SCAM Report Trial Mod legialoc Biết Luật Mà Ko Làm

Status
Not open for further replies.

Serializable

Banned
Reactions
42
MR
0.000
Mình có lập topic này http://mmo4me.com/showthread.php?129416-Admin-TRADEWMZVN-Lam-an-kieu-mat-day
trial mod vào close mà ko chịu banned, rõ ràng tội chửi bậy thường là bị banned cảnh cáo ít nhất 1 ngày.
Trial mod ko có quyền banned thì cũng đừng nên close topic của mình khi chưa giải quyết xong chứ.
Tại sao khách hàng sử dụng dịch vụ được quảng cáo trên 4rum bị chửi vậy mà ko chịu giải quyết.
Phải chẳng đã đóng bảo hiểm, và bảo hiểm kiêm bảo kê luôn chuyện ăn nói với khách hàng?

Chửi bậy ở yahoo là vô tư bạn nhé , nếu chửi bậy ở forum thì bạn quote lại hay chụp ảnh lại để report :)

Max

Mua bán trên 4rum chẳng lẽ toàn reply lại với nhau trên 4rum hay là chat ở chatbox? Hỏi cậu có mấy ai như vậy ko?
Dịch vụ mua bán trên 4rum thì cũng bao gồm cả quá trình seller chat hay support với khách hàng.
Theo như cậu nói thì bao nhiêu vụ scam trước giờ up proof cũng vô dụng ak? Vì họ toàn scam trên yahoo đó thôi

Last edited by a moderator:
Pa này hơi bị nhầm rùi, waiting mà bảo mod banned áh, với lại người ta đã refund rùi banned gì nữa...

Trong cái Thread kia có thấy lão ni xúc phạm gì cậu thread đâu cà !? Có thì có ngoài Yahoo, mà ngoài Yahoo thì vượt thẩm quyền quản lý của 4room goài còn gì :D

Chỉ xử lý tội chửi bậy ở forum thôi. Còn bạn đi đâu bị người ta chửi ai mà quản được :binhsua163:

Chửi bậy ở yahoo là vô tư bạn nhé , nếu chửi bậy ở forum thì bạn quote lại hay chụp ảnh lại để report :)

Max

Mua bán trên 4rum chẳng lẽ toàn reply lại với nhau trên 4rum hay là chat ở chatbox? Hỏi cậu có mấy ai như vậy ko?
Dịch vụ mua bán trên 4rum thì cũng bao gồm cả quá trình seller chat hay support với khách hàng.
Theo như cậu nói thì bao nhiêu vụ scam trước giờ up proof cũng vô dụng ak? Vì họ toàn scam trên yahoo đó thôi

Chào bạn, vấn đề của bạn là 2 bên giải quyết bên ngoài Y!M, không liên quan tới Forum, nếu thấy có hành vi chửi bậy trên Forum thì BQT sẽ xử lý giúp bạn, còn giải quyết ngoài Y!M thì không vấn đề gì hết vì Forum chưa có luật xử lý việc chửi nhau ở Y!M và mình có đọc qua Topic của bạn, bên kia đã Refunds cho bạn rồi không có vấn đề gì Scam ở đây hết, bạn Report MOD như vậy là bạn hại chính mình đó, Thân!

Last edited by a moderator:
Scam khác, chửi nhau khác chứ cậu !? Sao đánh đồng 2 thứ đó được trong khi cậu kia refund lại cho cậu rồi mà.

Người ta chưa scam gì cậu nên mod ko ban đâu cậu à, còn vụ chửi nhau trên yahoo thì forum hình như chưa có rule xử lý thành viên chửi nhau qua yahoo :D

Scam khác, chửi nhau khác chứ cậu !? Sao đánh đồng 2 thứ đó được trong khi cậu kia refund lại cho cậu rồi mà.

Tiền bạc ko phải thứ quan trọng nhât, giờ ra đường có người đưa cho cậu mấy chục rồi họ chửi cậu thì cậu có nhận ko? chắc là có hả?
Tại sao scam khác mà chửi nhau lai khác, có phải tự nhiên chửi nhau đâu? Dùng dịch vụ quảng cáo trên 4rum mà. Mình chẳng thấy khác gì!

- - - Updated - - -

Chỉ xử lý tội chửi bậy ở forum thôi. Còn bạn đi đâu bị người ta chửi ai mà quản được :binhsua163:

Mình đi mua hàng trên 4rum mmo cậu ak!

Tiền bạc ko phải thứ quan trọng nhât, giờ ra đường có người đưa cho cậu mấy chục rồi họ chửi cậu thì cậu có nhận ko? chắc là có hả?
Tại sao scam khác mà chửi nhau lai khác, có phải tự nhiên chửi nhau đâu? Dùng dịch vụ quảng cáo trên 4rum mà. Mình chẳng thấy khác gì!
Đọc lại log chat đi cậu. 2 bên bức xúc quá rồi chửi nhau. CHứ cậu kia có đương không mà chửi cậu đâu hè !?
1 câu nhịn 9 câu lành...

