Sài Gòn -> Đà Lạt nên xuất phát mấy giờ để tranh bớt công an?

Vậy thì bạn học thêm luật đi rồi hãy tham gia giao thông nhé, bạn cứ nghĩ đoạn đường nào cũng có quyền bắn tốc độ à ? tốt nhất nên trang bị kiến thức giao thông rồi hãy tham gia giao thông, khi có kiến thức bạn sẽ ko bị ăn tiền nhé :3
Bạn nói quá lý tưởng kiểu IS à nhầm US. Nếu bạn có người quen ở Q9, TĐ bạn sẽ biết các đường nội bộ khu MK, Bình Thái, Phước Bình chim nó đứng khuất trong hẻm nội bộ bắt lỗi xi nhan nhé.
Kiến thức hay kiến lửa gì gài là dính, chỉ có bị phạt nhiều mới là kinh nghiệm =]]

Cũng phải xem lộ trình đi thế nào nữa chứ nhỉ?
Nếu là mình thì m sẽ đi theo đường tránh Biên Hòa (đoạn này có chốt bắn tốc độ ở gần cuối, chỗ đi lên cầu vượt đường sắt, CA thường bắn ở bên này cầu và bắt ở bên kia cầu).
Nếu đi theo QL1 thì ra khỏi thị trấn Trảng Bom, đến gần trạm cân Dầu Giây sẽ có 1 chốt bắn tốc độ nữa, chốt này bắt thường xuyên và duy trì cả ngày luôn. Lúc về thì bắn ở giữa thị trấn và bắt ở cuối thị trấn.
1 trạm lưu động ở đoạn giữa Trảng Bom và Dầu Giây.
Sang QL20 thì ít bắn tốc độ hơn.
Còn nếu bạn rành đường thì tới Trảng Bom có thể đi đường Sông Trầu - Cây Gáo - Gia Kiệm (tới ngã tư bưu điện Trảng Bom thì rẽ trái). Đi đường này là thẳng ra tới Gia Kiệm luôn, tránh hết tất cả các trạm CA :D Đường Sông Trầu mới nâng cấp, chạy khá ngon lành.
Hồi m đi ĐL thì đi ngày thường, ko lễ tết, ko gặp chốt CA nào cả, đi 1 mình nên cứ tà tà vừa chạy vừa nghỉ. Ở Đức Trọng có thác 7 tầng thấy bảo đẹp lắm mà chưa có dịp ghé qua. Bạn có ghé thì khoe ảnh cho ngắm ké với nhé.

p/s: có chị bạn mở nhà nghỉ ở trung tâm ĐL, cần lấy số thì pm

Hỏi ngoài lề chút, quê ở Gia Kiệm ah?

Vậy thì bạn học thêm luật đi rồi hãy tham gia giao thông nhé, bạn cứ nghĩ đoạn đường nào cũng có quyền bắn tốc độ à ? tốt nhất nên trang bị kiến thức giao thông rồi hãy tham gia giao thông, khi có kiến thức bạn sẽ ko bị ăn tiền nhé :3
vậy thì bạn tìm hiểu lại nhé, mình ko rỏ bạn ở đâu nhưng khúc Đông nai là 100% bắn nhé, bạn nên nhớ khúc đồng nai bạn chạy là nằm Khu Dân Cư nó bắn ở đó có tiếng ai chả biết :)
Luật thì luật ko phải luật là chuẩn 100% ko bị bắt đâu nha bạn, bọn Đồng Nai này có tiếng rồi ko phải là mới đây dân ở đó còn biết nó bắn rất chó thường núp lùm bắn và đa số là ăn tiền, bạn đừng nghĩ thuộc luật thuộc đồ là bạn luôn đúng, mình dám bảo đám 90% người đi đường xa qua đi qua khúc Đồng Nai này nếu bị bắn thì 100% sẽ xìa tiền để qua, vì nó bắn đa số là chính xác ko phải ko đâu nha bạn, qua qua được Đồng Nai là ngon ăn còn lại thì Đa số toàn bắt xe Tải thôi, mà nhiều khúc nó bắt cả xi nhan như bác kia nói đấy chứ đừng nói là tốc độ, bạn nghĩ ko bằng chúng nó đâu .
Mình ko rỏ bạn phải dân SG ko và hay đi khúc đó ko, bản thân mình ko rành luật, nhưng khúc đồng nai trên 50 là dính phốt cả, mà bạn thừa hiểu rồi đi QL mấy ai đi 50 bắn là phải dính ăn thua là có bị bắn hay ko mà thôi, còn đi đúng luật như mình có cmt nói rồi đó biết khi nào đến chỗ
Còn riêng mình nhắc chủ top khi đi nhớ chia tiền 2 túi ra để vài chục đến 100k mỗi túi nếu bị hốt vào cứ móc ra mà đưa cho nó là nó cho đi, đừng chơi ngu mà để hết tiền 1 túi hay để ở bóp mà móc ra càng nhiều thì càng chết thôi

