RIP Có cách nào chết mà không đau đớn không ???

Mình muốn chết vì thấy cuộc đời trống rỗng và vô nghĩa quá. Mình nghĩ bản thân cũng là một người nhân hậu, thương người, không bao giờ làm hại ai, nhưng tại sao ông trời lại bắt mình khổ như vậy?

Có phải trên đời này không có chỗ cho mình hay không? Thương cha mẹ, các anh với em gái vô cùng.

Suy cho cùng, chết cũng chỉ là một giấc ngủ dài thôi mà.

Cuộc sống đối với mình có quá nhiều áp lực, công việc thì không suôn sẻ, cuộc sống riêng thì có những bí mật mà không thể chia sẻ cùng ai, chỉ biết chịu đựng một mình cho đến khi nhắm mắt. Tại sao số phận lại chọn mình để làm nạn nhân cho những ngang trái như vậy chứ.

Nếu chết rồi, sẽ không còn phải sợ hãi và hoang mang cho tương lai nữa. Nếu có một điều ước, mình thật sự mong ước TO BE HAPPY. HAPPINESS IS IMPORTANT FOR WOMEN.

Cùng ngày hôm nay, báo vừa đưa tin một vụ đánh ghen dã man đã xảy ra giữa 2 người phụ nữ trẻ, ăn bận rất thời trang và sánh điệu. Đi xe đắt tiền, quần áo thời trang, đã xông vào nhau đánh túi bụi... và điều gì đến đã đến....
http://www.vietgiaitri.com/xa-hoi/s...-bi-bo-nhi-lot-do-danh-dap-da-man-giua-duong/

Theo nhân chứng, bà T (chúng tôi xin giấu tên để tránh bị trả thù), thì một trng 2 cô gái trẻ đẹp ấy tên là NgocCherry, thường trú tại số MMO4ME, thuộc quận Kiếm Tiền Online, là một thành viên có số má của băng nhóm khết tiếng "Mài ghế, cắm chuôt, bào click, spam view". Do mẫu thuẫn trong việc phân chia địa bàn quảng cáo banner, và đỉnh điểm của mâu thuỗn là ngày 2/7/2015, khi số lượt click trên banner của đối thủ tăng nhanh chóng. Dù đã giở mọi chiêu trò để câu bài, spam view như: cố tình lộ hàng, khoe ngực, tạo scandal tự mút ngón chân... nhưng số click của NgocCherry vẫn thua đối thủ. Vì quá tức giận, NgocCherry đã lao vào đánh đối thủ bằng ống hút trà sữa chân trâu dài ......... 12 cm và vẫn còn dính trà sữa. Sau đó hai bên ẫu đã dẫn đến việc một bên tử vong, bị lột quần áo. Vì quá hoảng sợ, NgocCherry đã lên xe 3 bánh của tên đồng bọn (lúc đó đang đứng hóng bài viết mới về coupon gần đó) và tẩu thoát.
Khi biết đối thủ đã tử vong, do bị đâm nhiều nhát chí mạng bằng ống hút trà sữa chân trâu, dẫn đến nhiễm trùng, hoại tử...NgocCherry đã lên trang mạng cộng đồng nổi tiếng của giới kiếm tiền online là MMO4ME để than vãn, và tuyên bố ko muốn sống... CUối dòng tâm sự , NgocCherry có viết va 2nhấn mạnh "mình thật sự mong ước TO BE HAPPY. HAPPINESS IS IMPORTANT FOR WOMEN." nghĩa là "mình thật sự mong ước được hưởng khoái lạc. Khoái lạc là điều quan trọng nhất của phái nữ"
Hiện các trinh sát đang tiếp tuc5 lùng sục diễn đàn MMO4ME và kêu gọi NgocCherry hãy bình tĩnh và đầu thú, sẽ đc khoan hồng và đc hưởng chế độ ăn cơm miễn phí nhiều năm, cùng với một căn phòng luôn đc canh gát nghiêm ngặt.