Forum chưa có luật xử lý ngoài ym mà chỉ tại forum này . Nhưng forum có luật xử lý việc bạn report làm ảnh hưởng tới uy tín danh dự người khác có thể đến 30 ngày đấy :)

p.s : Bạn report rất là sai
Thứ 1 : sai Box
Thứ 2 : cái prexix SCAM trong khi mod đã Scam bạn đồng nào chưa ? Bạn không nhờ Mod xóa topic ngay để người ta kiện ngược lại là bạn thăm thú đảo hoang 30 ngày có rồi :D

Max

Về nguyên tắc giải quyết, Trial mod có quyền close topic vì topic sai mục đích và đối tượng report . Trong khi thớt sử dụng dịch vụ mua acc nhưng lại đánh đồng luôn cả dịch vụ exchange. Tại sao thớt ko ghi tiêu đề là Can1doithu Làm ăn kiểu mắt dậy! mà lại ghi luôn Admin TRADEWMZ.VN Làm ăn kiểu mắt dậy! . Đây là cố tình hay vô tình. Tiêu đề của thớt đang hướng đến người xem là admin của site này có ý định xấu, qua đó sẽ làm mất khách của site này. Trong khi nội dung lại đề cập đến 1 vấn đề khác. quá vô lý. Mod close là đúng. cậu có thể lập lại topic khác với nội dung như vậy nhưng tiêu đề ko đc đánh đồng như vậy

REFUND rùi ko thích thì mua người khác ... Người ta bận công chuyện ... Thông cảm cho a ấy đi ... Chọc tức nhau làm gì ... :binhsua140:

Forum chưa có luật xử lý ngoài ym mà chỉ tại forum này . Nhưng forum có luật xử lý việc bạn report làm ảnh hưởng tới uy tín danh dự người khác có thể đến 30 ngày đấy :)

p.s : Bạn report rất là sai
Thứ 1 : sai Box
Thứ 2 : cái prexix SCAM trong khi mod đã Scam bạn đồng nào chưa ?

Max

Tại vì mình pm mod yêu cầu open lại cái thread kia vì mình thấy chưa giải quyết ổn thỏa, nhưng mod phớt lờ, ko thèm reply laij1 Mình đành lập topic này để mod chú ý mà thôi, ko chắc never reply!

Về nguyên tắc giải quyết, Trial mod có quyền close topic vì topic sai mục đích và đối tượng report . Trong khi thớt sử dụng dịch vụ mua acc nhưng lại đánh đồng luôn cả dịch vụ exchange. Tại sao thớt ko ghi tiêu đề là Can1doithu Làm ăn kiểu mắt dậy! mà lại ghi luôn Admin TRADEWMZ.VN Làm ăn kiểu mắt dậy! . Đây là cố tình hay vô tình. Tiêu đề của thớt đang hướng đến người xem là admin của site này có ý định xấu, qua đó sẽ làm mất khách của site này. Trong khi nội dung lại đề cập đến 1 vấn đề khác. quá vô lý. Mod close là đúng. cậu có thể lập lại topic khác với nội dung như vậy nhưng tiêu đề ko đc đánh đồng như vậy
Max nghĩ nên xóa luôn topic hoặc đổi tiêu đề tránh lưu lịch sử trên google gây ảnh hưởng đến dịch vu của người ta :)

Max

Ok cậu, ai cũng trả lời như cậu có phải hay ko. Vậy mình lập topic khác ak!

Scam và chửi bới thuộc 2 phạm trù khác nhau, cách xử lý cũng khác nhau.
Đây là nội quy forum, nó giống 1 sân chơi, có quy định của riêng nó, nếu cậu cảm thấy sân chơi này không phù hợp với mình, cậu có thể bước ra, còn khi đã bước vào cậu phải chấp nhận cái nội quy mà đa số mọi người chấp nhận.

P/S : MMO VN thấy người ta tập trung làm sao kiếm được tiền thì ít, nhưng những những chuyện vặt vãnh, trẻ con, cãi vã thì phải theo đến cùng, bảo sao vẫn mãi chỉ ở trong VN

Tại vì mình pm mod yêu cầu open lại cái thread kia vì mình thấy chưa giải quyết ổn thỏa, nhưng mod phớt lờ, ko thèm reply laij1 Mình đành lập topic này để mod chú ý mà thôi, ko chắc never reply!
mod này phớt lờ thì có mod khác , box này hình như có đến 3 mod . Bạn report mod ở box này là không hợp lý , quy trình report cũng phải có prexif Waiting for answer trước đã 24h sau bên B không refund thì sẽ bị banned . Đằng này bạn làm ngay cái Prexif SCAM thì m nghĩ bạn nên nói chuyện với MOD đang report để họ không kiện ngược lại mệt cho bạn đấy :)

Max

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,231
Latest member
8daybingo

Most viewed of week