Last edited:
Đi xe đạp với xe 50 đi cho khỏi bị bắn :D

1. Style Giang hồ MMO
Dán mấy cái hình xăm lên người, bắp tay, mặt và không đội mũ bảo hiểm và thêm cái logo MMO4ME.com, cứ thế mà kéo 100+

2. Style Bệnh tâm thần
Chỉ đội mũ bảo hiểm môtô che hết mặt, còn lại không mặc gì, cứ thế mà kéo 100+

3. Style COCC
Không mũ bảo hiểm chạy SH300i là tốt nhất, cứ thế mà kéo MAX + lắc qua lắc lại trêu ngươi

Last edited:
Vào google maps mò mãi mà ko ra cách nào để vẽ tuyến đường :(

https://www.google.com/maps/@10.8997384,106.87396,15z

maps 1.png

Qua cầu Đồng Nai đến Ngã 4 Vũng Tàu thì rẽ trái vào đường tránh Biên Hòa, đi thẳng về hướng Dầu Giây (chú ý chỗ rẽ về Long Thành nhớ rẽ sang trái, biển báo hơi nhỏ nên rất dễ rẽ sang Long Thành đấy nhé).

https://www.google.com/maps/@10.9542436,107.0046799,16z

maps 2.png

Đến thị trấn Trảng Bom (thegioididong nằm ngay ngã 4 đèn đỏ) thì rẽ trái, hết đường rẽ phải, gặp đèn đỏ rẽ trái về hướng Sông Trầu.
Từ thị trấn Trảng Bom đi khoảng 4km sẽ đi ngang thác Đá Hàn, là 1 thác nhỏ, nhưng khá đẹp. Vé vào cổng 30k :D

https://www.google.com/maps/@11.000197,107.036287,13z

maps 3.png

Đường này trên google maps ghi là "đường Trảng Bom" - cứ đi thẳng là cắt qua DT768

https://www.google.com/maps/@11.0623057,107.1238078,14z

maps 4.png

- tiếp tục đi theo đường nhựa Be sẽ ra tới QL 20
Ở điểm bắt đầu của đoạn Be, nếu bạn đi thẳng tới khoảng 1km, bạn sẽ được ngắm hồ Trị An, với bờ cát trải dài và làn nước xanh mênh mông cùng với gió mát rượi ;) y như đang đứng bên bờ biển vậy.

Nói chung nhìn vòng vèo hẻo lánh vậy chứ đi đường này tiết kiệm được khoảng 15-20km, tránh hầu hết các trạm csgt từ Trảng Bom đến Gia Kiệm.
Nếu có bạn đồng hành thì nên đi đường này. Thoải mái vui vẻ vừa chạy vừa ngắm cảnh, thậm chí có thể dừng xe bẻ trộm vài quả chuối chín cây, hái mấy chùm tiêu xanh cho mẹ kho thịt...
Còn đi 1 mình thì thôi :D

Hỏi ngoài lề chút, quê ở Gia Kiệm ah?
ko
hồi chưa chồng hay đi loăng quăng 1 mình, thường trước khi đi sẽ mở bản đồ tìm đường ngắn nhất để đi, tìm nơi ngủ lại, ăn uống... Nên đi ĐL m đi sáng thứ 7 thì tối chủ nhật đã về tới rồi. Vũng Tàu, Bình Thuận thì đi về trong ngày luôn. Có lần đi ĐL nhưng lên tới Madagui liền ở lại, xong vượt đèo lên Bảo Lộc thì dừng lại chơi rồi về :D