=> Quy luật muôn thuở => Thường những người sợ chết mới hỏi vậy => Chứ muốn chết nhẹ nhàng làm 1 liều thuốc ngủ là xong ... êm ái tê tái ... :oops::oops::oops:
:confused: uống thuốc ngủ mà êm ái,sủi bọt ở miệng,ai xui nằm bên cạnh thấy giựt là muốn xỉu theo rồi,chết êm ái nhất là,chết biển,mình từng gần bị chết khi đi tắm rồi,và mình thấy chết đuối ở biển khá êm ái,hay thớt thử xem,có cái là body khi vớt lên,nhìn hơi ương ương xíu :oops:

Mình muốn chết vì thấy cuộc đời trống rỗng và vô nghĩa quá. Mình nghĩ bản thân cũng là một người nhân hậu, thương người, không bao giờ làm hại ai, nhưng tại sao ông trời lại bắt mình khổ như vậy?

Có phải trên đời này không có chỗ cho mình hay không? Thương cha mẹ, các anh với em gái vô cùng.

Cuộc sống đối với mình có quá nhiều áp lực, công việc thì không suôn sẻ, cuộc sống riêng thì có những bí mật mà không thể chia sẻ cùng ai, chỉ biết chịu đựng một mình cho đến khi nhắm mắt. Tại sao số phận lại chọn mình để làm nạn nhân cho những ngang trái như vậy chứ.

Nếu chết rồi, sẽ không còn phải sợ hãi và hoang mang cho tương lai nữa. Nếu có một điều ước, mình thật sự mong ước TO BE HAPPY. HAPPINESS IS IMPORTANT FOR WOMEN.
:cool: đọc Kim Binh Mai chưa--- Tây Môn Khánh chết trên giường lun-- sung sướng đến độ chết lun kìa

:oops: Thần tượng của tui đó:D:D

Cái mạng mày 600-800 triệu đó ku, riêng cái quả thận đã nói lên tất cả rồi ^_^. Bán đi r` để lại cho cha mẹ dưỡng già, xong r` chết đâu chết :)). Những thím mà than vãn mong được ng` khác thương hại thường rất sợ chết. Sự thật đó đừng buồn, sống với những người kiểu như vậy đã khó, chết với họ lại càng khó hơn :)
P/s: Nếu không dám chết thì chốt lại câu " Cố lên em yêu, quay tay và chờ thời, cơ hội sẽ đến " :D

Chắc bạn ý viết để kiếm nơi trút ra tâm sự để được lắng nghe ...
Lúc mình đau khổ tinh thần suy sụp nhất mình đã nghĩ mình rất sợ chết - không chết được thì phải sống, mà sống dặt dẹo thì vô nghĩa lắm nên có buồn mấy thì cũng sớm vượt qua khủng hoảng. Trên đời có bao nhiêu con người thì có ít nhất từng ấy nỗi đau khổ, người khác khuyên nhủ cũng chỉ an ủi được phần nào, chỉ có bản thân mình cứ dấn thân và tự ngộ ra thôi.
Mình dần bớt nghĩ về những điều không vui, dù nó có xảy ra với mình nhưng chỉ là chuyện bên ngoài, cứ giữ cho lòng mình tĩnh tại là được. Ngay cả lên facebook cũng lựa chọn kết bạn, follow những người có suy nghĩ tích cực lành mạnh, có tư duy lạc quan, bạn sẽ học hỏi được nhiều điều và thấy cuộc đời sáng sủa hơn, muốn "hành động" hơn.
Mình cũng bỏ luôn ý nghĩ rằng mình là nạn nhân của số phận, của cuộc đời, vì những hành động, suy nghĩ dù nhỏ dù vô ý của mình cũng sẽ ảnh hưởng đến tương lai.

trước khi cậu chết nhớ chuyển hết $$ cho tớ.. thanks

Bạn hãy bỏ ra một tuần mặc "kệ đời" làm điều mình thích. Sau đó dựa vào sự "tương tác" bạn sẽ có tut cho riêng mình như sau:
  • Cảm thấy bất mãn và thật sự không còn thiết sống thì chết mà đã chết thì nghĩa là chấm hết nên đừng sợ đau
  • Cảm thấy muốn sống thì tìm cách vượt qua rào cản, nếu thấy cuộc đời bất công và quá bon chen thì hãy vào chùa tránh xa thế tục, ở đó tâm hồn thanh thản cho tới cuối đời
Ai cũng có phút giây "chưa tới" thế nên hãy dùng thời gian và hành động làm phép thử nhé

Dự là bạn FA nên mới nói vậy
Chứ có ny thử đi, bạn sẽ thấy cái khát vọng muốn sống để được tận hưởng hạnh phúc

