Sakata hướng dẫn FX

Thread đầu tư bài viết hay quá... forex khó ghê...đang trade thử không bít sao nữa...:)
cảm ơn bạn đã khen ngợi, phần lớn là tôi tổng hợp lại từ internet để các bạn tiện đọc liền mạch và theo dõi

giao dịch ngày 25

buy 1311.15 sl 1306 tp 1320

tôi có cuốn Trade Like Jesse Livermore, bạn nào quan tâm để lại email tôi gửi cho

View attachment 28945
Up lên docs.google.com rồi public link lên đây luôn đi bác, để lại email suốt ngày nhận email rác mấy sàn VN ^^

Max

cảm ơn anh Max, để tránh bị loãng topic, bạn nào muốn nhận sách thì gửi email vào inbox giúp tôi nhé

tks chủ thớt rất nhiều. mình còn mơ hồ về FX. tuy nhiên khi đọc xong bài của bạn thì đã khai sáng phần nào :)
Hy vọng được đọc những bài tiếp theo.

chào songlongkyhiep, bạn có thể add skype sakata5s của mình để giải đáp thắc mắc của bạn

Cho mình chỗ này mình vẫn chưa rõ lắm:
Ví dụ mình buy ERO/US ở tỉ gí 1.2222 ( tức là Mua đồng ERo bán đồng US à )
Nếu ERO/US xuống còn 1.2200 và Sell ở mức giá đó thì mình lỗ à
nhưng mọi người cú bảo khi buy thì mong chờ tỉ giá xuống thì có lãi nên vẫ chưa hiểu chỗ này lắm
Mình hiêu thế này:
buy ERO/US ở tỉ giá 1.2222 tức là bỏ ra 1.2222 US để mua đk 1 ở ERO
Khi giá xuống còn 1.2200 thì mình sell : thì tức là 1 ERO lúc nãy mình mua bây giờ đem bán được 1.2200 US ( lỗ 0.0022 US )

Suy luận của mình ko biết sai ở chỗ nào mong mọi người giải thích cho mình chỗ này với

VÀ tiện cho mình hỏi muốn Cập nhật các thông tin kinh tế để nghiên cức FX thì vào trang nào
Mong các bạn giúp đỡ

thanh!!!:D:D:D

Cho mình chỗ này mình vẫn chưa rõ lắm:
Ví dụ mình buy ERO/US ở tỉ gí 1.2222 ( tức là Mua đồng ERo bán đồng US à )
Nếu ERO/US xuống còn 1.2200 và Sell ở mức giá đó thì mình lỗ à
nhưng mọi người cú bảo khi buy thì mong chờ tỉ giá xuống thì có lãi nên vẫ chưa hiểu chỗ này lắm
Mình hiêu thế này:
buy ERO/US ở tỉ giá 1.2222 tức là bỏ ra 1.2222 US để mua đk 1 ở ERO
Khi giá xuống còn 1.2200 thì mình sell : thì tức là 1 ERO lúc nãy mình mua bây giờ đem bán được 1.2200 US ( lỗ 0.0022 US )

Suy luận của mình ko biết sai ở chỗ nào mong mọi người giải thích cho mình chỗ này với

VÀ tiện cho mình hỏi muốn Cập nhật các thông tin kinh tế để nghiên cức FX thì vào trang nào
Mong các bạn giúp đỡ

thanh!!!:D:D:D
http://maxi-forex.com/ chuyên mục Học Forex. Sẽ có đủ những thứ cho bạn cần từ A đến Z. Cơ bản là có chịu học hay k mà thôi :)

bạn butto add skype của tôi nhé, sẽ giải đáp tất cả thắc mắc của bạn

có người thích tự học và tự đọc, có người cần một người chỉ dẫn, có người học bằng cách thực hành

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week