợt, đúng người có điều kiện có khác. Tháng chắc phải kiếm được tầm 1 tỷ em mới giao dịch kiểu đấy
Cái này dễ dãi vì thớt bán Z cho em kia rất nhiều lần rồi, số lượng cũng rất nhiều, cũng gọi tí là "khách quen". Chính vì quen nên mới giao dịch ào ào ko soi kỹ.

Vụ này chúng ta thấy như sau:
  • Lỗi của thớt là chủ quan ko check kỹ.
  • Lỗi của em EX là confirm gà quá, rất hời hợt. Em ấy cứ nghĩ em ấy ko scam thì ko cam, cơ mà ko biết rằng luật mới ở forum mmo4me này thì EX phải chịu trách nhiệm 100% nếu confirm ko rõ ràng, gà ... dẫn tới khách bị SCAM.

BTW, thớt đã tha cho em EX nên mọi người hãy tôn trọng quyết định của bạn ấy. Thấy thớt tha cho em EX nên mình rất nể, đời mấy ai làm đc như thế ... Hôm hắn gọi nhờ tư vấn 1 chút Bri English mình đang nằm trong Việt Pháp rất bận nhưng vẫn dành thời gian tư vấn cho hắn.... Hiện Z thì đã tẩu tán, ko rõ còn tí nào ko... tụi WM đang khoá một số account có liên quan và chờ thớt xác thực một số thông tin liên quan rồi nó giải quyết triệt để......

Còn có info khác ở VN thớt có đang sục sạo lục tung bắt nó ko thì .. thông tin chưa đc cập nhật...

Nguồn tin: Báo lá cải & Báo Củ Khoai... Xuất bản ngày 5/10/2016 tại MMO4ME.COM

thật tình đọc hết tât cả các comment , mình mới thấy cậu này nói đúng được ý 1, các bạn đưng nghĩ minh ko xót, minh cũng như các bạn thôi, và minh ko giàu có như các bạn nghĩ đâu, thật tình, đó là công sức của bạn mình 4 người trong 1 tháng đó, minh chỉ phụ trách đi sell lại Z thôi, minh cũng cay đắng và chán nản lắm khi bị nó scam, nhưng chỉ người biết nhân quả, và nhất là buôn xả, thì mới có thể vượt qua được, chứ ko lẻ đau buồn mãi và cứ ám ảnh mãi cái này thì nó anh hưởng lâu dài nữa, chắc chắn thằng scam sẻ ko sống yên ổn vơi đống tiên đó đâu,
Và cũng nhắc nhớ luon thằng scam, info bank con LINH của mày, ở chung cư cao cấp HAGL vậy mà cũng đi lừa đảo, ta sẻ ko để mày yên ổn đâu, thằng khốn, đợi ta nhé. :)

Đời lắm người tốt như chủ thớt thì xã hội yên bình thịnh vượng, thớt ơi em kia lừa thớt 150 củ thớt coi nhẹ tựa lông hồng bỏ qua cho em ý thế thì thớt vào nick skype:muatuyet2812 để mình bịp thớt 15 củ rồi thớt coi nhẹ tựa lông chim mà bỏ qua không kiện cáo gì mình nhé thớt đẹp trai ga lăng:cool:.
Kịch bản này hay phết, sau vụ này uy tín chủ thớt lại tăng vù vù :p, fame lên max level, fông bạt căng như diều gặp gió :rolleyes:

Đời lắm người tốt như chủ thớt thì xã hội yên bình thịnh vượng, thớt ơi em kia lừa thớt 150 củ thớt coi nhẹ tựa lông hồng bỏ qua cho em ý thế thì thớt vào nick skype:muatuyet2812 để mình bịp thớt 15 củ rồi thớt coi nhẹ tựa lông chim mà bỏ qua không kiện cáo gì mình nhé thớt đẹp trai ga lăng:cool:.
Kịch bản này hay phết, sau vụ này uy tín chủ thớt lại tăng vù vù :p, fame lên max level, fông bạt căng như diều gặp gió :rolleyes:
Thế nếu là cậu , cậu lấy 800Z bao hiêm và chấp nhận à, còn phương án nào hay hơn ko.
cậu cứ đợi xem còn nhiều trò hay lắm, tớ giờ thích là tớ cho nó lấy cái tay hay cái tai con Linh gì ơ ĐN rồi, nhưng làm vây chi cho mệt, tớ đang đợi WMZ giải quyết xong xuôi là nó cũng đi chơi xa 1 chuyến, chắc giờ nó đang vui lắm đây, tiền tự dưng + vào tài khoản vô căn cứ, công an làm việc tý là ra ấy mà :),
Còn những bạn đã mua Z của nó , có bị limit acc thì giờ các bạn ra báo cáo vơi ngân hàng là đã chuyển nhầm tiền cho nó và yêu cầu nó ra tranh chấp nhé, lúc đó công an sẻ làm viec và mình sẻ ra găp các bạn, còn ai ở đà nẵng có dính đến phốt này thì inbox mình cafe chém gió nhé

Last edited:
Cứ bình tĩnh, giải quyết mọi vấn đề một cách tỉnh táo nhất là được.
anh THÀNH CÁT TƯ HÃN BẢO LÀ:
“Bất cứ hành động nào được thực hiện trong sự giận dữ đều là hành động sai lầm đưa đến sự thất bại”

Theo sách Nguyên Sử quyển 1, Thành Cát Tư Hãn tên thật là Thiết Mộc Chân, sinh năm 1162 (có một vài tài liệu ghi ông sinh năm 1155), là vị vua nổi tiếng của Mông Cổ, một nhà lãnh đạo lỗi lạc trong lịch sử thế giới.

Cha qua đời từ sớm nên ngay khi còn nhỏ, Thiết Mộc Chân buộc phải đấu tranh sinh tồn vô cùng khắc nghiệt trên thảo nguyên Mông Cổ. Khoảng 20 tuổi, ông khẳng định được vị thế của mình là chiến binh và thủ lĩnh đáng gờm.

Sau khi tập hợp được đội quân gồm những người ủng hộ, ông bắt đầu xây dựng liên minh. Đến năm 1206, Thiết Mộc Chân trở thành lãnh đạo của đế chế Mông Cổ rộng lớn và được phong danh hiệu Thành Cát Tư Hãn, có nghĩa là "người thống trị vạn vật".

Lịch sử ghi lại, quân đội của Thành Cát đánh đến đâu, thắng đến đó. Hầu hết quân đội và các thành phố đều sụp đổ trước sức mạnh áp đảo của quân Mông Cổ. Đế chế vĩ đại của ông trải dài từ miền Trung nước Nga xuống tới biển Aral ở phía Tây và từ miền Bắc Trung Quốc xuống đến Bắc Kinh ở phía Đông.

Một buổi sáng nọ, Thành Cát Tư Hãn có nhã hứng nên cùng các thuộc hạ vào rừng gần lâu đài để săn bắn. Những người đi săn cùng đều mang theo cung tên nhưng nhà vua chỉ mang theo con chim ưng ông yêu thích.

Ông cho rằng nó sẽ bắt mồi nhanh hơn và chính xác hơn bất cứ mũi tên nào, bởi loài chim có thể bay vút lên trời cao và nhìn thấy mọi vật mà con người không thể thấy.

Dù lùng sục cả buổi sáng nhưng đoàn người không săn được gì cả. Đến trưa, mọi người quay lại chỗ cắm trại. Để không cáu kỉnh với thuộc hạ, Thành Cát Tư Hãn một mình rong ruổi cùng chiến mã tách đoàn đi riêng.

Ông thông thuộc mọi đường đi lối lại trong khu rừng này. Vì vậy, trong khi cả đoàn đi săn trở về lâu đài bằng con đường ngắn nhất, ông lại quyết định đi băng qua thung lũng dù biết theo đường này sẽ mất nhiều thời gian.

Sau một ngày dài rong ruổi, nhà vua khát nước đến mức cổ họng như có lửa đốt. Chú chim ưng rời khỏi vị trí quen thuộc trên cổ tay chủ, bay vút lên trời, bao giờ nó cũng tìm được đường về cung. Trong sức nóng của mùa hè, mọi dòng suối đều khô cạn và ông không tìm được nước để uống.