Đừng bao giờ cho rằng mình là người đau khổ nhất hay kém may mắn nhất
Ngày mai bạn thức dậy thấy mình còn sống khỏe mạnh đã là 1 điều may mắn lớn dành cho bạn rồi
Ngoài kia có nhiều người muốn mà không được
Còn sống là còn có cơ hội để thay đổi, để làm lại

hồi trước có đọc vụ một cụ bà tự tử bằng cách nhảy vào hồ cá sấu trong khi có hàng trăm con ,thớt thử mua vé ra suối tiên thử xem sao,khỏi cần bỏ thịt bò nhảy xuống là gia đình đỡ tốn tiền ma chay,mà mỗi lần ma chay tốn 30 chục -40 chục triệu,thớt nên nói gia đình mình đi bụi để gia đình nghĩ thớt còn sống khỏi cúng cơm,gì chứ nhảy xuống ôm cá sấu thớt là nhất rồi,lên báo lên tivi lên lun thế giới về xã hội,gia đình thớt sẽ rất tự hào,ít ra khi die còn để cả thế giới ngưỡng mộ vì chất chết chơi của thớt,em có đánh con cá sấu trong công viên lúc nó nằm trên hồ,mà cha bảo vệ ko thấy đâu,thế là đứa ngu như em trèo vào,tưởng cá sấu ngủm cù đeo rồi,lấy dép khèo,nó nhe mỏ ra em hoảng quá đập zô mõm cá sấu một phát rồi chạy như trâu điên,chứ em ko có gan phan dép nó đâu ạ,nếu thớt nhảy xuống có hàng trăm con chắc thớt là thần tượng iem,em xin hết ạ,spam quá =]]

Thớt úp proof cuộc đời trống rỗngvô nghĩa lên nhé, nếu không có thì report thớt tội xúc phạm người nghe . Đề nghị mod chuyển mục này qua box scam để kịp sử lý và banned thớt .

Khoan đã bạn ơi, xem phim này ik rồi suy nghĩ lại nhé, bạn sẽ thấy cuộc đời là muôn vạn sự, phải làm gì đó xứng đáng với cuộc sống của bản thân, và tự tử là.... xem nhé bạn

http://phimvang.com/phim/ba-chàng-ngốc-3-idiots.html
uh phim này hay và ý nghĩa nè, và thằng chết trong đó là cái thằn ngồi trên cái mông màu xanh lá cây :p

Thực ra thì vì đang khoẻ mạnh, nên thread cảm giác cái sự sống chết chẳng là gì nhưng ngược lại nếu đang mang bạo bệnh, thread sẽ cảm thấy quỹ thời gian quý đến thế nào khi nó rút từng ngày

Lên viện huyết học hay ung bướu mà xem bao bao nhiêu người đang vật lộn với bệnh ung thư, mình đảm bảo là với bất cứ người muốn tự tử nào thì họ cũng cực kỳ hối hận ở giây phút hấp hối, có chăng là ko còn sức để nói nữa thôi

Đã từng vô tình chứng kiến 1 con bé nhảy cầu tự tử tầm 16 tuổi nhảy, khi nhảy xuống rồi la "Cứu tôi với" gần 10 năm trước ở cầu Tân Đệ - Nam Định, khi đó nước sông Đào chảy xiết, ko ai cứu đc con bé...Cái khoảnh khắc đối mặt cái chết khiến họ nhận ra cuộc sống đáng sống như thế nào

Mình ko muốn khuyên thread vì có khuyên gì cũng cảm thấy vô ích, nhưng nếu có thể cứ đối mặt cái chết 1 lần, đảm bảo khi đó cảm thấy muốn sống 1 cách mãnh liệt

Nếu có cái chết nhẹ nhàng tình cảm, không đau thì mình cũng chết :D mặc dù đang có thu nhập 69$ 1 năm :oops::oops::oops:

Thiên Chúa dựng nên con người với một hình hài vô cùng tuyệt hảo, mình phải trân nó chứ! :)

đau thì khóc , khóc cho đã đi rồi đứng dậy , cố mà sống tiếp, chết ko phải là hết đâu! nhiều người muốn sống mà không được, mình lại muốn chết là sao?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,136
173,224
Latest member
phamnhat1993
Back
Top Bottom