Gặp thần chết ko lo , lo gặp mấy thằng CSGT :D Chúc bác thượng lộ bình tĩnh :D:D:D:D

Không liên quan...nhưng mình ở đà nẵng, thấy công an thì rất bình thường...Ít khi tấp xe vào lề, trừ khi có lỗi. Mà những lỗi vặt vãnh như: xi nhan,sai làn đường....đều nhắc nhở và cho qua hết :D. Ở những nơi khác có vẻ như làm tiền kinh nhỉ...

đồng nai thì có tiếng rồi @@ mà nếu chịu khó đi chậm 40km/h thì k sao

Cũng phải xem lộ trình đi thế nào nữa chứ nhỉ?
Nếu là mình thì m sẽ đi theo đường tránh Biên Hòa (đoạn này có chốt bắn tốc độ ở gần cuối, chỗ đi lên cầu vượt đường sắt, CA thường bắn ở bên này cầu và bắt ở bên kia cầu).
Nếu đi theo QL1 thì ra khỏi thị trấn Trảng Bom, đến gần trạm cân Dầu Giây sẽ có 1 chốt bắn tốc độ nữa, chốt này bắt thường xuyên và duy trì cả ngày luôn. Lúc về thì bắn ở giữa thị trấn và bắt ở cuối thị trấn.
1 trạm lưu động ở đoạn giữa Trảng Bom và Dầu Giây.
Sang QL20 thì ít bắn tốc độ hơn.
Còn nếu bạn rành đường thì tới Trảng Bom có thể đi đường Sông Trầu - Cây Gáo - Gia Kiệm (tới ngã tư bưu điện Trảng Bom thì rẽ trái). Đi đường này là thẳng ra tới Gia Kiệm luôn, tránh hết tất cả các trạm CA :D Đường Sông Trầu mới nâng cấp, chạy khá ngon lành.
Hồi m đi ĐL thì đi ngày thường, ko lễ tết, ko gặp chốt CA nào cả, đi 1 mình nên cứ tà tà vừa chạy vừa nghỉ. Ở Đức Trọng có thác 7 tầng thấy bảo đẹp lắm mà chưa có dịp ghé qua. Bạn có ghé thì khoe ảnh cho ngắm ké với nhé.

p/s: có chị bạn mở nhà nghỉ ở trung tâm ĐL, cần lấy số thì pm

https://www.google.com/search?q=thá...X&ved=0ahUKEwiovb6A3d_KAhVQjo4KHWpNDIkQsAQIGw

cũng đẹp bt thôi, đi mùa mưa nhiều nước thì đẹp, mùa khô nước đục ngầu nhìn kinh bome @@

Nói chung mấy ông đi sai thì nó bắt, bắt xong tự đút tiền cho nó để đc đi xong lên xe bắt đầu auto chửi, kêu sao *** đi chậm đúng luật thì kêu đi đúng luật chậm lắm, sai luật cho nó nhanh, tự làm tự chịu, chửi ai nữa :cool:

Nói chung mấy ông đi sai thì nó bắt, bắt xong tự đút tiền cho nó để đc đi xong lên xe bắt đầu auto chửi, kêu sao *** đi chậm đúng luật thì kêu đi đúng luật chậm lắm, sai luật cho nó nhanh, tự làm tự chịu, chửi ai nữa :cool:
:D không ức chế gì, chỉ ức chế đọạn đường cực đẹp, lại vắng người nữa, nó cắm cho cái biển khu đông dân cư. mà nói chung mình cũng ít khi chạy nhanh quá, tới đoạn đó chịu khó đi 40 cũng đc chả ai thèm dòm ngó làm gì đâu mà :D

PS: ngày 1/3 nó gỡ hết biển 40km/h, tăng lên 50km/h thì phải :D

Mà nói chung, ngày tết, xe khách chạy ẩu lắm, sao chủ pic không leo lên Phương Trang hay Thành Bưởi về cho nhàn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week