Rớt Đại Học Tôi Chọn MMO :)

lenhi426

Junior
Pre-verified
Reactions
716
MR
1.157
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
=)) học đại học xong ! k chọn đi làm chọn mmo nếu có thể :)

thanhdien113

Banned
Reactions
363
MR
0.000
Ngay từ khi học tiểu học .. học sinh đã bị ép vào đầu tư tưởng phải bắt buộc đại học nếu muốn có tương lai . thế là nhiều người nhà ko có đều kiện củng cố gắng lo cho con ăn học ... để đổi lại ra trường mang 1 đống nợ + và 1 cái đầu rổng.
Ngay từ khi cầm tấm bằng trung cấp chuyên nghiệp cntt mình đã thấy nghi rồi , Do sự cố thi rớt đại học 1 lần và định thi lại vào năm sau .Nhưng học cntt mà toàn học excel , word , pascal nhửng thứ này mình tự học dc mầ Và mình tưởng tượng rằng lên đại học chắc nó củng dạy tào lao như thế nên quyết định bỏ học từ từ biết mmo :( chã biết lựa chọn như thế sáng suốt ko ? nhưng ít ra mình thấy thoải mái hơn khi ko cầm sách học thuộc lòng mấy thứ kinh dị :binhsua159: SAu này dư tiền có thể đi học đại lại cho vui

Last edited by a moderator:

ptcidol

Senior
Reactions
151
MR
0.016
clip không ý nghĩa gì lắm đối với mình, nó chỉ rớt nguyện vọng 1 đậu nguyện vọng 2... năm sau nó có thể thi lại, trượt 1 2 năm có là bao... rồi nó phải đi làm thêm lung tung các thứ rồi lại bảo vì trượt đại học mới phải làm vậy??? thế nếu nó đậu thì nó không đi làm thêm chắc?? mình kok nghĩ vậy... kể ra các thứ linh tinh rồi lại bảo nhờ trượt đại học mà có các thứ đó trong khi trước đó nó kể ra hàng loạt các hoạt động mà mình cho là vô nghĩa...có lẻ (mình đoán) clip này do một người nào đó thật sự chưa hiểu hết ý nghĩa của việc trượt đại học làm ra nên mình không thấy clip này hay chổ nào cả.

đối với tiêu đề của thớt? trượt đại học tôi chọn mmo... mình nghĩ đây là quyết định sai lầm, cuộc sống sinh viên khá là nhàn hạ về thời gian nếu không đi làm thêm thì hoàn toàn có thể chọn mmo làm nghề tay trái chứ không nhất thiết phải bỏ cái này chọn cái kia. hơn nữa, hầu như tất cả các linh vực mmo đều rất bấp bênh nay thế này mai thế kia không thể đi theo ta đến cả đời được vậy tai sao không cố gắng kiếm cho mình tấm bằng để phòng thân??

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week