Thành Cát Tư Hãn cho ngựa phi nước kiệu khi nhớ ra ở gần con đường mòn có dòng suối nhỏ. Thế nhưng, trong sức nóng của mùa hè, mọi dòng suối đều khô cạn. Bỗng ông nhìn thấy dòng nước nhỏ chảy ra từ một tảng đá ngay trước mặt.

Thành Cát biết những giọt nước này xuất phát từ con sông hay cái hồ nào đó trên kia. Ông nhảy xuống ngựa, lấy ra chiếc cốc bằng bạc mà lúc nào cũng mang theo bên mình. Thật lâu nước mới chảy đầy cốc nhưng vừa lúc ông đưa lên miệng thì con chim ưng bay lên và giật đổ xuống đất.

Vị vua giận lắm, nhưng vì quá yêu quý con chim nên ông cho rằng có lẽ nó cũng khát nước. Ông cúi xuống nhặt chiếc cốc lên, lau sạch bụi đất và tiếp tục hứng nước. Lần này, khi nước chỉ mới được nửa cốc, con chim ưng lại lao đến tấn công và làm đổ nước lần nữa.

Dù rất quý con chim nhưng Thành Cát không thể chấp nhận sự vô lễ như vậy, nhất là khi trong lúc ông đang khát cháy họng. Không chừng, ai đó nhìn thấy cảnh này từ xa và sẽ kể lại cho các chiến binh của ông rằng một nhà chinh phục vĩ đại lại không thể thuần hoá nổi con chim.

Lần này, ông rút kiếm ra khỏi vỏ, nhặt chiếc cốc và lại hứng nước, một mắt canh chừng dòng nước chảy, còn mắt kia để ý con chim ưng. Ngay lúc ông có đủ nước trong cốc và sắp uống thì con chim lại bay lên và lao vào hất đổ. Tức giận, Thành Cát vung kiếm đâm thủng lồng ngực con vật mình yêu quý.

Khi quay lại, nhà vua phát hiện chiếc cốc đã rớt xuống giữa khe đá hẹp mà không thể nhặt lên được. “Nhất định ta sẽ tìm được nước uống từ con suối này”, ông tự nhủ.

Sau đoạn đường dài lội ngược lên thượng nguồn, Thành Cát Tư Hãn tìm thấy một vũng nước, nhưng ngay ở giữa là xác con rắn độc. Nếu lỡ uống dòng nước kia, có lẽ ông đã chết.

Nhà vua đứng lặng người, quên cả cơn khát và chợt hiểu thông tất cả mọi chuyện. Hóa ra chim ưng vì cứu ông mới hết lần này đến lần khác làm đổ chén nước. Trong đầu ông hiện lên hình ảnh xác con chim tội nghiệp đang nằm trên đất lạnh. Ông trở lại khe đá, nhẹ nhàng đỡ xác con vật tội nghiệp lên tay, đặt nó vào túi săn rồi lên ngựa phi thẳng về cung.

Sau đó, Thành Cát ra lệnh làm một bức tượng con chim bằng vàng, trên cánh khắc dòng chữ: “Thậm chí, khi một người bạn làm điều gì đó anh không thích, người đó vẫn cứ là bạn của anh”. Cánh còn lại ghi “Bất cứ hành động nào được thực hiện trong sự giận dữ đều là hành động sai lầm đưa đến sự thất bại”.

Tình hình là scammer đã sell Z cho mình và sau đó chủ topic đã dispute Z nên mình bị mất khoảng 3k$.
Như này liệu mình có được đòi bồi thường không?
@cuipap1984 @danhmay24h
Cần bằng chứng thì mình sẽ up sau, cái này thì cả chủ topic và mod cuipap cũng biết từ đầu rồi.

Tình hình là scammer đã sell Z cho mình và sau đó chủ topic đã dispute Z nên mình bị mất khoảng 3k$.
Như này liệu mình có được đòi bồi thường không?
@cuipap1984 @danhmay24h
Cần bằng chứng thì mình sẽ up sau, cái này thì cả chủ topic và mod cuipap cũng biết từ đầu rồi.
thôi xong - EScrow cho nó lành

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,149
173,239
Latest member
Caitlin95

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week